Ragnarok - Thăm dò ý kiến

Thảo luận trong 'Ragnarok' bắt đầu bởi ro_online, 9/11/12.

1. lloe1989

lloe1989 Mr & Ms Pac-Man

Mình rất thích bot , không có bot mình nghỉ chơi game =))

2. boydanchoi1

boydanchoi1 T.E.T.Я.I.S

dù sao vẫn ủng hộ ko bot :( buồn lớm :((

3. crazydevil

crazydevil Donkey Kong

RO chết vì cách điều hành quá "tốt", hơn nữa đúng là một phần tại bot nhưng bot ở đây là cái macro tiền. Ai đã dùng thì sẽ biết nó mới là cái phá hoại ghê gớm nhất.

4. Kishgal

Kishgal Youtube Master Race

Vâng Ragnarok Online, đc viết tắt bằng rất nhiều tên gọi như RO, Rag và Rok ok?
    Còn gọi ntn thì là tùy mỗi người và nếu bạn "trẻ trâu" thì xin mời bạn ra chỗ khác đừng có lôi cái lí do ko đủ time chơi này nọ, bọn này chơi rok ko chỉ vì đam mê mà thực sự nó là 1 phần cuộc sống của tụi này rồi. Ragnarok when it's not just a game \m/

5. lloe1989

lloe1989 Mr & Ms Pac-Man

Việc gì phải tốn tiền mua guard với cả sheild cứ để bot thả phanh đê ye ye .:2cool_hell_boy:

6. plainy

plainy Youtube Master Race

Nói cái gì khác được không, nghe nhàm lỗ tai vãi. Có phải đi làm 24/7 không, lương bao nhiêu 1 tháng ? Ít time thì chơi từ từ cũng max, chủ yếu cần một nơi để thư giãn đầu óc, tụ họp anh em tán đủ chuyện trên trời dưới đất. Muốn ganh đua thắng thua với người khác mà lại muốn chơi ít, bỏ công sức ra ít. :4cool_doubt:

7. Number 11

Number 11 Mr & Ms Pac-Man

T làm như nv bt, 5,5/7 thôi, lương thì thấp xấu hổ ko dám nói :5cool_big_smile:

T cũng chủ yếu cần 1 nơi thư giãn đầu óc, tụ họp ae chém gió chém ng các kiểu.

T cũng muốn ganh đua thắng thua với ng khác. Thay vì bỏ công cày kéo, t bỏ công sức ra viết plugin, macro. Bạn nghĩ nó ít hay nhiều? :5cool_big_smile: Hay bạn bảo bot nó giống auto ấy, cứ down về mà chạy thôi là đc :5cool_big_smile:

PS: đơn giản là các bạn ko thích bot bởi vì các bạn ko biết hay biết mà ko sâu, ko muốn những thằng botter khác nó hơn mình. Đừng lôi cái lý do bot thì server nhanh chết ra, nói cái khác đc ko? nghe nhàm lỗ tai vãi.
    Mời bạn xem lại cái vng nhé, sống khỏe sống đẹp dù có bot

8. h04ngh4i

h04ngh4i Youtube Master Race

Mất nhiều thời gian để viết đc marco,plugin, bot ko dễ. Nhưng nếu so sánh ai bot giỏi hơn thì đấy là chuyện hoàn toàn khác rồi.
    Ông number bảo "cần 1 nơi thư giãn đầu óc,.." nhưng nếu cho bot thì tui thấy ngược lại đấy, có nói chuyện đc với ai đâu. trong khi ko bot, nhiều khi die vì spam kênh G ;)).Train cùng nhau cũng vui đấy chứ.

9. boydragonfire™

boydragonfire™ Mr & Ms Pac-Man

lại chém nhau về vấn đề bot rồi =.=
    mềnh bot rất ngu này ai chỉ mình với,sv ko cho bot thì chơi tay có gì đâu mặc dù là vẫn âm thầm tìm cách bot những char phụ để kiếm zen với item hề hề :))

10. Number 11

bot cũng có kiểu thư giãn của bot chứ: Vừa bot vừa 8, MVP, PvP, woe. Lúc bận t bot, rảnh t log game chơi, chả có luật nào nói đã bot thì ko đc log game cả :4cool_doubt:
    Chắc bạn chưa thử cảm giác mấy thằng cùng nhau viết macro nhỉ, mỗi thằng 1 ý, mỗi thằng 1 kiểu, nhiều khi còn cãi nhau loạn cả lên.

PS: muốn bot giỏi ng ta cũng phải bỏ time ra tìm hiểu chứ đâu phải tự dưng mà giỏi. Còn như đi xin xỏ đến lúc ng ta ko cho thì tính sao :6cool_sure:
    Cái j muốn làm cũng đều phải bỏ công sức ra hết, đến "há miệng chờ sung" còn phải mất công nằm đợi cơ mà :5cool_big_smile:

11. Kishgal

Kishgal Youtube Master Race

Vâng tôi chưa bao h bot và cũng chả quan tâm nó tròn méo thế nào, tôi ko dùng bot vì tôi tôn trọng game như chính cuộc sống của mình, ko để máy móc can thiệp quá sâu vào những điều quan trọng nhất.
    Còn về vấn đề bot giỏi hay ko thì đem ra mấy sv private khác mà so với bọn botter, ở đây ko hoan nghênh ok?

