Questions and answers for Final Fantasy VIII ( Refresh ngày 23-05-04)

Thảo luận trong 'FFVIII' bắt đầu bởi Gervie, 3/2/04.

1. khanhtrinh

khanhtrinh Mr & Ms Pac-Man

Chà, hình như là từ cái máy tính chui ra thì phải!
    Tui không chơi ém level nên không có biết: Nếu không tăng level thì làm sao tăng Hp nhể ?
    To Syvil :Ông đừng tưởng level cao mà ngon nhé. Ăn nói cho đàng hoàng chứ ba cái hạng level cao như ông anh thì thằng em này deck sợ. Tui viết hoa tên ông anh là tôn trọng lắm rùi đó :P

2. HOLY DEOXY

HOLY DEOXY Legend of Zelda

Đúng là mình đã làm theo cách này nè
    -cho zell vào nhóm ,có lắp Enc-None nhưng đâu thấy gặp con nào vậy nó có tác dụng hay ko vậy
    -khi xuống đến tầng cuối (mất 4 RSP vào cửa)mình chưa kịp chỉnh cho zell đấm mà nó đã lấy 4RSP khi vào cửa thì chỉ còn có 6 RSP hà (từ tầng 1 xuống theo thứ tự 4-2-1-1)
    ở tầng 2 tôi thấy có 2 cái máy nhưng mà tui kiểm tra cái máy gần thang xuống chẳng có gì hết vậy phải tốn 2RSP sau đó mới kiểm tra được phải ko
    -còn cái bản hướng dẫn của Ruby tui coi khúc này mà ko hiểu gì hết

3. vuminhtan_84

vuminhtan_84 Liu Kang, Champion of Earthrealm

nếu mà xuống phia dưới để lấy gf eden mà không có 10rps trở lên thì không coá được đâu đoá

4. MNH

MNH Youtube Master Race

Giúp tui với pà con ơi !!!!!!
    Tui đang chơi tới khúc lái tàu đụng nhau với cái tàu màu đỏ. Lúc Rinoa vừa rớt xuống dưới cũng là lúc FF ... rớt ra Windows luôn.
    Tui đã thử mua đĩa khác nhưng cũng không được. Có phải tại máy tui cài winXP hông
    Xin chỉ giáo !!!!

5. khanhtrinh

Có ai biết cách đổi item thành các thứ như str Up, Vit Up, Spd Up, Spr Up... không. Tui khoái mấy cái đó lém nhưng chơi trên Chocobo World thì lâu lâu mới kiếm ra một cái. Làm seo đây?

6. vuminhtan_84

7. ROSES LORD

ROSES LORD Mr & Ms Pac-Man

ko liên quan đến việc cài win XP đâu MNH ! có lẽ tại vì đĩa , bạn mua đĩa khác rùi nhưng vẫn ko được thì có lẽ bạn đừng nên mua đĩa ở chỗ đó nữa. Bạn lên trên đường pasteur hay gần chỗ thương xá Tax ở Sài gòn đó . ở đó đĩa Playstation chất lượng hơn !!!! chúc bạn may mắn

8. nogo

nogo Mr & Ms Pac-Man

Có ai chỉ cho tui cách đi ở đường cống ngầm khúc cuối disc1 đi. Tui đi kiểu nào cuối cùng cũng đi vào đưởng cụt. Làm ơn chỉ cụ thể 1 chút được ko. Hay có ai đang chơi đến khúc đầu disc 2(chơi ém level càng tốt) thì cho xin cái save được ko. Mail của tui là [email protected]. KHẨN CẤP À NGHEN

9. k!!!

