Questions and Answer about FFVII

Thảo luận trong 'FFVII' bắt đầu bởi Boko85, 7/10/04.

1. ngựa ô

ngựa ô Mario & Luigi

To Boko:không phải là Morp Malboro mà là đánh nó ra á(đồ rơi khi đánh địch ấy mà).Tui đã chơi lâu rồi nên không nhớ rõ lắm nhưng chắc là không sai đâu.Còn cái dzụ Curse ring thì nghe nói dzậy mà chưa có thời gian thử nên mới lên đây hỏi mọi người mà,không được thì thui chứ có seo đâu,sao lại bảo dai với chả hông khe khe he he he he he :x =(( :p :D

2. Boko85

Boko85 Mega Man

... Rõ ràng có Ribbon từ quái vật chỉ có 2 con thôi Tonberry và Hochu

Malboro chỉ cho ra Malboro Tentacles [-x

3. ngựa ô

ngựa ô Mario & Luigi

Ờ cũng có lẽ là Ochu chứ không phỉa Mal,nhưng đại khái là lên đỉnh núi tuyết từ đầu đĩa 2 đã đầy roài,chẳng cần phải đợi đến đĩa 3 làm gì cho nó mệt he he he he he

4. consoilangthang

consoilangthang các sếp cho em title ✡ Shine Wizard ✡ Lão Làng GVN

khi lần đầu tiên thấy trò FF7 này tôi nhận ra các nhân vật của FF7 rất giống với các nhân vật trong truyện mà tôi đã đọc,truyện này cũng hay lắm nha,nội dung nói về trong mỗi người có khả năng đặc biệt điều có 1 hạt giống của fật,nhân vật chính rất dúng C ,người yêu của C cũng là A và T.có ai biết tên truyện là gì không cho tui biết với... những ai đã đọc truyện này và chơi FF7 rồi cảm thấy sao...

5. cloud952004

cloud952004 Mayor of SimCity

tui nhớ có truyện ăn theo ff8 thui chứ không có truyện ff7 đâu,chắc ông lộn rùi,với lại nếu có thì cũng xưa lắm rùi chắc kiếm không ra đâu

6. Tony Montana

Tony Montana Youtube Master Race

Cho tui hỏi:Element Materia là cái gì vậy???
    Thanks

7. cloud952004

cloud952004 Mayor of SimCity

là các viên materia trạng thái như là poison,slow,mini.....vậy thui không có gì đặc biệt cả

8. x600

x600 Donkey Kong

các anh ơi, cho em hỏi phải lấy cái "key to Ancient" ở đâu và như thế nào???? em vừa đến đoạn mình quay trở lại Cosmo Canyon nhưng không có cái "key to Ancient" để đưa cho lão Bugenhagen, híc híc, cứu em với :((

9. spyff

spyff Youtube Master Race

Chào các anh, xin chỉ giúp em nơi nào để có thể luyện AP một cách nhanh chóng. Em đi kiếm quá trời luôn chỉ gặp toàn mấy con "tép riu" làm các viên ngọc lâu lên MASTER chết đi được. Cho em xin hỏi thêm về cách dùng W-item, em chỉ có thể nhân các món đồ bơm máu hay tấn công, chứ không biết cách nhân các món đồ equip, đặc biệt là RIBBON. Xin các anh chỉ giùm. Cảm ơn nhiều.

10. x600

x600 Donkey Kong

híc, bác chỉ thì chỉ cụ thể cho em chứ, bác nói vậy thì khác nào bảo em mò kim đáy bể đâu :whew:

11. x600

x600 Donkey Kong

cho em hỏi là em không bắn được cái tàu ngầm đỏ, nhưng em vẫn lấy được cái tầu ngầm khác, thế thfi tìm key to ancients ở đâu? và làm sao lăn xuống được nhỉ? em thấy tầu ngầm gì mà cứ chạy trên mặt nước ý? hay em nhầm? vì em chẳng dùng tầu ngầm bao giờ cả :p

12. A fan of game

A fan of game FFTG Soldier

Thích chăn Ap thì vào northern carter, kiếm mấy em Magicpot í, vứt cho mỗi em 1 cái elixir rùi xử đẹp mấy em thui. W-item chỉ nhân được đồ có thể dùng trong combat thui, còn các đồ khác thì phải cheat thui.
    Cái keys to ancients thì U đi tàu về phía Bắc, đi lệch về bên trái, lặn xuống mà tìm một hồi sẽ thấy. Còn để lặn thì cứ thử các nút đi là được mà.

