quân mạnh nhất trong age of empires

Thảo luận trong 'Age of Empires' bắt đầu bởi sub_zero_long, 23/3/04.

1. kechienthuat

kechienthuat Donkey Kong

Ở đây là toppich bàn về quân nào mạnh mà :
    Mỗi quân có một thế mạnh riêng ví dụ như:
    _hitte thì ngựa nhiều máu ,pháo cũng vậy,pahó của hitte bắn còn xa hơn các quân khác nữa.
    _assy thì quân bắn nhanh hơn các quân khác
    _Shang thì nông dân rẻ.
    _Pal thì nông dân làm trâu.
    _roma thì xây nhà tốn ít gỗ hơn các quân khác.
    _catha thì voi 750 máu.
    _persian thì quân di chuyển nhanh.
    .....
    Điều quan trọng là ta dùng loại quân gì sao cho phù hợp và khắc chế quân của đối thủ mà thôi.

2. Great Se7en

Great Se7en Dragon Quest

He he.Tôi nhớ là ông vẫn luôn chỉ trích tôi về việc câu bài mà.Sao hôm nay dở chứng vậy.Mà bài ông post thì đã có người post rồi.Chơi xấu thế.Ở đây nói về quân nào mạnh mọi mạt thôi chứ không phải lôi hết ra thế kia đâu.

3. snowlion

snowlion T.E.T.Я.I.S

Đúng zậy.Vào No1 của vuongtukhanh mà xem.Cái này trong ý bàn mãi rồi mà.
    Hôm nay sao tự nhiên dở chứng câu bài vậy hả anh bạn.Ông phân tích mặt mạnh của từng quân thì còn được chứ nói thế thì thôi nhé.

4. deche1

deche1 Youtube Master Race

bác kechienthuat này ,em nghĩ quân shang cũng có điểm mạnh là nông dân rẻ .nhưng bác xem lai đi , bọn này làm việc yếu lắm, quân cũng chẳng co gì đặc biệt (ngựa C và cung ) ,mà sao bác lại viêt : "trong khi người khác mới lấy được khỏang 15 thằng dân thì nó đã hơn 20 chục thằng ,vì dân của chúng chỉ mất có 35 food thôi " sai lầm ở chỗ này roài . nếu bác đánh bản đồ đẹp (vừa vào là thấy ngay mỏ hoa quả ) gần như em chắc chắn bác se sinh nông dân đều luôn (không có thời gian nghỉ đâu bác a) như vậy bác chẳng thiệt gì ở thời gian sinh ND cả, chỉ thiệt o chỗ bọn shang nhiều nông dân hơn thôi, nhưng đẻ nhiều thì tốn thịt + thời gian thôi
    còn chuyện chạy á .1v1 thì đừng có nói chuyện chay nha bác

5. deche1

theo em thì quân mạnh trong đế chế tuỳ thuộc vào người điều binh ,ngoài ra còn một yếu tố nữa là tuỳ vào thời kỳ nào nữa ,
    VD đời II :chơi quẩy đá
    quân Greek + quân Mácedonia là mạnh nhất
    đời III : chơi cung R
    quân Hittle + arssy + egg
    : chơi cung A
    quân Mioan + macedonia (pháo rẻ )
    nhược điểm của quân cung này là phải nâng cấp lâu . nếu như gặp thằng nào chơi scout thì chết ngay tại trận
    đời IV : ít lên nên không thích chơi

6. Keilyna

Keilyna The Warrior of Light

chời ơi cha đại gia game câu bài gì mà quá chời luôn vậy?đề nghị post bài đòang hòang lại chút post gì mà ba bài cùng một lúc vậy
    còn quân greek mà mạnh thì chưa chắc quân đức cũng mạnh lắm chứ

7. ngockylan88

ngockylan88 Youtube Master Race

Quân nào mạnh nhất ư? Theo tui thì trong trò chơi này thật ra làm gì có tồn tại khái niệm về quân mạnh nhất. Quân mạnh hay không là do người cầm quân mà thôi. Một quân được xem là mạnh hay không khi và chỉ khi quân đó được điều khiển bởi một người có sự am hiểu hay không. Nếu người chơi là một người cực kỳ hiểu về các loại quân thì người đó sẽ biết khắc phục điểm yếu và phát huy điểm mạnh của quân mình chơi . Còn nếu là một người chẳng biết gi cả thì chúng cũng chỉ là những hình ảnh biêt di chuyển không hơn không kém. Nói tóm lại , theo tui thì chẳng có quân nào mạnh nhất cả, các bác thấy sao, có đúng không?

