[Q&A] [ Giải đáp thắc mắc RPG thập cẩm ]

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi dkt_blade, 26/8/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. FOX_HOUND

FOX_HOUND Donkey Kong

BOF-IV có bản dành cho Pc
    pác ra tiệm mà học chắc chắn có, dơ làm gì cho mệt xác.1CD

2. Lucious

Lucious Mr & Ms Pac-Man

có ai chơi summon night ko em hỏi chút:cái Summon night 2 thì rank lên như thế nào vậy? nghĩa là nó lên theo cốt truyện hay create, upgrade,với disassemble nhiều thì nó lên vậy?ai bít chỉ cho em nhé::)

3. lan_luke

lan_luke Mr & Ms Pac-Man

Không biết bạn còn theo dõi ko nhưng cái file đuôi tar có thể dùng winrar để giải nén được bình thường. Giản nén xong thì lấy cái file đó mà xài. Thân!

4. comdaibang

comdaibang Youtube Master Race

Chào các huynh.
    Đệ đang chơi Băng Tuyết Truyền Kỳ nhưng toàn tiếng China không hà.
    Huynh nào biết cách chuyển sang English thì chỉ đệ với

5. chuoikovo

chuoikovo Donkey Kong

cho tôi hỏi trò xenogears ,nếu dùng giả lập (1.52 1.6 ) thì cứ đến đoạn giấc mơ,feii thấy mình hồi bé đó (đoạn trước khi gặp rico ) là đơ ,fei nó cứ đứng im như phỗng ,chả nói năng ji cả.Từ hồi trước cách đây mấy năm tôi cũng chơi game này rồi ,cũng bị tương tự,bỏ tiền ra mua 4 cái đĩa ở các cửa hàng khác nhau đều bị như thế,chuyển sang ps 1 chơi thi qua dc đoạn đấy nhưng 1 thời gian nữa lại bị đơ tiếp .Bây giờ mới down dc xenogears trên 4rums ,cứ hy vọng là sẽ qua dc đoạn đấy nhưng mà lại thất vọng.chán hẳn
    Mong các pro giải đáp hộ dc ko ,vì cái trò này mà tôi bị mất ngủ ,lộn hết cả tiết liên

6. chaos's reborn

chaos's reborn snake, snake, snaaaake

Thường gặp tình trạng đó vì quá lạm dung quicksave quickload đó mà,chơi nên save bình thường chứ lạm dụng quá dễ đứng máy lắm
    Nhưng nói thật tôi chơi chưa gặp tình trạng đó bao giờ,nếu bác ở HN thì ra X-shop mà mua đĩa đi

7. AzuReTemple

AzuReTemple The Warrior of Light Lão Làng GVN

theo tui thì nó là do giả lập của pác bị điên mà cụ thể là cái plug in video. đổi thử cái khác còn nếu ko được thì dùng cái defaut của giả lập. qua khúc đó rùi chỉnh lại

8. chuoikovo

chuoikovo Donkey Kong

tôi làm theo cách của bác rồi nhưng ko dc.
    to chao reborn : hàng x shop o đâu vậy ,tôi hay mua đĩa ở mấy hàng gần nhà nên ko biết .Chứ dùng giả lập thì quick save load là chuyện thường chứ ,đấy là cái lợi thế của giả lập,ông nói thế thì tôi chịu,nhưng mà ko quick save thì tôi nghĩ đến đoạn đấy nó vẫn thế thôi !

9. SakuragiHanamichi

SakuragiHanamichi Moderator Moderator

Hê hê, mua của Hana nè :P Đảm bảo chơi được :)) j/k
    Thử hết các loại giả lập, các kiểu plug-in xem. Bạn tôi chơi phá đảo trò đó đến 3, 4 lần trên giả lập PC mà, có sao đâu.

