[PS2] Thảo luận | Hỏi đáp về Kingdom Hearts - Final Mix

Thảo luận trong 'Kingdom Hearts' bắt đầu bởi Edward Elric, 4/11/06.

1. kingofgame981

kingofgame981 idle talk GVN Veteran Quy ẩn giang hồ

- cái bài hướng dẫn ấy thì có vẻ khá lâu mới tới đoạn đó, vì mình đang làm ability cho nhân vật.
    - Còn phantom và Kuzt Ziza thì sau khi bạn đã phong ấn lỗ khóa ở Hollow Bastion, quay về Neverland và tìm Tinkerbell và nói chuyện với cô ta đê đến tháp đồng hồ, tới sẽ gặp. Còn Kuzt Ziza thì quay về Agrabah và nói chuyện với thảm thần để đi gặp nó.

Chỉnh sửa cuối: 26/7/12
  2. vukhacvien2004

vukhacvien2004 Youtube Master Race

cho em hỏi cái bản KH2 và bản KH2: Final Mix có gì khác nhau không, hay chỉ là bản mở rộng của KH2, hay là cả 2 bản đều giống nhau hết, chỉ khác cách đi, cách chơi hay những gì đại loại như dzậy...., ai bít thì chỉ em với nhe

3. Sora-chan

Sora-chan Youtube Master Race

kh2fm là bản mở rộng của kh2,đặc biệt ở chỗ nó thêm 14 boss phụ cực mạnh và thêm 1 tí cốt truyện,cũng nhiều thứ khác :D,nói chung là 1 bản dành cho nhưng ai muốn luyện sức:devil:

4. vukhacvien2004

hix, em đang chơi tới chỗ đánh Hades Cup nhưng không tài nào đánh nổi vì em level thấp wá, đến chỗ đó mà Sora mới 66, Donald: 64, Goffy:66, Sora thì mới có cây Oblivion, Donald cầm Violtta Staff, Goffy cầm Herc's shield, íu wá trời, không đánh nổi Hades trong ván đấu thứ 10 trong Cup, chán wá, bạn nào bít cách lên level nhanh xíu thì chỉ minh với

5. SalemSaberhagens

SalemSaberhagens Donkey Kong

Ai chỉ cho cách giữ con Rare Truffie ở trên không để còn gít nó cái ::(.Còn cả Ice Titan,làm thế nào để óanh được cái Ice Bolt của nó trở lại ?
    ->vukhacvien2004 : bạn còn hơn cả lv của mình đó ::(.Nhưng mà mình đã óanh xong cả Hades cup rùi,có lẽ bạn không né đòn nhiều hay không biết cách óanh Hades nên khó thui ::).

6. vukhacvien2004

dzậy ai chỉ mình cách đánh Hades đi mình pó tay luôn,
    Many thanks.....

7. Nikomen_Aisha

Nikomen_Aisha One-winged Angel GVN Veteran

To salem: Ice Titan thì bạn lắp chiêu guard vào khi nào nó bắn thì xài guard ........nhớ đem theo nhiều máu tí........:D
    to vu khac vien: xài đò như vậy đã xịn hơn mình oi` hades phải chú ý một chút..... để về đánh lai đã lâu wa' ko nhớ rõ .....lúc mà nó xoay lửa ra xung quanh ấy thì một là nhảy lên cao có high jump...hoặc là dung` chiêu j` mà lăn ở dưới đất ấy để tránh.....để về xem lại đã....:D

8. vukhacvien2004

Hi, đánh xong Hades Cup roài, thanks mọi người nhìu nhen, nhưng cho mình hỏi: Ice Titan ở đâu dzậy, mà với cấp của mình đánh nổi nó hông? Sora:79, Donald:76, Goffy:79
    Thêm câu nữa: cái White Triniti ở Wonderland ở đâu dzậy, chỉ mình với???? với lại cho mình hỏi KeyBlade gần cuối của Sora là cây nào??có phải cây Oblivion không???
    Í í, sorry vì mình post 2 bài liên tiếp, nhưng cho mình hỏi chút nữa: làm sao có được cây Save The Queen của Donald và Save The King của Goffy, có người chỉ mình là phải đánh xong Hades Cup, nhưng đánh xong roài chả thấy gì cả, chỉ mình nha

