Quản lý phòng Net & Game Online .

Thảo luận trong 'Security' bắt đầu bởi Kiều Phong, 9/4/06.

1. Tifa Lockhearts

Tifa Lockhearts Youtube Master Race

bạn có link download ko cho mình xin , cám ơn !

2. :ToanAZ:

:ToanAZ: Legend of Zelda

3. Tifa Lockhearts

Tifa Lockhearts Youtube Master Race

Thanks a lot , :ToanAZ: !
    nhưng cho mình hỏi them là cái này có cần đang kí không ... hồi đó mình cũng có nhưng ko reg dc cũng như khong >_<

4. cờ rây dí

cờ rây dí Youtube Master Race

bác nào có phần mềm nào lưu history các trang web ở máy client rồi save lại trong máy chủ trong vòng 30 ngày để tụi văn hóa thông tin đi kiểm tra ko ? #>:)

5. Tri~

Tri~ Legend of Zelda GVN Veteran

các quy định về quản lý phòng net ko thực thi tý nào , tớ chả biết cái phần mềm nào như thế cả L-)

6. :ToanAZ:

@ tifa : bạn cứ down về đi ... xài tốt mà ... nếu không có crack lần sau mình đưa cho ...
    ... muốn lưu web đã xem (history) vào server thì bắt buộc phải thrawer máy server ... sau đó, vào các client chỉnh như sau .... Control panel - Internet Option - trong tab general, phần temporary internet files, chọn setting -> move folder ... chọn 1 folder trong server, folder đó sẽ lưu các file tạm của client đã xem ... nhớ chỉnh 30 ngày nha ... have fun ....

7. kington911

kington911 Mr & Ms Pac-Man

Nhưng bây giờ tụi 814 nó đòi lưu "history + Temporary Internet Files" tất cả là 30 ngày,mình làm history giả xong cài deepfree rồi restart máy thì history vẫn còn,còn Temporary Internet Files thì mất hết,Bác nào biết cách lưu lại Temporary Internet Files thì giúp mình với.

8. :ToanAZ:

cái gì .... bác cứ làm theo cách của tui ... nó lưu tất vào máy server
    MÁY SERVER KHÔNG ĐƯỢC DEEPFREEZE !!!
    Control panel -> Internet Option -> tab General, phần Temporary Internet files -> Setting -> Move folder ... chọn 1 folder nằm trong đĩa cứng của máy server (ổ này phải share và được quyền thay đổi file từ máy con ...)
    Chú ý ... có thể bác đã chỉnh chức năng tự xóa hết "tung tích" khi thoát IE hoặc log off thường có trong mí soft optimizer ...vụ kiểm tra này chỗ tui bị rồi nên rõ lắm ...

9. 1.2.3.....dô

1.2.3.....dô T.E.T.Я.I.S

Nhà tui dùng CSMsever của vinagame,nếu ai đang dùng nó thì cho hỏi cái này
    trong máy chủ có phần tắt máy con từ máy chủ,nếu tăt như vậy thì có hư hại gi ko hay là bình thườn ko có vấn đề gì
    Vì nhà tui sợ tắt trên máy chủ như vậy sẽ bị hư..... nên mỗi lần muốn tăt máy rất mệt:tới đăng nhập> rồi mới shut dow

10. :ToanAZ:

.... ông coi thử xem lúc tắt bằng máy chủ, máy con có shutdown hoàn toàn không ... hay là ... forcesdown (tức là ngắt nguồn luôn á) ...
    nếu máy con shutdown bình thường thì có lý do gì để lo ngại ....

11. cafenhieusua

cafenhieusua Mr & Ms Pac-Man

topic rất hay nhưng link die hết trơn rồi #:( cac bác chi em xin cái blacklist.dwk ( danh sách từ khóa đen trong phần mềm tiêu diệt trang web xấu của vũ lương bằng với, em setup DWK 3.4 mà nó ko tự động cập nhật từ khóa nè :+

12. CTKhuyen

CTKhuyen

chà, ở chỗ tôi chỉ dùng DWK 2.4
    bạn chỉ tui cái lick DWK 3.4 đi
    kô biết có khác cái gì so với phiên bản trước
    ỡ chỗ tôi có 1 số người triệt tiêu được DWK
    bạn nên kết hợp thêm với deefreeze

13. progamerk

progamerk Mr & Ms Pac-Man

làm on cho xin crack và language vietnam của easycafe.Cảm ơn nhiều

14. kid1234

kid1234 Youtube Master Race

15. :ToanAZ:

nghe nói cuộc họp mới đây của mí thằng cha văn hóa thông tin mới đi đến thỏa thuận là chọn 1 soft chuẩn dùng chung để quản lý cho tất cả DV ... nó là rì .. có ai biết thêm gì về vụ này không .. ?

16. mrblue

mrblue Waiting to respawn GameOver

<-----
    Sao hổng ai trả lời hết vậy cà. Tui muốn khóa chuột phải máy client - không thể truy cập vào explore, thì phải lảm thế nào. EasyCafe có chức năng đó không, nếu có thì phải set như sao ? Hoặc giả có soft nào thỏa mãn được yêu cầu đó không ? Bà con giúp dùm cái. thx

17. :ToanAZ:

.... khóa chuột phải hả ... ... lấy băng keo dán chặt lại từng con hoặc lấy búa cạy đi là xong ...
    hìhì đùa thôi, hiện chưa biết soft nào khóa chuột phải, nhưng khóa không cho xài explore thì có .... đa số soft qaủn lý đều có chức năng này, hoặc cài thêm winlock ....

18. mrblue

mrblue Waiting to respawn GameOver

Thx bạn rất nhìu, mình down winlock 4.4.2 về xài thử, rất tuyệt .. ngặt nỗi không có key, ai có key share mình cái, reg cái này xài :D
    À, còn 1 chyện nữa... mình muốn khóa luôn desktop ( không cho người xài xóa hoặc move các icons trên desktop ) thì phải làm sao đây ?
    Và cách khóa các tùy chọn trong internet explore nữa.
    Mong các bạn chỉ giúp, thx :)

19. khonghieunoi

khonghieunoi Youtube Master Race

CSM của vinagame và easy cafe thằng nào ngon hơn mấy bác
    em đang dùng CSM thấy cũng được

cho hỏi làm sao thay đổi màn hình chờ lúc khởi động xong máy , màn hình CLTK của nó ko thích lắm

20. :ToanAZ:

....... biết gì không các bác ... ở TP không biết sao, nhưng tui ở Đồng Nai, tụi Bưu Điện nó mới gởi cho 1 cái thông báo, nó bảo mình phải mua 1 cái máy PIII 700, ram 128, ổ cứng 7gb, 2 card mạng mang chip realtek ... gì gì đó, nói chung là super "tèo", không monitor, không chuột không bàn phím chi hết, chỉ mỗi cục CPU thôi để làm máy chủ (giá mới hỏi, hình như khoảng 1.6 tr)... rồi chúng bảo sẽ cho người xuống cài đặt ...
    dự đón là dự án quản lý từ xa, nhưng không biét có khả thi không, nội chiện hỏng cho mình rớ vào đã thấy kỳ kỳ rồi ......
    có ai biết gì thêm về vụ này không ?