[PS2][RPG] SMT Persona 3 FES đã ra - FAQs toàn tập!

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi Rociel, 17/8/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Louis-Cypher

Louis-Cypher Mr & Ms Pac-Man

P4 cho cưa hết nhá, cái trò hỏi chỉ là chuyện vớ vẩn thôi :'>

nhưng mà tớ chỉ vớt Yukiko với Ai thôi =))

2. can170687

can170687 Youtube Master Race

mà pro ơi đến khoảng giữa tháng 6 sau khi cứu xong fuuka thì có thêm 1 "em" vào pt mình vậy theo các pro pt nào là mạnh nhất và có phải train hết tất cả các char ko ;;) à các pro chỉ em chỗ đổi hoặc mua con jack-frost-doll đi tìm trong unique shop ko có hic ko biết mua ở đâu =((

3. Squall_MTD

Squall_MTD Mario & Luigi

:-/ rảnh quá sao mà train hết ......pt tớ thường dùng là : Yukari , Mitsuru , Aigis .. lý do rất đơn giản ... toàn các bé cute :'>
    jock fost doll chơi gắp thú ở cái máy trước cửa tiệm game có :'>

4. YuuriRai

YuuriRai Mr & Ms Pac-Man

Team của mình luôn dùng là Aigis (máu nhiều, skill vật lý mạnh) + Yukari(heal tốt) + con chó (né tốt nên ko tốn tiền mua giày cho nó ,mudo kinh)
    con jack frost doll , bạn chơi trò gắp thú nhồi bông ở cái máy trước cửa hàng game ở mall í , cái máy này mỗi ngày có 1 phần thưởng nên bạn kiếm ngày nào nó có phần thưởng con jack doll hãy gắp

5. PETmegaman

PETmegaman Sonic the Hedgehog

Team phải tùy theo đối thủ, block mà mình đánh. Mang một team vừa có Aigis + Yukari nó cho một chiêu mazio hay gặp block toàn Null, Reflect, Asbord Wind Element với Pỉece element là toi ngay.
    Koro-chan tớ chẳng bao giờ xài, Physical Attack kém, Magical Attack cũng kém được cái có Agi cao.

6. YuuriRai

YuuriRai Mr & Ms Pac-Man

em thấy con chó nó cũng toàn xài agidyne thôi chứ có xài phép khác bao h, mà nó có nhiều skill hỗ trợ cho mudo nên quái dù weak hay ko weak chiêu mudo đều dính cả::)
    vào block thì mình scan xong rồi dùng thằng MC cast phép cho nó nằm hết rồi all out attack chú em ít khi để mấy thằng còn lại ra tay::)

7. PETmegaman

lên mấy block cao nhất là Mornach, kiếm được Shadow weak element để mà đập hơi bị khó.
    Koro-chan so ra skill Mudo của nó yếu hơn MC cả tỉ lần, mình có Thanatos + Mudo Boot + Die For Me! tội gì xài đến Koro-chan, nếu xài Agi thì Junpei-kun có lý hơn.

8. GottaHaunting

GottaHaunting T.E.T.Я.I.S

Mọi người cho mình hỏi chút, hiện tại mình đã lên block 3, vấn đề lv ko thành vấn đề.
    Ức nhất là mấy cái Q của con liz, mình đang kẹt tại cái Q tạo Val (đáng nhẽ ra phải xong từ lâu rồi) nó đòi Tarakuja mà trong khi mình fuse ra toàn ra Auto-Tarakuja, thử đi thử lại vẫn ko được, xem lại 2 con fuse thì con Yomot nó có cái auto, tạo 1 con Yomot thứ 2 có skill đó thì lại ko lấy được Tarakuja.
    Còn 2 cái Q đánh bọn monster vàng nữa, nếu bây giờ cancel Q (mất 2k) thì sau này có được nhận lại ko vậy ?

9. YuuriRai

YuuriRai Mr & Ms Pac-Man

Theo mình nhớ cancle rồi thì vẫn nhận lại đc nhưng phải nhận trước deadline của Q đó
    valkyrie thì bạn fuse con Forneus +Yomotsu Shikome, cái này cũng dễ mà mình fuse 2 lần là đc ngay

10. PETmegaman

Quest đánh rare shadow ko có deadline.

11. chaos's reborn

chaos's reborn snake, snake, snaaaake

Đánh rareshadow chủ yếu để lấy vũ khí Nihil thôi , nói chung đi 1 block chắc chắn phải gặp tầm 5-10 con , ko khó lắm

12. PETmegaman

cái khó là bắt tụi nó kìa, phần lớn là tìm thấy mà không đánh được.
    Anh chaos này, GWP nghỉa là gì thế.

13. chaos's reborn

Rare shadow là loại hiếm , gặp nó thì cứ bình tĩnh ngồi nhìn đường di chuyển của nó , tuyệt đối chỉ lao vào đánh từ phía sau , đánh lệch 1 chút để nó chạy thì 90% là mất . Nhưng nếu nó chạy ngược vào phía mình thì có thể nhanh tay ấn [] để cho cả team lao vào hội đồng nó , rồi mình cũng đập 1 phát là xong
    ps:GWP là 1 tổ chức đang phấn đấu trở thành 1 thế lực ngầm đủ sức sánh ngang với Hotaku :-"

14. Genius_Ranza

Genius_Ranza Fried Chicken Lão Làng GVN

Có nhân vật nào tai to mặt lớn bảo kê không :-" ?
    Đùa chứ,rare shadow dùng cung bắn cho nó lành,đỡ dò dẫm :))

15. chaos's reborn

Có bảo kê thì đã chả phải chui rúc , công khai khiêu chiến từ lâu rồi :))
    Cung bắn thì chậm , tại sao ko phải lấy giáo chọc cho an toàn ? Đằng nào trong melee weapon thì giáo cũng là cái có hit cao nhất
    btw , tại sao tao fuse Odin lấy được Gunfir thì atk của nó lại là Pierce hả mày , phải là thunder mới đúng chứ :-s

16. PETmegaman

Gungnir là spear thì element là Pierce là phải đạo rồi.
    Đánh mấy con rare shadow mệt vật vã nhưng dù sao cũng chả cần nhiều, chừng chục con là đủ.
    Lại thêm một tổ chức nữa muốn lật đổ triều đại [H]otaku do Gà lập ra ;;)

17. chaos's reborn

Nhầm , cũng spear nhưng cái Gea Bolg đánh ra phát nào cũng tính là Wind Atk , trong khi Gunfir lại đánh ra pierce như mấy cái đồ thường

18. can170687

can170687 Youtube Master Race

các bác chỉ em chỗ mua mấy đồ để thêm Slink tower với ( screwdriver , o olong tea,bloddy mary ,margarita ) mấy cái này ko biết kiếm ở đâu :D

19. chaos's reborn

Mấy cái đó nói chuyện với chủ quán Bar sẽ được , ông chủ cần bạn đi lấy thực đơn của khách chứ ko cần bạn phục vụ khách

20. PETmegaman

Tại vì Gea Bolg có thêm Effect: Inflicts Wind Damage with Wind Boost còn Gungnir chỉ có: Grants you the Elec Boost skill.
    Mà hai cây này lấy làm gì nhỉ, lấy cây Pinaka có hơn không.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.