[Ps2]Trung tâm bàn luận giả lập pcsx2 (bản Pcsx2 0.92)

Thảo luận trong 'Giả lập PS2' bắt đầu bởi nguyentohieu, 17/5/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. tom_boy_nho

tom_boy_nho Mr & Ms Pac-Man

chơi đc tui mới dám nói chứ.
    tại mấy you ko bit chỉnh nên mới chơi ko đc.
    tin này là sự thật đó.
    ko tin cứ vao trang w hoi GLapPs2 của máy thắng nước ngoài xem.
    máy của tụi no yếu xìu mà chơi ff10 ào ào luôn.
    đúng là ngu mà khoái cãi.
    #>:) #>:) #>:) #>:) #>:) #>:) #>:)

2. Hikaru III

Hikaru III snake, snake, snaaaake

Thế thì đưa hình lên coi nào. Ý ông nói là vào được game nhưng tốc đọ khung hình chậm hay vào được game và chạy mượt đây. Nói rõ xem.

3. tom_boy_nho

ý tui nói là mượt đó.

có cái tốc độ còn vượt cả ps2 nửa coi kĩ đi.

4. litikali

litikali T.E.T.Я.I.S

Đề nghị mấy cao thủ giả lập của topic này tìm hiểu vấn đề trên lẹ lẹ nhá. Tui Thèm chơi thử PS2 trên PC tới chảy nước miếng rồi nè.

5. tom_boy_nho

không phải tin vịt đâu chỉ có vịt ko biết chỉnh thôi.
    còn đây là hinh của máy có cấu hình:
    P4C 2.4Ghz | 1 GB Dual Channel DDR RAM | GeForce 6200
    200 GB Hard Drive Space | Windows XP Pro SP2
    còn mấy tấm này của máy khác nè,cấu hình:
    Geforce 4 Ti 4200, AMD64 2800+, ASUS K8SMX, Kingstar 512 MB DDR.

6. tom_boy_nho

mấy admin xác nhận dùm nha để người ta ko nói là tin vịt.

7. hardy

hardy Great Hero Moderator Lão Làng GVN

tui đồng ý với bác là nó mượt thật nhưng chỉ ở môi trường 2D thui khi vô môi trường 3D thử xem ( không nói môi trường 3D chi tiết hình kém phức tạp ) chi tiết hình nhiều thì mức độ xử lý yếu kém của giả lập sẽ hiện rõ cho bác thấy liền ----> không tin cứ kiểm chứng rùi sẽ tin :;) coi mấy hình trên làm hiểu ý tui nói gì à :D

8. tom_boy_nho

ý tui ko noi tất cả các game, mà chỉ nói ffx thôi. Mà u nói cũng đúng, mấy thằng làm cái gl này nó đã nói vậy mà.

9. litikali

litikali T.E.T.Я.I.S

Ừ quan trọng là FF10 tăng lên từ 75% tới 105% lận kìa. Giờ PS2 tui chỉ thèm chơi có FF10 thôi hà. Mấy bác ngâm cứu vụ này giúp đi.

10. saga24111

saga24111 Youtube Master Race

mấy cái hình này tui nhìn wen wen, mà mấy bác cứ thử đang chơi rồi ấn pause rồi lại chơi tiếp thử xem, chương trình sẽ báo là khoảng 50 fps nhưng thực ra chỉ chạy khoảng 10 fps thôi, lúc này mà chụp hình thì tuyệt. còn lau mới chơi được.Máy tôi chip dual core mà còn chịu. Ram 1,5gh mà còn không xài được.

11. viet phat

viet phat Legend of Zelda

vậy bác tom_boy_nho đưa link và trương trình đó xem và hãy chỉ tụi tui cách làm của bác.ok cũng có thể bác nói đúng và thật sự nhìn hình cũng tin dc bac 50% nhưng mà bác nè.bác phải đưa trương trình đó ra và chỉ cách làm mới đc chứ

12. tom_boy_nho

có người ko biết chỉnh rồi bày đặt kêu người ta đưa link rồi chỉ chỉnh tum lùm,tự tìm hiểu đi rồi ko biết thi tôi chỉ chứ đửng có kêu người ta đưa hết cho , ko tốt đâu,tội nghiệp wa.#>:) #>:) #>:)
    còn saga24111 u có dánh dấu phần FL với lại dcore trong phần chỉnh cpu ko mà đòi nhanh, dù máy mạnh nhưng ko có card mh cũng vậy.
    tin hay ko là tùy máy bạn tui ko có thiết thòi, tui chỉ nói để máy bạn tìm hiểu them để cùng chơi vui vẻ thôi.

13. viet phat

tui bó tay bác luôn...bác làm gì chảnh thế...câu hỏi này nếu bác trả lời và giúp dc thì anh em trong gamevn cám ơn...nhưng kg giúp thì thôi làm gì phải nói vậyX( ...tôi nói thật tính cách của bác như vậy kg nên vào gamevn làm gì nữa....nói thẳng luôn là vậy..anh em trong đây biết cái gì sẽ giúp nhau còn như những gì bác nói thì cũng cho thấy bác là một người khá xảo chá ích kỉ,keo kiệt và hẹp hòi....cho dù bây giờ chưa biết bác nói thật hay xạo nhưng trước mắt đã thấy vậy rồi....người như bác kg nên vào gamevn nữa.vì đây là trang web của những người anh em quan tâm chia sẻ cho nhau,trả lời những gì người ta hỏi và trao đổi kinh nghiệm cho nhau..hạng người như ông chỉ biết cái lợi là chính tui nghĩ ông đừng vào trang web này nữa.và mấy ông bạn tui làm mod sẽ luôn nhớ tên ông và đừng dại mà post bậy cái gì để mà bị chém oan mạn :)).

