PS4 | Tư vấn mua Máy & Phụ kiện - Hỏi đáp Phần cứng & Kỹ thuật

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi monk_da, 19/9/14.

1. thanghv

thanghv Fire in the hole!

Thì nó down mấy cái file update, patch của game, down đi để sửa lỗi game chơi cho ngon.
    Còn lỗi máy vào safe mode liên tục cũng có vài người bị, nhung ko ai biết lý do vì sao hết :-??

Altps4 thích bài này.
  2. cuchuoi322

cuchuoi322 Mr & Ms Pac-Man

Bạn Mua Hàng Chính Hãng Phải ko .lúc mua về đã cập nhật phần mềm mới nhất chưa .

3. Altps4

Altps4 Youtube Master Race

Đúng r bác, e mua chính hãng. E cập nhật phần mềm mới nhất luôn r bác. FW 2.57. :| sao lúc turn off bật lên thì bị safe mode. bật hoài dòng 1 thì mới vô đc game. e sợ quá chơi xong để rest mode luôn. không biết có sao không bác. ( Con nào chính hãng cũng v à bác., :| )

4. Altps4

E tưỡng bỏ đĩa vô thì nó đọc data từ đĩa lên máy thôi chứ. còn bắt tải cái gì 10gb nữa sao giống download trên store v v:| Game offline mà vẫn bị lệ thuộc vào mạng thế . E ko rành lắm vụ này.
    Mà bác ơi. trung bình bõ đĩa vào chơi thì mất bao lâu máy mới cài đĩa xong

5. JamesRyan

JamesRyan Sony Giáo Chủ Lão Làng GVN

Data từ đĩa làm sao cập nhật đủ bằng bản digital được. Bọn sản xuất game cũng khó kiểm soát được hết lỗi trong game trước khi phát hành. Thời buổi bây giờ mua đĩa rồi về phải down update để cải thiện lỗi game là bình thường.

Altps4 thích bài này.
  6. khanhdl

khanhdl Mr & Ms Pac-Man

Hic, mình cài remote play trên LG G Pro 2, chơi trên modem GPON của thằng Viettel, chất lượng tệ quá, vừa lag, vừa mất kết nối liên tục, có ai biết cách khắc phục không ạ T^T.

7. Altps4

Bác cho e hỏi đĩa game tầm 20gb thì cài mất bao lâu :| . E tính mua đĩa gta 5 về cài mà ko biết bao lâu mới được chơi. sợ nó bắt downloading update file thì chắc mất cả buổi

8. levantam2508

levantam2508 Donkey Kong

Cài thì nhanh thôi. Chỉ sợ nó update lâu, mà ko update vẫn chơi offline đc bằng đĩa. Khi nào muốn online hay gặp lỗi gì mới cần update.

9. cuchuoi322

cuchuoi322 Mr & Ms Pac-Man

Bạn mình cũng vừa mua con chính hãng ko bị làm sao .. Chơi bình thường .tốt nhất bạn đem qua sony nó làm cho . Bỏ đống tiền mua hàng chính hãng mà vẫn bị.

10. Shooter_CD

Shooter_CD Gian thương trốn thuế Lão Làng GVN

Đang lấy acc phụ down game, lấy acc chính chơi có vấn đề gì ko

Hỏi thêm câu nữa là game chơi xong rồi giờ muốn xoá nhưng ko bỏ hẳn để mai mốt còn cài lại chơi thì làm ntn, nếu xài hết 16 user thì xoá user đi sao này đăng nhập lại có mất game digital đã mua ko :-?

11. AlbertWesker

AlbertWesker T.E.T.Я.I.S

bạn nhớ tên acc và pass là được, xóa user nếu biết pass và acc psn chứa game thì vô tư, còn cái user đó thì là user offline thôi, dùng để lồng acc psn.

12. AlbertWesker

AlbertWesker T.E.T.Я.I.S

nếu bạn có đĩa game thì bỏ đĩa vào mất tầm 1 2 phút là bạn đã chơi được, trong khi chơi nó chép thêm dữ liệu xuống ổ cứng. Đầu bluray đời mới tốc độ đọc cao lắm chép 20gb loáng cái là xong

13. AlbertWesker

AlbertWesker T.E.T.Я.I.S

bạn bật mạng lên thì nó nó tải, bạn ko update thì vẫn chơi bt, mà nó có tải ko xong vẫn chơi được bt thôi, cần gì phải chờ nó tải về nữa

14. AleccMax

AleccMax C O N T R A Lão Làng GVN

Acc phụ phải dùng $ của mình thì mới dùng lại được , trường hợp acc phụ là acc chùa thì được khoảng 1 tháng là bị ban nên không thể dùng lại .

15. conmacabong

conmacabong Mario & Luigi

ê cái gta v là chúa update đó nha :D còn thêm một tật nữa : không download update thì gta v đếch cho cài đĩa đâu. Đứng im suốt ở 1-3% đó :D

Down update khoảng 6 tiếng :)

16. tumtum771

tumtum771 T.E.T.Я.I.S

Trời ah, bạn mua đĩa nó bắt load 10gb thì cũng là update của game thôi, nhà phát hành chăm chút cho cái game của họ thì update là chuyện bình thường, cái sướng của mua game gốc là vậy đó. Mà có 10gb update mà đã rên vậy rồi, mai mốt mà lỡ mua game nào digital, chắc bạn ngồi ôm máy khóc quá. điển hình là TW3, File cài 7gb, file data 3x gb, file update 7.6 gb.

17. mrtienduong

mrtienduong Youtube Master Race

Chào các bác, mới bán xbox đc 2 tháng thì nhìn game lại thèm quá giờ muốn qua sony chơi.
    Giờ e muốn hỏi các bác các câu hỏi sau :
    1. Cuh 1200 và cuh 1100 khác nhau nhiều không, hiệu năng có thay đổi và dòng nào nóng hơn.
    2. Hệ máy us và jp chơi đc tất cả game không

18. thanghv

thanghv Fire in the hole!

1200 tiết kiệm điện 8%, và nhẹ hơn 1100, còn lại y chang
    Máy hệ nào cũng như nhau, chơi tất cả các game

mrtienduong thích bài này.
  19. tumtum771

tumtum771 T.E.T.Я.I.S

ps4 1200 tốt hơn do đời mới hơn và nếu ko nhầm thì nút power là nút thật chứ ko phải cảm ứng
    Ko hiểu câu hỏi số 2, "chơi được tất cả các game ko" là sao? Game ps4 thì máy ps4 nào cũng chơi được.
    Game ps4 thì mua vùng nào thì DLC và update vùng đó.
    Ví dụ: Game mua ở Mỹ, bỏ vào máy ps4 với Tài Khoản Nhật, chơi bình thường, nhưng ko có DLC và update, phải có TK của Mỹ thì update +DLC bình thường.
    => Phân vùng Tài Khoản là quan trọng nhất. Game mua của Nhật thì phải có TK Nhật, của Mỹ thì TK Mỹ, EU thì tk EU.

mrtienduong thích bài này.
  20. Shooter_CD

Shooter_CD Gian thương trốn thuế Lão Làng GVN

Công nhận cái PS4 nóng thật, chỉ để Rest mode để download thôi mới tầm 5 tiếng mà rờ vào thấy nóng vãi, tắt cho nó nghỉ tối down tiếp

Cơ mà sao cái game TLOU hơn 50 GB down tầm 4h là xong, còn cái GOW III tải hơn 6 tiếng rồi vẫn chưa xong, lúc nãy bấm vào chơi đc 1 chap đầu bắt out ra chờ tải tiếp 8-}