8. deche1

không biết các bác nói quân nào mạnh nhưng với em thì tuỳ vào bản đồ
    nếu bản đồ nhỏ ( small ) thì em thích macedonia
    bản đồ lớn hơn thì đánh hittle , assy
    đó là quân mà em cho là mạnh

9. kechienthuat

kechienthuat Donkey Kong

Tôi kể ra là để anh em tiện thể tham khảo chứ đâu phải câu bài gì còn nếu muốn nói về quân mạnh thì đây.
    _Nói về asy quân này có tốc độ bắn nhang kinh khủng ,do bắn nhanh hơn người khác ngững 30% nên tốt nhất các bác nmên táng đời III ở đời này thì chỉ có hitte ,sume may ra còn có thể địch nổi nó,quân shanh thì lấy thịt đè người.

10. ga_de_che

ga_de_che Youtube Master Race

em thì chỉ khoái chơi pal ! nếu gặp được đồng minh khá thi em toan chơi phu thôi ! sang phá một thằng tơi tả đập chết nhà chính của nó đầu tiên ! Thằng phu do dường đầu tiên khá quan trọng nó sẽ phải dò hết nhà kia . Độ phut thứ gần 6 vac phu đi đập là khoái ............. heeeeeeee . Nếu gặp nhà giàu thì co lẽ em đánh ngưa dò đường (tất nhiên cầm phải shang thì em toàn đánh ngựa dò) nhà thằng nào cạnh em chỉ có khóc tiếng irac

11. MasterMindSeries

MasterMindSeries Legend of Zelda

Theo tôi thì trebuchet là cẩu xực thành mạnh nhất. Bản bộ mạnh nhất là quân sát kiếm trong barrack. Còn kỵ binh mạnh nhất là quân ở Castle.

12. hieugia

hieugia Youtube Master Race

he` he`...cac ban oi
    theo toi thi` quan nao` cung~ co iu diem? cua no.
    neu danh doi` 3..sao cac ban ko thich minoa nhi?
    nay` nho MInoa doi` 3 co lac da` chien, co cung A ban xa 7+4(neu nang cap het) ban thay sao neu cungA di cung` pháo ..ma` cung A re? co food40+god20
    toi noi that nhe minoa chap yamoto 1 mat
    neu duoc vao` quan : asirian thi` sao
    he` he` cuc thich
    dan asi lam` nhanh ko kem quan yamoto : ngua R ban nhanh ko kem cung A
    do ngua C doi`3 cua? yamoto vao` duoc
    neu cac ban quy uoc voi nhau danh doi` 3 thi` moi` quan moi~ ve? tuy` ban a`
    neu ngua C yamoto re? thi` ngua C ko an duoc lac da` chien dau
    ban cu thu? di
    dung` 1 con ngua C danh voi 1 con LAC da` hi`
    ban doan xem
    he`
    lac da` an dut ngua C

13. MasterMindSeries

MasterMindSeries Legend of Zelda

Nếu nói về đánh thành tập thể thì chọt chậm hơn Long, còn giết người thì tui thấy phóng lao là giết sạch nhất.

14. anh_hung_bc

anh_hung_bc Youtube Master Race

Minaon mà đánh đời 3 chỉ ở trong cánh may ra thì mới đánh được . Chứ ngoài cánh thì không có chuyện bác Hieugia đánh được cung A đi cùng pháo đá đâu trừ khi bác đánh mới gà thui. Bác lên được cung A đã là điều may mắn rùi chứ chưa nói gì là cho đi cùng bắn đá . Có khi chưa lên đời 3 dân của bác đã chạy toán loạn rùi đấy chứ .
    Còn cái vụ minoan chấp Yamato một mắt ư ! Nhầm to thưa bác .Nếu bác đánh map Medium thì hãy nâng cấp F10 + enter + enter đi . Yam đánh quẩy ít khi có đối . Chỉ ngại shang và persian thui . Nếu bác đánh đời 3 thì chắc bác đánh map Large chứ gì .
    Bác đánh có chắc chắn lên đời thật nhanh để lên cung A chống chém C của Yam ko , trong khi yamato nd làm nhanh 30% ( tui ko phải là cao thủ nên cầm yam thường lên đời tầm 12'30 - 14 với 24nd phút tuỳ bản đồ ) Nếu bác đánh lạc đà thì mioan của bác cũng như quân có lạc đà bình thường thui . Lúc đó bác cũng nâng cấp F10 + enter + enter đi vì khi bác đánh lạc đà thì tui lại xoay sang cung A hoặc Academy chống bác ngay . Nông dân làm trâu nên muốn nên cung A hoặc Academy thì nhanh lắm cho dù tui chẳng phải cao thủ gì . Lạc đà tuy có được attack khi chiến đấu với chém C nhưng khi đánh với cung A hoặc Academy thì chả là tên tuổi gì cả .He he

