[Ps2]Trung tâm bàn luận giả lập pcsx2 (bản Pcsx2 0.92)

Thảo luận trong 'Giả lập PS2' bắt đầu bởi nguyentohieu, 17/5/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. eternal_calm

eternal_calm Legend of Zelda

tùy từng game chứ, đâu phải game nào cũng chơi dc, máy tôi xài D506 mà vẫn chơi dc FFX average 20 fps :D (xài VU skip cho nhanh)

chẳng hiểu sao mình xài file iso thì ko dc, chạy trực tiếp trên đĩa thì lại qua :o lạ ghê, dù sao cũng thax bác your_final_fantasy nhiều :hug:

2. tom_boy_nho

tom_boy_nho Mr & Ms Pac-Man

cái vụ iso bi crash tui hok bit tui sài mà chạy vẫn bình thường , tui sắp di tới chỗ lấy con aeon thứ 3 rồi , còn 2 bạn kia đi tới đâu rồi.

3. eternal_calm

eternal_calm Legend of Zelda

bản US thì mình mới đến giải đấu ở Luca còn bản Inter thì đang chơi lại từ đầu :D

4. BanhMy3T

BanhMy3T Youtube Master Race

hehe ban nãy táy máy thế nào mà nó lên đuợc 58 fps, nhưng hình bị rung quá, cố thọc tí nữa có khi chơi được cũng nên :D
    cho tui hỏi FFX chơi bản nào hay hơn , us hay inter , tiếng anh ý tui còn đọc đuợc :D

5. solntII

solntII T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

hey , cho hỏi tí , ông post cái config của ông cho tui xem làm sao mà ông chạy được cái disgease 2 vậy , tui có bản iso của bản này load trong forum này luôn
    nhân thể ông post cấu hình máy đẻ tham khảo luôn nha :D

6. minhkid

minhkid Mr & Ms Pac-Man

mới test thử KingDom Hearts trên máy ai ngờ chơi dc ngon ơ fps luôn chêch lệch từ 35-45 nhưng cái bios hay pubist gì đó nó báo là hư cái điều khiển nên ko ấn đi được mà chỉ ấn nhảy dc thui ai có bios hay pu.. gì đó thì up lên cho em đi . Máy nhà em là 3Ghz Ram 512 DDR2 card onboard intel express family chipset[​IMG]

7. minhkid

minhkid Mr & Ms Pac-Man

8. TerminatorT-X

TerminatorT-X You Must Construct Additional Pylons

muốn up hình lên phải nhờ 1 server upload khác như imageshack.us mà up lên chứ chỉ link trực tiếp từ máy thì làm sao up lên được... up hình dạng JPG cho nó nhẹ, BMP nặng lắm...

9. tonyvus_long

tonyvus_long C O N T R A Lão Làng GVN

Mấy pác ui ! Làm ơn post cái phần mềm giả lập và cái bios mới lên giùm mình đi . Mình đã lên trang web pcsx2.net nhưng ko bít down cái nào về . Giúp dùm đi mà . Sẵn mấy pác post lun cái config lun nha .

10. ihcel

ihcel Youtube Master Race

Cho bác nào chưa chơi được Disgaea 2 luôn:
    Graphics: GSdx9 (MSVC 14.00, SSE2)0.9.0
    Cdvdrom: P.E.Op.S.CDVD Driver 1.2.0
    Sound: P.E.Op.s.SPU2 DSound Driver 1.6.0
    Bios: USA v02.00(14/06/2004) Console
    CPU config: đánh dấu EERec, VU0rec, VU1rec (ko đánh dấu MTGS, DC), Frame Limitting: Normal

Cấu hình máy tui:
    Processor: Intel(R) Pentium(R) 5 CPU 2.66GHz (2CPUs)
    RAM: DDR 512M
    vga: NVIDIA Geforce 6200 128M (bọn Trần Anh bán cho tui card rởm hay sao ý)

Nhận xét khi chơi:
    - Giật ở đoạn movie đầu, tui Start cho qua luôn.
    - Chơi khá mịn màng, FPS trung bình khoảng 35fps, tiếng ổn.
    (Nếu dùng ZeroGS và đánh dấu MTGS, nền bị đen).
    - Không save vào file memory card được (hoặc lâu quá hơn 10' vẫn thấy đang saving), tất nhiên là save state thì OK.
    Đĩa mua ở Thịnh Trang - Chợ Trời - Hà Nội, 15k

* Cũng đang thử FFX-2 US: FPS: 9~60 (trung bình khoảng 17~24) với ZeroGS có MTGS, save vào file card OK. Bác nào giúp tăng tốc đc ko?

11. duyanh1988

duyanh1988 Youtube Master Race

cau hinh co nhu vay ma choi duoc trung binh 35FPS co a? co that ko vay ?

12. ihcel

Thì nó ghi như thía mà, sao tui biết được.
    Thậm chí ngay bây giờ tui đang chơi đây, đoạn dialog đang là 22.76fps (37%) đây thôi.
    Nhưng tui nói rồi, game này chạy mịn lắm, dù fps như thế nhưng không giật chút nào ko cảm thấy chậm, chơi ngon lắm, nhạc nhiếc âm thanh voice cực chuẩn (tự nhiên mất công quảng cáo::) ). Tui cũng chẳng hỉu nữa. FFX, X-2 mà 24~25fps thì chỉ muốn tắt luôn (cực hình chứ gọi gì là chơi), may là đang muốn thử đấy.

