Questions and answers for Final Fantasy VIII ( Refresh ngày 23-05-04)

Thảo luận trong 'FFVIII' bắt đầu bởi Gervie, 3/2/04.

1. squallt

squallt Mr & Ms Pac-Man

Nếu chỉ thủ để cho vui thì tại sao lại ko thủ cả 4 loại chứ.Cứ phòng thủ tận răng cho nó chắc,đỡ mất vài lượt đi để giải độc,để giành thời gian bụp nó sướng hơn.....

2. hpruby5137

hpruby5137 Mr & Ms Pac-Man

Cần gì phải thủ tận răng chứ , chỉ cần cái Ribbon là đủ chơi rùi , chả lo bị dính độc tí nào .

3. squallt

squallt Mr & Ms Pac-Man

Xài được ribon thì wá tuyệt rùi,nhưng nếu đó là nói U chơi trên PC hoặc là U có Pocket station cơ.Còn tụi tui đang nói oánh nó trên máy Ps1 đơn thuần thui....oánh thế mới đã...

4. Fragment

Fragment Youtube Master Race

cả làng cho hỏi tiếp: đoạn đưa Rinoa đến gặp Doc Odin làm thế nào để nói chuyện với ng` đàn ông để nó biến đi, chứ em nói mãi nó có đi đâu mà lấy quyển sách, chạy lòng vòng trong thành phố vào shop mua bét nhè item rồi quay lại vẫn thế. Từ cái đoạn Lagune đi cứu Ellone ông Ruby viết sơ sài quá, những người đầu óc u mê như em ko hỉu được nữa......

5. firehell

firehell Mr & Ms Pac-Man

minh da choi ff8 tren pc roi nhung minh khong biet cach tim nhung item de nang cap thanh chieu Leonheart,ai biet xin chi tui voi vi tui khong biet tim nhung thu do o dau.cac ban hay chi minh ro rang mot chut nha,vi minh choi ff8 khong hay may dau.

6. high summoner

high summoner Fire in the hole!

to fire hell: đầu tiên nếu bạn đã ở dick 3 và có ragnarok rùi thì có thể đánh con enoyle trong ethar city kiếm engnery crystal sau đó đổi ra khoảng 20 pluse ammo(biết đổi ở đâu rùi chứ)
    thứ 2 là dragon fang lấy từ con blue dragon là nhanh nhất(ở trabadia đấy)....
    cuối cùng là adamantine từ con rùa ở long horn isands hoặc card mod từ minotarus....
    to farg: ko phải phụ tá ở đó mà là sau khi bạn nhận lệnh đến lunar gate rồi đến item shop mua đồ hoặc dạo loanh quanh trong city..sau đó quay lại dinh tổng thống thì thấy 1 người phụ tá khác đứng ở trước cửa phòng(nhớ là trước cửa chứ ko phải bên trong)nói chuyện với ông ta....

7. Fragment

Fragment Youtube Master Race

thôi miễn, tìm mãi ko ra tui cắn răng cheat rùi.......híc híc....

8. Cloud88

Cloud88 Legend of Zelda Lão Làng GVN

Vậy thì cheat đi còn kêu ca gì nữa.Quyển sách đó có cho đủ item chứ có để làm gì đâu.Một quyển sách hướng dẫn lấy Doomtrain(bây giờ mới biết) :D vứt đi là đẹp.À các bác cho em hỏi có ai vào được cái cửa hàng ở Esthar-cái mà ấn vào nhiều lần cho một Rosetta Stone ấy :-/

9. ultima_86

ultima_86 Quy ẩn giang hồ Moderator Lão Làng GVN

sao vậy,tìm lion heart dễ mà,để tui chỉ lại u 1 lần nữa nha:
    dragon fang:đánh con blue dragon trên đảo địa ngục
    pusle ammo:đánh con enoyle ở lv của u là 30+ (con này ở esthar có nhiều lắm,nó là một thằng lính esthar ngồi trên bờ tường, khi nói chuyện là nó cười rất dài và u sẽ đánh với nó)
    adamatine:đánh với con rùa ở hòn đảo long horn hoặc card mod lá bài minatour là xong.

10. ghienchoigame

ghienchoigame C O N T R A

Em mới chơi game này, mấy bác chỉ cho em với, sao cái dist 2 của em nó bị gì ấy. Em vào coi movie được 1 chút rồi nó văng ra à, hổng hiểu gì hết trơn á. Mang qua nhà mấy thằng bạn thì nó chạy ngon ơ hà. Mấy bác chỉ giùm...

11. quachtinh_12

quachtinh_12 Mr & Ms Pac-Man

tui mới chơi trò này thui,ai chỉ cho tui lúc đánh xong cái thằng xác ướp đó,đi vào thì có 2 thằng cầm súng nó không cho vào,ở phía ngoài thì có 2 con mèo làm nó chạy đi rui chẳng bít làm gì nữa,mà cái fish fin để làm gì vậy chỉ cho tui lun

12. Cloud88

Chỉnh lại cấu hình đi bác à!Nếu ko được thì mua đĩa mới!Còn ko được nữa thì cài lại...........vẫn ko được thì cài lại Win(bác chạy Win nào thế?9x hay Xp)Còn ko được nữa thì cho nó die luôn,đỡ bực mình :cool:
    Fish fin để đổi ra water,tăng độ tương thích giữa nhân vật và Gf nước(leviathan)
    Cái đoạn trên bác phải nói rõ ở đâu chứ.Cứ nói chung chung như thế thì ai mà biết được :-/

13. cloud952004

cloud952004 Mayor of SimCity

em chơi chocobo world lên lv 100 rồi mà chỉ thấy con koko bị demon king đe doạ nhưng sao em không đánh được với con demon king dzậy

14. Cloud88

Vào trong Box hướng dẫn mà tìm ấy!Cái đấy tôi ko rành :D

15. high summoner

high summoner Fire in the hole!

ủa trong ff8 có mèo với xác ướp Ai Cập hả..ở đâu chỉ cho tui với...hay là ông lộn tông rùi có sao ko vậy

16. quachtinh_12

là cái đoạn sau khi mình đánh pass làm mấy cái toa tàu có vấn đề đoá,đánh xong cái thằng xác trong toa tàu đó,rùi ra ngoài tàu,đi lên đánh xong 2 thằng giáp đỏ để cứu 2 cái thằng cầm súng đó rùi không bít đi đâu nữa,ở đĩa 1 đó

17. cloud952004

cloud952004 Mayor of SimCity

làm gì có vụ đó ông đánh xong thằng hiệu trưởng giả mạo xong làm gì con đánh với hai thằng lính nữa tuu chơi ff8 2 lần rồi mà chưa thấy cái vụ đó,mấy bác ơi chỉ em cái chocobo world lv 100 giết demon king giùm.

18. quachtinh_12

trời ơi ý tui là đánh xong thằng đó trong tàu rùi ra ngoài mới đánh 2 thằng đó cơ mà
    2 thằng này ăn mặc giống thằng lúc đánh con quái vật trên đảo rùi thu được con gf siren ấy

19. emerald90

emerald90 Mario & Luigi

Giải thích hộ mình mấy từ này cái
    Đánh xong cái thằng xác trong toa tàu<---có phải đánh con chuyên ra cái Silence ko,hay là Sodiler
    Mà bạn nói tên từng nhân vật ra rõ ràng đc ko:((:((,cứ thằng giáp đỏ giáp xanh loạn quá:((

20. ultima_86

ultima_86 Quy ẩn giang hồ Moderator Lão Làng GVN

làm gì có chuyện đánh tổng thống giả xong rùi đánh tiếp 2 thằng nữa chứ, u có nhớ lộn địa chỉ ko vậy?