Restaurant city ver 2

Thảo luận trong 'Social Network Games' bắt đầu bởi Tamao Serizawa, 27/8/09.

1. Nobitaruabo

Nobitaruabo Youtube Master Race

Muốn nhốt Waiter lại thì cần chặn chỗ bếp, không cho nó đứng ngoài mà lấy đồ từ bếp ra được, như trong hình mình xếp 2 cái ghế cạnh chỗ cheft đứng, nếu bỏ 2 cái ghế cạnh cheft thì Waiter nó sẽ nhảy ra ngoài.

2. ancute1989

ancute1989 Youtube Master Race

Update hôm nay không còn hack được stamina nữa rồi, không biết bạn nào có cách ko :D

3. Pudge-Butcher

Pudge-Butcher The Warrior of Light

Trời, chơi hack thì còn gì vui nữa !

Ai biết cách sắp đồ chồng lên nhau được ko :(

4. Keth

Keth Mr & Ms Pac-Man

Có bạn nào đó có thể chỉ mình cách sử dụng Layout làm sao ko :| ??? Nó cho mình 3 cái ô Layout mà ko bít xài =.=''

Theo như mình bít thì Layout dùng để save lại cách sắp xếp bàn ghế, bếp theo ý thích của mình thành nhiều kiểu khác nhau nhưng mà mình ko biết cách làm thế nào để save vào trong Layout :| ????

5. megaman_zero

megaman_zero Mario & Luigi Lão Làng GVN

Đơn giản là khi bạn đang ở layout 1 chẳng hạn và đã trang trí vừa ý rồi, mà bạn lại muốn trang trí lại kiểu khác (vẫn giữ lại kiểu bố trí cũ để khi nào cần lại lấy ra), bạn chỉ cần chuyển sang layout 2 hoặc 3. Lúc đó nhà hàng bạn sẽ trống không nếu bạn chưa từng sắp xếp cho layout đó và bạn có thể tùy ý trang trí lại. Lúc cần thì chỉ cần click vào layout 1 để chuyển về dạng cũ.

6. shmily_my_baby

shmily_my_baby Youtube Master Race

Sao mình xếp chồng đồ hoài mà hok đc vậy.Nó cứ ra 2 cái xếp kế nhau :-s Ai bjk chỉ myk` với

7. Raymen Golla

Raymen Golla Legend of Zelda

8. ma_manh

ma_manh Youtube Master Race

sao mình giờ vô chơi cứ bị initializing hoài vậy nhỉ ? >><, nó cứ đơ thế lun

9. IntoTh3Rainbow

IntoTh3Rainbow ~vkRainbow~ Moderator

10. Pudge-Butcher

Pudge-Butcher The Warrior of Light

Mình mới khám phá được cái bug của RC, đó là nếu bạn sa thải nhân viên (Tốn 200) rồi thuê lại, lúc này nhân viên sẽ đầy 100% stamina (Lời 80, nhưng nếu làm nhiều lần sẽ tiết kiệm 1 khoảng lớn)
    ... :|

11. ductinh84

ductinh84 Mr & Ms Pac-Man

Ai giúp mình với...! giờ facebook cấm mạng VNPT rồi hay sao giờ ko vào chơi được nữa, dùng đủ các trò đặt lại DNS cũng ko vào được (vào được facebook nhưng ko vào game RC được), dùng phần mềm Hide IP thì vào chơi ngon lành mà nó chậm quá đôi khi còn load ko được... chắc do phải thông qua cái Proxy.
    Ai có cách nào khác giúp mình với.... Xài IE và google chrom hệ điều hành Win 7 pro

12. Longoaiphong

Longoaiphong Youtube Master Race

Ông xài Freegate đi,kick vào phát dùng luôn ^^ .... Mà mạng nhà tôi ngược với ông,cả tháng ko vào đc,toàn phải freegate,đến hôm qua thì dùng DNS của google vào bt, haizzzz

13. ductinh84

ductinh84 Mr & Ms Pac-Man

freegate xài cũng được nhưng kéo theo lướt web khác chậm kinh khủng... chạy facebook cũng chậm kinh khũng. mình cũng vừa mới tìm ra cách giải quyết là dùng ctrinh Auto Hide IP đổi IP VN thành IP Malaisia là vào Facebook vù vù RC vù vù... lướt web vù vù...(hòi lâu đỏi IP của mấy nước khác ko đc như vậy) chắc server FB đặt ở Malai quá....
    Cảm ơn bạn dã giúp đỡ

14. HuskarlVSAlloc

HuskarlVSAlloc Youtube Master Race

Làm thế nào để có điểm exp và tiền mỗi lần khách trả max vậy...mỗi lần khách trả tiền cho mình chỉ được 2$ và 2,8 exp thôi..chơi mãi giờ mới lv 8 ...
    Còn nữa, mình có xài piaipRCHack để khách và nhân viên làm việc nhanh không biết như vậy có nhanh hơn là không sử dụng không vậy?? mọi người giúp đỡ mem mới nha ^^

15. megaman_zero

Bạn up level món ăn thì lượng exp thu được sau khi phục vụ món đó sẽ tăng lên. Món lv1 được 2.8 exp, còn món lv10 được 5.5 exp (tăng 1 lv thì được thêm 0.3 exp/món). Tiền thu được luôn luôn là $2, ko thay đổi.

16. HuskarlVSAlloc

HuskarlVSAlloc Youtube Master Race

cám ơn megaman nhiều nhé...còn nữa..mình không hiểu layout là gì vậy bạn..layout của mình được đến 2 rồi mà không hiểu?

17. megaman_zero

Layout có tác dụng save cách bố trí nhà hàng của bạn. Nếu bạn đã bỏ công trang trí nhà hàng, rồi sau này bạn muốn đổi kiểu, chủ đề, thì bạn có thể chuyển sang layout khác và bắt đầu trang trí lại từ đầu. Cách bài trí ban đầu vẫn được lưu trữ lại ở Layout cũ, trong trường hợp bạn muốn đổi về như cũ thì chỉ cần 1 cú click chuột là xong.
    RC hiện tại cho phép bạn tạo tối đa 4 layout để có thể chuyển đổi qua lại lẫn nhau (cái thứ 4 yêu cầu lv50 thì phải).

18. clumsy

clumsy Youtube Master Race

mình xài cái piaip hack thì waiters , chefs với khách đều chạy nhanh , serve nhanh nhưng cái fast eating thì có tick vô mà nó vẫn ăn tốc độ bt , có ai biết cách chỉnh cho nó ăn nhanh ko ??? help pls

19. o0oHenryo0o

o0oHenryo0o Youtube Master Race

cho hỏi cách hack $ với pro nào bik chỉ em :P

20. khanhhq2k

khanhhq2k Youtube Master Race

cách đưa cửa vào nhà đã bị fix bác nào biết chỉ giúp