Resident Evil Degeneration 2008

Thảo luận trong 'Resident Evil Fans Club' bắt đầu bởi amenosa3, 4/12/08.

1. huantuoc

huantuoc Legend of Zelda

Giúp mình cái sub 2 CD tiếng việt với các bạn mình tìm chẳng thấy huhu

2. okia

okia The Warrior of Light

bản 2cd mình cũng down có sẵn sub Eng trong đó rồi mà. bấm chuột phải rồi stick vào "Subtitles" là được mà

3. huantuoc

huantuoc Legend of Zelda

Sub Việt á bạn ơi.Sup E thì nói làm gì.Help sub Việt 2 CD các bạn ơi :(

4. [mask]mars

[mask]mars Dragon Quest Lão Làng GVN

mình có ngó qua sub của bạn Câysi105 , dịch không chuẩn mà là rất chuẩn , quá chuẩn nên có 1 số chỗ bạn cần dịch theo kiểu nói chuyện của người V , có xưng hô , có câu cảm vì có nhiều đoạn bạn dịch hơi cộc lốc ( nhắc nhở thôi ) .
    Bạn làm mình nhớ lại lần đầu dịch sub :D

vào topic của phim này ở box Phim Ảnh , mấy trang cuối .

5. lazaruschild

lazaruschild The Warrior of Light

mới coi xong phim này
    mình thấy cũng đc nhưng tiếc là thời lượng phim ngắn quá với khúc ở sân bay cũng ngắn nên mất chất kinh dị
    mà sao ko ai để ý tới tính tình của leon nhỉ ,riềng tôi thấy leon thay đổi rất nhiều ,ngầu và lạnh lùng >.< ko biết có chuyện gì đã xảy ra với leon sau RE4 mà đến nỗi anh chàng thế này nhỉ
    mà coi xong phim thấy hình như có rất nhiều công ty mua virus của UMbrela nhỉ ?:-/

6. SilentComing

SilentComing Youtube Master Race

U got it right, man:D
    Mình nghĩ là tại các fan chơi RE4 xong phàn nàn nh về Leon wa (kiểu như: trông thư sinh, trói gà ko chặt; hơi tý là ngất; rookie wá...) nên Capcom mới "điên" lên, cho Leon đổi "style" luôn (già dặn, lạnh lùng, thậm chí còn ko biết cười là j nữa::() Nhưng mà, to be honest, mình nghĩ Leon trong RE4 mới thực sự có "chất" Leon; còn Leon trong RE D cứ như 1 con "clone" ý.

7. archenemy

archenemy C O N T R A GameOver Lão Làng GVN

Vì nó được bày bán ở chợ đen mà =))

8. jiancheng

jiancheng Mario & Luigi

phụ đề đã dịch xong, xin hãy xem bài viết của mình ở trang 1, có 1 số lỗi nhỏ như bác q_thanhbt nói, nhưng ko đáng kể, các bạn có thể sửa lại theo ý muốn, thanks ^^

9. tử soái

tử soái The Warrior of Light Lão Làng GVN

bro ơi cái phụ đề bạn cho vô thành 1 file test mà cái bản mình dl về nó là 2 cd
    bro có file phụ đề cd 2 hem cho mình xin với thanks nhìu nhìu nha:hug::hug::hug:

10. caysi105

caysi105 T.E.T.Я.I.S

Rất cảm ơn :hug: . Vì đang dịch để làm tặng 1 số member ở Nha trang nên phải làm chăm chút 1 tý . Ko thì mất hết ý nghĩa ^.^

11. jiancheng

jiancheng Mario & Luigi

vừa up thêm phụ đề theo phim chia ra 2cd, đã sửa lỗi theo ý bác q_thanhbt

12. hoài xưa

hoài xưa C O N T R A

phụ đề dịch thía là tương đối chuẩn và ko bị lệch so vơi phim như thía là tốt lắm roài

13. The2ndjoker

The2ndjoker Youtube Master Race

trời ời các bố này, torrent axxo có rồi kìa, lên mininova mà down, trời hỡi mới có torrent 1 ngày là tớ đã down ngay rồi, bố khỉ thằng axxo, up file có một ngày mà 15k seed leech, thật là vãi chưởng

14. dauvuthanhbinh

dauvuthanhbinh Mr & Ms Pac-Man

Bác nào cho em cái link phụ đề của 2cd cái.::(
    Theo em thì fim đc 8/10 vì Leon trông không đẹp trai bằng trong RE4 và hơi gian gian. Hơn nữa nhân vật cử động trông hơi cứng, các bác xem đoạn Leon chào Claire chạy ra trực thăng mà xem.
    Cứ chờ sẽ có 1 màn đấu dao như của Leon và Krauser trong RE4 cuối cùng lại chỉ có 1 cú fi dao::(

