Return of Warrior hay RYL Return !!!

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi pntk, 12/6/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. pntk

pntk Mario & Luigi

đọc #404 kìa :-<
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    sin 2 dao mạnh hơn tại vì có skill dual wield nhưng về sau nếu ko kiếm được 2 con dao mạnh thì 1 dao mạnh 1 dao yếu,đánh rất là chênh lệch damage nên rất yếu
    mà ông chơi kiểu gì ngộ vậy :D,học evasion rồi thì vẫn tăng được cho BS với steath mà
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    má,đến giờ vẫn k vào được game,huhu gm ơi tau làm gì mày đâu mà mày ban ip tau :(

2. George264

George264 T.E.T.Я.I.S

@whitek9:cậu nhầm, tớ toàn tìm mấy lão > lvl hơn mình để duel, chẳng qua có mấy cậu lvl thấp ngứa tay chân nên gọi tớ oánh thế là là tớ chiều họ luôn:)) thế có muốn revenge ko, vào game cứ tìm tớ:D

3. tarrega

tarrega C O N T R A Lão Làng GVN

trước đó đã thử rồi mà có trị hết bịnh đâu

4. pntk

pntk Mario & Luigi

down cái đính kèm đó về,giải nén ra có cái gmfont.dll,đem copy đè lên cái gmfont cũ ở folder game là được mà
    p/s úi giời,vừa rủa trù ẻo cái công ty youxiland phát là vào game được

5. whitek9

whitek9 Donkey Kong

Bác thử cop vào cả c:/windows/fonts lẫn thư mục fonts trong game xem.Nhưng đúng là bị cái này khó chịu thật, nhất là chữ to quá khổ,hoặc là bác thử kiếm 1 cái fonts chuẩn rồi mỗi lần vào game mở nó ra (click 2 cái cho nó hiện ra rồi kệ nó vào game lun )
    Còn về sin , bác nào cứ tăng thử kỉu của em xem có còn dư point nào ko, full eva, full dagger mastery,full dual weild,còn dư học thêm vài cái crit train rất phê.Còn về back stab thì nó là skill linh hồn của sin ko thể ko tăng nhưng em để train cho chán đã rồi tẩy đi học sau,, đá tẩy điểm em còn cả đống.Để back stab train cũng dc tính ra ko thể = cách tăng trên vì với 19 s colddown (chắc viết sai )em có thể đánh rất nhiều quái rùi ,mà toàn quái chữ cam hơn mình vài cấp ấy chứ, solo rất tốt .Nhưng cũng chính vì lí do này mà ko pk dc với bác nào, 1 lần dụ dc bác george uýnh nhau tay ko thì mới chắc thắng dc.

6. anh_quoc1

anh_quoc1 Mario & Luigi

cho hỏi nếu cầm thêm 1 kiếm nưa thì điểm sẽ cộng ntn
    cách tính
    thank

7. tarrega

tại sao tăng INT mà ko thấy tăng Skill Limit? Bug? Hay là từ RYL II đã như vậy? thấy khi nhấn chữ U trong game rồi trỏ chuột vào ô INT nó nói là sẽ tăng skill limit :-/

8. tarrega

tại sao tăng INT mà ko thấy tăng Skill Limit? Bug? Hay là từ RYL II đã như vậy? thấy khi nhấn chữ U trong game rồi trỏ chuột vào ô INT nó nói là sẽ tăng skill limit :-/

9. pntk

pntk Mario & Luigi

cách này xem ra hợp lý đấy :>,mà mai mốt bạn có tẩy điểm lại thì tẩy luôn cái dual wield đi,dùng 1 con dao thôi có lẽ tốt hơn

10. whitek9

whitek9 Donkey Kong

Cầm 1 dao cũng dc nhiều người nói là atk speed ko giảm đi nhưng học dual wield nhiều 1 chút bác mới thấy là nó có nhanh hơn rõ rệt.Ngoài ra thì 2 dao có lợi hơn ở chỗ + thêm nhiều chỉ số crit, block ( crit em có học sách nên lên dc 78, ring, amulet, 2 dao đều + block nên lên dc 43 ) né với block ầm ầm, đi đánh với bọn cùng lv dc nể lắm.
    Mà các bác cầm 2 dao chú ý là cầm dao tay trái với tay phải khi đổi ngược lại chỉ số min dam với max dam có thay đổi.Nói chung là cầm dao thế nào cho max dam lớn nhất là ok.
    Mà ở đây có thêm nhiều loại ngọc ép vào lỗ quá,em ko biết thế nào mà lần.VD Black moon ở RYL2 VN ép vào áo + chỉ số tránh né nhưng ở server này áo ko hề có chỉ số tránh né.Vậy nó + cái ji`.Ngoài ra ở đây có rất nhiều loại ngọc mới mà em ko nhớ tên.Bác nào có thể cho em cái list và tác dụng của từng loại ngọc khi ép vào các loại đồ khác nhau dc ko ạ.Thanks!!!!!:hug:

