Questions and Answer about FFVII

Thảo luận trong 'FFVII' bắt đầu bởi Boko85, 7/10/04.

1. Boko85

Boko85 Mega Man

nói kỹ hơn đi... lúc đó thằng Cloud tỉnh dậy chưa...

nguyên nhân là file movie của bạn ở đoạn đó bị hư... cóp đề cái khác lên vậy... nếu ko ko qua được. Hay đưa save game cho ai đó nhờ qua dùm

2. HOLY DEOXY

HOLY DEOXY Legend of Zelda

chỉ với,thằng bạn tui đi tới điã 3 mà chưa hạ Ultima Weapon nưã ,vậy điã 3 này đánh nó được ko,cụ thể nó nằm chỗ naò

3. Shuu_shirakawa

Shuu_shirakawa Fire in the hole!

cho em hỏi cái anh BoKo ơi. khi ta kill được 2 con mạnh nhất là ở xa mạc và ở dưới biển
    thì lấy được 2 đồ item sau đó lấy 2 đồ item này đi đổi ở ngôi làng gần cái thành phố lúc đầu ấy. được 1 chocobo và 3 viên ngọc kia. còn 1 cái đồ item nữa kiếm được ở đâu nhỉ nó bảo cần tìm cho nó 3 cái em mới tìm được 2 cái anh chỉ giúp em với. à còn cái cây đàn trong làng có toà lâu đài mà ta lấy được viên ngọc Odin ấy có gì không vậy và giải mã như nào vậy

4. Trường_giang

Trường_giang Donkey Kong

trời để tui thay mặt bác Boko chỉ cho chú em nha khi hạ xong 2 con ở dưới biển và Samạc để lấy đồ thì còn một món item này không quan trọng đâu vì nó dùng để hạ con ở dưới biển khi có nó bạn thấy thời gian ngừng trôi 20 phút biến mất !muốn có thì đi đến căn hầm dưới biển đó tầng cuối thì cố gắng gặp cái con có hình cái thuyền đó bộ xương cầm mái trèo(xin lỗi quên tên )sau đó moth nó thì được 1 món đồ đến đổi cho thằng già
    +con Odin thì có hướng dẫn rồi mà bác nên xem cái quyển sách ở tầng 1 đó nó sẽ hướng đẫn mã đó khi lấy xong odin thì có thể lấy đựoc vincent

5. heckler

heckler Mr & Ms Pac-Man

hm ông có thể thu thập một lượng GP vô hạn với viên matỉal undewater đó rồi đem bán lấy tiền bảo đảm ông sẻ giàu lên nhanh chóng
    con bộ xương tên của nó là ghost ship

6. Genius AVAVT

Genius AVAVT Donkey Kong

Ah là thế này...4rum này yêu cầu bài viết phải dài hơn 30 ký tự mới đc post lên, mà tôi hay post bài ngắn(xem chắc cũng biết?) nên phải viết 30 chars(thực ra viết cai gì cũng đc) đằng sau để nó dài lên đủ 30 ký tự(30 characters->30 chars)
    Còn thằng linhchandoi là nó muốn câu bài nhưng ko biết cách nào để câu mà ko bị cảnh cáo nên mới nghĩ ra cách là cứ bám theo tôi chửi cái 30 chars.....nghĩ ra thì cách của nó cũng hay....:-? :))

7. Yuffie Kisaragi

Yuffie Kisaragi Fire in the hole!

viết dài hơn 30 chars [-x
    khai trừ!

8. Genius AVAVT

Genius AVAVT Donkey Kong

thế này đc chưa? :'>
    btw...we're 0Mp group, not 30 chars group! [-x

9. Shuu_shirakawa

không em hỏi giả mã cây đàn kia. cây đàn trong toà lâu đài ấy. còn cây đàn ở nhà TiFa
    em gải được rồi. à cho em hỏi thêm điều này vũ khí cuối cùng của Vincent sử dụng phụ thuộc vào yếu tố gì nhỉ em xài đánh quái vật mất mới có 3000 HP bọ. còn nữa em muốn hỏi đoạn ở cái thành phố hiện đại gần biển nơi mà có khẩu đại bác bắn chết con thuỷ quái oẻ dics 2 ấy khi ta đi xuống lấy con tàu ngầm để đi xuống duới biển ấy. có 1 cánh cửa nhưng bị 1 con chó chặn rồi. em muốn hỏi cái cánh cửa ấy có vào được không và vào như nào vậy. 1 điều cuối cùng nữa là anh có biết tác dụng của viên Final attack không chỉ cho em với. đó đó toàn bộ bí mật của trò em chỉ thiếu bằn đó thui

