Replay và bình luận map Thiên Kiếm.

Thảo luận trong 'Thiên Kiếm' bắt đầu bởi Un***able, 1/9/10.

1. chi2daugau

chi2daugau Donkey Kong

2. duongnk

duongnk Youtube Master Race

Team1 : TLD, CLK, BV, TYK
    Team2 : Chỉ Đoàn, KD, Khí Võ, Hãm Tĩnh
    Lúc nhìn qua thì mình thấy hero 2 bên khá cân, team 2 hơi thiệt lúc đầu do bên team 1 toàn bắn xa nên Hãm Tĩnh không phát huy được hiệu quả.
    Vào trận thì thấy đúng là thảm, khi team 1 đi gank Hãm Tĩnh chỉ chạy ra feed mạng và làm vướng chân đồng đội, đáng nhẽ lo train lv thì sau còn có tác dụng. Người cầm Hãm Tĩnh còn rất là ... khi đến phút thứ 3 sau liên đấu 3 mới mua kiếm thân pháp, còn trước đó toàn chạy chân đất chứ không biết đường mua cái giày ghẻ.

3. chi2daugau

chi2daugau Donkey Kong

2 Team khá cân bằng nhau, mình xem qua rồi. Team 427 đôi lúc đánh hơi ảo nhưng chưa thể khẳng đinh được điều gì. Mình không giám chắc các bạn HM hay các bạn không HM.

Team NF hero có vẻ nổi trội hơn chút nhưng TVC và Đao Thiếu thọt quá.
    Team 427 2 người cầm Hãm Tĩnh và Chỉ Đoàn chưa thật sự hiểu hero mình đang cầm.

Hum nào mình pic lại hero trận vừa rồi đánh với team tôi nhé ! :D
    Bọn tớ chọn bên nào cũng được, ưu tiên chủ nhà chọn trước :D

4. awachitohtvt111

awachitohtvt111 T.E.T.Я.I.S

reply trận tứ kết nè trận vòng loạn do bị dis liên tục nên ko save dc :D

Chỉnh sửa cuối: 25/9/10
  5. Un***able

Un***able T.E.T.Я.I.S

Xong ngày thi đấu đầu tiên của giải custom map KT, các bạn nào giữ replays làm kỷ niệm thì share cho mọi người xem cổ động phong trào đi :X:X

6. to73khu7

to73khu7 Youtube Master Race

7. Diệp Thanh

Diệp Thanh Kirin Tor Moderator Lão Làng GVN

Trận team em đánh dis 2 phát anh bực quá đi tắm quách =))
    Còn trận sau đó team QueSam win tuyệt đối nhưng do team bạn đánh quá non tay, còn trận sau đó nữa một đội mới vào đã repick nên bị xử thua, khỏi cần replay nhỉ :P

8. awachitohtvt111

trận đó toàn bị dis team 2 xin thua luôn đì quá kinh =))

9. hoalong009

hoalong009 Mario & Luigi

trận này minh giáo đánh ko buf càn khôn, và ko biết combo mg bo tay

10. chi2daugau

chi2daugau Donkey Kong

Team QueSam cũng được chọn sao ?????????

---------- Post added at 22:24 ---------- Previous post was at 22:19 ----------

Các bạn không up 4.7a lên thì sao mà xem được rep ?

11. awachitohtvt111

12. culicuiga

culicuiga Mario & Luigi

:| đấy là cái rep =.= cậu mà up v4.7a lên thì kiểu thì nó cũng sẽ phát tán vèo vèo trên GG cho xem

13. awachitohtvt111

sắp ra 4.8 rồi 4.7a thì dùng dể xem rep thôi mà :)

14. MrPhieuDu

MrPhieuDu Mario & Luigi

ai cho xin cái 4.7a để xem rep cái nào :(

Thêm 1 trận war team 4vs4 đây, tiếc là trận này mình ko dc tham gia do lúc sắp bắt đầu thì có việc phải đi, nhờ 1 mem khác đánh hộ.
    Link đây.

Team 1 : Khí Võ - Chùy Minh - Bổng Cái - Kiếm Đoàn
    Team 2 : Kiếm Minh - Chưởng My - Kiếm Côn - Bút Võ

Nhìn sơ qua lực lượng thì ai cũng nhìn thấy là team 2 win đến 75%, nhưng do đã có kinh nghiệm nên các mem team mình đã tập trung hãm tài con KM ko cho nó có cơ hội farm, cuối cùng team mình đã giành dc chiến thắng khá thuyết phục.

Trận đấu có tý xô xát do có 1 mem team mình quá khích, nhưng cũng chỉ thế là hết :">

Chỉnh sửa cuối: 25/9/10
  15. chi2daugau

chi2daugau Donkey Kong

kêu là map 4.7a ông này lại up replay lên. Bó tay............................

16. MrDuc01

MrDuc01 Youtube Master Race

Mấy bạn xem cái replay mình mới đánh với 4 thằng rẻ rách nè ^^,nói nó nhục tụi nó còn chửi mình rẻ rách nữa :(,rao lên GG thì tụi nó chửi lại nhưng sau nó mọi người trong room chửi bọn nó quá trời nên tụi nó mới im.