14. Weinan

Weinan Donkey Kong

Ây da, không nên sỉ nhục nhau thế. Can hai bác nhé. Nếu bác tbn kô muốn nói hết bí quyết ra thì thôi, anh em tự mò mẫm rồi chỉ cho nhau cũng được.

15. viet phat

tui đâu có sỉ làm gì cho mệt.chẳng qua thấy nói chuyện kiểu đó nên thấy bực nói vậy thôi.....uh tụi mình tự mò lấy đâu cần gì phải đi hỏi cho mệt...nếu kg biết thì thế nào cũng có người chỉ...mà tui nghi là tên kia nói xạo thì có chắc nó lấy ở đâu đó rồi lên đây nói dóc.....nhìn là biết liền à...lính mới mà :)).
    sắp chuẩn bị ra ps3 rồi T_T.thế là chuẩn bị nâng cấp máy là vừa vì game sau này sẽ mạnh lắm đây

16. tom_boy_nho

viet phat biết đâu u mới là người ích kỉ, xảo trá , nói người ta nên tự nghỉ lại mình, chỉ biết đi xin sỏ còn nói giọng thách thức trò này chỉ có gà con làm thôi,ko biet tự tìm hiểu sao mà khá dc tôi làm vậy cũng chỉ muốn tốt cho u thôi.Nếu mod có chém thì tôi cũng pó tay, bởi vì u cậy thế thôi chứ biết làm gì.
    Có căn bản rồi mới giúp dc chứ ko biết gì nói xong u cũng đưa cái mặt ngu ra thôi.
    Trong các bài viết của tôi đã có chỉ rồi đó, đọc kỉ đi thấy liền chứ gì, ai nói tôi ko chỉ, tại u thiếu iot dữ wa, nên tôi chỉ rồi mà còn ko biết.
    Chủ yếu là phần cf cpu mục FL, biết english + pcsx2 v0.9 là hiểu tui nói gì thôi.
    bi bi nói nhiều với thằng vp stupid cũng vậy thôi.

17. tom_boy_nho

vphat u có hay thì tự lập d đàn đi rồi cấm tui vô, còn ở đây chưa tới lược u cấm đâu. Tuy lính mới nhưng vẫn đỡ hơn mấy thằng đi xin sỏ ko dc rồi chửi người ta
    #>:) #>:) #>:) #>:) #>:)
    Tự nghĩ mình ko có làm gì sai.
    #>:) #>:) #>:) #>:) #>:)

18. vanthong03

vanthong03 Youtube Master Race

Có như vậy mà các bạn cũng ban cãi
    Thật là những tay gà mờ mới đi tin tom_boy_nho gì đó , trong khi những thành viên nhóm lập trình PSCX2 còn text các game 2d chỉ khoảng 1 nửa tốc độ thực còn các game 3d thì ko phải bàn cãi nữa , chưa đến 1/10 tốc độ thực của một máy có cấu hình khá mạnh, điều đáng nói ở đây chính họ là người lập trình ,họ biết mọi ngóc nghách trong đó, chẳng lẽ họ ko biết config sao cho best à , nếu vậy thì bạn tom_boy_nho đi lên forum của pscx2 mà nói lại mod bên đó và dạy lại cách cấu hình cho bọn lập trình đó đi , người leader của nhóm đó đã rời nhóm rồi , hay là tom_boy_nho lên thay vị trí đó đi =))
    Đúng là máy chỉ cần tốc độ CPU và card mạnh , ram ko cần mạnh lắm
    P/s : còn mấy tấm hình của bạn tom_boy_nho thì tui đưa ra 3 khả năg sau :
    ...Copy trên forum của PSCX2 vì tui đã thấy rồi , ko thể nhầm lẫn được, chờ một tí tui sẽ tìm ra vị trí của nó cho (khả năng này chiếm tới 98%)
    ...Có thể là chỉnh sửa hình mà thôi
    ...có thể là tại vị trí của frame này phù hợp tốt với phần mềm PSCX2
    Vì vậy việc nói về vấn đề này nên chấm dứt tại đây
    Toi 5 nên khóa box này lại , chờ cho đến khi bản PSCX2 hoan chỉnh xuất hiện thì mở lại
    Để những tên nói xạo ko biết gì cứ đây nói ko đâu vào đâu:hug: :hug:

19. viet phat

xin lỗi bé nhé!!nhà anh có máy xbox và ps2 rồi bé ạ.chẳng qua anh muốn biết có thể chơi trên vi tính thôi và để cho anh em trong diễn đàng có để chơi thôi..ai chửi bác đâu tự bác suy nghĩ đó thôi.....đấy là sự thật anh em trong gamevn kg ai như bác cả đâu bác à....tui biết bác bên diễn đàng ff và hk...và bác cũng vào đó nói nhảm thôi...thôi tôi người lớn kg chấp trẻ con...xem như kg nói chuyện này nữa..bản thân bác ra sao tự người khác đánh giá..chẳng qua tôi khuyên bác kg nên vào những chỗ có bạn tui là mod.họ kg có hiền đâu post nhảm như bác bị chém một nhát là xong thôi...

20. saga24111

saga24111 Youtube Master Race

thong báo luôn, máy tui chay 2 geforce 7800 gtx 256 Sli đó may bac con chay dài. Làm tàng. Bác thôi nói nhảm đi, co nhiều cách nổi tiếng mà.cần gì.....

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.