Questions and answers for Final Fantasy VIII ( Refresh ngày 23-05-04)

Thảo luận trong 'FFVIII' bắt đầu bởi Gervie, 3/2/04.

1. finalfantasy_fan

finalfantasy_fan Donkey Kong

-Chài,hình như tui có trả lời vấn đề này nhìu lần rùi thì fải,thui thì để tui nói rõ lại zị è:
    .Địa điểm 1(disc 2,3,4,):Long Horn Island,tỉ lệ ko đều,nếu đi dọc ở 2 đầu cuối của bãi biển nằm hướng về windmill tỉ lệ gặp sẽ cao hơn (khoảng 70%),còn các nơi còn lại trên khu vực này thì hơi hiếm,tỉ lệ ra là 30%.(lun xuất hiện 2 con 1 lúc)
    .Địa điểm 2(disc 1):bãi biển khu vực Dollet-bạn sẽ thấy 1 khúc rãnh nhỏ nước từ biển chảy vào lục địa Galbadia,và từ bãi biển ở đây nhìn sang fía bên kia bờ chính là windmill,đi dọc bãi biển chỗ này sẽ gặp.(xuất hiện như trên)
    .Địa điểm 3(disc 2,3,4):khu vực bãi biển ở khu samạc Khodadeslh gì đó ở lục địa gần Esthar(chỗ gần đảo samạc thu GF Cactuar hay nơi gặp biểu tượng kim tự tháp trong quest UFO-Pupu),yên tâm đi vì khu vực samạc này có 1 bãi biển duy nhất thui và nó chính là bãi biển mà tui nói tới đấy,tỉ lệ ra là 85%,lun đi với 1 con fish nhỏ và 1 con fish lớn hoặc xuất hiện solo.
    .Địa điểm 4(disc cuối-disc 4):khu vực đài phun nước trong Ultimecia Castle(nơi tìm thấy chiếc chìa khóa ở dưới nước),tỉ lệ ra là 50%,lun xuất hiện với con gì ý wên gòi,hình như là 2 bàn tay thì fải.
    Đó là 4 địa điểm để có thể gặp con Adamantise trong FF8.Chúc zui.

2. high summoner

high summoner Fire in the hole!

địa điểm 3 với 4 của ông tỉ lệ xạo quá làm gì mà tới cỡ đó chớ ko tin về thử lại coi,với lại trước thác nước trong lâu đài ultimecia thì có rất nhiều monster ...=>cũng chẳng tới 50% nữa .
    nếu bạn ém lv thì phải đến lv 10 ifrit mới có khả năng đó ..nhưng nếu thật sự bị lỗi thì chỉ có cái lúc chọn dàn nhạc ở disk2 đó ..điều khiển irvine đi lên căn nhà nhỏ trên đường ray xe lửa ở FH ...ở đó sẽ có 1 chuyện nhỏ xảy ra và bạn được 5 pluse ammo đó...còn lại thì phải dùng ammo thôi

3. Shuu_shirakawa

Shuu_shirakawa Fire in the hole!

cho mình hỏi mog-amuliet dùng để làm gì vậy, vì mình không chơi trên pc nên không vào lấy được item đó được ,mình xem trong ability thấy item đó, bạn nào biết chỉ cho mình với

4. Cloud88

Cloud88 Legend of Zelda Lão Làng GVN

Mog-Amulet dùng cho GF hoc Ability Minimog,chức năng này dùng để gọi MiniMog ở Chocobo world về.Chức năng này có thì cũng vứt đi chứ dùng cũng chẳng có ích gì nhiều cả+_+
    Dạo này chán wá!FF8 chả buồn chơi lại nữa ::( Có ai chỉ cho tôi biết Ultra Weapon có thể gặp ở trong bản PC tiếng Anh ko vậy :-s

5. Shuu_shirakawa

Ultra Weapon ????? là cái gì vậy sao mình chơi không có đồ này
    hình như không có thì phải
    à mình thử xài cách của mình rùi.... có thể đánh được omega đó, nếu bạn may mán không bị nó chơi terra và mendigo.....
    bạn nào thử chơi theo kiểu của mình xem sao

6. ultima_86

ultima_86 Quy ẩn giang hồ Moderator Lão Làng GVN

con này thì chơi bảng tiếng nhật mới có còn tiếng anh thì ko có đâu,nhưng mà nó cũng ko thể bằng con Omega nữa.

7. Shuu_shirakawa

vậy ultra weapon là quái vật sao, mình cứ tưởng đó là đồ item hay vũ khí gì chứ
    mà bạn nào đã thử chơi theo cách của mình chưa nhỉ
    hay lém, à cho mình hỏi ở FF8 này cũng lấy được item đổi tên cho nhân vật phải không nhỉ

8. Julian

Julian T.E.T.Я.I.S

Hình như cái con weapon này nó là cá con quái vật ở đĩa 4 thì phải cái chỗ giết trùm cuối thì bạn tới chỗ cây đàn nghịch sau đó xuống dưới cống giết nó thì phải ??