đây là rep 4-2:

http://www.mediafire.com/?e3rd3rijni9gpjc

17. danny1

danny1 Youtube Master Race

Anh ơi, map KT làm thêm cái chiến trường TK nữa đi ạ. KT ma ko có chiến trường thì ko giống cho lắm, thêm cái chiến trường giống bản kiếm thế tình duyên thì thật là tuyệt vời.

18. awachitohtvt111

19. _C0ngChua_

_C0ngChua_ T.E.T.Я.I.S

đã xem xong game chung kết, quả thật NF có 1 chiến thuật khá hay. Tổng kết cái game mình nói đc 1 vài điều gọi là bình luận như sau :))

1. Nhìn chung mặt = 2 team ko có mấy chênh lệch. Farm nhank thì có MN + ĐMB, CBR với Đao Côn cũng là 2 con khá cân bằng, Quyền Thiếu và Bút Võ đều là 2 con farm khổ. 1 con lên 4x có skill farm, còn 1 con thì có skill tàng hình. 5DC và Tụ tiễn là 2 con ganker hàng khủng, farm cũng ko phải hạng xoàng. THế là coi như cân = rồi nhá.!

2. Ma Nhẫn quá dở khi mà ko nhận nhiệm vụ =)), chắc tại tâm lý ==> thọt lv hơn hẳn so với team 1 ==> tôi xem đến đây đã thấy kết cục cho t2 rồi :))

3. Bên NF phân chia gank và nhiệm vụ tại bãi 1x tốt ==! Con ĐMB farm lên 15-16 bên kia mới mò lên 1x ==> bị nó gank cho toét mỏ @@!

4. Mình ko hiểu con CBR nó làm cái j ? Quái j đều phải ra bãi ngoài giống như con Bút Võ, thế mà tại sao lv thọt nặng kinh khủng. Liên Đấu 1 level 7 =)). Điều thứ 2 mà mình chắc chắn t2 thua @@!

5. Con ĐMB trận này di chuyển thật là vãi....... Trọng tài nói là trận trước đã có ng` team kia kêu NF hack map, trận này cũng vậy. Quả thật mình cũng thấy hơi ảo. Phát con ĐMB bay vào con MN ở trên 4x :|... bay vào đặt bẫy giết tại chỗ :|.... như kiểu biết trc ý :|. Lại còn phát đi tìm boss HK thứ 2, chắc là do may mắn nhưng mà hơi may quá thì phải. Làm kiểu j, gank chán gank chê, mãi ko làm Q, đùng cái về 1x làm Q, chạy vòng sang tay phải, gặp luôn con boss HK =)). Vui sặc :))

6. Con Bút Võ farm khá khổ sở nhưng về mặt item và khả năng trợ giúp team trong combat là ok rồi, coi như ko phế như con CBR :D.

7. Điểm này mình thấy nổi bật nhất: Cách các bạn NF đánh boss HK và làm STD. Người làm xong trước STD đánh con TMST còn tẹo máu rồi đến 5 phút sau mới có ng lên đánh tiếp :)). Boss HK thì thường là 1 ng` solo, cùng lắm là 2 - 1 deal dam + 1 tanker. Điều này rất hay vì như thế team kia sẽ khó biết đc là NF đã tìm thấy boss. Ví dụ như con Bẫy vẫn gank trong khi con Đao Côn và con 5DC đã ăn xong boss rồi @-).... hay là con ĐMB lên tìm boss ở 8x, quay về gank rồi lúc sau gọi con 5DC đã có Cấp Cấp lên ăn nốt. Nói chung là hay =D> cho một tràng pháo tay

Kết luận: trận này ko gay cấn như mình mong đợi, và hình như bạn Un***able chính là bạn LiveLikeShit chơi con Quyền Thiếu thì phải :D. Lỗi team 2 có hơi nhiều và team 1 đánh ảo quá :)). Anyway, Congrat NF.!

20. awachitohtvt111

kakaka bạn nói team mình lên 8x tìm boss là sai hoàn toàn :)) team mình đã tìm hết các map 1x,2x,4x và 6x đều không có => 8x thôi =))
    còn boss thứ 2 cũng chia đi tìm 1 phần là quá may mắn :)) và bọn mình tìm theo thứ tự , vi dú mình canh 6x thì mình tìm luôn 6x :) ,còn hảm tinh không làm việc gì thì phải tìm boss thôi :)) trong khi mình đã canh map 6x rôi ^^ còn bạn bảo team mình hm thì không có đâu no nerver :) , việc thằng DMB gank Ma nhan ở 4x là -ma thấy lv 4x thì chuyển map lên 4x chia 2 đường , DMB thấy sương crepp còn sót lại => có địch vừa đi lên thấy skil + creep bu quanh 1 chổ bay vô đặt bẩy thôi ^^
    1 điều nửa là DMB luôn di chuyển liên tục và là người làm mật tịch cuối cùng trong team =)) và bọn mình cũng tựa như chung tiệm net :)

Chỉnh sửa cuối: 26/9/10