Questions and Answer about FFVII

Thảo luận trong 'FFVII' bắt đầu bởi Boko85, 7/10/04.

1. Rin[VN]

Rin[VN] Donkey Kong

Lấy được rồi thì đi vào Midgar đi .....vào chỗ Wall Market ...đến cái căn phòng có khẩu súng cối (ngày xưa khi mình ấn vào là nó bắn liên hồi đó:D) lần này ấn vào nó thì sẽ lấy được vũ khí cuối của Tifa.
    to Boko: Dạo này sao chẳng thấy viết hướng dẫn gì nữa nhỉ ..liệu còn viết nữa ko đó :-/

2. Boko85

Boko85 Mega Man

Hôm nay vừa thi giữa kỳ xong =))

Lòng hơi lăn tăn bài thi nhưng chắc làm được đó. Chiều tối sẽ kiếm nốt Documents :'>

3. Julian

Julian T.E.T.Я.I.S

Các bác ơi ! Giúp mình với .
    Mình đang chơi game naỳy đến đĩa 2 chỗ có cái tàu ngầm khi mình lặn xuống biển gặp 1 con robo to vật đụng độ với nó .Mình bị nó đập cho tơi bời đây này .
    Có ai biết tên nó là gì không nếu biết thì chỉ giùm cách hạ nó nữa nhé.

4. Rin[VN]

Rin[VN] Donkey Kong

Ah con Emeral đấy sau này mới giết được ..phải lấy được Final Attack đã còn ko thì khó giết lắm ( tui nghĩ là ko thể giết được:D)

5. Boko85

Boko85 Mega Man

Được thì được không có Final Attack vẫn có đống chiêu làm nó chết tươi như Lucky 7 hay Slots...
    Có Final Attack để đảm bảo tính mạng thôi

6. gamerbi

gamerbi Space Marine Doomguy Lão Làng GVN

Cho hỏi là material Ultima làm gì vậy.
    Còn con Red của tui Limit lv1,2,3 đủ rồi học cái Cosmo gì đó nó cứ kêu I don't get it là sao???????
    Còn cái khúc đi về Junon town trong disk 2,trong hướng dẫn tựa đề là 2.8. 100 Leagues Under the Sea
    Tui mò hoài mà kô biết đi chỗ nào hết.
    Làm ơn chỉ giúp

7. Keyblade_master

Keyblade_master Mr & Ms Pac-Man

Tui dạy ông 1 cách dùng Lucky 7 limit 1 cách rất hoàn hảo nè ( vừa mới vào đánh luốn 1 lèo gần 50 phát chém , tổng cộng damage lên tới khoảng 400000HP ( sợ chưa) ):
    -Đầu tiên là lên chocobo để đua gà lấy cho bằng được cái Cat bell ( có khả năng là khi equip nó thì cứ đi 1 bước hồi 1 HP !)
    -Sau đó trang bị cho thằng Cloud rùi để cho nó mất máu dưới 7777 HP rùi dùng potion hay hi potion để tăng HP càng gần 7777 càng tốt, sau đó đeo chạy mấy vòng loanh quanh trên highwind( để cho đỡ gặp quái vật !) để cho HP lên tới 7778 ( không thể là 7777 được ! :D tui đã thử rùi )
    -Sau đó chuẩn bị đầy đủ cho các thành viên khác ( tui khuyên nên dùng Cid và Juffie vì limit của nó khá mạnh! ) ( nhưng nhớ là vẫn để máu của Cloud là 7777) rùi xuống tàu ngầm đánh nhau với con emeral !
    -Khi vừa bắt đầu trận đấu thì dùng phép mini( thu nhỏ) lên 1 thành viên nào đó của mình : giả sử cid , sau đó cho cid đập Cloud 1 phát và thế là máu Cloud lúc đó là 7777 và thế là xuất hiện limit Luck 7 :D .
    -Sau đó nên dùng 1 thành viên dùng regen cho tất cả đồng đội! sau khi limit luck 7 kết thúc thì cứ việc giã omislash hay là knight of round vào nó và dùng command MINE ( bắt trước ) liên tục, đến khi nào nó đứt thì thui!

8. cardmastervn

cardmastervn Mr & Ms Pac-Man

Materia ultima để xài phép Ultima... NHưng materia fải lên Lvl 2 mới dùng được Magic Ultima ( nói chung là yếu , không cần quan tâm )
    Cái cosmo memory của bác thì pó tay , chả hiểu nữa . Thông thường chỉ cần học hết 2 Limit của mỗi Lvl ( 1, 2 ,3 ==> tổng cộng là 6 ) là dùng được .
    Đoạn quay về Junon thì bác chạy đến cái hành lang nhỏ gần bến tàu ấy , mà có 1 cái thang máy cuối hành lang ấy ( lúc bác đến chỗ đó thì có mấy thèng lính đang tập diễu hành tự dưng chạy hết ấy :D ) . Xuống thang máy để đến Underwater reactor . Sau đó đi 1 đoạn thì đến chỗ chơi bắn tàu ngầm...
    @ key... master : Nhỡ lúc bác mải hoá Mini nó dẫm cho 1 phát chết thì sao :D .
    Đùa tý em thì em lấy Lucky 7 kiểu này :
    - KOTR + W-summon + ( HP plus , MP plus ... ) : miễn là 9999 hp và >500 Mp , ít hơn 9 viên trong người
    - Mimic/( Master Summon ) + HP plus ( 9999 hp )
    - Mimic/( Master Summon ) + HP plus ( 9999 hp )
    Vào dùng W-summon KOTR --> mimic ---> mimic
    Sau đó nó sẽ chơi Aire Tam Storm và thế là ... xong :D . Dùng xả láng Mega elixir để giữ HP là được :D

9. Nesta

Nesta Mr & Ms Pac-Man

Bác ơi cho em hỏi tí.Các bác có biết cái patch mới nào không.FFVII của em chạy trên PC lỗi wá.Đến doạn đua chocobo thì văng ra ngoài.EM dùng WINXP

10. Boko85

Boko85 Mega Man

Vào topic download của box :">

11. Nesta

Nesta Mr & Ms Pac-Man

hê hê .Thax.À còn nữa.Thấy mọi người nói FFVII :Avant Children,Before Chris,DB(không nhớ) nghĩa là như thế nào??
    À còn nữa.Khi em down cái NIVADIA của bác về chơi có nét hơn thật nhưng chăng hiểu sao không dùng được cái chế độ nhanh nữa.Trước kia khi chưa patch em ấn phím M.Tất cả việc làm đều nhanh hơn.Chẳng hiểu sao bây h không được.HELP.Thx

12. duykovac

duykovac Youtube Master Race

Làm sao để lấy viên Materia Add Cut bi giờ
    Tui đang chơi đến đoạn trượt tuyết mà.

13. gamerbi

Các bác chỉ sao mà em đi hoài không ra.
    Cái khúc chạy về Junon trong disk 2 em thấy có chỗ nào lên trung tâm đâu.Em vô thang máy phải trả cho thằng lính 10 gil.Vô xong đứng ngắm cảnh.Thằng bạn em kêu là đáp Highwind ngay trên đầu của Junon em ngồi nhấn X mỏi tay luôn cũng kô được.
    Hic làm ơn chỉ rõ giúp em với

14. jill_valentine

jill_valentine Legend of Zelda

tôi đã vào khu battle area rồi nhưng không thấy viên final attack đâu cả mấy trận đấu cũng thường thôi mà đâu có dữ dằn gì đâu, luôn tiện viên quatra gì đó dùng như thế anò vậy.

15. gamerbi

Mod ơi làm ơn chỉ giúp tui

16. lunar chaos

lunar chaos Donkey Kong

to jill-valentine:you phải có kiếm cuối của cloud mới được đánh các trận đấu đặc biệt để lấy final attack,còn quadra magic hình như là để đánh magic 4 lần thì phải(ko nhớ lắm)
    to kudovac:muốn lấy add cut phải vô cái máy bay bị chìm dưới biểm mới có
    to gamerbi:you bị nó gặt rồi ,có ấn bung nút cũng chẳng được đâu

17. rinoaheartilly

rinoaheartilly Legend of Zelda

có phải là đoạn sau khi mới cứu được cloud ko

18. Boko85

Boko85 Mega Man

Nhầm rồi... lấy add cut ở núi tuyết phải tới 1 nơi ở ngã tư đường. (phải chịu khó mò đi, bản đồ ở đây rất khó, ko ai giúp được. Khi màn hỉnh chuyển cảnh lần 2 thì tìm được

Còn đoạn tới Junon thì ko phải đáp gì cả. Cứ đi vào Junon, vào thang máy đi lên tầng trên.

19. Nesta

Nesta Mr & Ms Pac-Man

He HÊ.Không ai tra lời tớ à.Cái addcut có tác dụng gì???
    Bác nào biết cách nuôi chocobo không.Tìm cái Zeio Nuts o đâu?Tớ Breed 2 con WonderFul mà nó lại ra con vàng là thế nào?

20. cardmastervn

cardmastervn Mr & Ms Pac-Man

@ gamerbi : ... từ chỗ sân bay nhé , bác chạy vào khu phía trong Junon ( cái chỗ mà lúc trước bác phải đi diễu binh ấy :D ) . Sau đó thì ... tìm cái hành lang bé bé mà ở cuối hành lang có cái thang máy ấy ( chắc là bác phải đi qua cái chỗ đó vài lần rồi chớ ) . Xong rồi xuống underwater reactor ...
    @ NESTA : Zeio nut thì steal của bọn goblin . Còn Wonderful chocobo chỉ dùng để Breed với Black thôi . Muốn ra Blue/Green phải dùng Great và Good .