10. heckler

heckler Mr & Ms Pac-Man

hm hỏi gì nhiều dữ vậy!!!!!
    hm theo bộ óc thông minh của tôi thì hình như khẩu death penalty của vincent phụ thuộc vào số kẻ thù mà ông đã tiêu diệt (nghe người ta nói không dám chắc và cũng không chắc là tôi có nhớ đúng hay không :p )
    vì nó là vũkhí tầm xa nên ông đặt vincent ở hàng trước hay hàng sau thì lượng dam vẩng không đổi
    ông muốn vào cánh cửa đó thì trong lần đấu tàu ngầm đầu tiên ông phải để cho tàu ngầm đó phát nổ....sau đó quay lại đây thì could sẻ đuổi con chó qua một bên............khi vào đó ông sẻ lấy được................
    vien final attack hả? hm nó sẻ phát huy tác dụng của viên ngọc mà nó được nối theo khi nhân vật của bạn die
    cho một ví dụ đơn giản nếu ông nối viên final attack với viên phoenix thì trước khi nhân vật của ông die nhân vật đó sẻ CÓ THỂ sử dụng chiêu phoenix
    hm viên final attack có tác dụng thất thường lắm có lúc lần nào củng có tác dụng có lúc chết cả chục lần vẩn không có tác dụng

11. davidcampell

davidcampell Youtube Master Race

bảng đồ thế giới của FF7 post ở mục nào thế, mình kiếm hoài không ra?

12. ro bin

ro bin Youtube Master Race

ai chỉ chỗ cho em lấy thằng vincent,em ko biết lấy nó ở đâu cả

13. HOLY DEOXY

HOLY DEOXY Legend of Zelda

14. finalfantasy_fan

finalfantasy_fan Donkey Kong

-World Map FF7 đây:
    Bạn hãy lại Nibelhem,trên Niblehem sẽ có 1 toà nhà (mansion) vào trong đó giải mã ra 4 con số(vị trí và thứ tự thì bạn cứ đọc theo lá thư ở trong căn phòng bên trái sau khi vào cửa chính tòa biệt thự)
    Sau đây là vị trí bạn tìm ra 4 con số đó:
    -Vị trí 1: góc sát mép cây đàn piano ở căn phòng bên trái tầng trệt.
    -Vị trí 2: cái rương mà bạn đã mở trong căn phòng hình tròn bên trái lầu 2.
    -Vị trí 3: trên lối đi lên phòng bên fải trên cùng lầu 2.
    -Vị trí 4: khi đọc lá thư bạn sẽ gặp 1 bảng tuỳ chọn:sẽ có 4 câu cho bạn lựa chọn,tui nói 4 câu ở đây là câu thứ 4 là câu ẩn đấy,thực ra chỉ hiển thị cho bạn thấy có 3 câu thôi.
    Sau khi đã có đủ 4 số bạn hãy lại căn phòng có cái két sắt bị khóa,dựa vào 4 con số bạn tìm được thì bạn cứ đầu tiên là kéo số lên bằng cách bấm fím fải,sau đó lại kéo lùi số xuống bằng cách bấm fím trái,sau đó lại kéo số lên bằng fím fải,rồi lại kéo số lên tiếp nữa(lưu ý là ko được kéo lố đấy nhé,nếu ko sẽ fải nhập số lại từ đầu đấy dù cho bạn có chỉnh lui lại 1 chút hay kéo lên 1 chút-vì lỡ lố vài đơn vị mà)-nếu tui nhớ ko lầm thì 4 số đó là 36->10->59->97.Khi đã mở ra được thì bạn sẽ gặp 1 con boss monster,đánh cũng ko khó lắm,thắng trận bạn sẽ có Limit cuối của Red XIII(Cosmo Canyon),và viên metaria summon Odin + với 1 chìa khoá.Đem chìa khóa đó xuống tầng hầm có lối đi xoắn hình tròn như xuống lòng đáy giếng vậy,cứ đi thẳng tới bạn sẽ gặp 2 cánh cửa,cửa chếch fía trên là "chỗ ngủ" của Vincent,còn đi thẳng sang fải là tới phòng thư viện,vào gặp Vincent nói với hắn vài câu là hắn sẽ gia nhập vào nhóm (nên trả lời những câu hỏi dính dáng đến Turks),sau đó bỏ đi đừng hỏi hắn nhìu điều khác nữa,trở ra ngoài đi ra theo lối trở lên trên hắn sẽ chạy lẹt đẹt theo sau bạn đấy(ko nên vô phòng thư viện trước nhá).

15. wiwi

wiwi The Pride of Hiigara

đến ngôi nhà lớn ở làng của Tifa và Cloud, xuống tầng hầm cuối cùng. Trước khi vào thư viện thì bạn sẽ thấy có một căn phòng ở phía trên, rẽ lên đó để nói chuyện với vincent, chọn lựa thứ hai để đặt tên, sau khi anh ta chui vào quan tài ngủ thì hãy lay gọi lần nữa. nói chuyện một hồi rồi thì hãy vào thư viện gặp Sephiroth, bị hắn đá ngã,... ra ngoài đuổi theo, chạy một hồi thì Vincent sẽ tự vác mặt đến và nhập nhóm!

16. Shuu_shirakawa

ai chỉ cho mình cách giải mã cây đàn trong lâu đài lấy được viên ngọc Odin với
    sao chả thấy ai trả lời câu này chẳng nhẽ không ai giúp em sao

17. 4ever love you

4ever love you Youtube Master Race

to Shuu_shirakawa
    bác xem lại nhé. thực ra ở bên trên finalfantasy_fan nói rồi nhưng mà câu bài nên nói lại:

Bạn hãy lại Nibelhem,trên Niblehem sẽ có 1 toà nhà (mansion) vào trong đó giải mã ra 4 con số(vị trí và thứ tự thì bạn cứ đọc theo lá thư ở trong căn phòng bên trái sau khi vào cửa chính tòa biệt thự)
    Sau đây là vị trí bạn tìm ra 4 con số đó:
    -Vị trí 1: góc sát mép cây đàn piano ở căn phòng bên trái tầng trệt.
    -Vị trí 2: cái rương mà bạn đã mở trong căn phòng hình tròn bên trái lầu 2.
    -Vị trí 3: trên lối đi lên phòng bên fải trên cùng lầu 2.
    -Vị trí 4: khi đọc lá thư bạn sẽ gặp 1 bảng tuỳ chọn:sẽ có 4 câu cho bạn lựa chọn,tui nói 4 câu ở đây là câu thứ 4 là câu ẩn đấy,thực ra chỉ hiển thị cho bạn thấy có 3 câu thôi.
    Sau khi đã có đủ 4 số bạn hãy lại căn phòng có cái két sắt bị khóa,dựa vào 4 con số bạn tìm được thì bạn cứ đầu tiên là kéo số lên bằng cách bấm fím fải,sau đó lại kéo lùi số xuống bằng cách bấm fím trái,sau đó lại kéo số lên bằng fím fải,rồi lại kéo số lên tiếp nữa(lưu ý là ko được kéo lố đấy nhé,nếu ko sẽ fải nhập số lại từ đầu đấy dù cho bạn có chỉnh lui lại 1 chút hay kéo lên 1 chút-vì lỡ lố vài đơn vị mà)-nếu tui nhớ ko lầm thì 4 số đó là 36->10->59->97.Khi đã mở ra được thì bạn sẽ gặp 1 con boss monster,đánh cũng ko khó lắm,thắng trận bạn sẽ có Limit cuối của Red XIII(Cosmo Canyon),và viên metaria summon Odin + với 1 chìa khoá.Đem chìa khóa đó xuống tầng hầm có lối đi xoắn hình tròn như xuống lòng đáy giếng vậy,cứ đi thẳng tới bạn sẽ gặp 2 cánh cửa,cửa chếch fía trên là "chỗ ngủ" của Vincent,còn đi thẳng sang fải là tới phòng thư viện,vào gặp Vincent nói với hắn vài câu là hắn sẽ gia nhập vào nhóm (nên trả lời những câu hỏi dính dáng đến Turks),sau đó bỏ đi đừng hỏi hắn nhìu điều khác nữa,trở ra ngoài đi ra theo lối trở lên trên hắn sẽ chạy lẹt đẹt theo sau bạn đấy(ko nên vô phòng thư viện trước nhá).

18. whocare

whocare Mr & Ms Pac-Man

what's the ******* hell !!! they're still playing Final fantasy 7 ?!!? :o

19. x_files

x_files Youtube Master Race

không phải vậy đâu, cái vụ giải mã két sắt đó em giải được khi lần đầu mới chơi kia à, cái em cần hỏi là cây đàn ở trong toà lâu đài đó có gì đặc biệt không cơ, cây đàn mà có 2 cái nốt bị hỏng ấy. mọi người nghe rõ rùi chứ, toàn hiểu lầm ý của em à.
    vậy ai biết thì làm ơn chỉ giúp em với

20. Instructor Quistis

Instructor Quistis Legend of Zelda

Yes :D
    what do you want them to play?