Mà bác có cao kiến gì ko, chỉ dùm chứ hỏi kiểu đấy thì giúp gì được cho anh em?

Ai đã test game nào (tự thân test á) thấy chạy ngon, post lên để tui đi mua. Thank nhìu!

13. greenhope

greenhope The Warrior of Light

Bó chiếu trên đời có con Pentium 5 nữa sao ???

Cấu hình dưới sign của tui chơi FF-X chỉ tầm 18-20fps, nói chung là chừng nào còn dưới mức 50fps thì đừng chơi còn hơn phải nhìn cái hình slow motion... Lười upgrade cái máy mình quá nên giờ có ghiền PS2 thì thà bỏ 2tr ra mua 1 cái PS2 cũ còn hơn bỏ 300$ upgrade lên Dual Core để chạy được giả lập này ở mức trên 60fps...

Còn Final Fantasy X thì bạn nên chơi bản Inter vì bản Inter ra sau bản US, cập nhật thêm 1 số tính năng mới và FULL tiếng Anh, mới đầu vô thì toàn tiếng Nhật ở lúc New Game nhưng bạn chọn nhớ option đầu là tùy chọn Sphere Grid, confirm nó xong thì đến tùy chọn thứ hai là game sẽ là tiếng Nhật (option 1) hay tiếng Anh (option 2), nếu chọn tiếng Anh thì kể từ sau đó trở đi là voice English + subtitle English luôn.

14. solntII

solntII T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

hahahha , vừa hỏi xong tối về update lên cái win xp sp2 thi cạhy game ngo ơ :D , fps tầm 30-35 , chơi tốt , ai có cái game nào chơi được với cái fps cỡ này nữa thì nói tui biết với + chổ để down luôn :D thanks , ah mà sao máy tui up len con xp sp2 thì nó cứ bi đứng hoài , không làm gì được hết , ai biết chỉ giùm luôn nha :D

15. minhkid

minhkid Mr & Ms Pac-Man

như vậy là chơi dc KingDom Hearts đó nhưng phải đi bằng cục xoay của ps2 ko biết giả lập có nhận game pad của ps2 trên PC mà có cục xoay ko nữa? ai có bios hay plugins mà nhận dc cục xoay ko up lên giúp với

16. Squall_20042001

Squall_20042001 Youtube Master Race

Cấu hình máy tui cpu 3.02HT,DDR:2*512mb,card:Ati radeon 9550 256mb mà chơi FFX chậm như rùa,kiểu này chờ 1,2 năm nữa nâng cấp máy mới mới có khả năng chơi mấy trò PS2 giả lập

17. ci5tb123

ci5tb123 Youtube Master Race

đó là con code 2 deo đó ông bạn trong máy nó đề là pentium 5 đó không tin mua về mà test:D

18. ihcel

Thank ci5tb123 đã dạy cho mấy ông ko biết mà cứ nói linh tinh!

Có mấy bác làm sao thế? hết "thế mà chơi được" rồi lại vặn vẹo cấu hình. Tui thì có sao thì nói thía, ko tin thì thui.
    các bác lạ thật. Ko chơi dc thì post lên để ai có kinh nghiệm (ko fải tui) zúp, hoặc help dc ai thì help. chứ cứ nói đâu đâu thía.
    Mà các bác có định chơi ko đấy, ko chơi thì tếch.
    Nói thật: máy các bác mạnh mà ko chơi đc thì cho các bác chết vì tiếc tiền. Đùa chút thui để xả stress í mà! Tui cũng mong anh em ai cũng chơi dc để mà có kn bày cho tui với chứ!

To Squall_20042001: thử Disgaea 2 xem, hoặc game 2D nào đó, chắc là chơi ngon với cấu hình của bác, tham khảo cái config của tui thử đi. Chúc chơi vui!

Đúng như lời minhkid, Kingdom Hearts Final Mix, sao ko move dc, chỉ nhảy được thui là sao?

19. 5AA5

5AA5 Donkey Kong Lão Làng GVN

Bác nào gửi cho em cái bios với,em down về chạy thì không thấy bios đâu cả.

20. duyanh1988

duyanh1988 Youtube Master Race

ihcel an noi cho can than .neu co gi ko hieu cha nhe bon toi ko co quyen hoi a .ong noi bon toi bi lam sao co ????cha nhe quyen hoi ma cung ko co. may cua toi card man hinh va ram deu gap doi may cua ong ,intel (R) pentiumR 4CPU 3.00 GHZ (2CPUs ) ma chay gia lap van ko duoc muot lam nen khi nghe ong noi chay duoc toc do tot nhu the toi co hoi ngac nhien .Chang le quyen thac mac cung ko co a ???????? toi nghi ong ci5tb123 cung ko co y muon day cho ai do 1 bai hoc nhu ong tuong dau .moi nguoi len forum nay de trao doi y kien voi nhau , ai co gi ko hieu thi duong nhien duoc hoi ,ai ma biet thi se tra loi .Tat ca deu la ban giup do nhau chu ko ai co y day cho ai 1 bai hoc dau.Ko phai ai cung hep hoi nhu ong dau.Dung co suy bung ta ra bung nguoi .Vi the lan sau noi nang thi suy nghi can than 1 chut nhe .Dung de mat long nhau . Ko hay dau .

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.