15. caysi105

caysi105 T.E.T.Я.I.S

Mình thì nhận xét thế này :
    1. Về đồ họa , nhân vật chính thể hiện khá đẹp nhưng các nhân vật khác khá xấu . Ví dụ như thượng nghị sĩ Davis Ron . Cử động nhân vật khá thô và cứng nhắc .
    2. Về tính kinh dị , là cốt lõi của film , nhưng nói thật là ko kinh dị là mấy , phần Zombie chỉ có làn da xám xịt với tiếng rên , còn lại coi như không có . Kí ức của Claire về Wiliam Birkin và Cultis Miller cũng khá xấu . Nếu ai đã chơi Re Outbreak , coi đoạn main theme đầu tiên của Re Outbreak sẽ thấy rằng nếu diễn tả như thế đảm bảo film sẽ thành công .
    3. Về tính hấp dẫn và Logic : Có thể nói là cũng ko gây cấn là mấy . Có những pha hành động đẹp mắt của Leon . Nhưng cũng có những cái khá vô lý . Mình nghĩ Leon không thể khỏe đến mức mà Cultis Miller quất 1 cái bay 1 đoạn khá dài đập lưng vào sau mà ko rên 1 tiếng . Ko kêu 1 cái và không ôm lưng thì mới gọi là Pro ( Chris đô thế chắc gì bằng Leon) . Màn đấu trùm hơn bị nhạt nhẽo và cũng khá thất vọng : Cultis Miller chỉ chăm chăm nhằm vào Angela mà ko chú ý gì tới Leon . Kết thúc bằng 1 viên Hand gun may đầu . Quá đơn giản . Trùm mà đơn giản vậy sao . ^.^ . Tuy nhiên không thể kể tới 1 điểm này : Là G-Virus đã thay đổi , ko phải là mẫu G-Virus ban đầu nữa . Mẫu G- ban đầu thì đầu của vật chủ sẽ bị thoái hóa và mọc thêm 1 cái đầu nữa . Nhưng mẫu G- này không thoái hóa mà đầu của vật chủ chỉ biến đổi . Hơn nữa còn có dấu hiệu chống lại Virus như ở trường hợp của Steve Burnside .Nhưng sự chống lại này không mạnh mẽ như Steve và đương nhiên Virus không thể giết chết Cultis . Các chi giờ đây mọc dài ra quá khổ ( Không hiểu thằng này có uống Enline Gold ko ) ^.^

16. Darkman2511

Darkman2511 Dragon Quest

anh em down torrent xong tắt máy đi ngủ à :( . Sao có 4 seeds thế này :(( .

cám ơn chủ topic đã cho link .

^ ờ hơi ít máu nên bọn zombies ko kinh dị là mấy .Y như hồi chơi RE CV , bọn zombies xám xịt nhìn buốn thấy mồ.

17. bumbui

bumbui Guest

Tricell chính là tập đoàn sinh học đại loại Um, phần lớn thành viên là người của Um trước kia, nên việc tập đoàn này sỡ hữu T-G Virus là ko cần bàn !

Ngoài ra chú ý đến Re5, mụ bà chủ tập đoàn đã liên kết với Wesker, mà ở sự kiện Re2 rất có thể Wesker đã lấy được các mẫu Virus như mo đờ vai rút, ti vai rút, ni blah [hay trong các bản Re #]

Tin thứ nhất của bạn archenemy thì nghe có vẻ vô lý :| Theo tớ biết thì T-Virus chỉ do các nhân vật quan trọng tồn trữ thôi :| và tính ra thì chỉ có vài ống, G-Virus thì cũng rất hiếm, vào tay Wét cơ và Át fọt [hay sao í]. Không dễ đến mức vẩy tay là có đâu mà bán đầy ngoài chợ đen. Các cựu thành viên bạn nói đến có phải mấy bác như Bơ kìn, James Marcus, Ashford hay là 'ai đó' ? Nói chung là vẫn còn khối lổ hổng đấy.

Tin thứ hai thì đáng tin cậy hơn chút.

:whew:

18. QuỷDữChaCha

QuỷDữChaCha Mr & Ms Pac-Man

Vậy cậu tự làm kịch bản phim xem có hay không rồi mới cho ý kiến :devil:

19. archenemy

archenemy C O N T R A GameOver Lão Làng GVN

@bumbui : nói giỡn vậy thôi , nhưng mà G virus đúng là được bán ở chợ đen bởi những kẻ bị tình nghi là cựu thành viên Umbrella , nhưng nói chung không dễ tiếp xúc với đám này để mua G , trong phim có đoạn Claire nói với Frederic : you got it on the black market đó . Như vậy G là có nguồn cung cấp .

Thật ra Tricell là đối thủ cạnh tranh của Umbrella và nó được thành lập bởi nhà Travis và đang được điều hành bởi Excella Gionne , cháu nội cháu ngoại gfi của nhà đó . Trong RE5 sẽ có mụ này góp vui .

20. jiancheng

jiancheng Mario & Luigi

đã up lên trang đầu, xem kỹ rồi mới yêu cầu nhé bạn