[Q&A]Vấn đề và cách giải quyết cho Empire:total war

Thảo luận trong 'Total War' bắt đầu bởi vietanh797, 10/3/09.

1. Neecolice_Cooper

Neecolice_Cooper Mr & Ms Pac-Man

Suy nghĩ lại câu hỏi, sau đó ngồi yên trong 2 phút để hành văn lại câu hỏi, nếu có từ tiếng anh mà ko rỏ thì mô tả = tiếng việt. Sau đó bỏ ra 3 phút để gỏ câu hỏi , gỏ từ từ chậm chậm!!! Sẻ có người giúp bạn!!

2. tieubao321

tieubao321 Youtube Master Race

Help me !!!
    Mình cài Empire bộ 3 dvd của razor, sau khi copy crack trong dvd 2 vào thì khi chơi Road to Independent wa đc màn đầu tiên ,màn hình chuyển wa load cảnh để wa màn tiếp theo thì chỉ đc 1/5 cây là đứng.đến đây là mình thấy nản k muốn test thử mấy cái kia rồi.
    Mình củng đã thử update lên 1.5 bản razor và cả skidrow nhưng cả 2 cách đều k thành công.Vừa vào game hiện ra đc màn hình giới thiệu là văng ra ngoài Desktop.
    Mình đã làm theo hướng dẫn ở các bài viết trong forum đều bị lỗi.Có ai biết còn cách nào khác hay bản update nào chạy ngon thì giúp mình với, 2 ngày mày mò mãi mà k chơi đc :((

3. Neecolice_Cooper

Cấu hình ra sao?_? bạn biết cách update ko?_? chỉ xài 1 trong 2 cách update của razor hay là skidrow. Khi update sidrow có tý vấn đề ko chỉ đơn zan3 nẽt nẽt là xong.................

4. tieubao321

tieubao321 Youtube Master Race

Máy mình chơi game này bình thường, chỉ có điều là mỗi lần update thì chơi k đc nữa.Mà mình thấy update có sửa khá nhiều lỗi nên muốn up thôi.Mình đã làm chính xác các bước bên box "Chơi ăn gian Empire Total War" cả 2 bản 1.5.
    Bản Skidrow có vấn đề j` bạn chỉ giúp mình với, mình chỉ bị thiếu file tbb.dll thôi, nhưng đã down trên mạng về chép vào thư mục cài game rồi vẫn ko vào đc.Mình xài win Vista 64b, thấy hình như win XP thì update ngon lành hơn :(

5. Neecolice_Cooper

cái này cho 64bit bạn ah!!! chứ mình xài win 7 nè chơi vẩn ok Ram 3G chạy DL, mình ngại lên 4 G vì vụ 64bit nó kén và khó tương thích vời nhìu trình hiện nay.. Công nghệ tuy cao nhưng đi trc thời đại vẩn ko phải là giải pháp tối ưu!! Vd như Empire Total War bảng 1.0 nó ko thể chạy đc hết công suất CPU đa nhân, từ sau patch 1.3 thì tình hình cải thiện đáng kể, nhưng chỉ tốt với 2 nhân 4 nhân vẩn chưa max đc. Thàng Napoleon Total War thì chạy CPU 2 nhân là hay nhất 4 nhân nó chạy ko tốt bàng hiệu năng chỉ tăng 5% dù cho con 4 nhân vượt trội nhìu mặt so với con 2 nhân!!! Máy ta tuy mạnh nhưng game nó ngu!!

6. supperman666

supperman666 Mr & Ms Pac-Man

Tớ xài Win7,mới cài lại(Win7 luôn),lúc cài lại ETW của Ka0s thì bị lỗi file Arc.exe,tớ down torrent bản mới Empire.Total.War.Special.Forces.Edition.FullRip-Ka0s thì file Arc.exe cũng bị,giờ làm sao các bác?

7. sasana

sasana Youtube Master Race

toi lam theo huong dan ma de choi dc chay dc 1/3 cay thi bi kich xin cho toi web crack empires e.x.e khac di VA

---------- Post added at 21:38 ---------- Previous post was at 21:34 ----------

sao lam theo huong dan cua Viet Anh ma luc vo choi vong play batte thi bi kich ra dont phay giup toi voi Viet Anh toi xin cam on

8. dinhduc296

dinhduc296 Youtube Master Race

các bác cho em hỏi tại sao em chơi nước phổ đến năm 1707 là cứ vào đánh trận nào là cứ bị crash trận ấy (chởi gần thắng hoặc thua mới bị crash)?. Trước đó không có hiện tượng này. Nhờ các bác chỉ giáo
    Thank

9. phung_tien9

phung_tien9 Donkey Kong

Chưa gì nghe một đống lỗi hết muốn choi..hix

10. Freedom_War

Freedom_War Mr & Ms Pac-Man

Mình dính lỗi 1 (khi qua turns thì crash ) , mod VA chỉ giúp mình , bác ghi tiếng anh em không hiểu lắm :-S , máy em lúc chưa crash thì chơi High có lúc cả ultra giờ vô nó cứ giật rồi qua turns là crash , VA chỉ nhanh giúp em nhé.

11. vietanh797

vietanh797 †A Faithful Knight† Moderator Lão Làng GVN

save nhiều file là bạn cậu
    cái ETW này hay lỗi save

12. Freedom_War

Chắc là do save rồi.
    Nhưng khi em Unistall toàn bộ rồi đúc đĩa vào cài lại nhưng vào game cũng còn Continue Campain :o . Vào Documents thì không thấy ETW đâu đễ xóa mấy cái save :-S.
    Ai biết đường dẫn save thì chỉ dùm nhé (Em xài Win 7)

13. Freedom_War

Ai vào giúp với , Mod VA ơi vào xem giúp em cái.

14. vietanh797

vietanh797 †A Faithful Knight† Moderator Lão Làng GVN

sang topic S2TW hỏi nơi để chỗ save sẽ có người trả lời
    tại S2TW ETW và NTW chỗ save khá giống nhau khác mỗi 2 thư mục cuối là tên game =.="

15. Freedom_War

Vậy em chỉ cần xóa file save thôi là kô bị crash khi qua turns hả anh.Hay phải chỉnh thêm nữa ạ :)
    ---------
    Em đã nẽt turns được tks mod VA nhiều :)

Chỉnh sửa cuối: 28/6/11
  16. chap3sever

chap3sever Youtube Master Race

May anh giúp em vs em bị lỗi này ne` (C:\Program Files\Empire total war\steam_api.dll is ether not designed to run on window or it contains error.try íntalling the program agian uíng the original íntallation media or contact your system administrator or the foftware vendor for support) lam em bó tay luôn xin chi giao:8cool_cry:

17. JAMES218

JAMES218 Mr & Ms Pac-Man

sao lúc chuyển từ world map wa battle thì nó chỉ load được 1/3 cây là crash luôn T_T, hix.....thèm game này lâu rùi mà cài xong bị vậy, ko thưởng thức dc gì từ sáng tới giờ.
    Cấu hình máy mình là:
    CPU: core 2 dual
    Ram: 2GB
    VGA: Gefore 9800GT
    HDD: Win7

18. VN_Paladin

VN_Paladin Youtube Master Race

hình die hết rồi bạn ơi up lại cái hình không cógif

19. n1njaloanthi

n1njaloanthi Mr & Ms Pac-Man

bác down cái này về cài theo hướng dẫn của nó chơi ngon lắm :9cool_sweet_kiss:. Máy em cấu hình cũng gần như của bác khác mỗi cái core 2 quad thôi. Torrent này chơi được hết tất cả các campaign với battle mà k bị crash lần nào (hoặc là chưa bị :7cool_feel_good:)

---------- Post added at 08:40 ---------- Previous post was at 08:38 ----------

http://hdvnbits.org/details.php?id=24603
    quên k post link bác VA vào gộp 2 post hộ em với :1cool_byebye:

20. JAMES218

JAMES218 Mr & Ms Pac-Man

oéc....mới down có vài giây thì Toren báo lỗi rùi.....>.<....có direct link hok bạn :(