Questions and answers for Final Fantasy VIII ( Refresh ngày 23-05-04)

Thảo luận trong 'FFVIII' bắt đầu bởi Gervie, 3/2/04.

1. cloud952004

cloud952004 Mayor of SimCity

mấy bác cho em hỏi nếu muốn dùng kĩ năng boost thì phải nhấn hai nút nào trên máy ps1 dzậy và nhấn tới khi nào thì ngưng

2. sharingan

sharingan Mr & Ms Pac-Man

Hình như là select rồi sau đó square thật nhanh cho đến khi thấy x thì nhưng, sao đó làm tới khi không làm được nữa.

3. The 7th of July

The 7th of July Mayor of SimCity

He, đến khi nào nó có xuất hiện cái bàn tay bị gạch chéo ấy thì mình ngưng lại... rùi đợi nó mất đi... lại ấn tiếp!! He he... cẩn thận không quá tay là tiêu luôn đó!! Mà bấm cái đó mỏi tay muốn chết!!! :D

4. balalaica

balalaica Mr & Ms Pac-Man

Bác cứ giữ luôn nút Select, các thanh ATB của nhân vật sẽ biến mất rồi thế vào là bàn tay ấn nút vuông xuất hiện góc dưới bên phải màn hình. Ấn càng nhanh thì sát thương các thần ra càng cao.

5. vuminhtan_84

vuminhtan_84 Liu Kang, Champion of Earthrealm

Giữ nút select rồi ấn nút "x" thui,đến khi có gạch chéo thì ngừng.Nhiều khi lỡ tay phải ấn lại từ đầu +_+

6. langtuvotinh0102

langtuvotinh0102 Mr & Ms Pac-Man

Có ai biết cách chơi bài bằng luật plus ko tui chơi miết mà ko biết luật đó ra làm sao .Bài mình thì toàn là bài cấp 10 nhưng khi có cái luật plus thì những lá bài cấp độ yếu hơn thì vẫn thắng được ai biết cách chơi đó thì help cho mình chut nha. Thanks

7. finalfantasy_fan

finalfantasy_fan Donkey Kong

hình như cái nì đã có bài trả lời rùi mà,thui chắc tại tâm lý ít ai chịu bỏ thời gian ra ngồi lục lại các trang cũ vậy thì tui nói sơ wa cho u bit:Plus là luật dựa trên phép "+" và "=",fải có hình minh hoạ cho u u mới nắm rõ được(nhưng mà tui ko mang theo)thui thì nói u hiểu tới đâu thì tùy vào u vậy.Trên 1 bàn đánh bài thì có tất cả là 9 ô được xếp thành hình vuông,đúng chứ?Giả vụ như bài của đối phương là lá nằm ở giữa hàng đứng bên trái(đặt là lá X) và 1 lá nữa nằm ở giữa hàng ngang dưới cùng(đặt là lá Y) của bàn bài,giả sử 1 trong 2 ô ở giữa hoặc góc trái fía dưới là ô trống(có nghĩa là ko có lá nào),thì bạn fải chú ý đến các con số sau đây của lá bài đối phương:con số ở mặt fía nam,fía tây của lá X và con số ở mặt fía đông,bắc của lá bài Y.Và đây là nhiệm vụ chính của bạn:bạn hãy đặt lá bài nào của bạn vào góc trái dưới sao cho con số ở mặt fía bắc lá bài của bạn + với con số fía nam lá bài X "="(cái nì rất wan trọng) với con số ở mặt fía tây lá bài của bạn + với con số fía đông của lá bài Y.Ví dụ như:4+3=6+1 hay 2+7=5+4,tương tự nếu bạn đặt lá bài của bạn ở ô chính giửa thì fải chú ý đến mặt fía đông lá bài của bạn so với mặt fía tây lá bài X và fía nam lá bài của bạn so với fía bắc của lá Y.Lưu ý là trong luật Plus còn có 1 luật fụ nữa là Combo(ăn dây chuyền),bạn hãy nên cẩn thận khi gặp luật Plus mà ko có luật Open đi kèm.Good luck.

8. amisieudinh

amisieudinh Youtube Master Race

Tớ ghét chơi bài lắm.Lần tớ chơi cả hội CCgroup ý, thách đấu cả thằng tóc đuôi gà mà nó chả chịu trả lời gì cả.Nghĩ mà tức ko chịu được!Cuối cùng chả có cxái Holy war nào cả fải đánh tay ko cả Omega, may mà thắng!

