Replay và bình luận map Thiên Kiếm.

Thảo luận trong 'Thiên Kiếm' bắt đầu bởi Un***able, 1/9/10.

1. chi2daugau

chi2daugau Donkey Kong

Xem Replay này lúc đầu thấy KM đánh quá non. Nhưng xem lâu hơn thì thấy tại sao Chưởng Độc lại thọt thế nhỉ ?

2. anhyeunhung92

anhyeunhung92 Youtube Master Race

3. vixiecute

vixiecute T.E.T.Я.I.S

Cứ làm như phong tỏa được hết các map không bằng
    Liên đấu 4 mà 2 thằng kia mới chỉ 6x thôi à ?
    Tôi nghĩ nếu farm free mà không sang đì thì turn 1 ít nhất 1 trong 2 thằng 2x cm nó rồi :))
    Game này tôi tự tin đảm bảo là team 2 ăn
    Chẳng qua là do thằng Xiên Rác nó sida quá mà thôi
    Nhìn thì thế thôi nhưng t1 tôi đánh Kiếm Đoàn phải phọt cả chỉ gào khản cả cổ gõ mỏi cả tay thì mới rùa rít thế đấy bạn ạh :-@
    P/s : Nếu ai biết chơi tôi chắc chắn là ld 2 cả 2 ông kia lv 3x , ld 3 là 6x , My mà làm mt thì Kiếm Đoàn không đủ PP 3 để kháng đâu :)

4. Un***able

Un***able T.E.T.Я.I.S

Sao mà nói trúng ý mình thế H.Anh à :X

5. chi2daugau

chi2daugau Donkey Kong

Bạn chỉ nói về TH fam free nghĩa là bạn đồng quan điểm với tôi về TH đì đọt à ?

1. Các bạn chỉ có 1 bãi để làm Q 5 hiệp ( may mắn thì không phải pk còn không thì đánh nhau um tùm lum ở map 1x các bạn chỉ có thiệt )

2. 2x thì bạn fam ở đâu ?

3. Nếu các bạn cắm đầu đi fam -> không có tài phú ( t/g làm Q đâu phải là ít )

4. Map 2x và map cô tô luôn bị ks -> bạn có thuật lợi về việc lên lv ko ?

5. Trong tất cả các trận chiến trong ld 5<, các bạn T2 đều không có của Win.
    * Cả 2 hero T1 đều có khả năng hồi máu (...)
    * 2 Bạn đánh KD thì Lose sớm ( dame CM rất to bên cạnh đấy KD chưa thể chết trong tun đầu tiên )
    * 2 Bạn đánh CM thì CM run và các bạn sẽ bị chút a/h bới skill KD gây choáng..
    * CD đánh CM , TV đánh KD or ngược lại thì cũng không hiệu quả vì chênh lệch lv quá cao.
    Tôi chưa nói đến TH có hero lên được bích nguyên rồi

6. Tôi chưa xem replay của các bạn mà tôi đang nhân xét về hero trong trận đấu.

7. Với mức ud 1k5 thì chắc chắn T2 không có cửa ăn. ( 4.9 or 5.0 lại có item mới liên quan đến boss 1 mà bos 1 các bạn kô thể ks được, đươg nhiên cả phi bào cũng nằm xa tầm tay đối với các bạn )

Mình chót viết T2 thay = các bạn, mong lượng thứ !​

6. [NF]LoveAngel

[NF]LoveAngel Mr & Ms Pac-Man

chi2 hết chơi KT rồi à sao còn ỏ trong 4rum.Sao không thực hành để anh em còn Biết nào ^^

7. chi2daugau

chi2daugau Donkey Kong

Tôi không bàn luận về vấn đề lv của T2

Phần tôi in đậm là phần bạn thiếu sót. Tại sao KD lại không đủ ff3 ? CM đi làm mt chẳng nhẽ KD afk à ? Nếu không đi làm MT cùng thì cũng phải đi làm Q chứ ? lv của KD và CM đâu có khác nhau ? Đồ đạc và gold cũng đâu có khác nhau. Tại sao CM làm được MT mà KD lại không thể ?..... Hoàn toàn có khả năng có ff 3 trước ld 3 theo ý bạn nói ( nếu không có ff 3 thì có bích nguyên + tỏa hầu or ff 1 ) bạn có tự tin pk với bích nguyên ?