13. x600

x600 Donkey Kong

em lấy được cái key đó rồi, nhưng bây giờ lại có mấy vấn để nữa, các bác chỉ cho em:
    - thứ nhất là lấy cái vũ khí cuối cùng của Could ở đâu? và lấy cái limit cấp 4 ở đâu?
    - Của RexVIII thì em lấy được vũ khí nhưng chẳng biết lấy Limit cấp 4 ở đâu?
    - Của Yuffie thì em lấy được limit cấp 4 nhưng lại chẳng tìm được vũ khí cuối cùng của nó, híc, buồn quá, các bác chỉ cho em với.
    - Còn nữa em muốn hỏi là khi vào gold souse ý, mình lấy đâu ra tiền của bọn nó nhỉ, tiền gp ý?

mong được các bác chỉ dẫn giúp em với, em mới chơi hết đĩa 2, bắt đầu đĩa 3 thui :(

14. x600

x600 Donkey Kong

híc, em vừa đọc hướng dẫn của bác quangHuy, híc, em đã chót chơi đến đĩa 3 rồi, làm thế nào để lấy được vũ khí cuối cùng của thằng Could đây? :-s híc, buồn quá, với cả, em chơi bằng expse, nên chẳng hêỉu sao, khi vào cái két để lấy limit cấp 4 của RexXIII, thời gian nó chạy nhanh vùn vụt, híc, chẳng kịp điều khiển gì cả, chán quá, các bác giúp em với :cry:

15. X-III

X-III Legend of Zelda

HƯớngd ẫn cách lấy cũ khí thì ra ngoài bõ tìm chủ đề "cánh tìm limit va..." mà coi ha, còn cái kia là do video cảd thôi, ra chỉnh sang chế độ limit là được

16. consoilangthang

consoilangthang các sếp cho em title ✡ Shine Wizard ✡ Lão Làng GVN

thôi moá,làm như tui bi mù hình hả,tui thấy rõ ràng luôn mà,thằng C có cây kiếm bá đạo lắm,chém không gian nha,chém chỗ này hiện ra chỗ khác đã thật ông ko bít thì thôi ý kiến lung tung mà nội dung thì fong fú

17. greytiger

greytiger Youtube Master Race

ai cho mình hỏi 1 chút :minh` chơi đến đoạn cuối cung`của dĩa 3 , đoạn đánh xong Jenova(sau khi nhảy xuống từ chỗ mấy bậc thang đá ấy) thi` toan` bị đơ máy ko đi tiếp đc
    minh` đã thử trên cả bản nén lãn bản full dùng đĩa cũng vẫn bị đơ, thậm chí dùng thử phân` save của người khác cũng ko chơi đc, minh` chơi trên win XP
    mong anh em trg diễn đàn giúp đỡ(sorry ban nay post nham^` be^n kia)

18. hiko_seijiro

hiko_seijiro Mr & Ms Pac-Man

Trước đây tôi cũng bị y như bác thôi. Chơi đến đoạn đánh Jenova thì đơ luôn. He he, nhưng ra ngoài hàng mua CD khác về chơi tiếp thì OK. Hồi đó tui chơi bản full trên win98 nên cũng ko rõ triệu chứng của bác thế nghĩa là làm sao.

19. greytiger

greytiger Youtube Master Race

bac' noi' the' nghia la` chi can ra ngoai` hang`mua cái đĩa 3 về là chơi bình thường phải ko bac' HIKO

20. x600

x600 Donkey Kong

haha bác có mua đĩa khác cũng thế thôi, bản chơi PC(trên win XP) chim lắm, em cũng đã phải chuyển sang chơi giả lập mới được đấy bác ơi. Mà bác chơi đến đoạn đó thì cũng là hết rồi, sau khi đánh xong thì đến phim thôi, hehhe, hay lắm bác àh, nếu bác chơi bản PC thì lấy phim ra mà xem hêhhhê đằng nào chẳng hết. Nhung mà con trùm của FF7 này làm em thất vọng quá, híc, đánh đơn giản vật vã, không như FF8, híc, thất vọng, đến phải chơi bản mới thôi :((