12. Number 11

:5cool_big_smile:

Nếu ty đại diện cho staff của sv thì ok, t biến ngay. Còn nếu ko phải thì t xin phép cười vào mặt bạn phát nữa :5cool_big_smile:

13. knightteamm

knightteamm Youtube Master Race

@^ À vâng vậy thì bạn làm tất cả mọi người giống bạn đi :( nói cái gì cũng dựa vào đa số bạn ạ bạn thì có log game chơi còn nhiều thằng nó bot thí mạng luôn thì sao :@) còn mình chả hiểu so sánh bot giỏi với dở làm gì, có nhiều thằng nó không cần tìm hiểu nó chỉ cần lên trang openkore copy đại là vẫn bot được đàng hoàng :( (có mình nhá mà bây giờ không thích bot). Ban đầu chả ai biết bot sao ko dựa vào cái mặt bằng chung ấy mà cho nó có cân bằng, mà lại tìm hiểu cái bot chi nhỉ :-s nếu ai cũng như bạn thì mấy thằng cha ad bên server nước ngoài như Kro,Jro,.. chống bot làm gì :-?

14. h04ngh4i

@Kishgal: sv official cho bot, ko cho multi client(thấy bảo hex thì vẫn đc). sv official còn cho bot mà chứ có phải là ko đâu.
    __
    Mỗi người chắc đều có 1 hồi ức với rok và muốn sv sắp tới cũng như vậy..
    Mà cuối tuần là có info sv rồi.

15. dayhoa290

dayhoa290 Youtube Master Race

mấy bac' co biết vì sao asrok no sụp ko! mịa " máy cái xác không hồn " nói chung bot thì sever nó loạn ngay ! cóa bót thì tớ xin 1 phiếu ra đi ^^! server mà bot thì xin lỗi không tồn tại được lâu đâu!
    a ý kiến là ý kiến vậy . mấy bác cóa mún ném gạch ném đá j thì tùy ! biết bao nhiêu server nó sụp ra đấy ! mấy bác có mắt như mù hết rồi .....

16. h04ngh4i

Đính chính là official ko cho bot, bắt bot như thường. sr.

17. Number 11

Ý bạn bot đàng hoàng là ntn? ng ta share cái j thì dùng cái đó? Thế sv ng ta có nhưng sv bạn ko có, vậy làm sao đây :2cool_sad:
    Mà t cũng đồng ý là bot thì sẽ nhanh bão hòa, nhưng ko phải vì thế mà mấy bạn "già trâu" ở trên phải phán là "có bot thì ko chơi". Nghe hài hước vậy, admin với staff cứ phải theo ý bạn mới đc ah? Rồi t nói "ko cho bot thì ko chơi" thì bạn nghĩ sao? :5cool_ops:
    Các bạn cứ thoải mái phê phán bot, t cũng chả can vì nó đúng. Nhưng xin đừng đổ cho nó những lỗi "giời ơi đất hỡi" như kiểu vào game ko ai nc với bạn hay làm mất đi cái hay của Ro. Cái tội duy nhất của bot là mất cân bằng game, tạo khoảng cách giữa bot và ko bot. Nếu có thể hạn chế đc cái này thì có bot hay ko cũng vậy cả.

PS: bot và lịch sử phát triển cũng hay chả kém j Ro, nếu ko nó chả tồn tại đc tới bây h.

18. knightteamm

knightteamm Youtube Master Race

Thường mà server off nó mới Bot nhá cho nên ngoài mấy cái envent với NPC riêng của server thì tất cả đều chung :-s. Đồng ý là mất cân bằng với bot với ko bot nhưng như mình đã nói ban đầu có ai biết Bot đâu thì tìm hiểu làm gì :( ko có cái Ro thì cũng chả có cái Bot đó vì vậy dùng Bot làm gì để mất cái Ro :(

19. Number 11

@^ VD đơn giản như OS thì ko có warper, PS có warper, vậy bạn chấp nhận chạy bộ trong khi có warp? Hay cùng là OS như cái bạn muốn bot ng ta ko share, làm sao đây?
    Thêm nữa là bot nó chả làm j để mất cái Ro hết. Bạn thử nói xem nó làm mất cái j của Ro? Đừng đổ cho nó những tội mà lẽ ra nó ko phải nhận như thế.

20. cậu3gàrù

cậu3gàrù Youtube Master Race

:9cool_haha: mình thì mình cũng rất thích bot bot con pri theo sau buff sướng vê lù :4cool_doubt:
    ủng hộ bot :9cool_haha:
    ủng hộ nên 1ip cho loggin 2 acc thôi :9cool_haha: