[PS2] Thảo luận | Hỏi đáp về Kingdom Hearts - Final Mix

Thảo luận trong 'Kingdom Hearts' bắt đầu bởi Edward Elric, 4/11/06.

1. kingofgame981

kingofgame981 idle talk GVN Veteran Quy ẩn giang hồ

Cứ làm đủ 3 lần là nó cho cái đó. :-j
    ... Còn Hades Cup thì sao hả bạn.

2. tieuquynd

tieuquynd C O N T R A GVN Veteran

Thắc mắc 1 điều về Hades Cup.Coi hướng dẫn trong gamefaqs thì thấy cái khiên Save the King của Goofy lấy bằng cách Beat the Hades Cup time attack -->Tức là sao ?Thắng Hades Cup trong 1 khoảng thời gian nhất định à ?

3. kingofgame981

cái đó thì bạn phải hoàn thành Cup Hades trong chế độ tính thời gian, tức là phải đi xuyên từ vòng 50-1 là đánh bại Rock Titan ở thời gian của Cup này cho phép. ::)

4. tieuquynd

Thế thời gian cho phép đó đó là bao nhiêu lâu ............. ?
    Sáng nay ghé qua Neverland nghe nói ở đó có trùm khủng (cái con Phamtom đó) đến gặp nó thì không đánh được,chém nó thì chả trúng cái gì cả mà dùng phép thì chẳng ăn thua.Mà nó đánh cái chiêu gì như kiểu là Doom ở trong FF ấy tính thời gian trên đầu mình hết thời gian là chết,mà 2 đứa đi cùng mình chết kiểu này là không hồi sinh được nữa. ---->Giải quyết con này sao đây ???

5. kingofgame981

50 giây 1 trận Hades Cup tính theo thời gian, bạn chỉ cần equip 1 trong 2 cây Keyblade là Oblivion hoặc Ultima Weapon; chỉ số Str trên 67, Def trên 63. Hội tụ được 2 yếu tố này là bạn có thể qua dc 5 vòng chỉ với chưa tới 2 giây. ;)). Riêng những con boss hãy tính toàn thời gian sao cho hợp lý.
    Trước tiên thay Donald bằng Peter Pan vào nhóm; vào phần Customer hay gì đấy, chỉnh cho Sora các loại phép sau nếu như bạn thuận tay: Thundaga, Blizaga, Firaga; sau đó chỉnh qua 2 nhân vật phụ, bạn thấy những dòng chữ tương tự các hàng chữ đầu ở mỗi dòng như dưới, chỉnh cho 2 nhân vật là Goofy và Peter Pan có thông số như sau:

+ Sau đó bạn cần có khoảng 10 - 15 bình Ether hoặc hơn nếu bạn muốn, chủ yếu là ta bỏ hết chúng vào danh mục Items của mỗi nhân vật; tui khuyên bạn lúc này cũng nên tập chỉnh phép Stopga trong mục Magic với tốc độ thật nhanh.
    + Sau khi đâu vào đó rùi, nói chuyện với con Tinker Bell để đi đến Clock Tower; xem phim rùi đánh boss. Vào trận, bay đến mặt đồng hồ rùi Lock On nó, sau đó nhanh tay dùng Stopga để làm đứng thời gian lại, vì nếu bạn không dừng nó thì khi thời gian chỉ đến số 12, lúc đó 1 trong 2 nhân vật phụ sẽ "tử ẹo". Sau khi dừng thời gian xong thì Lock On vào con Phantom (trùm), bạn sẽ thấy những hiện tượng này xảy ra:

+ Cứ làm vậy đến khi bạn hết MP, 2 nhân vật phụ sẽ tranh giành nhau mà quăng cho bạn 1 bình Ether, vì thế bạn khỏi cần lo về việc này, vì dù danh mục Items của họ có hết thì họ cũng moi được từ trong Menu, mà nếu trong Menu không còn 1 bình nào thì họ cũng moi được từ nơi khác 8-}. Khi bạn thấy nó để 2 tay lên mặt và ngẩng đầu lên, nhanh chóng bay sang mặt đồng hồ khác cách nó 1 mặt đồng hồ, vì nếu dính thì khả năng mất máu sẽ khá cao. Có thể dùng phép Aeroga để giảm sát thương đòn cào của nó. Cũng nên thường xuyên Lock On vào mặt đồng hồ rùi quăng Stopga vào nó. Đánh con này thì thấy hơi oải vì máu mất hơi ít nhưng đừng vì thế mà ... :'>

6. tieuquynd

Dạo này mải chiến KH2 nên bỏ quên mất con trùm này,tối nay về sẽ đánh thử !

7. RavenOmega

RavenOmega Baldur's Gate GVN Veteran

Phantom còn thường, Ice titian còn mất ít Hp hơn

8. kingofgame981

Ice Titan phải nói là dễ nhất. =))

9. tmhoang

tmhoang Mayor of SimCity

Con đó chả hiểu nó nghĩ gì mà cứ bắn mấy cái mũi tên băng tới mình, né phát chán:))

10. boybuonzzz

boybuonzzz Donkey Kong

mọi người ơi tại sao tôi đã có đủ nguyên liệu nhưng vẫn ko tạo được UW...lúc tạo item ko thấy nó trong bảng ..... mọi người giúp với

11. kingofgame981

bạn cần phải tạo hết toàn bộ 24 Items được yêu cầu trong danh sách, khi 24 món đã được tạo, nói chuyện với Moogle lần nữa và bạn sẽ thấy dòng chữ Ultima Weapon.

12. boybuonzzz

boybuonzzz Donkey Kong

uh đầu tiên mình cũng nghĩ vậy nhưng thấy vô lí úa ........hóa ra lại là vậy thật...........tốn nhiều item lắm ....T_T T_T

13. boybuonzzz

boybuonzzz Donkey Kong

mà thằng sep sao mình đập nó mà nó ko mấ máu vậy ...chưa có UW

14. kingofgame981

đây là bài HD ngắn gọn mà mình tổng hợp lại được, đoạn đầu khó mất máu là bắt buộc, nhưng chỉ 2 -> 3 nhát là ok.

15. boybuonzzz

boybuonzzz Donkey Kong

cảm ơn bạn nhiều............mà 10 tấm thẻ thu thâp ở cái hòm thư ấy ....mình đã có đủ nhưng có thấy chuyên gì xảy ra đâu ....chỉ giúp mình cái này nữa nha....:P:P:P:P:P:P:D

16. kingofgame981

cứ mỗi lần bạn có được 1 postcard, đem nó về cái thùng màu đỏ kế bên nhóc có hình dạng giống Tidus, cho vào và nhận phần thưởng ở mỗi 1 postcard.
    Sau khi đã chiến thắng Hades Cup ở vòng đấu đồng đội bình thường, bạn nói chuyện tiếp với Phil và sẽ thấy được Gold Match là đấu với Ice Titan, phần thưởng là 5000 EXP khi chiến thắng, và Plantium Cup để là đấu với Sephiroth, phần thưởng là 15000 EXP khi chiến thắng.

17. boybuonzzz

boybuonzzz Donkey Kong

kiếm đủ đồ để hoàn thành 24 item khó úa ......đánh mãi mà chẳng bung đồ ra......thỉnh thoảng đc 1 chú chán úa.........bạn có cách nào kiến item nhanh hơn ko,......mà phantom muốn đánh nó phép stop phải đc nâng cấp hả bạn.....bạn chỉ mình cách nâng cấp với mình vẫn chỉ ở mức stop thôi.....cảm ơn nha :P:P:P:P:P

18. kingofgame981

cái này phải kiêm trì bạn àh, còn nếu không thì mua đĩa cheat về dùng.

19. tieuquynd

Nhớ lắp Lucky Strike để tăng khả năng rơi rare item lên.Mình cũng đã từng vất vả kiếm đồ như cậu,kiên trì là được.Hồi đó mình bực mình nhất là đi kiếm Mystery Goo và Thunder Gem từ mấy con Mushroom .......

20. kingofgame981

Lucky Strike cũng chẳng si nhê gì cả. :-j