Questions and answers for Final Fantasy VIII ( Refresh ngày 23-05-04)

Thảo luận trong 'FFVIII' bắt đầu bởi Gervie, 3/2/04.

1. binpinpin

binpinpin Dragon Quest

Phải có Zell trong nhóm thì mới mở đc cánh cửa đoá

2. Shuu_shirakawa

Shuu_shirakawa Fire in the hole!

không cần Zell trong nhóm cũng được , U chỉ cần gạt cái cần ở mấy tầng trước thui, tui không nhớ rõ lắm ...gạt cái cần này thì U sẽ không đụng độ các monster ở tầng dưới nữa

3. ruy_tânke

ruy_tânke Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

các pác xin đọc kỹ câu hỏi của tui đi,tui hỏi là tại sao tui ko thu phục được gf eden mà các pác cứ trả lời gì ko hà

4. my finalfantasy

my finalfantasy C O N T R A

BÁc cần mở các chốt gạt tầng trên sao cho xuống chỗ tầng cuối còn 10 cái thẻ US gì đó đó mwói mở dc cơ còn ko cần zell cũng dc có zell gap quái vật koc ó thì ko gap quái vật tầng dưới cùng đâu

5. LeonKnight

LeonKnight Youtube Master Race

U cũng nói kỹ một chút, mà mọi người nghĩ U không mở được của bên trên, nếu mà đã đến nơi rồi mà không mở được chắc U không còn đủ 10 R, mà U đã đến chõ gọi Utima chưa, đã gặp những monster này chưa: rồng lửa, bọn Iron Giant .... . Nếu còn đủ 10 R và đã xuống đến cuối hang mà không gọi được thì bó tay luôn.
    U thử gắn move-find của Siren vào xem bên trái U có một chỗ Save không, nếu không có là U chưa xuống tới nơi đâu. U cứ kiểm tra lại xem nhé, nếu còn thắc mắc thì hỏi rõ một chút xíu nữa. Mà không ai chịu trả lời thì mail cho tui, tui mạo muội đánh trống qua cửa nhà sấm giúp bác, OK ?

6. thiendaokiemta

thiendaokiemta Youtube Master Race

Nghe tui nè ,ông làm theo cái hướng dẫn của RUBY ấy ,nhưng nhớ là tầng 1 là cái tầng mà ông nhận được RSP ấy , ông dùng nó theo thứ tự 4-2-1-1 .Nếu tui nhớ ko lầm thì ở tầng đầu là nó tự chọn cho ông thì phải ,tức là ông chỉ phải chọn 2-1-1 thui !! đến đoạn dưới thì Zell sẽ đấm cái máy cho ông ! Mọi lần tui chơi đến đây cũng bị như ông vậy !! Sau mới nhận ra :hug:

7. tommi

tommi Mr & Ms Pac-Man

Đây này , cách dễ nhất này
    Ở tầng một sau khi nhận 16 RPS
    dùng 2 RPS đi xuống -> còn 14 RPS
    Ở tầng tiếp theo đừng đi xuống vội, đi ra góc trái màn hình dùng 4 RPS mở cánh cửa
    -> còn 10 RPS
    Vào trong lấy 7 RPS -> 17 RPS

Ở các tầng típ theo chỉ dùng 1 RPS mỗi tầng

Đến chỗ cái máy Dùng 4 RPS để đi xuống

Đến đoạn cái máy bơm còn đúng 10 RPS để chạy máy bơm

That's all

8. heckler

heckler Mr & Ms Pac-Man

hm tui mua đuộc ông không mua được tui sao biết ok để kiểm tra lại mà tui nhớ là mua được cuốn 3 mà
    hm GF eden qua đỉa bốn lấy củng được

9. batrdu

batrdu Youtube Master Race

Nếu như không thể vừa chơi chocobo world vừa chơi FF8 cùng lúc thì làm sao có thể đem đồ từ chocobo world qua FF8, chẳng những vậy nếu không chơi cùng lúc thì người ta tạo ra chocobo world để làm gì?
    Cám ơn các bạn đã giúp đỡ

10. heckler

heckler Mr & Ms Pac-Man

đả kiểm tra lại và đúng là chỉ có thể mua hai cuốn một và hai ::( ......do lâu quá không chơi nên có điều gì sơ suất thì......xin tận tình nhắc nhở

11. shumi_leon

shumi_leon Mr & Ms Pac-Man

làm theo tui chỉ nè,bạn vào lúc đầu nó sẽ chọn bạn số 4,bạn xuống hầm rồi chọn số 2 nó sẽ mở cho bạn xuống tầng số 2,ở đây bạn sẽ thấy 2 cái máy ,cái bên phải bạn chọn số 1 còn cái bên trái sát cầu thang bạn bấm vào nó sẽ mở cho bạn một lối đi khác,bạn vào dò ở góc bên phải có một cái máy nó sẽ cho bạn 7rsp nữa,bạn ra ngoài xuống cầu thang rồi chọn tiếp số 1 rồi tới thang máy đi xuống có một cái máy ở giữa bạn tới bấm vào nó sẽ mở cửa cho bạn vào ,lúc này bạn còn đúng 10rsp đó bạn chỉ cần đi thẳng xuống gắn 10rsp còn lại là gặp ngay thôi.

12. vuminhtan_84

vuminhtan_84 Liu Kang, Champion of Earthrealm

cứ chọn 1 hết đi
    Gặp mấy con wái vật mà draw phép cho đã
    Toàn là phép ngon cả đấy
    Mấy cái phép đấy đổi đồ ra thì cũng khá lâu
    Luyện lv ở đây luôn cũng được

13. boy_player

boy_player Youtube Master Race

mấy chú làm tui nhứt đầu wá , sau khi đọc hướng dẫn rùi thì cứ kiên nhẫn làm theo lời chỉ dẫn đi , tui luyện cũng đã có chiêu lionheard rùi mà vẫn thấy bất mãn đó , nói cho mấy chú nghe, thui nha!!!!!!

14. shumi_leon

shumi_leon Mr & Ms Pac-Man

à, cho tui hỏi tí có ai biết làm thế nào để chế được hero hoặc hero-trial ko vậy tui coi bên kia rồi mà ko thấy ,làm ơn chỉ giúp.

15. LeonKnight

U có chơi Chocobo không, U chế từ Shaman stone bằng Forbid Mad_RF, cứ 10 ca shaman stone thì được 1 hero-trail, và dùng med LV up để chế ra hero từ 10 hero trail, shaman stone có thể đổi từ rossetta stone và Item gì đó gần Rosseta Stone bằng Tool - RF, tất nhiên nếu không chơi chocobo mà kiếm được mấy cái đó thì hơi hiếm đấy, phải đánh bài thật nhiều để đổi ra vậy. Ngoài ra U có thể đổi bài Gilgamel ra hẳn Holy War luôn cũng được, chắc con bàu này thì U biết lấy ở đâu rồi chứ (không biết có thừa không nhưng nói rõ chút nhé: Holy war là magic làm cho cả nhóm tàng hình mà phải dùng 100 hero mới đổi ra được 1 holy đấy nhưng không có phép đổi ngược lại, nếu U dùng cái này mà đánh Omega thì chỉ dùng khoảng 2 cái, nếu nhân vật mạnh thì chỉ cần 1 thôi). Tui có bản Chocobo ở phần save game đó.

16. high summoner

high summoner Fire in the hole!

hero thì card laguna ra ...hero-trial thì đổi từ 10 saman stone (khả năng gì tự tìm quên òi ;)))

17. Rekordmeister

Rekordmeister Mr & Ms Pac-Man

tui có chuyện muốn hỏi nè. Hiện tui đang chơi FF 8 đến gần cuối đĩa 2, nhưng ở đoạn Garden Crash , lúc Squall lên lớp học tầng 2, lúc bước vào cửa lớp có một đoạn phim. Đúng đoạn phim đấy thì tui bị out. Tôi đã thử đổi đĩa khác ở cùng chỗ mua nhưng vẫn mắc đúng chỗ đấy. Thay đĩa của hàng khác thì thậm chí còn out ngay khi bắt đầu chuyển động. Hiện tui dùng máy Pen 4, card màn hình 32MB, 96MB Ram, Direct 9.x. Tôi cũng đã thử ở máy khác Pen 4, card màn hình 8MB, 102MB RAM nhưng vẫn mắc lỗi y hệt thế. Có phải tại cấu hình máy không nhỉ?

18. my finalfantasy

my finalfantasy C O N T R A

Lạ nhỉ đĩa đểu đó mà bác hay phần cài của bác bị hòng rùi cài lại chơi lại đi cha ơi trường hợp đặc biệt thật

19. LeonKnight

Tui nghĩ máy vậy là chơi ngon rồi, máy tôi còn kém hơn nhiều vẫn chạy ngon. Vấn đề ở đây là bộ cài đấy, U cần cài lại, nếu cài lại mà vẫn bị nên đổi đĩa cài khác, chứ hỏng thì chỉ hỏng một đĩa thôi chứ. Hỏng hết thế thì bán cho ai được nữa

20. Ilogis

Ilogis T.E.T.Я.I.S

Con phoenix của FF8 lấy được lúc nào vậy. Tui có nó mà chẳng biết nó gia nhập lúc nào . ngoài GF, Summon còn lại là những con nào, Bác nào lấy được Limit cuối của seifer hông