Questions and answers for Final Fantasy VIII ( Refresh ngày 23-05-04)

Thảo luận trong 'FFVIII' bắt đầu bởi Gervie, 3/2/04.

1. HOLY DEOXY

HOLY DEOXY Legend of Zelda

tui cũng xai` scan rui` ,nhưng nó chỉ hiện lên dòng chữ ????? ,vậy thì làm sao mà bít được phải ko ^^

2. sauron_slayer

sauron_slayer Youtube Master Race

đề nghị bác "ho trong hoang " tư vấn cho đàng hoàng . Tôi cũng gặp lỗi như của ILSAT nhưng cài lại win 98 lại chơi được. Sau đó đến giữa trò thì cũng văng ra win luôn , lúc này cài win gì cũng chịu.

3. sauron_slayer

sauron_slayer Youtube Master Race

ILSATS(page 2):sao cái ff8 nhà tui chơi ở đĩa một cứ xem xong đoạn phim đầu tiên là bị bay ra ngoài windows vậy bác nào biết tại sao chỉ giúp,máy tui win XP
    tui nghĩ việc không chơi được ff8 trên win xp không phải là vấn đề hiếm gặp , tui cũng mượn đĩa của thằng bạn chơi được ff8 trên win xp nhưng sang máy tui thì chịu. Xin khẳng định đây không phải lỗi đĩa mà lỗi gì thì tôi chịu . bà con có ai ở hoàn cảnh tương tự giúp tui với

4. HOLY DEOXY

-cho tui hỏi cái steel pipe card mod từ con nào vậy ,hồi lúc tui cũng có nhưng xài hết rùi .bi giờ chẳng bít con nào mà mod

-sảuon : bạn thử cài lại win ME đi ,đảm bảo chơi được ,hồi lúc tui chơi FF7 trên XP cũng bị đẩy khúc đua CCB ,nhưng cài lại win ME chơi êm ru hà ,bạn thử đổi xem

-có ai bít sự xuất hiện của Odin ko ,tuy nó ra vào những thời điểm bất ngờ nhưng có lẽ trong những trận đấu ,phải có 1 điều gì đó khiến nó xuất hiện chứ ,cũng như khi đánh với những con trùm thì Odin đâu có xuất hiện đúng ko

5. vuminhtan_84

vuminhtan_84 Liu Kang, Champion of Earthrealm

-cái steel pipe thì đổi từ bài Elastoil ra
    -odin thì đánh nhiều,luck cao thui^^

6. JAKASAI

JAKASAI Mario & Luigi

Các bác ui, tui đã thử mua disc tại 2, 3 tiệm khác nhau, cả disc chơi lẫn disc install . Tui install lại mấy lần rùi vẫn vậy. Cứ đến lúc nhảy ra World map là tui cũng bị văng ra ngoài luôn. Tui đã thử chạy tới chạy lui tùm lum, nhưng hễ lên khoang điều khiển ra WM là y như rằng. Tui chán wá chừng, có bác nào biết khắc phục không ??
    Theo tui thì không phải tại disc rùi vì tui thay nhiều cái mà kết quả vẫn vậy. Làm ơn giúp tui với. Đau lòng quá, công sức bấy lâu nay của tui ... huhuhu....

7. leon_kennedy

leon_kennedy Donkey Kong

Còn tui mới mua về xong, nhưng mà cài cứ được 50% thì nó báo lỗi như dzầy nè:

_ins5576 has caused an error in ZDATAI51.dll
    _ins5576 will now close
    If you continue to experience problems, try restarting your computer

Chấp hành yêu cầu của nó, tui Restart máy lại rồi cài lại nhưng tới 50% cái thông báo chết tiệt ấy lại xuất hiện >_<.

Tui nghĩ máy mình bị thiếu file ZDATAI51.dll nên vào google bới tung lên, nhưng chẳng có nơi nào cho down cả, có vài trang cho dow nhưng phải trả tiền chứ ko có Free >_<

Bác nào giúp tui với

8. [Lyon]

[Lyon] Legend of Zelda

Con nèo yếu thì nó ra. Trùm thì nó lần ^_^ đùa zậy thui. Nó ra ramdom nhưng với trùm thì không bao giờ ra và lúc đánh thằng seifer thì luôn xuất hiện (nếu bác đã thu phục nó). Theo iem thì không nên thu phục thằng nè (Lấy card và phép của nó thui).