Tôi chưa nói đến số tài phú có được trong các trận ld trước đó và những tình huống đi làm Q kill được các bạn.

8. vixiecute

vixiecute T.E.T.Я.I.S

Bạn nên về kiểm tra lại Điện Não Đồ
    Mình nói thật :D
    Thế theo bạn Kiếm Đoàn dí sát dam mới dồn được gặp 2 silent + 1 slow thì đánh được bao nhiêu . Có chết ngược không ?
    Suy nghĩ đơn giản thế thôi sao ?
    Nói đì là 1 chuyện , cách pk lại là chuyện khác :))
    Tôi nói thật , 1 khi mà để 2 con dở hơi đấy nó lên 2x thì các bạn không bao giờ phong tỏa hết 4 map : Nhà , 1x , Hoa Sơn , Cô tô !
    :-@ :-@ :-@ Xiên rác mà làm q Chậm :-?? . Chưa kể là nó còn đi kèm với Đấm Đấm hệ Thủy :-??
    Liên đấu Đấm đấm hệ thủy bật dở hơi chạy nhanh lên lao vào mà đấm con My ? Xiên rác Đoạn Hồn cho nó khỏi chạy . Cùng lắm là 1 đổi 2 thôi bố ạ
    Bạn cứ vào game đi rồi biết khi con My nó làm mật tịch thì con Kiếm Đoàn có trụ được không ?
    Tôi là người trực tiếp đánh game đấy mà tôi còn không biết nữa thì chắc là tôi Alt Q Q lâu rồi :-@
    Team 2 cần đ" gì cái hắc vũ tiễn . Nó cứ lao vào phập con My trước rồi sau rồi tính ? Chưa kể nếu nó lên 1 cái Thánh Linh nữa +15 Armor c~ k nát lắm ?
    Tôi rất tự tin 2 hero của team 2 , vì nó cho bất động và silent khi bem
    Lấy đâu ra 160 tài phú cho cả trạm lư và 3 phi phong nếu không muốn nói là tôi đã lên bích nguyên thế ?
    P/s : Bạn đừng viển vông vài cái lý thuyết nữa . Game nó có phải là môn Vật Lý 12 đ" đâu mà bạn cứ đặt ra vài dấu ? thế . Team 2 cứ pk tốt là team 1 quỳ xuống hết . Mà tốt nhất bạn nên xem rep để có thêm hình ảnh sinh động cũng như THỰC HÀNH cụ thể nhé

9. chi2daugau

chi2daugau Donkey Kong

0k ! khi nào rảnh giao hữu với kèo CM, KD và TV CD. 0k! Đánh xong post Replay lên A , E bàn luận !

10. mRme0c0n

mRme0c0n Youtube Master Race

Hô hô! Đúng ý em luôn... không cần lý thuyết nhiều, thực hành là ok hết ^^!
    Rất hấp dẫn

11. cong_tu_thon

cong_tu_thon Youtube Master Race Lão Làng GVN

Nói thật là trong 2 con CM + KD thì chắc chắn CM sẽ bị om đầu tiên

Với khả năng stun + deal dame chắc chắn khi bị áp sát CM sẽ ko pgats huy đc full cả 4 dame và chịu trận zzz sau đó tiếp tục làm thịt con KD i xì kick bản như vậy

Phải công nhận là ban đầu T1 là lợi thế nhg về sau thì ko hẳn đâu

2 ranger đánh với 2 melee thì đúng là 1 điều ko tưởng @@!

Dù sao thù vẫn vote team2 1 phiếu

P/s : rảnh đề nghị đánh team lại và cho rep lên trên này nhé \:D/

12. chi2daugau

chi2daugau Donkey Kong

Đề nghị ai có replay giải đấu vừa rồi post lên A, E tham khảo nhé!

