Questions and Answer about FFVII

Thảo luận trong 'FFVII' bắt đầu bởi Boko85, 7/10/04.

1. Sir.Holyman

Sir.Holyman Youtube Master Race

Các bạn, ai có bản hướng dẫn hoàn chỉnh nhất kô hay có biết click nào kô, làm ơn chỉ mình với, mình mới chỉ thử chơi thui, chưa rành gì cả. Ai làm ơn giúp mình đi, mình mang ơn lắm lắm, rất mong hồi âm.

2. rinoaheartilly

rinoaheartilly Legend of Zelda

chậc, có mỗi chiện hỏi game thoai mà cũng sến quá, lại còn hồi âm nữa chớ
    click là cái giề thía

3. Sir.Holyman

Thì mới vào phải lịch sự chút chứ, còn cái click là cái đường để dẫn vào 1 bản hướng dẫn nào đó mà nếu bạn có, ví dụ như vậy nè http://www.gamevn.com/forum/newreply.php?do=newreply&noquote=1&p=1068088 cái này chỉ là ví dụ thui. Nếu bạn tìm dc bản hướng dẫn FFVII ở đâu thì gửi cho mình nguyên cái như vậy ấy, cám ơn nhìu.

4. phongvanlangtu

phongvanlangtu Guest

0
    Chỉ tui cách lai ra con chocobo màu trắng ( white chocobo ) . Sao tìm trong bảng hướng dẫn mà ko thấy vậy . Ngoài ra chỉ thêm có cách nào cho Yufie làm nài ngựa hông . Tui khoái ỳuiê hơn nhưng lần nào con Tifa cũng đòi đua mà chả thấy yufie đâu hết .
    Và ko biết đĩa của tui có bị lỗi ko mà chơi chocobo ăn đến cả chục lần hơn ỏ cấp S rồi mà dek thấy enemy Lure đâu hết . Đây là danh sách các món mà tui lấy được ( chỉ nêu đồ xịn :
    3 counter
    3 .sneak attack
    7 cats bells
    1 magic counter
    12 enemy away
    2 chocobracelet
    2 sprin... ( cái gì đó quên rồi như mà có tác dụng trỡ thành haste )
    Ngoài ra dek thấy chocobo lure đâu hết trong khi tôi đang rất cần để kiếm AP

5. Boko85

Boko85 Mega Man

Ko có White Chocobo... Tin đồn mà cũng tin [-x

Chỉ có Tifa và Cid làm nài ngựa thôi... ko kể Cloud

Enemy Lure thì ở Battle Square

6. linhchandoi

linhchandoi Donkey Kong

Tin đồn cứu Aries sống lại có thật ko vậy , chỉ tui với

7. Angel Arrow

Angel Arrow Donkey Kong Lão Làng GVN

Đã nhiều năm trôi qua kể từ cái ngày tác giả của cái trò này thú tội
    Vẫn còn đâu đó những con nai vàng ngơ ngác
    =))

8. Leon Kenshin

Leon Kenshin Leon S. Kennedy Lão Làng GVN

Người mới chơi mà , thông cảm đi . Vậy mà cũng tự xưng là King of Game !
    Hướng dẫn huynh Boko85 đang làm có cần phụ gì ko ? Đệ sẵn lòng giúp !

9. Sir.Holyman

Làm ơn đi, giúp mình, nơi nào có hướng dẫn của FF VII kô, mình kô rõ đường đi nữa, giúp mình đi, mình mang ơn lắm lắm.

10. N N T

N N T Donkey Kong

11. linhchandoi

linhchandoi Donkey Kong

Tao về nước lầu rồi chứ mới chơi hồi nào hà thằng leon khùng kia , còn thằng TNN này thì bó tay với nó luôn gòi . Tao là vua chơi game 100% con nai vàng , ko nổ bom đâu nhé

12. phongvanlangtu

phongvanlangtu Guest

0
    Tui nghe thằng bạn tui nói õ ràng là phải dùng 2 con gold chocobo cho ăn Zeoi nut lai ra 1 con . Sau đó đem con này lai với con choco gold khác nữa để cho ra F2 . Sau đó lai 2 con choco đen với nhau , lấy F1 lai với choco ở vùng tuyết . Lấy 2 con F2 lai với nhau ra F3 . Sau đó lấy F3 lai với con gold male ( con F3 phải là female ) thì sẽ cho ra white chocobo
    Con White chocobo có tất cả khả năng cần thiết : Bay , Bơi , Vượt biển và núi , lặn xuống cả đại dương như tàu ngầm . Và dùng nó đua ở gold saucer thì vô địch thiên hạ . Vì khi đua , cách chạy bình thường của nó lúc nào cũng giớng như dash ( luôn xoè cánh và chúi xuống ) mặt dù mình ko nhấn nút dash ( có nghĩa là cột dash ko bao giờ giảm ) . Hình nhu là white chocobo dash ko được , vì lúc nào nó cũng ở sẵn trạng thái dash rồi thì phải

13. ĐAC

ĐAC Mr & Ms Pac-Man

Thằng bạn của bác dụ bác rùi! Vì con Gold Chocobo đã có thể đi khắp nơi trên bản đồ rùi (cần chi mấy cái bay, bơi, leo núi, vượt biển? Vì Gold Chocobo có đủ các cái đó). Chắc thằng bạn bác lộn Yelow chocobo là Gold chocobo, còn Gold chocobo nó lại nhầm là White chocobo. (vì Gold chocobo có màu vàng nhạt mà)

14. Boko85

Boko85 Mega Man

Con nai vàng ngơ ngác rồi :D Nghe thế mà cũng tin được nữa...

Đã trừ và cảnh cáo neosin X(

15. phongvanlangtu

phongvanlangtu Guest

0
    Cho hỏi key to ancient nó nằm ở đâu . Có cái chìa khoá này mới tiếp tục chơi được hay sao ấy . Sau khi trở lại ancient city ( có Buagenha nữa ) . Đi lại chổ cái cục tinh thể màu xanh dương chiếu sáng to đùng thì ổng nói cái gì là " where is sunlight....í where is key .. gì đó , quên rồi . Đại khái là có cái chìa khoá . Mà tui đi lục tung hết cả ancient rồi mà ko thấy chìa khoá ở đâu hết á

16. donkihoteanh

donkihoteanh Mr & Ms Pac-Man

Đi tàu ngầm xuống dưới biển mà kiếm. Nó nằm trong 1 cái hốc đá. Dễ kiếm lém. Cứ viêc men theo rìa bờ biển là được. Hình như nó nằm gần cái tàu ngầm thì phải.

17. phongvanlangtu

phongvanlangtu Guest

0
    Nó nằm trong mấy bay ấy hả . Hay là nằm ngoài đại dương . Tui sợ lặn xuống biển lắm . Nhạc thì rùng rợn mà lại gặp đại ca Emerald Weapon bơi qua bơi lại sợ chết được .

18. Boko85

Boko85 Mega Man

Lặn xuống mới có... Nói chung là ko rộng đâu chỉ có vài chỗ thôi

19. ĐAC

ĐAC Mr & Ms Pac-Man

Cái máy bay thì...đúng là có cái gì đó, nhưng hình như nó là Huge Materia mà!
    Tui nhớ có một cái Key nằm trong chỗ đào đồ ý! Chỗ mà mình lấy được Summon con bò í mà!

20. cardmastervn

cardmastervn Mr & Ms Pac-Man

Lặn xuống... bơi đến chỗ cái đảo có Bone Village ( đảo Icicle ấy )... Bơi vào cái khe núi bé bé ở đó ... trong đó lại 1 cái hang nhỏ ... trong cái hang có Key 2 Ancient ... okie