15. kienvuong

kienvuong Youtube Master Race

kaka tôi khoái đánh Phomecian quá trời. Quân này có đủ thứ tôi muốn.
    Này nhé Ngựa đôi, cung lửa, BB thần, Pháo thần, Y thần... còn gì để đánh nữa. Nếu đối thủ mạnh thì đánh bằng quân gỗ, nếu yếu thì chơi luôn quân vàng có ngựa C thần, cung C thần nốt , voi điên hịc hịc ai chống nối
    balabala Nhưng nếu sét về độ mạnh yếu các loại quân thì không xác định được đâu vần đề này khó bàn cãi. Nó còn tuỳ thuộc về người chơi, phương pháp tác chiến, bản đồ thiên về quân gì (hic hic nếu nhận được quân Choson mà bản đồ chỉ có 3 mỏ vàng thì cũng pó chân).Nhưng nói chung là quân gỗ có lợi hơn vì tài nguyên nhiều, nhưng sức đánh của quân vàng lại mạnh hơn. Bản đồ mà có nhiều vàng thì kể cả quân tôi là Hitile thì cũng chơi vàng cho nó đã.

16. ongmatsv

ongmatsv Mr & Ms Pac-Man

Ông cái gì cũng nhất, thế tôi hỏi ông, liệu có đủ sức để lên thần hết cho các quân không ? Hay là mới lên đời 2, 3 đã bẹp dí rồi, mà thậm chí, ông có lên đời 4, đối thủ cũng khong phai hạng xoàng để ông có thời gian đào vàng, tìm mỏ đâu, chỉ có chơi lệnh may ra. Quân này đúng là mạnh ở đời 4, nhưng ở các đời thô sơ, khó cầm cự lắm. Tôi chịu, không thích quân này.

17. Lancelot_vn

Lancelot_vn Youtube Master Race

Em thì rất thích đánh ở đời 2 nên em khá thích những đạo như choson, shang. Nhưng đánh ở đời 3 thì em thích nhất là yamoto,sumerian

18. [Lyon]

[Lyon] Legend of Zelda

Xin lũi bác Lancelot chút! Bác có biết iem không zậy. Iem có một cậu bạn và ngày trước tuyền lấy cái tên Lancelot nè để chiến Star với iem!

19. kechienthuat

kechienthuat Donkey Kong

Quân này àh nó rất hay nông dân lấy được 12 gỗ ở đời I (bằng một lần nâng cấp chặt gỗ).Nhưng bây giờ đánh đế chế ít khi được lên đời IV lắm,đời III là táng nhau tưng bừng rồi,nếu muốn lên đời IV trừ trường hợp đồng minh mạnh,nhưng nếu lên đời IV xong thì có lẽ trân đấu cũng xắp kết thúc rồi còn gì nữa,nếu như vậy thì còn gì là vui nữa.Nhưng quân này cũng không phải là quá mạnh nhất là ngựa sọc chỉ dược 9+4 thôi.nhưng nói chung khi chúng quân này cũng là khoái lắm rồi.

To ongmatsv: Đời II thì khó làm quân này bẹp dí lắm,mà đời III của quân này cũng rất mạnh đấy chứ sao lại nói khó cầm cự.vậy theo "các hạ" thì ở đời thô sơ quân nào mới là mạnh.

20. deche1

to Kechienthuat
    theo em thì ở đời thô sơ quân summer là mạnh nhất . không biết ý kiến của ông anh thế nào , em nghĩ quân Pal có thêm một giáp nhưng chẳng ăn thua gì cho lắm . bởi vì sinh 3 con phu Summe thì Pal mới sinh được có 2 thằng ..khi đó nếu đem chiến thì chắc quân summe thắng :D