[Q&A] [ Giải đáp thắc mắc RPG thập cẩm ]

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi dkt_blade, 26/8/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. kota

kota Mario & Luigi

Mình cài NeverWinter Nights 2, xong cài thêm Mask of Betrayers, lúc chạy nó hiện là patch 1.10[1115]. Chơi Campain của bản gốc (ko phải mở rộng ^^) đến đoạn thằng Daeghun giao cho mình đi tìm cái Silver Shard ở cái Ruins, mình tìm đuợc rồi những đến lúc mang về nói chuyện nó toàn bảo là sao mày chưa mang về TT. Có phải là bug game ko, cài thử patch của bản gốc (1.02) thì nó ko cho cài vì đã lên tận 1.10 rùi. Ai bít cách xử lý ko ^^

2. dano_9p

dano_9p T.E.T.Я.I.S

Cho mình hỏi là , mình mua game Grandia 2 về cài vào máy ( game này rất là lâu rùi thì phải ).Cài xong hết rồi , crack rồi , mà tại sao khi bật game lên thì chỉ ra màn hình đen thui rồi đứng luôn ko vào game đc.Mình đang xài Win XP , đọc phần Read me thì bảo là game chạy trên Win 95 /98 /ME , vậy phải làm sao?Ai trả lời giúp mình cám ơn nhìu ^O^

3. hunken45

hunken45 Nghiện (xem) NTR Lão Làng GVN

thì cứ thế mà làm theo nó nếu bạn muốn chơi , Cài lại Win Me hay 98 95 gì đó là chơi dc liền à

4. Silver_veno

Silver_veno C O N T R A

Vậy cũng nói nữa, đành rằng readme ghi là thế nhưng tui chơi trên XP vẫn bình thường. bạn thử vào phần config thiết lập lại cấu hình xem, ko được nữa thì cài lại, tiếp tục ko được thì cài lại win vậy :'> , chắc giờ chả ai muốn dùng lại mấy cái HDH cũ nữa cả, bạn thử cài XP SP1 xem, hồi đó nhớ là dùng SP1

5. son12

son12 C O N T R A

Chài bác nào cho hỏi về cái direct3d cái.Cài Lord of the ring-The return of king xong chạy game thì nó báo 1 câu đại loại là ko tìm thấy direct3d game ko thể khởi động.Thấy lạ hết sức bởi đang chơi war3 nếu ko có direct3d thì nó chạy sao dc nhỉ

6. Silver_veno

Silver_veno C O N T R A

7. son12

son12 C O N T R A

Như bạn nói thì sẽ check bằng cách nào,làm sao biết mình thiếu file dll nào,bạn noi rõ hơn chút dc ko

8. lehoang15tuoi

lehoang15tuoi Fire in the hole!

Cài lại driver của card màn hình và cài lại directx9.0c, chắc là được thôi. Chứ cài kiểu kia bao giờ mới mò ra.

9. Silver_veno

Silver_veno C O N T R A

Thử đi xem được ko :'>

@son12: hì hì, có gì đâu cậu nói check cho hay thui, cậu chạy game thử xem nó báo thiếu file nào thì down về ném vào system32 :whew:, goodluck :wink:

10. dano_9p

dano_9p T.E.T.Я.I.S

Là cái phần GMConfig í huh?Trong folder ấy chỉ thấy có mỗi cái đấy là config thui , muh chỉ chỉnh đc mỗi Screen Solution thôi thì phải.Bạn nói rõ hơn chỉnh thế nào đc hok?Cám ơn bạn nhìu ^O^

11. Silver_veno

Silver_veno C O N T R A

tớ cũng ko nhớ lắm, chỉ đoán mò mò vậy thui. Cậu nghịch thử xem, thử cài lại win đi. Vì hồi đó tớ chơi ngon nên ko biết cái lỗi đó kiểu gì nữa :P

12. hungzhaoyun

hungzhaoyun Youtube Master Race

-Các bác có ai đã chơi game nhập vai " Phantasy Star :Ambition of Illuminus" (hệ máy PS2) ko ạh !? ;;)
    -Có ai chơi rùi và finish cả trò này rùi thì cho em xin bí quyết để giải mã cho cái màn mà gặp cái thằng "Beast boy" & mision yêu cầu đi tìm gặp nó...:-s
    -Em lv cao rùi mà vẫn ko hiểu seo để wa mission này ... nó thì cứ đi vòng vòng chạy tùm lum, em ko bít làm seo mà bắt đc ... Ai có kinh nghiệm thì chia sẻ cho em cách wa màn nha ... !! Thanks trc'::(

13. white_fang

white_fang Mr & Ms Pac-Man

em chơi Chaos Legion đến stage 7 mà kô phá đc cái cửa sắt để lấy TChip , cần điều kiện j để phá cửa đây.Mong các pác chỉ giùm :((

14. thinhspgood

thinhspgood Youtube Master Race

minh` la` thanh` vien moi
    may bac pro cho minh hoi? may minh` cau hinh nhu sau:
    Ram 512/400 VGa94mb Cpu 3.0 GHz
    cho hoi? choi dc nhung game nhap vai nao`?

15. trunghungdl

trunghungdl Youtube Master Race

Với cấu hình này thì chỉ chơi được vài game trước 2007 thôi. Nếu có thể nâng cấp thêm ram và card màn hình thì sẽ chơi được nhiều game hơn!:D

16. thinhspgood

thinhspgood Youtube Master Race

cho minh hoi choi titan quest dc hok dzay?

17. SalemSaberhagens

SalemSaberhagens Donkey Kong

Cho mình hỏi trò "War of Genesis III" và "Magna Carta" có bản tiếng Anh không và chơi trên PS2 không ? Còn bán không :D ?

18. thaocntt

thaocntt C O N T R A

Cái này có bản E

Muốn mua thì tìm ông Rociel chuyên cung cấp game J đó

Chơi được .

19. trunghungdl

trunghungdl Youtube Master Race

Chắc là không được. Muốn chơi titan quest thì chỉ có nâng cấp card màn hình. Nhưng ram 512 thì hơi ít đó. Mình liệt kê vài game chơi được nè: Dungeon siege I,II +exp, seal of evil ... chịu khó seach mấy game cũ cũ chắc chắn chơi được:D

20. amateur_hn212

amateur_hn212 Donkey Kong

chơi thì chơi được nhưng mà load vào rồi đứng đấy nhìn vì giật quá. tốt nhất nên có 1 Gb Ram , VGA rời 128. còn cái CPU thì có vẻ ổn rồi đấy.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.