9. vuminhtan_84

thế thì giết con Malboro khi còn yếu mà không có con này thì bó tay.Nó còn rất hữu dụng khi mà đánh ở chỗ lấy gf Eden đó

10. neon

neon Legend of Zelda

bác vuminhtan 84 mới online à,dùi mài kinh sử đến đâu rùi mà online thế,lúc trước thấy bác hứa hẹn dữ lém mà^_^^_^

11. vuminhtan_84

ôi,không hiểu sao giờ lại như thế nữa.Học chẳng thấy vào đầu thì đi,mà đi thì ngồi mãi thui^^hic,cuói cùng chẳng có chữ nào vào đầu cả

12. [Lyon]

[Lyon] Legend of Zelda

Đến lúc đó rùi thì iem chẳng có ngại gì mí cai con Malboro đâu. Iem chơi chocobo thì Ribon được đến chục chiếc í chứ lị. Thu phục con nè ra mừ có ý định ém lv thì hơi bị phiền đó.

13. Sabrina

Sabrina Phù thủy nhỏ

Chả có gì là phiền cả,khi ở Esthar có trong đội hình Edea giết con này để luyện lv cho GF đồng thời ém lv cho nhân vật chính là một điều cực hay,sao lại nói là phiền chứ @-)

14. khanhtrinh

khanhtrinh Mr & Ms Pac-Man

Chà, hình như là từ cái máy tính chui ra thì phải!
    Cái dzụ nì zể ẹc, tui giải quyết từ lần đầu chơi cơ. Tui làm thế nì: Bấm vào Do over, chọn Yes. Sau đó ra chocobo nhấn cái ăn gian đoá thì vẫn có các item và level như cũ. >:-D<

15. khanhtrinh

khanhtrinh Mr & Ms Pac-Man

Chà, hình như là từ cái máy tính chui ra thì phải!
    Không phải lỗi đĩa thì chắc chắn là lỗi Win ^__^. Tui cũng chơi trên Win Xp mà ngon ơ hà, hổng gặp bất kì lỗi nào ^___^. Theo tui, Win của bạn có lẽ không hỗ trợ mấy cái yêu cầu mà trò chơi đưa ra, thế thui!

16. tidusend

tidusend T.E.T.Я.I.S

bị out chắc tại driver card ......tui đã bị tình huống này khi chơi trên WinXP ......nhưng chạy sang WinMe thì Ok hết ko vấn đề gì...thử cài đặt Driver Card mới nhất xem..............

17. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Bác khanh trinh có chơi Chocobo word chưa vậy? "Do over" thì vẫn thả về chcôbo Word được nhưng rất tiếc là LV và Item mất sạch. Còn Nếu chưa mất thì không thả về được!

18. leon_kennedy

leon_kennedy Donkey Kong

Phew, tui install được rồi, nhưng mà cho tui hỏi cái này nhé: Làm thế nào để tạo ổ đĩa ảo cho FF 8. Tui đã làm bằng phần mềm Alhoco 120% rồi nhưng mà nó ko chịu, cứ bắt phải bỏ đĩa vào ổ E (là ổ CD “thật”, còn ổ ảo là F). Tui đã thử cài từ ổ ảo, sau đó tôi tạo ổ ảo cho đĩa 2 nhưng nó vẫn ko chịu, cứ bắt phải bỏ đĩa vào ổ E.

Hu hu có ai giúp tui với vì tốc độ chơi trên ổ CD-ROM “thật” chậm quá

19. HOLY DEOXY

-cho tui hoỉ lại mấy món item đi

-caí steel pipe lấy từ con elastoil nhưng nó ở đâu
    -pusle ammo dùng để rèn lion heart kiếm ở con naò ,ở đâu

20. thebigone

thebigone Mario & Luigi

Sao không vô bản hướng dẫn của Ruby hay 18 bảng Item mà tìm ấy đừng câu bài nghen ! lần sau nhớ xem kĩ các topic nhé !