9. RamBo III

RamBo III Youtube Master Race

Không có cái Item nào như vậy đâu bạn. Chỉ có những Item để đổi tên cho các con gf đi theo mình mà thôi. Mà bạn muốn lấy đủ 18 bảng Item cũng không có dễ đâu chỉ có một cách duy nhất là chơi "Chocobo World", nhưng mình cũng xin báo trước là chơi "Chocobo World" cũng lâu lắm đó.

10. Shuu_shirakawa

tụi mình đố nhau 1 vài câu hỏi liên quan đến FF8 đi, bàn đi bàn lại cũng chán nhỉ
    mình đố các bạn 1 câu rất dễ đây, những ai biết và đã làm được thì xin trình bày nha
    các bạn biết ở làng sumi không có nhạc phải không. nhưng mình biết cách làm cho làng đó có nhạc rất hay, bạn có biết không, nếu biết xin trình bày cách làm cho làng sumi có nhạc
    ^^

11. Julian

Julian T.E.T.Я.I.S

Vào cho co bo work như thế nào vậy >??? Bạn làm ơn chỉ giấp mình với xin cảm ơn nhìu . Mình nghe nói là Ruby bảo phải cần có mọtt cái poct ket playstation thì phải ?? Nó cái gì thế có cái đó mới vô được hả ??

12. Địa_Long

Địa_Long Youtube Master Race

Con Ultra bản tiếng Nhật thì có,bản tiếng Anh thì chỉ có mỗi cái Rosseta Stone ở trong góc.Sao bản tiếng Anh lại bỏ đi con Ultra và chưởng Apolycase nhỉ????Phí thật.Tui cũng chỉ mới nghe chớ chưa nhìn thấy cái chưởng apoly nó ra làm sao cả,chắc phải mạnh hơn ultima thì mới đáng nói tới chứ.

13. Final000

Final000 Donkey Kong

Trùi ui, bác địa long quên rùi hả, đó chính là phép chí cao vô thượng mà con trùm sò sử dụng đó. Nó có tác dụng là làm tất cả các nhân của mình xuống còn một máu đó mà.

14. high summoner

high summoner Fire in the hole!

thì vào phòng ngủ,mở nhạc lên thì phải:D
    ..nè ....sao lần này tui bấm cây đàn hoài mà nó hổng rút hết song vía ....ko biết có bị gì hông nữa ..... mấy lần trước bấm nó ra liền mà ????

15. ma_day

ma_day Mario & Luigi

nè bác nói có phải là còn cactua không con xương rông ấy con ấy theo tui nghĩ giết nó còn khó hơn cả utima đấy

16. binpinpin

binpinpin Dragon Quest

Cái này thì tui kô bít...Muốn nhìn chưởng Apocalypse thì có khó gì đâu...Cứ draw phép đó từ biến thể cuối của trùm phá đảo rồi dùng thôi...Nhưng chỉ đánh đc đúng 1 trận thôi...Dek đc trang bị chơi cái ...Chán mớ đời...Phép này khá đẹp mắt...Uy lực cũng mạnh ...Hiệu quả Juction khá mạnh ...chỉ kém phép Ultima chút xíu...Tui xem trong quyển hướng dẫn của nhóm DSW...Hình như là trong trang nào nhỉ ???Của box này đấy...cũng có...Để tui tìm thử xem..Nếu kô thấy để tui post sau
    Ah nhân tiện post lại 1 tí..Lâu quá mà chẳng có ai trả lời

17. Shuu_shirakawa

high sommoner chả lời sai rùi, làm cho làng sumi có nhạc bốc cơ mà
    tui nêu lại câu hỏi nha
    các bạn đã biết bình thường khi vào làng sumi thì không có nhạc, nhưng khi bạn làm quest ở làng này rùi thì khi vào lúc nào ta cũng nghe thấy nhạc rất hay
    bạn hãy nêu cách làm nhạc ở làng sumi
    ^^

18. rinoaheartilly

rinoaheartilly Legend of Zelda

nhạc ở sumi hình như là bài eyes on me hả, vào trong quán trọ có mà

19. Final000

Final000 Donkey Kong

Tui nói con chí cao vô thượng tức là con trùm phá đảo đó.
    Không hẳn là nó đánh khó hơn ultima đâu, con xương rồng đó có mỗi chiêu 10000 needle là hay và giết được mình luôn thui, còn đâu thì nói chung là yếu, sao có thể coi là mạnh hơn ultima được.

20. hiko_seijiro

hiko_seijiro Mr & Ms Pac-Man

Sao con trùm tối cao vô thượng lại biến thành con trùm phá đảo thế này hả giời? Mà cũng ko thể nào là con Cactuar được. ::( Con cactuar cho mấy phát Water vào là ngỏm luôn còn gì??? Đánh khó nhất phải là con Omega Weapon trong Ultimecia Castle chứ nhỉ? Hay là tôi nhầm? :-/ Cái con quái vật mà phải rung cái chuông thì nó mới chịu hiện ra ấy!!! So với nó thì cả Ultimecia hay Ultima hay gì gì đi nữa cũng chỉ là cái đinh thôi. Giết Omega Weapon khó lè lưỡi...