k!!! Mr & Ms Pac-Man

Tại sao bạn không tự bỏ ra chút công sức tìm hiểu mấy cái bánh xe quay nước ở đường cống ngầm đó, nếu bỏ chút công sức thì có không những bạn sẽ tìm được đường đí thôi mà còn tìm được mấy cái Draw nữa đấy.
    Còn cái ếm lv thì hơi đâu mà xin, chỉ cần bạn tiễn thằng nhân vật chính(Squall đó)lên thiên đường thì chắc cú là nó sẽ cứ mãi là lv 8 thôi, trước khi đấu trùm hãy cho nó sống dậy vì trùm không cho Exp đâu,các thành viên còn lại thì đánh monter gần hết máu thì dùng chức năng Card của con Quezacoll cho con monter đó vào lá bài thì vừa được bài mà lại vừa giữ được lv nữa đó....cố chơi cho mình đi bạn chứ ai lại xin Save làm gì phải không......hahe

10. nogo

nogo Mr & Ms Pac-Man

tui bí quá mới hỏi, you trả lời zậy òha vốn wá

11. The 7th of July

The 7th of July Mayor of SimCity

Cái đoạn này kể cả người đã đi qua 1,2 lần roài thì vẫn có thể nhầm lẫn tiếp... Hơi rắc rối chút nhưng U cứ từ từ mà tìm đường, cứ đến đoạn nào có guồng quay nước cùng chiều, tức là nhảy qua được thì cứ nhảy, rùi sang bờ bên kia tìm chỗ mở cái song sắt ra đi tiếp, cứ đi như thế, nếu gặp phải ngõ cụt thì đi vòng lại, vài lần có lẽ sẽ thoát ngay thôi!!!
    Kiên nhẫn chút là có hiệu quả ngay thôi... Goodluck!

12. k!!!

k!!! Mr & Ms Pac-Man

Vậy thì tui sẽ chỉ rõ cho bạn là lúc vừa điều khiển Quistis hay Zell gì đó tui quên rồi xuống hầm thì bạn hãy dò mấy cái bánh xe nước (vừa đi vừa nhịp X)ở cái miếng ván bắc ngang đó, nếu không có gì tức là bạn hã đi qua miếng ván và quẹo trái thôi(vì chảng còn đường nào để đi) sẽ có mấy cái cửa sắt mà bạn phải nhhán X mới mở được đó nhé, Quẹo trái 1 hồi bạn sẽ thấy có 1 cái cầu thang dựng sát tường, đẩy nó xuống, qua cầu thang tiếp tục sang trái, mỗi lần thấy cái bánh xe nước bạn hãy đứng bên hông nó mà nhấn X, nếu bạn nhảy lên được thì hãy tiến thẳng tới phía trước . Cứ tiếp tục như vậy khi đến cuối đường thì bạn sẽ đi qua cây cầu và bắt đầu quẹo phải sau đó cứ tiến về hướng nam cho đến khi gặp cái bánh xe nước, nhảy lên nó và tiếp tục tiến về hướng nam, khi đã tiến về chỗ ban đầu thì bạn hãy xơ ngã cái cầu thang sắt dững sát tường xuống sau đó tiếp tục sang phải, rồi cứ nhảy lên bánh xe nước, tiến thẳng lên, qua cầu leo lên cầu thang và xin chúc mùng bạn đã xong rồi đó......
    Và xin nói tóm gọn lại như vầy, đích bạn đến chính là căn phòng bạn gặp cái bánh xe nước đầu tiên mà không leo lên được đó, đi sang phải là đến rồi, nhưng do cánh cửa sắt mở không ra nên bạn phải đi đường vòng thế thôi, và cách đí là trước tiên sang phải, dùng bánh xe nước để tién về phía trước, sau đó vòng qua cầu gỗ để đi sang vách bên kkia, rồi thì sang trái , rồi đi ngược trở về, vậy là bạn lại trở về căn phòng ban đầu nhưng lại ở bức tường bên kia thế thôi, ngoài ra còn có các điếm Draw rải rác trong đó nói ra sẽ mất đi tính FF nên bạn cứ từ từ tìm hiểu nhé.....kíu...hahe

13. The 7th of July

The 7th of July Mayor of SimCity

Hi hi... đã chơi Chocobo rùi mà vẫn còn không thấy thoả mãn sao???
    Chơi Chocobo là cách nhanh nhất kiếm mấy cái Up đó roài đó, nếu muốn kiếp thạt thiều thì luyện Chocobo thôi! Càng chơi thì càng kiếm được nhiều đồ xịn mà... tui thấy chơi cái món này Chán lém!

14. khanhtrinh

Nói thiệt, cái chỗ này cũng khá khó, ai đi qua rồi đi lại vẫn có thể bị...lạc. Tui nói cho bạn biết: Đường ra của cống là ở phía bên tay phải, bạn cứ đi như thế thì ắt sẽ ra ngay thôi. Nếu gặp đường cụt thì tìm cửa sắt mở ra để đi tiếp hay leo lên guồng quay nước cũng được. Bạn lưu ý điểm này: Chỉ những bánh xe nước nào quay theo chiều kim đồng hồ thì mới leo lên được. Làm như zầy thì bạn sẽ qua khỏi màn đó ngay lần đầu tiên, không thì là lần thú hai ^_^

15. [Lyon]

[Lyon] Legend of Zelda

Iem chơi mí lần mà có beo giờ bị lạc đâu (^_^ hay là lạc mừ không biết nhỉ) cứ đi lòng vòng 1 lúc là ra được ngay mìa!

16. Fragment

Fragment Youtube Master Race

tui chơi dến đọan vào Trabia lấy được card của Selphie rồi, sau đó khi đến dolet đánh bài thì không biết làm thế nào để bỏ được luật Random của Trabia Garden còn lưu lại, híc híc
    mong mọi người chỉ giáo mau mau, cảm ơn nhé :-&

17. vuminhtan_84

,thế thì có thể đánh cho hết luật Random(may mắn^^),hoặc là đánh với Queen Card^^

18. bobby_kangta

bobby_kangta Youtube Master Race

Nhưng đánh với Queen card thì không thể bỏ luật mà chỉ thêm luật được thui. Tui đã thử rùi và cũng chơi đến đó là bí vì "không thể bỏ được luật Randoom". Nếu mà bỏ được thì giúp tui với nhá. Chắc các bạn cũng nhớ để lấy được lá bài Rinoa thì cần phải thua lá bài Ifrit cho tướng quân Caraway, nhưng quan trọng là làm sao để mà thua được lá bài Ifrit mới là quan trọng vì tại Dollet có luật Randoom mới "chít" chứ ( tui không thể nào bỏ được). Thế là tui đành phải đánh theo chỉ số may mắn thui. Hic...hic...Theo chỉ số may mắn của tui thì đánh ... 60 trận thì lá bài Ifrit sẽ ra 1 lần. Cuối cùng cũng lấy được , mệt ghê vậy đó. Có ai có cách nào khá hơn không ???

19. vuminhtan_84

thế thì đành phải Save trước khi đánh bài thui,nếu may mắn thì có thể bỏ được luật đoá.Để lấy lá bài của Rinoa thì nên chơi từ đĩa 2 khi có Balamb Garden vì lúc đó ít luật.Bảo đảm không có Random^^

20. syvil

syvil Liu Kang, Champion of Earthrealm

@khanhtrinh: tôi chửi chú làm dek gì, chửi mấy thằng tự xưng là "chuyên gia FFVIII" cơ
    @vuminhtan: nhầm >.< medicineLvup dek đổi được lên hạng cộng 60 đâu mà chỉ có dùng Forbidden của Eden thôi, bác đọc Ability list kiẻu gì vậy ? tôi bỏ 4 năm rồi mà vẫn nhớ cái này !!!
    Đúng là Ramdom rất đáng ghét nhưng cũng đành chịu thôi, nếu may mắn bỏ được thì sẽ không bao giờ bị nữa.
    Có thể cho luật về "mo" hết bằng thằng cha ngồi ở Balamb