Replay và bình luận map Thiên Kiếm.

Thảo luận trong 'Thiên Kiếm' bắt đầu bởi Un***able, 1/9/10.

1. ganhcon

ganhcon Youtube Master Race

sao copy cai relay vo phan relay trong file war ma xem no bao loi~ la Map/cútom/kiem the v4.7.w3x la sao vay

2. Un***able

Un***able T.E.T.Я.I.S

Cho replays vào folder replay.
    Tạo folder Custom trong folder Map, rồi cho map kt 4.7 vào đó. ( Nghĩa là phải làm sao cho thư mục chứa map Kiếm thế của mình trùng với thư mục chứa map Kiếm thế của người đưa replay đó )

Chỉnh sửa cuối: 17/9/10
  3. Diệp Thanh

Diệp Thanh Kirin Tor Moderator Lão Làng GVN

Map/custom/kiem the v4.7.w3x
    Nghĩa là ngoài việc down replay về thư mục replay, thư mục đặt map của bạn phải trùng với người post replay lên.
    Trường hợp của bạn chỉ cần tạo thư mục custom con nằm trong thư mục map của warcraft, sau đó copy/paste map 4.7 vào là được.
    (Lúc này đường dẫn đến map sẽ trùng, là Map/custom/kiem the v4.7.w3x)

Có vẻ như nhiều người chưa biết xem Rep, chắc nhờ Un***able edit bài viết đầu tiên hướng dẫn chi tiết dùm mình nhỉ.

Chỉnh sửa cuối: 17/9/10
  4. jimikey

jimikey Mr & Ms Pac-Man

muốn coi thì cái map trùng là dc mấy bác post replay lúc post để lại cái địa chỉ map kt là dc chứ mò có đến sáng mai.
    p/s đạo này ko có replay nào gay cấn xem cho đã nhỉ ,

5. _C0ngChua_

_C0ngChua_ T.E.T.Я.I.S

trận của Un***able mình đã xem đủ ~ 1 tiếng và kết luật được 1 vài điều mà xem ra là team bạn thắng do team 2 hơi thộn trong combat ....

1. Con Chùy Minh lúc đầu mình thấy tưởng là ng` biết đánh - đợt LD1 oánh cũng khá tốt, né đc focus của team 1. Tuy nhiên về sau lại gank quá lố, ko biết thân biết phận ==> chết ngu, thọt lv đồ đạc ==> yếu và phế vật :|
    2. Con CBB và con VDK đều coi mình như siêu nhân thì phải, toàn đuổi những pha ngu chưa từng có, ai đời đuổi con TYK còn có 1 2k máu vào tận chỗ Xa Phu bên kia, bị slow, nó quay lại bắn chết con VDK full HP mới đau đời em chứ =((..... con CBB thì nhiều quả ko hiểu nghĩ j, chạy toàn đâm đầu creep để con TYK nó bắn chết 8-}
    3. Team 2 combat phải gọi là như kẹc, đến thời điểm quyết định của trận đấu, mình sẽ nghĩ là team 2 thắng khi mà 2 thắng hệ Kim oánh mỏi tay con CBB nó mới chết =)) ... thì ôi thôi, thằng VDK và thằng MGC lại đi focus con TYK, một con tanker máu khủng + slow + skill đóng băng khi gần chết + Trích Tinh + Bích Nguyên (Ngọa Long), thì ko hiểu là đánh đến têt năm nào nó mới chết, mặc con CBB bị 2 con hệ Kim alonso. Giả sử mình cầm con VDK mình sẽ focus thằng TVT phụ 1 tay cho con CBB. 2 con tank + deal dam chính này chết thì con TYK chỉ còn là cục máu di động, ko hơn ko kém :-<
    4. Team 1 làm ăn cũng hơi tệ trong những pha boss HK khi mà 2 con boss đầu item cùi thì nhặt sạch còn con hệ Hỏa lại để con MGC cầm đc đồ Độc Sát và con CBB nhặt đc Liệt Diệm, may mắn sao lúc đó game đã tàn nên team 1 mới win. Còn nếu team 2 đánh vào form từ đầu thì KO BH CÓ CỬA THẮNG CHO TEAM 1 =))