10. lan_luke

lan_luke Mr & Ms Pac-Man

Tui cũng bị tương tự và đây là cách giải quyết của tui:
    -----------------------------Cách 1-------------------------------
    ~~~Bước 1:~~~
    Dùng save thường save lại cái cảnh gần nhất trước khi tới cảnh đó.
    ~~~Bước 2:~~~
    Sau đó dùng chương trình memory manager chuyển cái file save đuôi .mcr sang dạng .mem dùng cho vgs hoặc emurayden. Còn nếu trước giờ đã dùng memory card dạng .mem rồi thì bỏ qua bước này.
    ~~~Bước 3:~~~
    Mở save trên emurayden để qua khúc này xong rồi save lại.
    ~~~Bước 4:~~~
    Sử dụng ePSXe để mở save này và chơi. Nếu muốn chắc ăn thì tạo 1 memory card mới đuôi .mcr và save lại. Thế là xong.
    Cách 2 nhanh hơn nhưng tui chưa test tại mới nghĩ ra thôi. Đó là lên mạng tải cái psx về sau đó dùng psx để mở save của ePSXe ( ko cần chuyển đổi gì hết, xài luôn).
    Ông thử cách 2 trước xem thế nào nếu ko được thì dùng cách 1. Chúc ông thành công!

11. DevVn

DevVn The Warrior of Light

Tớ dùng 1.52 chơi mấy bản Tales save thường còn không được cơ! +_+ Cứ save xong là mất +_+

12. chaos's reborn

Đó là vì bác ko dùng đúng loại file mem card chuẩn của nó,vì có những trình GL chỉ save lên được 1 loại file mem card duy nhất
    À còn nữa,tớ chơi Septerra core ver 1.02,thấy có những hành động (ném bình revive...)mà xài là treo máy luôn,ai có patch ko?

13. lan_luke

lan_luke Mr & Ms Pac-Man

Cái gì là mem chuẩn chứ. Tất cả mấy loại đó đều có thể dùng mem manager để tạo ra và chơi bình thường. Cái ePSXe đó đâu có công cụ cho mình tạo mem đâu . Khi mình chơi thì nó tự tạo cho mình nhưng thật ra nó cũng ko khác gì với mem tạo = mem manager cả. Mỗi loại xài mem có đuôi khác nhau ngoại trừ ePSXe thì có thể xài nhiều kiểu khác nhau. Cái vụ save ko được này tui cũng bị mà cũng chưa biết cách giải quyết. Dùng ePSXe thì save trò Valkyrie profile nhưng save trò FF 7 được -> mem ko bị hư. Nhưng dùng PSX thì lại save được.

14. chaos's reborn

Nhưng epsxe chỉ save tốt nhất với file mem dang *.gme thôi,những cái khác phập phù lắm

15. lan_luke

lan_luke Mr & Ms Pac-Man

Ủa sao file default nó tự tạo ra là dạng .mcr nhỉ. Không lẽ file default của nó ko tốt:-/

16. chaos's reborn

Đúng là thế thật,chia buồn nhé,kinh nghiệm là cứ xài .gme tốt hơn nhiều

17. chuoikovo

chuoikovo Donkey Kong

cám ơn lan_luke trước ,tôi sẽ thử cả 2 cách ,nếu ko dc nữa thì chắc 100% la phải mua đĩa của hana.... ,nhưng chơi wa đoạn đấy mới trả tiền :D

18. chuoikovo

chuoikovo Donkey Kong

thx chao reborn nhé ,tui làm theo cách của ông wa đc đoạn đó rồi,sướng bủn rủn cả người sướng quá .Thxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx nhhe
    To lan_luke :tui down về PSX rồi ,khi nào tắc làm theo cách của ông chắc cũng dc đó ,cám ơn ông lun
    Vui qua

19. Fire Emblem

Fire Emblem Keliena Mintha Lão Làng GVN

Cho tao hỏi đám Spectral Force của tao chính xác là RPG hay Stategy hay là gì đó khác .-.

20. BakaKun

BakaKun Mr & Ms Pac-Man

Nó là ... Strategy RPG :'>

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.