9. anhdi

anhdi Youtube Master Race

cám ơn hai bạn nhiều nha, tui down về được rồi, tuy có chút trục trặc nho nhỏ

10. vt_zell

vt_zell Youtube Master Race

cho hỏi có bản FF8 phần 2 như FFX không vậy? chơi mà còn nhiều điều bí ẩn quá chán ghê nơi?
    cho hỏi luôn chương trình cắt phim FF8 cho bản PC hay PS vậy, tải ở đâu, xài ra sao

11. vaan_2410

vaan_2410 The Warrior of Light

nope. chỉ có FF8 bản PC và PS thui, ko có phần 2 đâu. FFX là bản FF duy nhất tính đến FFXII có phần 2

12. cloud952004

cloud952004 Mayor of SimCity

cái limit break trong FF8 phai làm sao mình mới có thể nhận biết được nó dzậy em bị đánh đến máu vàng thì lâu lâu nó lại có một chiêu ra các bác chỉ em cách nhận biết giùm.
    còn kĩ năng boost thì phải phím nào nó mới tăng sức mạnh len dzậy,em đang chơi trên PS

13. vuminhtan_84

Máu vàng thì ấn nút "o" thui để chuyển thì được mà
    Cái này thì ấn select rồi ấn "x" đến khi có gạch chéo thì dừng lại,đến khi hết dấu đó thì bấm tiếp

14. The 7th of July

He, cứ khi nào đến máu vàng thì chắc chắn sẽ làm được Limit!! Cậu cứ ấn nút chuyển nhân vật ấy, khi nào nó quay về nhân vật có máu vàng mà xuất hiện thêm cả mũi tên nhấp nháy là OK rùi đó.. chuẩn bị mà phang bọn kia thui!!! :hug:

15. Steiner

Steiner Hội giang hồ GameVN

Mà mình cũng hổng cần thiết phải đến máu vàng , khi máu đạt 9999 thì mình nhẩm máu còn 1/3 của 9999 là nhịp O liên tục kím Limit đựoc rồi (^_^)

16. vuminhtan_84

đúng thế,nhưng mà lâu ra limit hơn là máu vàng thui.Mà dùng limit thì chỉ mấy phát là boss đi gòi,không kể OW +_+

17. vt_zell

vt_zell Youtube Master Race

xin chỉ dẫn chi tiết nhiệm vụ hồ Obel !xin chỉ dẫn chi tiết nhiệm vụ hồ Obel !
    xin chỉ dẫn chi tiết nhiệm vụ hồ Obel !xin chỉ dẫn chi tiết nhiệm vụ hồ Obel !

18. The 7th of July

Ôi, cái nhiệm vụ ở cái hồ chết toi này đọc đi đọc lại hướng dẫn còn chẳng hiểu gì nữa!!!T_T!
    Ở đây có huynh đài nào chịu bỏ công bỏ sức hoàn thành được rồi cho xin lời chỉ giáo!!!

19. fire cross

fire cross Youtube Master Race

Không cần phải đợi đến khi còn 1/3 HP mới dùng được limit đâu , còn 1/2 cũng được mà ( hơi lâu ) . Còn có cách # để dùng limit là cast phép aura lên là ok , đầy HP cũng xài được => cách này dùng để đối phó với O W !!!
    hé hé ..
    :hug: :hug: :hug:

20. fire cross

fire cross Youtube Master Race

Cái này Ruby đẫ hướng dẫn khá chi tiết rùi , chỉ có điều hơi lộn một chút thui .
    khi nói chuyện với cái hồ Obel bạn hãy chọn dòng đầu tiên " through a rock " chứ không phải là try huming như của Ruby đâu . Bạn phải ném đá cho đến khi nó báo " the rock skip many time " thì bạn mới có thể tìm được những viên đá chính hiệu , nếu không bạn chỉ tìm được những viên dõm thui ( ^_^ ) .
    Sau khi tìm được 4 viên đá bạn hãy trở lại cái hồ nói chuyện và nó sẽ xắp lại mấy viên đá cho bạn .... Phần tiếp theo bạn cứ đi theo hướng dẫn của Ruby là được rùi .
    hé hé ..
    :hug: :hug: :hug: :hug: