Questions and answers for Final Fantasy VIII ( Refresh ngày 23-05-04)

Thảo luận trong 'FFVIII' bắt đầu bởi Gervie, 3/2/04.

1. ultima_86

ultima_86 Quy ẩn giang hồ Moderator GVN Veteran

Người ta nhờ chỉ làm cho lên 12s thì chỉ cho đi ,bác deadly nói tùm lum hết sợ bác lính mới ko hiểu .Để tui nói cho dzậy:hãy để cho Zell HP vàng rùi bơm Aura vào ,đảm bảo thời gian sẽ nhiều,càng ít HP và có aura thì thời gian sẽ càng nhiều.Tui chắc chắn rằng bác toàn là để HP của nhân vật ở mức tối đa rùi bơm Aura vào nên mới chỉ có thời gian đánh là 3 s.Nhưng mà có điều tui ko hiểu là tại sao đánh ultima weapon mà lại chết hoài trong khi chỉ số str của bác lính mới là 255 vậy nhỉ?Hay là tại bác chưa lấy Lion heart cho squall,chứ hồi đó tui cũng yếu xìu ,ăn được con ultima weapon nhờ thèng squall nó chơi lion heart,một phát là nó lên trời ngay.

2. deadly

deadly C O N T R A

CHo một phát lên trời mà có mấy tên không biết mới chết chứ =)), tệ quá tệ quá đi tên lính mới à.

3. heckler

heckler Mr & Ms Pac-Man

bộ ông không nghe ổng nói ổng đã lấy được tất cả vũ khí cuối cho nhân vật từ đĩa hai sao???
    hm cứ cho máu của zell dưới 1000 là cơ hội ra chiêu 12s cho zell sẻ cao........hm dùng squall là dể nhất ngay cả trùm cuối cũng không chụi nỗi tới 3 chiêu lion heart nhưng nếu máu nhân vật ông quá thấp thì củng không tốt.......hm nó chỉ cần chơi một chiêu động đất sau đó bồi thêm ultimate thì tất cả nhân vật của ông sẻ chầu trời ngay tắp tự chưa kể việc nó còn có thể phang ông bằng cây hàng của nó nữa nói chung nếu ông chỉ được có lượng str cao thì nên dữ ít nhất một tên khỏe mạnh lại để hồi sinh

4. ma_day

ma_day Mario & Luigi

lion hear thì chỉ có kiếm là đủ giết con trúm đó quá dễ chỉ cần bơm hẻo cho nhiều hay dung chiêu limit của rinoa ấy cho cr nhóm tang hình thì giết con đó chỉ là chuyện nhỏ tui không tin bac lính mới này lại chơi kém như vậy chắc bác ấy lừa để câu bài đó thôi

5. binpinpin

binpinpin Dragon Quest

Có ai giải thích giùm tui đi....Ặc Ặc.....Lâu wá....
    Tui đã đi vào phòng tổng thống và tìm người đàn ông mặc áo màu xanh (Đó có phải là Ward kô vậy)..Và đánh bài với ông ta nhưng ông ta kô chịu đánh,ông ta chỉ nói mấy câu vô nghĩa thôi....lúc lên phi thuyền cũng kô đc...Mà tui có thấy Queen card nói nếu thua cho cô ta lá Doomtrain sẽ có lá bài mới cò phải là card Phoenix kô?????
    Tui thắc mắc wá...Có ai giải thich giùm tui với