9. SalemSaberhagens

Ice Titan sẽ ở Golden cup (một trong 2 màn ??? )thì phải.Nó chỉ có khi bạn óanh xong Hades cup,thêm 1 điều rất...funny là bạn có thể giết nó ở bất cứ lv nào,chỉ cần biết cách óanh là được,còn không thì không bào giờ óanh đựơc (thế mới lạ =))).
    Chú ý khi thấy 2 cup có dấu ??? thì bạn chưa nên óanh dòng thứ 2 khi chưa cảm thấy mình mạnh vì trong cup đó bạn sẽ phải đương đầu với 1 trong những con Secret Boss mạnh nhất,đó là Sephiroth trong FF7 (nhưng xem ra trong dòng game KH này hắn nổi tiếng hơn =))).Mình vào đó chơi lúc lv 64 thì do không biết cách né đòn nên dính 2 nhát kiếm của nó teo lun :((.
    Cái White Tri nằm ở một nơi ẩn trong bức tranh treo trong Bizzard room hay gì đó đại loại thế,bạn phải vào căn phòng nào có tên trên sao cho cái bức tranh treo tường nằm dưới chân bạn,vào trong bưc tranh là thấy WT.
    Cây gần cuối là Oblivion,mà cũng có thể là Chocobo Metal,còn cây cuối là Ultima Weapon.

10. vukhacvien2004

bạn bít cách tìm Gale ,để ép đồ ở trong shop để có Utimate Weapon đó với lại bạn bít chỗ nào để gặp mấy con bay bay bắn lửa không,mấy con Red Norturne đó, mình cần kiếm thêm Blaze Shard văng ra từ mấy con đó,cho mình hỏi chút nữa: làm sao có được cây Save The Queen của Donald và Save The King của Goffy, có người chỉ mình là phải đánh xong Hades Cup, nhưng đánh xong roài chả thấy gì cả, chỉ mình nha
    Many thanks.......

11. meomeoZell

meomeoZell Waiting to respawn GameOver GVN Veteran

Save the Queen:đánh Hades cup ở chế độ Sora alone(đánh 1 mình)
    Save the king,như trên nhưng đánh có tính giờ

12. PETmegaman

PETmegaman Sonic the Hedgehog

save the queen với Save the king trong KH1 vừa xấu Abi lại ko hỗ trợ gì tốt chả bù cho KH2

13. SalemSaberhagens

Red Nortune cứ đi trong Lotus Forest ở Wonderland là có đầy.Còn Gale thì óanh Angel Star (con có cánh thiên thần),Invisible (con cầm kiếm,bay bay) ở màn cuối tên là The End of the World thì phải.
    ->Ko ai cho biết cách giữ con Rare Truffie ở trên không để giết lấy Special Item à :((.

14. kingofgame981

tập nhìu là quen bạn àh, nhưng những món đồ ngày bạn đánh mấy con ngoài cũng rớt thôi.

15. Nikomen_Aisha

mấy con nấm ấy hả......chỉ cần cast đúng magic lên nó là đc mà...

16. Takeuchi Rio

Takeuchi Rio Phenomenon Moderator GVN Veteran

Cho tớ hỏi cái màn "ATLANTICA", sau khi cỡi con cá heo đến chỗ "Sunken ship" lấy mấy thùng đồ rồi đi tiếp đến đâu nữa? Trong hướng dẫn bảo là trở lại khu vực mà Grotto và Ariel đang chờ mà tớ đi hết sạch rồi mà chẳng thấy họ đứng chỗ nào?

17. kingofgame981

magic là dành cho nấm trắng, còn nấm xanh là phải đánh. =))

18. Takeuchi Rio

Ko ai trả lời mình cả vậy, dạo này box KH ít người quan tâm quá! Thôi khỏi, mình tìm đc rối
    Trong màn "100 ACRE WOOD", ai biết tìm cái đuôi của con lừa Eeyono ở vị trí nào ko? Mình tìm mọi ngóc nghách rã người mà chẳng thấy gì hết ! Mình có đẩy xích đu cho con Pooh bay qua mà sao nó cứ quay lại hoài !

19. Takeuchi Rio

Hình như tui hok đc hoan nghênh cho lắm, ko ai thík trả lời cho tui cả sao? Hỏi cái khác: Chỉ giùm cách đánh Ansem ở lần cuối với(lúc mà hắn hóa thân thành khổng lồ ấy), đánh hoài mà hắn chẳng xi nhê gì cả, làm sao giết đc hắn đây???

20. Nikomen_Aisha

trong 100 arce wood có nhiều trò lắm bạn hỏi vậy ai biết là chỗ nào ....nói rõ tí nữa .
    còn xích đu cho con pôh chỉ để lấy thanh tích thui .....chả có j` đẩy càng xa càng tốt..........:D