PS4 | Tư vấn mua Máy & Phụ kiện - Hỏi đáp Phần cứng & Kỹ thuật

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi monk_da, 19/9/14.

1. cau3_destiny

cau3_destiny T.E.T.Я.I.S

Vẫn chiến đc nhưng ko bit sau này đổi máy bỏ đĩa vô ko chép đc thì chơi thế nào trên máy mới đây .xui vãi

2. Hardcore gamer

Hardcore gamer Mr & Ms Pac-Man

thiết kế con gold có vẻ nhanh tã hơn con silver , mình dùng gold tầm 1 năm là rách , chơi bt ko phá , đến h gần 2 năm tã như bà già 50

3. Hardcore gamer

80% là ko sao , nếu chỉ xước ngoài da thì ko vđ , xước mặt dưới mới thốn:(tv)

cau3_destiny thích bài này.
  4. Moody

Moody Mega Man

Chán quá cái gold headset nhà mình vẫn ko có tiếng khi chơi trên ps4, thử với laptop vẫn bt mà nhỉ :( có cách nào reset lại ps4 ko??

5. RyuK

RyuK Space Marine Doomguy Lão Làng GVN

Nhấn giữ nút power khi khởi động máy nghe 2 tiếp bíp là vào recovery chọn factory reset thôi :6cool_smile:

6. Bok_Heller777

Bok_Heller777 T.E.T.Я.I.S

Thì ý mình đâu phải chơi game chùa đâu. Acc mình xài chính chủ nạp tiền mà. Tại muốn share thêm 1 người để góp gạo chống đẩy thôi :)

7. Moody

Moody Mega Man

reset xong là phải cài lại hết tất cả game hả bạn, hic thế số phận acc lậu mà quên email cũng mệt nhỉ

8. █║▌│ █│║▌ ║││█║▌

█║▌│ █│║▌ ║││█║▌ Fire in the hole!

Edit: Đã chữa được.

Chỉnh sửa cuối: 27/10/16
  9. roxah

roxah Mr & Ms Pac-Man

Các bác cho em hỏi PS4 mình đời CUH-1115A từng sửa Chip CXD + Cổng HDMI giá 1tr ở Hạnh Thông, Gò Vấp. Nhưng ko hiểu sao sau 2 tháng chơi xong game Tomb Raider + Uncharted 4 nó lại bị bệnh ở chỗ: Vào game + chạy được 5p => Báo lỗi: PS4 is too hot (Trong khi mình để quạt mát chạy Maximum + vệ sinh máy thổi bụi sạch sẽ rùi). Ko chơi game, chỉ lướt web nghe nhạc thì chạy tốt
    Giờ các bác tư vấn mình cách sửa lỗi này ở đâu tốt nhất, tăng tuổi thọ máy cao nhất để mình có thể chơi game thoải mái mà ko ức chế
    P/s: Theo các bác thì có nên bán con máy này luôn ko ? và nên để giá nhiều để hốt con mới về..?

10. Kennedy_oni

Kennedy_oni Mario & Luigi

Tháo ra trét lại kem tản nhiệt cho chip APU, nó tản nhiệt ko kịp nên mới báo PS4 too hot đó bạn

11. Hardcore gamer

lấy que tăm chọc vào cái lỗ trên module tín hiệu ( giống cái usb cắm vào máy ) , giữ 1-2 giây :)) , nếu bác ko phiền dây nhợ thì chơi silver đi , gold thỉnh thoảng đơ đơ tín hiệu vậy đó ( mất tiếng , ko nhận tai )

12. JamesRyan

JamesRyan Sony Giáo Chủ Lão Làng GVN

Giờ có nên mua PS4 slim không các bác? Giữa tháng sau ra con Pro rồi, nhưng dự là giá sẽ gần 10tr lận, mình chắc không mua nổi con đó.
    Chỉ sợ mua Slim giờ thì tới lúc Pro ra thìSlim bị tuột giá, muốn lên PRO cũng quá trễ.
    Nhu cầu chơi game cũng bình thường thì chắc không cần mua PRO làm gì nhỉ '@^@|||'@^@|||

13. roxah

roxah Mr & Ms Pac-Man

Hì hì, Bác biết chỗ nào trong sài gòn này làm giúp lấy liền ko ? Vì mình xem từ youtube gỡ ra thấy phiêu quá..!
    Em đang tìm chỗ Design tấm Mica để gắn 2 quạt Tản Nhiệt 10cm dưới đáy cho em nó, bác biết chỗ nào trong sài gòn ko..?

14. Hardcore gamer

mua slim + chờ ps5 ra , còn nếu bác là người mới làm quen ps4 thì xúc pro thôi

15. Kennedy_oni

https://www.5giay.vn/threads/tay-cam-ps3-zin-100-gia-cuc-re-cho-moi-nguoi.7335162/
    Bạn mua ống kem tản nhiệt Noctua NT-H1 hoặc Arctic Silver 5, bắt người ta trét 1 trong 2 loại kem này, chứ tụi nó trét kem tản nhiệt dỏm vào cũng như ko à.

16. Divinity

Divinity C O N T R A Lão Làng GVN

Ai có dùng cái tay ps navigation controller cho hỏi nó có dùng trực tiếp trên ps4 bình thường không. Định kiếm 1 cái để kết hợp cùng chuột qua bộ cổng chuyển max shooter mà google ko ra.

Các file đính kèm:

17. Kennedy_oni

factory reset là nó thiết lập lại các option như ban đầu, chứ ko format HDD

18. romik

romik Youtube Master Race

các bác cho em hỏi là mua PS4 thì nên mua ở đâu sao cho chất lượng và bảo hành ok 1 tí? Bt 1 con ps4 bảo hành trong bao lâu nhỉ?

Cái chính hãng của sony thấy đắt lòi ra ấy :(

19. tuan8883

tuan8883 Donkey Kong

20. RyuK

RyuK Space Marine Doomguy Lão Làng GVN

Các bác trong này nhà có điều kiện toàn Sony, Samsung vài nghìn USD, hỏi LG chắc khó trả lời :6cool_boss:

Hardcore gamer thích bài này.