PSP Go ! - PSP 4000 Cái nhìn đầu tiên

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi phuthuyaoden-911, 31/5/09.

1. dirtyMind

dirtyMind Mr & Ms Pac-Man

Đầu đọc UMD bị bỏ chứ ai nói là xóa sổ UMD =))

2. vuongkiet28

vuongkiet28 Youtube Master Race

ĐVMM giờ.Thằng này ở đâu ra phán như đúng rồi thế .Thế mấy game rpg của psp vứt vào đâu, psp toàn action game ah. nếu tao nói tao mua psp về để chơi rpg thì dám kêu tao "smart" ko .Mà cái cần analog của sony thiết kế như vậy là đc rồi , chẳng có game nào mà ng chơi kêu ca vì analog khó bấm cả .Chỉ là muốn có thêm 1 analog để chơi FPS đc tốt hơn.

ta 5[] nhé ;))

----

Vinny sửa xe...

3. sefer1988

sefer1988 snake, snake, snaaaake

hok hằn là hok có game nào hok gặp khó khăn vì anlog sắp xếp kỉu đó đâu bạn ah,nhất là mấy game cần thao tác bằng analog và D-pad 1 lúc thì nó sắp kỉu như vậy thì pó tay:(
    mà đây là nơi để nêu ý kiến cá nhân thui mà,cần gì phải war như thế:P

4. Kira_Shinigami

Kira_Shinigami The Pride of Hiigara Lão Làng GVN

5. myangel!!!

myangel!!! Fire in the hole!

PSP Go! pre order ở UK là 229.99£ , đắt hơn hẳn so với ở US :))
    game ISO hả :|

6. Heroplasma

Heroplasma Mr & Ms Pac-Man

:| không có UMD,máy này chơi bằng game tải từ trên kia về, lấy gì máy đời 2000 như tui sau náy có game xài đây =((. Không còn UMD---->không còn ÍO:((

7. lonelynomore49

lonelynomore49 T.E.T.Я.I.S

Đến khổ, có đọc mấy trang trước ko mà cứ ngồi kêu giời đất than oán cho UMD làm j, UMD đã chết đâu mà lo. Còn nữa, tải game từ trên PSN về có tool chuyển về ISO, ko phải lo thiếu ISO mà chơi.

Cái này hiện tại vẫn chưa nói j rõ cả, chỉ chung qui là đang có kế hoạch về UMD với PSP Go, nhưng kế hoạch này chưa chắc chắc lắm, khi nào thành công sẽ thông báo sau. Chỉ có vậy thôi.

Ko hiểu bọn nó làm kiểu j, nhỡ thêm phần cứng gắn ngoài nữa có khi đang từ tiện dụng thành cồng kềnh hơn cả đời PSP trước.

Game ISO để Sony sạt nghiệp hả bác.

8. myangel!!!

myangel!!! Fire in the hole!

Ừa đang thắc mắc ở cái tin đồn đó http://kotaku.com/5279557/sony-is-working-on-a-umd-solution-for-psp-go

Tức là games từ UMD sẽ được chuyển thành 1 dạng file nào đó ( kiểu như ISO ) để chơi được trên PSP Go. Vì PSP Go ko có UMD mà nên các game trước phát hành UMD , PSP Go làm sao chơi được.

9. ifyouleaveme

ifyouleaveme Youtube Master Race

it looks not as comfortable as the old one :(

10. Kitan_cntt

Kitan_cntt Mario & Luigi

Non và nông nỗi ,ko chấp.

Analog kiểu đó kéo ngón cái dài ra (ngón cái nằm ngang),dễ mỏi lắm biết chưa!.Chú em cứ thử liên tưởng về hình dạng ngón tay cái khi áp lên cái cần analog đi là biết,chịu nỗi 1h chơi với tư thế đó ko? . Chú em nông cạn wa',thêm 1 cần analog bên phải nữa thì nó wa' tiện dụng rồi,thế thì PSP1k,2k hay cả 3k đều là "hàng trưng bày " hết hử!!! :| Chờ ở PSP2 may ra có .

Anh lược lại thế này,chú em muốn bình luận gì nên suy nghĩ kỹ những vấn đề về cái cần bàn xem có chắc chắn,có chỉnh chu về ý nghĩ về nó chưa!? Nói ít thì khôn ,nói nhiều thành nói dại đó chú em,rút kinh nghiệm nhé :)

Nghiệm cho kỹ xem thằng em nói đúng ko nhé,gây sự trên cái TG ảo này ko đáng đâu .

11. nguyen_quy120288

nguyen_quy120288 Legend of Zelda

thế ông đã đc cầm chơi chưa mà phán như đúng rồi thế, tất cả nhưng chê bai, hay nhận xét bây giờ chỉ là theo cảm tính nhìn qua ảnh xem video, khi nào đc cầm dùng rồi bàn tiếp

12. Kitan_cntt

Kitan_cntt Mario & Luigi

Đó là ý kiến của riêng anh,cảm nhận của riêng anh và anh chưa từng nghĩ sẽ áp đặt các chú phải theo anh như thế.

