R.O.S.E Online Tấn Công Cộng Đồng Game Thủ!

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi iam730n, 3/4/09.

1. chipchipkuku

chipchipkuku Legend of Zelda

rose mà ra thời điểm này có vẻ hơi bị lép vế , game quá cũ , nếu mà rate như global thì có mà nhừ tử o_O

2. iam730n

iam730n Youtube Master Race

Đây là lần cuối cho tất cả ai không biết về luật khi mua domain: KHÔNG AI CÓ THỂ MUA DOMAIN .VN MÀ KHÔNG CÓ GIẤY TỜ TRÌNH BÁO LÊN BỘ TRUYỀN THÔNG.

_R.O.S.E có thể tuy cũ nhưng cách chơi còn khá mới với nhiều người Việt Nam, và tùy theo mỗi người phát triễn thế nào. ::)

3. warrior01

warrior01 Mario & Luigi

giấy tờ gì ???????????????????????????????????????????

4. empireatwar

empireatwar Sora, Wielder of Keyblades

chắc để thuế má làm luật với lại xem xét coi có web sếch hay phản động kô ấy mà:D

5. iam730n

Mình đã nói bạn, muốn làm tên miền game, bạn cần phải đủ có 3 điều kiện dưới đây:
    1. Giấy Phép: Bản Quyền
    2. Văn Hoá: Không được liên quang tới sex và chống cộng.
    3. Kỹ Thuật: Bộ công an sẽ tới công ty và kiểm tra các máy móc và cũng như đường truyền.
    Nói chung các bạn có thể gọi điện thoại đến bộ thông tin hoặc tìm các website mua bán domain .vn và có thể hỏi thêm chi tiết. ::)

6. Vjnc3ntjn3

Vjnc3ntjn3 Youtube Master Race

Nhìn cho rõ nhé bạn, khg có mục nào liên quan tới giấy phép kinh doanh hay cái khỉ gì của bạn nhé. Cái này mình lấy trên trang chủ www.vnnic.vn đó.
    Mà nói thẳng luôn, mình đã từng đi đăng ký tên miền .vn rồi nhé bạn, đăng ký ở mắt bão. Vậy có gì thử gọi lên mắt bão mà tìm thêm thông tin nhé. Chứ mình chán cái điệp khúc GPKD mới đăng ký được tên miền .vn lắm rồi đấy.

7. iam730n

Bạn hiền xem qua 2 thông tin trên nhé:
    1. http://www.vnnic.vn/tenmien/3-6-222-5-7-06-20050920.htm
    2. http://www.vnnic.vn/tenmien/3-6-222-5-7-02-20060912.htm

Đúng như mình nói, phải có đủ 3 điều kiện sau:
    1. Giấy Phép: Bản Quyền
    2. Văn Hoá: Không được liên quang tới sex và chống cộng.
    3. Kỹ Thuật: Bộ công an sẽ tới công ty và kiểm tra các máy móc và cũng như đường truyền.
    Nói chung các bạn có thể gọi điện thoại đến bộ thông tin hoặc tìm các website mua bán domain .vn và có thể hỏi thêm chi tiết.

_Nếu bạn đăng ký tên miền .vn với về mục forum và cộng đồng thì sẽ không có vấn đề gì, nhưng với game thì sẽ có nhiều thủ tục. ::)

8. iceteazz

iceteazz Liu Kang, Champion of Earthrealm

Thế các bạn định bao giờ up homepage và forum? lần trước cộng tác với Escape, viết 1 đống guide các kiểu thế mà server down , bùn ghê ::(

Giờ có server rose vn mới hy vọng khá hơn, còn nhiều kiểu build char mình chưa có dịp thử, hy vọng rate x5 -> x10 để test cho dễ :D

9. warrior01

warrior01 Mario & Luigi

Nhưng cho tới bay giờ nội dung trên trang roseonline.vn chả có gì cho thấy là trang chủ của 1 game nào đó.
    Hay là bác lấy danh nghĩa là forum thảo luận để đăng ký ?????? :-/:-/

10. Zell Dinch

Zell Dinch Gloria in excelsis Deo Lão Làng GVN

Cố tình ko biết hay ko biết thiệt vậy trời. Quăng cho cái link rồi còn ko chịu vào xem
    http://www.eurodns.com/
    .. Lolz

11. .::DND::.

.::DND::. C O N T R A

Này thì cãi ;))
    http://rok4viet.vn/

12. warrior01

warrior01 Mario & Luigi

Vậy là rõ tất cả =)) =))

Ko fải tôi ghét game này mà vào đây đả kích bác, ngược lại tôi rất thích nó. Nếu là sv lậu thì cứ nói là sv lậu. Nhưng sv lậu mà làm ăn tốt, rate hợp lý thì mọi người rất ủng hộ. Chứ đừng như thằng v-rose, cứ khẳng định là sv có bản quyền để người ta ghét thêm.

13. iam730n

Thứ nhất mình bảo đảm bạn, quảng lý thì sẽ chặt chẽ và tốt rồi. Danh dự sẽ cố hết mình. Thứ hai là không phải là lậu gì cả, lậu thì lậu, mình chối làm gì cho mệt chứ. Nói chung sau này các bạn sẽ hiểu, còn bây giờ tạm thời thắc mắc có lậu hay không nhé. ::)

14. chipchipkuku

chipchipkuku Legend of Zelda

Cứ nghe quen quen giống v-rose , kêu mua bản quyền từ ruff rose =)) , khẳng định sever cóc phải lậu cuối cùng cũng die lên die xuống 2-3 lần

15. iam730n

Tụi mình không bao giờ nói là có mua bản quyền từ Ruff-Róe nhé. ::)

16. vietanh797

vietanh797 †A Faithful Knight† Moderator Lão Làng GVN

hình như qua 1/4 lâu rồi mà ta :|

17. KangMaru1078

KangMaru1078 Youtube Master Race

ngày trước nghjch server private của vn rồi nhưng thọ dc vài tháng thì tắt ngúm trong wá trình chơi wen với GM ( hắn ta cũng vui tính ) nhưng tui hỏi vì sao server hok vào dc thì chỉ bảo là đang có việc bận hok cai dc ROSE nữa đợi 1 thời gian sau rảnh tui lại làm. lần này Rose hok phải là private nữa thì chắc chỉ khi server hoạt động thì mới biết dc. chơi ROSE vui với hình ảnh ngộ nghĩnh nghịch đỡ buồn, chắc phải 2 tháng nữa mới vào nghjch dc wá.

18. epidemic

epidemic Donkey Kong

SV pri hay bản quyền ko quan trọng lắm, quan trọng là việc quản lý và uy tín kìa. Mấy bác ở trên chém bạn ý kinh quá đấy. Ủng hộ các bạn ý chút nào

19. iceteazz

iceteazz Liu Kang, Champion of Earthrealm

_ Cũng muốn ủng hộ, nhưng hem thấy homepage đâu :|

_ Trước chơi rose khá nghiền, có nhiều kiểu build chưa thử, hy vọng server ra sớm để thử :D

20. otcayxe

otcayxe Fire in the hole!

trước cũng chơi rose nhưng nhìn thế này khéo khi anh em phải tổ chức cá độ xem nó sống đc nhiêu hơi .. những thằng sai phải làm nô lệ + Rep cho thằng thắng 1 tháng liên tọi =))