[Ps2]Trung tâm bàn luận giả lập pcsx2 (bản Pcsx2 0.92)

Thảo luận trong 'Giả lập PS2' bắt đầu bởi nguyentohieu, 17/5/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Shion Uzuki

Shion Uzuki Dragon Quest

Cái nì có nói ở 1 - 2 trang trước rùi mà, chịu khó xem lại đi. Nhưng nói chung là tương lai kô biết thế chứ hiện tại đừng mong có trình giả lập PS2 hoàn hảo như ePSXe.

2. haovinh

haovinh Youtube Master Race

hix hix buon` we' chờ 5 năm rùi vẫn ko có chơi được hix hix ! ko biết chừng nào mới chơ được đây ! Có gì nhớ cập nhập liên tục nha mọi người !

3. MANH THANG

MANH THANG Donkey Kong

Đúng là ko biết bao giờ cái bản này có thể hoàn chỉnh được .Tui vào hình nền nó bị vỡ như đúng rùi ý chỉ có hình nhân vật là nét thôi.Ko hiểu bọn này đình quảng cáo nhân vật thôi hay sao ý.

4. Abomination

Abomination Youtube Master Race

Đợi CPU Intel Conroe ra hẵng tính, xin trả lời thắc mắc 1 số bạn là hiện PCSX 2 0.9 đã chơi được game FFX, nhưng tốc độ thì trung bình là 12 FPS ( p4 3.2 GHz, 1 GB ram, ATI X800 pro 256MB agp 8x) thấp nhất là 7 fps, cao nhất là 30 fps ---> rất triển vọng, vấn đề đáng nói ở đây là so với phiên bản 0.8x thì bản 0.9 có tăng từ 5 -10 khung hình và hình ảnh ổn định hơn, đẹp hơn nhiều ! Mình xài CPU solo core lại công nghệ 32 bit nên có tốc độ chậm như vậy, những bạn có AMD ATHLON X 2 4800+ chắc chắc sẽ được trên 15 fps, và mã sẽ trên 60 fps ! Giả lập hiện nay ngốn CPU là chính, video card chỉ đóng vai trò làm cho hình đẹp, ngoài ra không ảnh hưởng gì đến tốc độ, nếu có cũng chỉ nhanh hơn 1-2 fps thôi !

5. mairoixa

mairoixa Mr & Ms Pac-Man

Chắc là đợi khoảng vài tháng nữa là có bản 1.0 là bắt đầu chơi được rồi :D
    ko biết con P4 3.0 Ghz của mình chạy nổi ko ta.

6. number_one_32g

number_one_32g Youtube Master Race

máy của tui cấu hình cũng khá cao mà sao chay vẫn bị cà giựt nhỉ
    Hình như thấy nói là còn có cái patch gì đó nữa, không biết có ai biết không ????????????????????

7. thaimafia_thaima

thaimafia_thaima Youtube Master Race

ban lay dau ra psxc 1-2 vay ban cho toi biet voi nho cho toi biet nha ngay nao toi cung vao ca.

8. hardy

hardy Great Hero Moderator Lão Làng GVN

CPU của tui là pentium D 3.0 nhưng chạy " Multi Threaded GS mode ..." hay " Dual core mode (DC) ... " nó báo lỗi hoài và trong CPU config nó nhận "family :Intel Pentium IV ( unknown ) " bác nào hiểu rõ cái nì thì chỉ tui với !! :D

@thaimafia_thaima :Tui nói trước cái này vẫn chỉ để thử thui :) chưa chơi bình thường được . Muốn thử xem nó ra seo thì bác vô đây mà down http://pcsx2.net/ hay [/url]http://www.ngemu.com/[/url]

- Còn việc config ra sao thì bác chịu khó đọc tại mấy trang trước ( từ 59 trở đi )

9. quiqua123

quiqua123 Mr & Ms Pac-Man

Mấy bác noi sao chứ nhà tôi co ổ DVD nhưng cũng có chơi được đâu,mấy bác coi thử cấu hình máy tui nha:RAM 512MB,dỉect 9.0b,Iter(R)Pentium IV,cpu 2.80,cac man hình là NVDIA Geforce4 MX 440 with AGP8X,64MB.À có bác nào biết cách nâng direc 9.0b lên 9.0c ko.chỉ mình với

10. ong_chu_net2

ong_chu_net2 Mario & Luigi

Máy của bác thì chỉ nhìn thấy màu đen khi vào giả lập thôi :)) , chơi giả lập PS1 tạm đi ^_^.

11. huantuoc

huantuoc Legend of Zelda

éc con MX 400 đó cho đi vào xó đuợc rồi bạn ơi ở đây máy toàn hàng kinh khủng mà củng chưa chhayj được nữa là ...^______^

12. hardy

@quiqua123 : Cấu hình máy của bác ổn hết chỉ trừ card graphic thui :) . ( theo tui bác nên nghỉ đến việc nâng cấp đi là vừa :D .
    -Còn việc "cách nâng direc 9.0b lên 9.0c" thì lạy bác thật đấy ...... cứ việc tìm 1 đĩa games nào đó có directx 9.0c cho vào ổ đĩa mà cài >_<

@newone : ai đã down Pcsx2 0.9 rùi mà gặp vấn đề về config thì cứ việc vô đây coi ( do mỗi game có cách config riêng nên ko chỉ cụ thể được thông cảm !! ) :D
    Các bác cứ vô phần " Post your PCSX2 0.9 Screenshots Here!" ( vừa post hình vừa chỉ config luôn :D ) http://forums.ngemu.com/pcsx2-official-forum/

13. hardy

@quiqua123 : Cấu hình của bác ổn tất trừ card graphic thui :D , còn về việc cài directx 9.0c thì bác cứ việc tìm đại 1 game nào đó có cho vô ổ đĩa mà cài ( pó hand bác thật đây :| )

@NEWONE ( or not :| ) do config mỗi game mỗi khác các bác cứ vô đây mà tham khảo đỡ phải hỏi cho mất thời gian :D http://forums.ngemu.com/pcsx2-official-forum/ ( vô phần "Post your PCSX2 0.9 Screenshots Here!" có tất :D )

14. hardy

ạc sao kì vậy nè post xong thì mất post lại lại có ( web bị cà giựt dữ ta >_< )

15. quiqua123

quiqua123 Mr & Ms Pac-Man

Vậy mấy anh tư vấn chỉ dùm em nên mua loại cạc nào di,hiện em cung đang muốn đổi cạc mới :whew: :whew: :whew:

16. buonnguqua

buonnguqua Bị anh Tày dộng chày vào họng GameOver Lão Làng GVN

Mua con card PS2 slim giá 3.5 triệu ::)
    Nếu đua đòi theo hardy xắm 6600GT thì chỉ để chơi game PC cho nó đẹp thôi

17. mairoixa

mairoixa Mr & Ms Pac-Man

Kiếm 1 em 7800 loại 512 Mb ấy xài cho nó sướng :D
    Chứ 6600GT tui đang xài chơi mấy cái game Quake4,FEAR còn giựt ầm ầm.

18. hhhenry

hhhenry Youtube Master Race

Bạn nói vậy chứ. Sao mình không thấy trong Bios có gi hết. thường là mình tải về trình giả lập nhưng trong Bios không co gi hết. Bạn chỉ cho mình đi sao để có được Bios.

19. thangbkvn

thangbkvn Youtube Master Race

Tóm lại mọi người hướng dẫn đầy đủ một chút đi.cứ từng phần bố ai hiểu đƯợc.

20. litikali

litikali T.E.T.Я.I.S

Thành viên mới mà lộn xộn quá. Theo lời mấy đại ca ở đây thì tụi mình chưa có hy vọng chơi game PS2 ngay bây giờ đâu. Đợi chừng nào nó ra bản mới đã.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.