Resident Evil – Cơn ác Mộng 10 Năm

Thảo luận trong 'Resident Evil Fans Club' bắt đầu bởi Eternal Infinity, 14/12/08.

1. thaingocvl

thaingocvl Mr & Ms Pac-Man

đã từ lâu rồi không còn chơi Re vì công việc vì cuộc sống và nhiều lý do khác nữa. mình đã không còn gắng bó với Re, hôm nay ghé lại box Re tình cờ đọc bài cảm xúc của bạn Eternal. thật cảm động cảm xúc của mình 10 năm trước cũng giống như bạn. cho đến bây giờ Re đã thay đổi rất nhiều nhưng trong lòng mình thì Re mãi mãi là Rancoon city và những gì xảy ra ở đó.

2. konig

konig Mr & Ms Pac-Man

Nhớ hồi chơi RE2, mỗi lần ngồi ở quán PS là ai đang chơi gì xung quanh cũng ngồi xem mình chơi, xem đoạn nào hay là bỏ cả máy sang ngồi cạnh.
    Chơi vào buổi tối lại càng hay, cảm giác như đang xem một bộ phim kinh dị kinh điển. Chơi phần A xong, chơi phần B lại càng hay, rùng rợn hơn, kinh dị hơn.
    Mặc dù đã quen với nỗi sợ hãi trong RE mà vẫn giật bắn mình khi Leon đang đi dọc hành lang, thằng Boss nó đạp tung cả mảng tường xồ ra, âm thanh + hình ảnh quá thật, tí quăng tay cầm ngã ngửa.

Nhưng RE3, RE4 thì mức độ gây giật mình càng ngày càng giảm, độ khó cũng giảm đi, các câu đố vừa ít, vừa dễ, chỉ có đồ họa thì càng ngày càng đẹp.
    Chơi xong RE4 trên PC mà kết em Ada Wong quá, mặc bộ sườn xám đỏ mà cứ tung tăng khắp nơi, bay lên bay xuống, chả kín cũng chả hở, hehe

3. tieuthuboom

tieuthuboom Youtube Master Race

hoàn toàn giốnng wan điểm tui, rõ ràng độ khó và ghê ngày càng giảm đy chỉ có đồ họa là càng tăng lên. Tui nhớ Re1 có phần giải mã trong phòng tranh mà phải mất 1 tháng mới tìm ra đc, hay là cảnh NEMESIS rượt Jill re3 nữa. Sợ lém:cool:Liệu có thể kì vọng đc điều đó ở RE trong tương lai nữa hay không :D