Anh thấy nó ko đẹp, anh thấy nó ko khả thi thì anh có quyền chê .Chú kêu anh xem phim,mua xe,mua đt , etc....cho dù nó tệ theo suy nghĩ của anh cũng phải khen,cũng phải ráng mà mua à =))

Vấn đề tế nhị đừng flame nhau ,gây war là gây sự mà đã gây sự sẽ ko tránh được những lúc thiểu năng,nghĩ nhiều nói ít tự nhiên sẽ khôn ra ấy mà ;;)

13. Vinny

Vinny Dragon Quest

Vinny đây , vuongkiet j j đó là xe hôm trước đi sửa sẵn tiện post bài luôn...

Cái thằng này .Thế Sony thuê đội ngũ test máy này để làm cái j ??? Ngồi ăn chơi thôi ah. Họ đã test máy kĩ càng hết rồi mới dám tung ra.Nếu chơi ko đc quá 1 h với cần analog như vậy thì release cái máy này làm j ??? Dốt vẫn hoàn dốt [-X . Máy Go này đã thu hẹp bề ngang lại 1 phần rồi , cách cầm máy cũng đã # đi so với bản PSP thường.Mà xin lỗi chứ cầm các máy psp #,khi chơi = analog tôi vẫn luôn duỗi thẳng ngón cái ra rồi đ/k analog nhé.Thế còn đỡ mỏi hơn là ko duỗi ngón ra.Chờ nó đến đc tay game thủ đi rồi biết . Mới xem dc mấy tấm hình , vài cái video đã phán như đúng rồi. Nào là chơi ko đc quá 1 h :-&.. . Còn cái phần 2 analog , ko phải là tôi nói là muốn có 2 cái cần analog đâu nhé, tôi nói là người chơi muốn có 2 analog chứ tôi thì chẳng khoái .Nó đây này :
    Giờ thì chú ngậm miệng lại đi là đc rồi đấy .Đừng vội phán người # nông cạn nhé . Có chú bị não cạn đấy [-( . Tôi với chú dek có họ hàng máu mủ j ( mà cũng dek ai muốn wen biết j với chú ) nên đừng có xưng anh em với tôi.

14. nguyen_quy120288

nguyen_quy120288 Legend of Zelda

em đã bảo roài, khi nào cầm chơi rồi hãng khen chê, chưa đc cầm mà cứ phán thấy oải lắm :(

15. Kitan_cntt

Kitan_cntt Mario & Luigi

Calm down !!!
    Thuê đội ngũ test thì sao,thế thì ko bao giờ có sai lầm à .Với những ai đã phê phán tay cầm "quả chuối" của PS3 đợt đầu đấy,đi mà flame họ đi.Theo suy nghĩ của chú,tập đoàn thì sản phẩm luôn tốt sao? ko bao giờ có sai làm huh!! :-o .
    Điều muốn nói ở đây:
    Này nhé!!! anh dùng từ ngữ với 1 sự lịch sự nhỏ nhất có thể để đáp lại câu cú sặc mùi chợ búa TAO và MÀY của chính chú "vả vào mặt anh" đấy. Thế có được xem là não cạn,là hâm ko chú!!!

DeK vớ DiS gì ở đây,bình tĩnh chút đi chú em :|

Anh ko như chú,anh ko có quyền để bảo người khác câm họng khi 4rum là chia sẻ những ý kiến cá nhân và cả tập thể.Anh cho phép chú comment thoải mái tiếp đấy.

16. Kira_Shinigami

17. congzing20

congzing20 Dragon Quest

Nói toàn những cái chưa bao giờ được làm. Nhưng dù sao đây chỉ là thảo luận và đừng ai có lên giọng ở đây nhé. Mỗi người nói quan điểm của mình và đều muốn bảo vệ nhưng không có nghĩa là ai được lên giọng dạy ai ở đây cả.
    Mọi người bớt bớt nóng đi ngoài trời đang 37 độ đó hic hic
    Theo tớ là tớ lo mỗi vụ bản quyền down game thoai, mạng việt nam lúc nhanh lúc chậm thỉnh thoảng đứt mà lại copy ngay xem ra vụ này mí tốn tiền thoai. :(

18. satthu_khidingu

satthu_khidingu Mr & Ms Pac-Man

WIFI vẫn là chuẩn 802.11b.chán!vẫn tiếp tục kéo game từ PSN một cách hồi hộp.dis 1 cái là toi cơm!

19. yunneg

yunneg T.E.T.Я.I.S

câu này đúng nhất, có cầm đc đâu mà phán xét tùm lum cho mệt. khi nao tận tay cầm đc rùi hảy nói.

20. Kira_Shinigami

PSP Go - Cuộc Thử Nghiệm Lớn

LINK: http://kotaku.com/5282032/the-great-experiment?skyline=true&s=i