6. RamBo III

RamBo III Youtube Master Race

Mình chẳng những đã lấy vũ khí Lion heart cho Squall mà còn lấy hết vũ khí cuối cho các nhân vật từ ở cuối Disk 2 lận cơ. Nhưng khi mình đánh con trùm Ultima Weapon nếu đánh vật lý bình thường toàn hiện số màu xanh lên không hà. Còn nếu cho Squall đánh Limit mặc dù chỉ số Luck của mình đã là 255 vậy mà lâu lâu nó mới chơi tuyệt chiêu cuối Lion Heart. Từ lúc mình lấy vũ khí cuối của Squall cho đến bây giờ qua rất nhiều trận đánh mà chỉ có duy nhất một lần khi đánh Limit Squall nó mới chịu chơi Lion Heart đấy. Mà phải công nhận một điều là tuyệt chiêu cuối đó của Squall chẳng những mạnh quá trời toàn thấy số 9999 không hà (nó đánh tới mấy chục cú lận đó con trùm nào mà không chết) mà còn đẹp mắt hết chỗ chê luôn vậy đó. Vậy đó khi mình đánh với con trùm đó chơi Limit của Squall hoài mà nó không chịu chơi "Lion Heart". Còn tuyệt chiêu Limit của Zell thì toàn là 3s không hà chỉ được có vài chục ngàn. Nên con trùm nó tỉnh bơ không hà. Mình cũng chọn Selphine đi theo cho nó chơi Limit mà chọn hoài không thấy chữ "The End" ở đâu cả. Còn con trùm nó mà chơi tuyệt chiêu cuối một cái là hết 9998 HP rồi. Sau đó cả 3 đứa lên Tây Thiên tu luôn. Đánh nó cả chục cú nó không chịu chết vậy mà nó mới chơi mình có một cú tuyệt chiêu mà cả 3 đứa đã chầu ông bà gòi. Sao mà mình tức quá đi mất thôi. Chắc là bỏ qua nó rồi đi đánh con trùm cuối rồi về nước luông quá. :> :D :hug: :whew:

7. heckler

heckler Mr & Ms Pac-Man

nói thiệt ông đang đánh con omega weapon hay là ultimate vậy???
    hm ultimate weapon hình như chỉ có 100k HP thôi theo như ông kể thì nó phải ngỏm lâu rồi chứ

8. RamBo III

Bác nào biết thì chỉ còn không biết thì thối nhe. Chứ các bác chỉ muốn kiếm EXP mà post bài chỉ tầm bậy như vậy thì ác quá đi mất thử hỏi bạn ấy làm sao mà tìm thấy được. Bạn đã có card Doom Train rồi phải không nếu bạn muốn có card Doom train thì phải đánh bài với Queen Card và thua cho nó những lá bài cần thiết (Về chuyện này thì bạn hãy vào bảng hướng dẫn của Ruby mà coi tốt nhất là hãy Download cái bảng huớng dẫn đó về máy luôn xem cho tiện). Sau khi bạn đã làm theo đúng như trong lời chỉ dẫn của Ruby thì khi đó sẽ xuất hiện một số card mới như Kiros,Phoenix,v.v... Còn trong phòng tổng thống ở Esthar thì chỉ có cái thằng Laguna nó đang giữ card của Squall mà thôi. Còn card Phenix thì phải lấy ở người đàn ông trong quán rượu ở Dollet. Bạn cố tình thua ông ta card của Doom Train thì ông ta sẽ lấy card Phenix ra đánh chứ không phải ở Queen card đâu. Nhưng mà chỉ sau khi bạn cho Queen card về Dollet thôi thì nó mới có à nhe. Cònkhông thì nó không bao giờ có đâu. :> :D :hug: :whew:

9. RamBo III

Hình như là con Omega Weapon thì phải vì lúc này mình đang đánh trong lâu đài ma quái ở Disk 4 mà. Mình đã nhớ nhầm nên các bạn thứ lỗi cho mình nhe. Xin lỗi các bạn! :D :>

10. ultima_86

Ối giờ làm thế chi cho mệt ko bít,đợi tới disc 4 mà tìm card queen mà đánh hay là chơi bài với tụi trên hội bài cũng được,muốn card nào cũng có ngoại trừ pupu,

11. heckler

heckler Mr & Ms Pac-Man

rồi rồi xong ông rồi.....lộ rõ mặt cáo già giả cừu non.........ông CỐ TÌNH CÂU BÀI .....ULTIMATE ĐÂU cảnh cáo ông đi cho ổng biết quyền lực của ultimate

12. RamBo III

Oach. Bác ma_day đừng có nói vậy mà oan cho mình. Không phải là mình muốn câu bài đâu. Tại vì mình đánh cứ thua nó hoài nên mới cầu cứu đến mấy bạn đó chứ.