13. mRme0c0n

Bắt đầu từ a đi trước đã! Có vẻ trận 2 của bọn a HOT lắm... cái tên Chi.2 nổi tiếng dần dần chăng :))

14. chi2daugau

chi2daugau Donkey Kong

Bọn A thì nói làm gì. Vào đăng ký team để đánh mà room full 248 mem of team ko thể vào được thế là phải bonus 2 mem. Trận đầu đánh 3 & 4 may mắn nên win. Trận sau đánh ban, pic cũng bonus 2 mem mà bản thân mình chưa đánh ban, pic bao giờ nên hero toàn rd. Nói chung là không đáng để bàn luận !

15. vixiecute

vixiecute T.E.T.Я.I.S

16. Un***able

Un***able T.E.T.Я.I.S

Đã down nhưng chưa xem ( mải ăn hoa quả ), mình đoán trước Chị hai đầu gấu sẽ cầm TVC đi gank:)>-

---

edit: đã xem xong, khác với dự đoán của mình, anh ấy không đi gank như mọi khi mà chị ấy rất rụt dè, farm nhiệt tình. Mình nhìn thấy những hành động rất lạ, có thể do anh ấy không quen với bản 5.0 sau một thời gian dài vắng bóng, hoặc có thể do chị ấy không quen khiển char với động tác rush của TVC. :(

Chỉnh sửa cuối: 17/10/10
  17. hoalong009

hoalong009 Mario & Luigi

ua mà sao TVC ko len hac vu nhi len hac vu tvc càng trau bò hơn sau mà ko len ta, chac la chi2 tinh là tvt fram cham nen ko len cai kia ^^

18. chi2daugau

chi2daugau Donkey Kong

:D bị ks mất bos 1 rồi lên làm sao đây bạn ơi :D. Nhưng hình như 5.0 sử lý các thao tác bị chậm đi thì phải. Thỉnh thoảng mình hit& run nhưng không được, xác xuất thấp hơn 4.7 rất nhiều .

@ : Un.... 5.0 gank làm sao được hả bạn, sau ld 1 quái ở nhà lv 15 rồi :)) Thế mình mới nói là 5.0 thiên về late mà. Ver hiện tại đánh team còn khó gank nói gì đến solo 1 1. Mình đi gank có khi còn thiệt hơn những thằng bị gank :D

Còn trận đấu bên trên mình quen với những thao tác nhanh rồi nên không hiểu tại sao khi mình quay lại R vào TVT đều không được, chắc là do mình run :D

---------- Post added at 19:03 ---------- Previous post was at 18:57 ----------

Hiện tại chính bản thân mình nhận thấy ở bản ver 5.0 không còn xuất hiện nhiều team cũ vd : Bong, buoi... Chi.2 , Ma.axe, 427 ,ChickenS có vẻ tan giã .... Lý do có thể là A Rex làm map thay đổi 1 cách quá đột ngột nhưng rồi mọi chuyện chăc sẽ ổn định lại. Tre già măng mọc :D

19. Hanan

Hanan Mr & Ms Pac-Man

Toàn bộ Replay giải Kiem The Public Room Cup Refresh vừa rồi : http://www.mediafire.com/?suarefadt5766y7
    Do khâu tổ chức lần này hơi gấp rút, và trục trặc nên chỉ có 8 team đăng kí kịp.
    Trận chung kết theo thể thức Bo3 : HoangGia vs HongMai.
    Hi vọng giải tiếp theo sẽ có nhiều đội tham gia hơn.

20. mRme0c0n

Thực sự là giải lần này quá gấp rút thật!
    Công tác tổ chức còn gò bó quá, thi đấu thì rum nào chả được, mà BTC cứ bắt phải vào rum2 250/225 >"<!
    Nên để hai đội chọn rum thì đấu rồi mời obs của BTC vào là ok! Vừa đúng giờ lại nhanh chóng, k có tình trạng k chơi được vì k kick được rum