Questions and answers for Final Fantasy VIII ( Refresh ngày 23-05-04)

Thảo luận trong 'FFVIII' bắt đầu bởi Gervie, 3/2/04.

1. khanhtrinh

khanhtrinh Mr & Ms Pac-Man

Chà, hình như là từ cái máy tính chui ra thì phải!
    Ủa, sao tui chơi, làm theo cách đó thì vẫn bình thường mà, LV và item vẫn còn, vậy theo bác thì phải làm như thế nào?

2. [Lyon]

[Lyon] Legend of Zelda

Vứn đề là sau khi chuyển item xong rùi chọn Home các bác phải ấn Crtl 2 lần bên kí trò chocobo đó (iem cứ làm i sì hướng dẫn nên ăn gian được hàng đống item)

3. thebigone

thebigone Mario & Luigi

Nhưng máy tui bị lỗi không chơi được kiểu đó !!! ( không ra ngoài bằng cách ấn Alt + tab và Ctrlt + Esc) . Dzậy thì làm sao đây !

4. Chuyen gia FF8

Chuyen gia FF8 Youtube Master Race

Tui chưa rõ lắm nên hỏi chơi thôi :Sao cạnh tên của mình có cái ô tròn tròn , có bác màu xanh da trời , còn tui và một số người lại màu xanh lá cây là sao?

5. vuminhtan_84

vuminhtan_84 Liu Kang, Champion of Earthrealm

Mấy cái xanh lá cây như bác bây giờ là online,còn cái xanh da trời là offline thui.Làm thế cho dễ nhận biết ấy mà

6. leon_kennedy

leon_kennedy Donkey Kong

Thế không ai trả lời tui làm thế nào để sử dụng ổ đĩa ảo cho FF8 à.
    Trả lời giùm đi mà, tui đang chơi mà cái ổ CD-ROM cứ ì ạch tội nghiệp nó quá

7. khanhtrinh

Nè, sao tui chơi tới đoạn vào Edea 's house thì lại bị nhảy ra ngoài Window zậy? Cái này hình như là lỗi đĩa phải không chứ chơi các đĩa trước thì đâu có vấn đề gì đâu.

8. Matrix-Z

Matrix-Z T.E.T.Я.I.S

Bạn hãy chép file save của Chocobo world vào một thư mục nào đó. Sau khi chuyển hết item trong chocobo world vào FF8. Rồi sau đó bạn lấy file vừa mới chép, bạn copy rồi paste nó vào trong thư muc save của FF8. Cứ như vậy bạn sẽ có đầy đủ bảng Item

9. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Cách của tui cũng như trên đó! Hoan hô bác "ma chích"
    Nhưng mà xin chỉnh lại chút xíu nhe:
    Khi bị "Allready", nhấn Alt-Tab. vô chỗ cái save Chocobo rồi Cut nó ra ổ khác (hoạc file khác). nhấn vô fantasy lại và chọn pocket thì tự động nó sẽ cho con chocobo mới Lv1 đã thả về word
    Nhấn tiếp Alt-Tab, vô cái save chocobo mới và Delete cái này. Cut cái save chocobo cũ trở lại chỗ này.
    Bật Chocobo Word lên thì sẽ có lại con chocobo cũ! Bây giờ lại có thể vào fantasy thả gà bìng thường.

10. HOLY DEOXY

HOLY DEOXY Legend of Zelda

cho tui hỏi là khi vào chỗ bắt bahamut bi giờ kiếm thêm eden nữa tui gặp các vấn đề này đây
    -Hình như nó có 16 cái RSP tui sử dụng theo thứ tự 4-2-1-1 ,khi đến cái tầng cuối cùng (có cái thang đưa xuống) thì hình như nói chuyện để Zell bụp nó phải ko ,nhưng sao tui thấy nó để là cần thêm 4 cái nữa mới được ,cuối cùng tới tầng hầm cuối cùng còn có 6 cái RSP thì ko đi tiếp được nữa ,nó bảo lên chỗ LV 1 hoài hà
    -Nếu như disk 3 ko thui phục Eden thì disk 4 có thể thu phục ko

11. Matrix-Z

Matrix-Z T.E.T.Я.I.S

Để dùng được ổ đĩa ảo khi chơi FF8 bạn phải làm như sau. Vào Start\ run\ regedit. Sau đó bạn vào HKEY_CURRENT_MACHINE\ SOFTWARE\ Square Soft, Inc\ FINAL FANTANSY YIII\ 1.00 Sau đó chọn Data Drive thay tên ổ đĩa thành tên ổ đĩa ảo

12. Miagi

Miagi Youtube Master Race

Bây giờ mới là phần khó nhất đây, bạn hãy bay đến Esthar,bay sang phía bắc cho đến khi gặp 1 hàng rào, Esthar được bao bọc bởi 1 hàng rào, từ hàng rào nhìn qua bên kia sẽ có 1 vùng đất rộng lớn, đó chính là bình nguyên mà chúng ta cần tìm , bạn bay vào khu vực rộng lớn đó, rùi đi ra ngoài, vừa đi vừa dò, đi vào giữa bạn bị 4 mặt đá hỏi

Các vách đá sẽ nói cho bạn biết toạ độ của báu vật cần tìm, bạn tổng hợp lại các câu nói đó sẽ biết được chính xác chỗ cần tìm, nếu không thì bạn mất thời gian lắm mới tìm được nó, bạn cũng có thể làm theo cách sau đây :
    Chỉ đi hướng ngựợc lại các hướng mặt đá màu đỏ cho đến khi tìm được 1 item Three Stars là xong, đó cũng chính là báu vật mà bạn cần tìm.

Tiếp theo bạn bay tới Minde Island, đây là 1 hòn đảo phía nam của EstharContinent., bạn tìm tiếp được 1 Luck-J Scroll. Cái này thì dễ tìm hơn cái item hồi này, hòn đảo này có chút xíu à nên tìm dễ lém........

Lưu ý : để tìm dễ hơn bạn nên quay lại chỗ hồ Obel, ở đó sẽ có những thông tin bổ ích để tìm các báu vật

Sau đó bạn sẽ quay lại hồ Obel, ở đây bạn được biết về 1 ngôi làng bình yên ở gần nhà Edea , bạn tìm gần nhà Edea ngôi làng đó cho đến khi Squall nói lên vài câu là được, sau đó bạn quay lại hồ Obel 1 lần nữa, nó sẽ cho bạn biết có 1 số đồ ở các đường ray xe lửa, bạn hãy tìm ở những đường ray mà ở đó có những cây cầu bắc ngang qua, bạn sẽ có thêm 1 số item nữa, , vậy là bạn đã hoàn thành Quest khó nhất của trò chơi rồi đó .
    BẠN NÀO CHỈ RO HƠN ĐƯỢC KHÔNG

13. HOLY DEOXY

HOLY DEOXY Legend of Zelda

xin mọi người giúp tôi câu này đi

14. [Lyon]

[Lyon] Legend of Zelda

- Không nhớ rõ kí vụ nè lắm nhưng cứ làm theo bản hướng dẫn là ok mừ (mừ chẳng cần bản hướng dẫn đâu! đi lại lần 2 mừ không rút ra kinh nghiệm seo)
    - Không lấy Eden ở disk 3 thì disk 4 vào lâu đài vưỡn lấy được.

15. vuminhtan_84

Mấy cái này thì đơn giản thui,cứ cho 1 hít thì cũng được mà,tui toàn chơi kiểu đoá thui.Còn cái thằng Zell thì bác không cho nó sửa máy rùi^^.Nên chọn cái khác đi.Còn cái ở dưới cần 10rps hoặc hơn cơ^^
    -Disk 4 thui được mà

16. khanhtrinh

Cho tui hỏi nè: Sao tui lắp cho strength lên 255 mà sao sức đánh không đạt Max 9999 zậy, chỉ tầm cỡ 6000-7000 thui. Kì cục zậy?

17. Chuyen gia FF8

Về việc sử dụng RSP để lấy GF Eden , bạn phải làm như sau,hãy chọn Zell vào trong nhóm của bạn:
    _Ở tầng đầu tiên , lấy 16 RSP
    _Các tầng kế tiếp , sử dụng RSP theo thứ tự 2-2-1-1
    _Ở tầng cuối cùng , Zell sẽ sử lý không công cho bạn cỗ máy hơi nước và bạn sẽ vẫn còn lại 10 RPS cho cỗ máy cuối cùng để có thể chạm chán con Ultima Weapon.
    Lưu ý là bạn không thể tránh được các cuộc chạm chán khi đi xuống Deap Sea Point (cả khi đã trang bị ENC_NONE)
    Cách thứ 2 , nếu bạn không muốn chạm chán quái vật:
    Không chọn Zell vào trong nhóm , ở tầng thứ hai từ trên xuống , bạn lưu ý có 1 cỗ máy khác ở gần đó, hãy khởi động nó và quay lại , đi xuống với RPS là 1-1-1.
    _Ở cỗ máy hơi nước cuối cuìng , bạn sẽ khởi động nó mà không mất bất cứ 1 RPS nào và hãy trang bị ENC_NONE vào và đi xuống cỗ máy có con Ultima Weapon, sử dụng những RPS cuối cùng để chạm chán nó và Draw được GF Eden

18. vuminhtan_84

thì chỉ đến thế thui chứ đến 9999 thì con nào chịu nổi(nếu muốn thì cho elements có tính chất ngược với quái vật ok

19. Chuyen gia FF8

To Khanh Trinh: Chỉ số Str của bạn lên tới 255 mà sức đánh không dạt 9999 là vì Str thực khi chưa sử dụng Str_J và Abiliti (Str+...%) là chưa cao , chỉ số này càng cao , bạn càng đánh mạnh hơn .Bạn chỉ có thể nâng cao chỉ số này qua khả năng Str bonus hay Str Up hoặc mỗi lần lên LV mà thôi.
    Ngoài ra để có thể sát thương lên tối đa bạn hãy sử dụng khả năng Darkside và 100 Drain vào khả năng Elem_attack_J ,nó cho phép bạn có những cú tấn công mạnh gấp 3 lần bình thường và Drain sẽ giúp bạn giữ nguyên lượng HP hao tổn từ đòn Darkside đó.

20. syvil

syvil Liu Kang, Champion of Earthrealm

dcm, đ... hiểu thằng này nói cái gì, mie, str 255 là 255, còn dek đạt 9999 thì hoặc là vì chú mày Junction linh tinh, hoặc là con quái vật đó có Vit cao quá chứ sao. Lại còn con eck nào bảo là chỉ đạt thế thôi ? Vớ vẩn!!!!