Đấy là ý kiến của mình sau khi xem Rep của Un***able..... con TYK trận này di chuyển hơi ảo, nhưng mình công nhận là do kinh nghiệm của bạn đánh gank chứ ko phải HM =))

6. Un***able

Un***able T.E.T.Я.I.S

Móa, bình luận cái trận từ lâu lắm rồi ai mà nhớ O.o

7. Diệp Thanh

Team tới tận phút thứ 60 rồi mà cả Kiếm Võ và Chùy Minh chưa lên nổi PP và mật tịch luôn. Con Kiếm Võ không có Lưu Tinh Cản Nguyệt thì chỉ có hiến máu nhân đạo.

8. chi2daugau

chi2daugau Donkey Kong

Mình chưa xem hết replay nhưng mình xem đến cái đoạn chùy minh gank ở cổng nhà team 2 là đã biết ông này cầm chùy minh không hiệu quả.
    Team của chủ replay mình cũng đã đánh rồi và mình có chút nhận xét:
    1 : Sử lý các tình huống pk chưa thật sự nhạy bén.
    2 : Hỗ trợ nhau khi bị gank chưa tốt.
    3 : Đánh team nhưng chưa thật sự có chiến thuật.

9. MrPhieuDu

MrPhieuDu Mario & Luigi

Hàng nóng vừa ra lò đây, đánh team 4-4 2k5 UD :)
    Team mình : Chưởng Độc (mình), Chỉ Đoàn, Bổng Cái, Kiếm Võ
    Team kia : Đao Thúy, Chưởng Mi, Khí Võ, Đao Thiếu.

Team mình đánh thì ko bao giờ HM rồi, đang tập đánh ko -rp.

Cao trào của trận đấu là lúc tranh giành boss, chứ end game mà mình vẫn còn dư hơn 400 tp chưa kịp lên pp vì toàn phải đi đánh nhau, Q cũng chưa làm hết, chưa ai có cấp cấp, khá tiếc là ko chỉnh UD 3k :(
    Hàng đây mời mọi ng` xem :)

Bây giờ mới có hàng vì trước đây cũng đánh dc vài trận war end game ko out nhưng ko save replay lại :(

10. _C0ngChua_

_C0ngChua_ T.E.T.Я.I.S

mình vừa xem rep của PhieuDu..... hơi thất vọng vì UD có 2k5..... tớ nói thật là UD mà 3k thì chưa chắc bạn PhieuDu đã có rep trận win này để up đâu :D

trận này tuyệt cú.! tuy nhiên lỗi cũng vẫn có khá nhiều ^^!
    + ĐTC bị thọt thì phải, sao yếu quá ==! Bọn team 2 còn bỏ ko thèm oánh cơ ==!
    + 5DC sao giàu vậy ko lên Bích NGuyên trước.... core item như thế lại để sau cái FF ak :-s
    + Bổng Cái ko có mấy ấn tượng với mình..... mờ nhạt quá, liên đấu ko thấy hú được quả nào ==!
    + Kiếm Võ oánh ổn :D, tank cũng hay mà ra vào comat cũng khá chuẩn timing :)

team 2 thì:
    + con TYD ban đầu còn chật vật, lúc sau nhờ ks đc Dư Độc và ks đc con Tát Mãn mà hoàn thành STD rất nhank chóng khi mà team đang thọt cả về thế cục lẫn Boss HK.
    + Khí Võ kiên trì thật - bị con 5DC nó thịt như thế, mà sau này vẫn hoàn thành mục tiêu đầy đủ, lv ko thua kém ai - thậm chí còn khá mạnh ;)
    + con TLD lên theo lối tank - khổ cho nó - mãi cuối game lên đc cái Thái HOàng... phải chi UD 3k thì có lẽ team 2 đã win :D
    + Chưởng My.... ko bh phải nói nhiều, dam dealer hạng khủng :)) .... tớ hok hiểu do bắt buộc hay làm sao mà rất nhiều quả PhieuDu đứng im bắn 1 thằng mặc cho con NMC nó bắn :-s

Overall - Tổng kết:
    + Game hay, đáng xem và học tập rất nhiều cách đánh gank và late, tuy nhiên UD 3k thì thật sự mới đáng để dành 1h30 phút ngồi ko :)
    + Lực lượng 2 bên chênh lệch ko nhiều mặc dù rõ ràng team 1 là 1 team hẳn hoi, ko biết có onlan hay ko - còn team 2 lại là team mix lộn xộn với 2 thành viên onlan thì phải...
    + Team 1 có lẽ đã chiến thắng thuyết phục hơn nếu giúp cho 5DD và VDK có MTCC sớm :)

Tớ cm thế thui, ai xem chắc mới hiểu hết. Nếu có j sai trong bài cm về tactic của team bạn PhieuDu, tớ sr trc ^^!

p/s: vẫn đang tìm 1 chân trong team nào đó để có những game ntnay.... ai có lòng hảo tâm cho vào với =((

11. MrPhieuDu

MrPhieuDu Mario & Luigi

Nếu trận này mình thua thì mình vẫn up, vì đơn giản cái cảm giác dc đánh đã tay như thế này thật là sướnggggg :))
    Đây là 1 thành viên mới, bị mình dụ chơi và ghiền, vẫn đang trong quá trình rèn luyện thôi, hình như hắn mới chơi dc khoảng hơn 1 tuần, từ ngày ghiền ngày nào cũng ra ngồi chơi =))
    Cái này đúng là lỗi thật, vì lúc đầu mình nghĩ đi gank 1 lúc 3 4 thằng thì nên lên máu hơn là lên BN, thế nên lên FF trước rồi mới BN sau, mà với cả muốn lên cũng hơi khó khăn vì hầu như mình ko đi train nên ko có tiền, chỉ tập trung PK, đánh boss và làm nv >"<
    Cái này là do mình thấy con NMC nó đánh ko thấm vào cho lắm nên bỏ qua nó, đánh con nguy hiểm hơn là Khí Võ ( đánh choáng ) và TLD ( trọng thương mất skill ), chứ lúc đầu team mình toàn nhắm con NMC mà focus ko đấy chứ :-s
    Ko biết team kia thế nào chứ bên tớ là onlan, 4 máy cạnh nhau, bên kia thì ko lộn xộn đâu, cũng team đấy, bọn nó rao team 4-4 ko HM ngoài GG nên thấy là chụp ngay.
    Mình cũng rất muốn làm nv sớm ấy chứ, nhưng đánh nhau triền miên thế kia, ko thể nào bỏ đồng đội đi làm Q 1 mình dc :s
    Team mình thì ko dc rồi vì trong trận này còn có đến 2 người chơi cứng hơn đang ngồi ngoài vì vào trễ bị mất slot :(
    Vô cùng cảm kích các hạ đã bỏ từng ấy thời gian ra xem rep của tại hạ :)), chúc các hạ sớm tìm dc team ưng ý :)

Chỉnh sửa cuối: 18/9/10
  12. Diệp Thanh

Trận này Chưởng Độc đã hoàn thành rất tốt nhiệm vụ của mình ở 30 phút đầu, khá khen cho khí võ chết lên chết xuống mà vẫn lên được Lăng Tuyệt. Boss Mộc 2 team đánh nhau chí chóe còn Boss Hỏa team 2 ăn được chưa kịp ghép đồ thì hết trận :D

13. chi2daugau

chi2daugau Donkey Kong

Trận đấu khá hay nhưng không công bằng lắm.
    T1 nhìn là biết ngồi gần nhau ( ai tinh ý là biết )
    T2 đánh không có chiến thuật nên bị gank mà không có cách đỡ hiệu quả.

Mình có chút góp ý cho bạn đánh chưởng độc : lần sau nên lên Thánh Linh trước rồi hãy lên Thánh Võ Mão. :D
    Mình xem replay mà không hiểu sao T1 luôn win ld + CĐ gank thành công mà sao điểm UD của 2 team luôn song song nhau .

14. MrPhieuDu

MrPhieuDu Mario & Luigi

Vì bên mình hầu như ko ai làm Q nhỏ, nếu có làm thì cũng chưa kịp trả, chỉ có làm boss ST với STD thui, còn bên họ thì làm các Q nhỏ nên UD mới song song dc với bên mình.

15. _C0ngChua_

_C0ngChua_ T.E.T.Я.I.S

5DC quả thật hoàn thành tốt NV..... vì căn bản thật sự team 2 cũng ko có cách nào chống đỡ trước sự tấn công của 5DC bắt đầu từ LD2 trở đi :-<

còn ai chả biết team 1 là 1 team =)), chẳng qua tớ ko dám chắc họ onlan - vẫn có khả năng ko onlan mà ==!

t2 oánh như vậy tớ thấy đã mắt :-??.... con nào con nấy có phần riêng của mình - ko quá pro nhưng là vừa đủ :|. VD:
    + TLD tank là đúng ... lên đồ tank trước, ko lên đồ chiến là Thái Hoàng ==> tốt
    + TYD farm tốt và đoạn đánh boss Thủy rất biết nhìn tình hình. Vì nếu phân tích kỹ ra, TYD nhờ lấy đc MTCC + Cấp Cấp 1st trong game mà tình thế thay đổi kha khá, thậm chí có thể tốt hơn nếu thật sự mốc UD là 3k. Trong khi t1 chăm chú ăn boss Thủy thì TYD đã lỉnh lịnh làm STD 1 mình, chưa kể 2 pha ks Dư Độc và Tát Mãn rất chuẩn xác :-bd
    + Khí Võ sự kiên nhẫn và nhịn nhục rất tuyệt vời. Farm bất kể mọi cơ hội, làm Q nhank nhất khi có thể - thật sự bạn Khí Võ này làm mình có ấn tượng, thậm chí là nhiều hơn cả bạn 5DC.
    + Con NMC vẫn như bt - farm đều đều, giết ng kha khá - ko thọt .... đc rồi :D

họa chăng là thiếu may mắn cho họ khi con 5DC ở t1 thôi ^^! lúc tình thế xoay chuyển thì lại end game, kể cũng chán ==!

16. awachitohtvt111

awachitohtvt111 T.E.T.Я.I.S

mới xong 1 trận nè warteam :D trận này đánh hết 2k5 ud :) giửa [NF]vs[427] ,[NF]Win :D
    T2 vỏ khí , TVC , bút vỏ , TLD(team mình )
    T1 hạm tĩnh , CBB , CLD , Đoàn Thị chỉ :D
    trận nay đánh rất đã tay + mới vô đã đánh rồi :D và có 1 số nghi vấn các bạn xem cho ý kiến và T1 có hm hay ko :D
    link nè http://www.mediafire.com/?s66sw7b6kz1qov3

17. chi2daugau

chi2daugau Donkey Kong

Pm Mình nhé. Chúng ta giao lưu chút :D 0987 867 456 or changtraingheokhodethuong or room2 host Chi2.

18. chi2daugau

chi2daugau Donkey Kong

Replay 3 3 mới chiến đêm xong : Nói chung là đánh khá hay
    T1 : Đao Thiếu, Chưởng Cái , Chỉ Đoàn.
    T2: Chưởng My, Kiếm Côn, Thiên Vương.
    UD 2k. A E xem và chỉ bảo thêm
    http://www.mediafire.com/?1bk77qs17jgmsd9

19. [NF]LoveAngel

[NF]LoveAngel Mr & Ms Pac-Man

mình hỏi team của MrPhieuDu war hay như thế nào ^^.nếu thích thì war với team [NF] bọn thì biết thế nào là hay ^^. pm yahoo: [email protected]

20. hobaonamgiang

hobaonamgiang Guest

Mọi người có replay ks boss hk 5 hệ từ đầu đến cuối ko cho mink mở rộng tầm mắt vs :| chứ xem pk ở LD chán lắm ;-j