re code veronica

Thảo luận trong 'Resident Evil Fans Club' bắt đầu bởi gamer_kinhdi, 23/2/06.

1. huysingle

huysingle Youtube Master Race

gửi bác Boy_of_evil188
    Vấn đề này cũng thường thôi bác ạ, vì bác chơi phiên bản Resident Evil code Veronica chứ không phài bản Resident Evil Code Veronica X hay còn gọi là bản Complete cho nên bác sẽ gặp phải lỗi trên ,thậm chí có những đoạn movie hay mà bác sẽ không được thưởng thức ,bác chỉ có thể xem ở bản complete mà thôi
    Khi gặp trường hợp như bác thì chỉ việc bấm cho bản đồ hiện lên rồi sau đó cứ việc theo bản đồ mà chạy xuống cầu thang chạy thẳng 1 đoạn rồi quẹo trái chạy thêm một đoạn nữa đi qua cánh cửa mọi chuyện sẽ trở lại bình thường thôi .Chúc bác vui nhé :;)

2. gamer_kinhdi

gamer_kinhdi Youtube Master Race

tôi muốn hỏi là làm sao để lấy được socket và đạn mangum trong cvon hổ đó thôi.
    lần trước chơi mò mẫm kiểu gì đó thì ra. tôi nhớ là cứ lấy bên trái (blue) rồi lại lấy bên phải là song bây giờ mò mãi mà ko dc
    tôi thử cả lấy đỏ trươc rồi xanh xau cũng ko dc còn nhièu nữa
    ======> ai biết cách lấy triệt để chỉ dùm nhe' hic hic X(
    mà cái chìa khóa bác nói là sau khi lấy được cái socket để mở chìa khóa crace key cơ

3. salemkeugaugau

salemkeugaugau Youtube Master Race

:
    trời ah! Nếu mà em ko nhầm thì bác chỉ lấy được 1 trong 2 viên ngọc (viên nào cũng được)thôi mà sau đó bức tượng con hổ sẽ xoay lưng lại để bác lấy socket& đạn magnum cơ :-/ .Liệu có fai bản game của bác bị lỗi ko?(vì đoạn này chưa thể lấy cả 2 viên ngọc được)
    Còn chìa khóa em nói ở đây là chìa khóa ở trong ngăn kéo fong save cuối cùng để mở cái cửa còn khóa ở đại sảnh (cái fong lớn mà Claire bị nhốt trong kén ấy bác có để ý ở tầng 1 có 1 cánh cửa bị khóa ko _nó thông đến bức tượng con hổ đây)nêu mà bản của bác bị lỗi thì em nghĩ bác fai cheat đồ thôi! ::(

4. gamer_kinhdi

hix hix thế thì đúng là bản game của tui bị lỗi roai`.
    tôi lấy ra cả đống ngọc xanh đỏ có thể làm đầy cả thùng chứa đồ cơ mà thật kỳ lạ là 2 viên ngọc vẫn còn trong mắt con hổ mới lạ chứ.

bác làm ơn chỉ dùm cách dùng cheats để lấy nhé
    chỉ dùm hộ từ đầu đến cuối tôi chưa bao giờ dùng cheats cả
    thank

5. salemkeugaugau

bác có thể dùng Game shark 2(cái này thì ở ngoài hàng game có đấy)để cheat công đoan như sau(có gì sai bác đừng cười em nhé ;;) )
    Đầu tiên bác bỏ tất cả vào thùng đồ chỉ để lại khẩu hangun với 15 viên trong item,sau đó bác mở gameshark ra kick vô chữ select chọn Chankast anpha & open.bác điền số 15 vào ô trống và ấn enter chờ cho nó tìm xong thi bác quay lại phần item giương súng bắn khi nào còn lại 8 viên đạn thì bác lại mở fan gameshark ra điền số 8 vào ô nhỏ vừa nãy sau đó ấn enter lúc này gameshark sẽ tìm đc 1 dữ liệu duy nhất ,bác kick đúp(chuột trái) vào dòng đó chọn 999 và enter _bác sẽ cheat được khẩu handgun có 999 viên.Tiếp tục quay lại gameshark kick vô chuột phải chon edit memory card chọn ô số 4 dòng đầu tiên ghi 01 vào đó bác sẽ được khẩu rocket, ghi 20 sẽ đươc khẩu magnum,còn muốn lấy đồ là cái socket bác ghi vô đó từ số 30-->36 em nhớ ko nhầm thì ở khoảng đó.Em nghĩ bác nên chọn 36 để cheat luôn chìa khóa Crane key dùng để khởi động trục kéo lấy viên ngoc xanh ở xác tên
    cha của Alexia(cho đỡ mât công)Ah quên dặn bác mỗi lần cheat xong 1 đồ bác nên cho luôn vào thùng đồ sau đó mơi cheat tiếp

6. Phat Giang

Phat Giang C O N T R A

Game này tui chơi từ lâu lắm rồi mà, có post bài lên giới thiệu với anh em luôn! Chẳng lẽ ở HCM cũng chưa có chỗ nào bán mấy cái disc này à ?
    Nhưng chơi bằng giả lập này hơi chán, cứ gặp lỗi hoài, mất cả hứng. KHoái cái là hình ảnh trong game khá là đẹp, các bác có thể chỉnh độ phân giải lên tối đa (1280x1024) mà tốc độ fps không giảm 1 tí nào :D

7. salemkeugaugau

Má ơi! Em xin lỗi bác gamer _kinhdi nha ,phần mềm để cheat có tên là game expres chứ ko phải là game shark ...sorry bác vì em ko kiểm tra lại

8. gamer_kinhdi

ko sao mình cũng đã cheats được roai` có điều mình dùng art money
    ( sau 15 phút tìm hiểu ) dù sao cũng cám ơn bác salem keu meoemo nhiều
    cho mình hỏi thêm chút nhe'
    minh xem movie bên trailer gì gì đó thấy đoạn beker bắt cóc clair rồi crit bị hắn dần cho 1 trận nhưng cuối cùng cả 2 phải hẹn nhau 1 trận quyết tử khác
    tại sao khi minh chơi bản veỏnica này lại ko thấy
    có phải bản thử nghiệm mình chơi là ko có ko
    hay tại mình chơi chưa tìm dc ra
    chỉ dùm mình với

9. salemkeugaugau

ah cái này thì bác ko thể xem được ở trên bản PC được đâu vì lỗi mà(nên ko có) .Bác ko để ý từ đầu là cái đoạn claire gặp wesker cũng ko có lận..hu hu hu:((