13. RamBo III

Tui chỉ nhớ lộn tên con quái vật đó có một chút. Bạn làm gì mà dữ vậy. Vả lại mình chỉ hỏi các bạn làm cách nào để mà tăng thời gian đánh Limit của Zell lên thôi mà. Còn chuyện mình đánh Limit của Zell toàn là 3s cứ đánh thua con đó hoài là hoàn toàn có thật. Vậy chứ ông hiền lắm hả?. Ông cũng đang lợi dụng bài của tui để câu bài đó thôi. Nếu các Moderator có trừng phạt thì phải trừng phạt ổng trước. :> :D ;;)

14. RamBo III

Chẳng những chỉ số Strength của mình đã tăng lên đến 255 mà các chỉ số khác như Luck,Speed,v.v... Như vậy đủ để làm deadly bất ngờ chưa? :> :D :hug:

15. ultima_86

Này u lính mới kia,ở trên thì viết hai bài liền ,xuống đây chơi 3 bài liền ,bộ ko sợ mod cảnh cáo hay sao thế,bỏ cái tật đó đi nhé.

16. ma_day

ma_day Mario & Luigi

chơi cheat mà cũng khoe tưởng mọi người chưa ai chơi cheat chắc mà sao lại làm 3 bài lận vậy không sợ ăn cảnh cáo à mà sao MP bác cao dữ tui chả có để mà trừ mà mấy mol cứ cảnh cao cho nó sợ rùi lại xoá nó không sợ thì để đấy

17. binpinpin

binpinpin Dragon Quest

Phần in đậm này tui trích từ bản hướng dẫn của RUBY Đấy..
    Ông kô đọc kĩ hay sao vậy....Ông bảo tui làm theo hướng dẫn của RUBY... sau đó bảo tui lại làm khác với hướng dẫn của Ruby...Thế tức là làm theo Ruby đúng hay Ông đúng...
    Thằng cha này câu bài nghĩa lộ quá trời.....Trả lời thì lung tung ....Kô chịu đọc kỹ câu hỏi...Có khi còn kô hiểu rõ ý nghĩa câu hỏi nữa....Câu MP vớ vẩn wá

18. X-III

X-III Legend of Zelda

Chi vậy? Mắc lắm hình như 58 đô thì phải, cái này hổi đó mình thấy trên Amazon nhưng không biết là FF VIII hay FF khác nữa

19. binpinpin

binpinpin Dragon Quest

Thằng cha này chơi CHEAT mà cũng kô đánh được con OMEGA thì hiểu đc trình độ của nó rồi....Đây kô tin là có người nào đủ sức luyện chỉ số cao đến mức kinh khủng như vậy mà kô đánh được con Omega.....chẳng cần chỉ số cao như thế nhiều người vẫn có thể bụp con đó ngon lành ( kô thèm dùng tàng hình )...Các huynh đệ xem tui nói có đúng kô??? ...
    Kô biết trang bị element Atack...=))Nhầm cả tên con trùm...=))Như thế đủ hiểu trình độ của hắn rồi....Cãi vã với thằng trình còi mà còn fét lác làm chi cho mệt..
    To MOD:Đề nghị MOD cảnh cáo trường hợp câu bài quá lộ liễu như vậy...Nếu kô thì có thể sẽ gây ra nhiều trường hợp post bài lung tung,kô có nội dung gì cả...

20. Shuu_shirakawa

Shuu_shirakawa Fire in the hole! GVN Veteran

bạn nói là cho squall đánh Lion Heart thì trùm nào cũng chết hả, vậy thì bạn nhầm to
    bạn thử dùng chiêu đó với con Red Giant trong toà lâu đài Utimecia xem sao
    đảm bảo không tới 1000 HP cho bạn đánh cả chục nhát xem con trùm đó có Die không
    ^^