11. tarrega

à hmmmm, ai post dùm nguyên cái folder font chữ coi tui có cứu vãn tình hình nổi ko =((

12. pntk

pntk Mario & Luigi

đó chỉ là cảm giác của bạn thôi,dual wield ngoài việc tăng dam ra chả có gì hết,speed hay block hay crit vẫn thế ...
    vả lại ai nói trong này ko có né tránh :-?,cái def bonus là cái gì :-??

13. ryanskotw

ryanskotw The Warrior of Light GameOver Waiting to respawn Lão Làng GVN

Cám ơn mọi người đã giúp đỡ cho tui vào guild :hug: lvl mới 26, thấp nhất, sẽ cố gắng :p

Lúc qua khu war để mấy ông invite, đi chém AKKAN ăn theo mấy ông, cũng ks được 1 kill :x

14. !!Demon!!

!!Demon!! Mr & Ms Pac-Man

cách cầm 2 tay 2 vũ khí thế này, vũ khí khi sử dụng vào tay phải của char sẽ được lấy đó là damage chính - tay phải của char ở đây sẽ nằm bên trái đối với hướng nhìn của chúng ta. khi tay thứ 2 cầm thêm một vũ khí nữa thì nó tăng theo % damge dựa vào cái skill dueal wield mà chúng ta học bất kể cầm loại vũ khí damge thế nào. ngoài ra còn những điểm bonus kèm theo vũ khí thì theo mình thử nghiệm thì nó sẽ lấy cái điểm bonus cao nhất của 1 trong 2 loại vũ khí mình cầm. Cho nên khi muốn sử dụng Duel thì tay phải cầm loại vũ khí (kiếm hay dagger) damage thật to còn tay trái thì cầm loại vũ khí ko cần damage to nhưng điểm bonus phải nhiều. Đó là điều mình cảm nhận sau khi test. Các bạn hãy thử lại để xem điều đó thế nào?

15. anh_quoc1

anh_quoc1 Mario & Luigi

bác nào viết giùm mấy cái map để train quái ko
    train hồi giờ toàn thấy 1 mình 1 vùng chả thấy ai

16. 1001

1001 Mayor of SimCity Lão Làng GVN

Tình hình là vừa rinh máy từ Icare về, hehe 15 phút nữa sẽ vao game:x.
    @ Ryodan: những j` cậu nói là chính xác, ai chơi war thì học hỏi đê.

17. syvil

syvil Liu Kang, Champion of Earthrealm

những gì Ryo nói cũng chính xác đối với sin
    sin 2 dagger khác sin 1 dagger ở chỗ nào ???
    chính là attack speed
    tốc độ đâm của 1 dagger là nhanh nhất, hơn bất cứ class nào, điều đó đồng nghĩa với dps - damage per second của sin 1 dagger là không có đối thủ
    dps cao thì có ý nghĩa gì ?
    nó quyết định việc sin là DD mạnh nhất khi train vượt cấp và kill boss
    thông thường chỉ cần tanker và 1 sin (1 dagger) là đã đủ để kìm tốc độ regen HP của Liz, thêm 1 DD nữa là kill được
    ----------------
    còn sin 2 dagger thì không build full dex mà kết hợp cả dex và str, damage cao hơn hẳn so với 1 dagger nếu build hợp lý. Đi train tốt, đâm BS mạnh hơn, nhưng dĩ nhiên chạy chậm hơn, và dps yếu hơn 1 dagger (do atk speed thấp hơn).
    sin 2 dagger không bị chênh lệch damage như achi nói, dagger tay trái damage yếu thế nào cũng được, quan trọng là chỉ số phụ cao như Ryo nói
    damage của sin 2 dagger gồm damage bản thân + damage dagger tay phải + dagger mastery + dual weild mastery
    ----
    về block thì không quan trọng lắm, nhưng nếu có được khoảng 30 - 40 block thì cũng tốt, thêm được 20% block

18. 1001

Chưa chơi sin nên hok, bik. Hehe, ai chơi sin thì học hỏi nhé. Còn những class khác nữa, k ai hỏi àh. :-/

19. pntk

pntk Mario & Luigi

:-s,sin 1 dao hay 2 dao tốc độ như nhau cả(chắc thấy khác là tại vì lúc đó ko có lag hoặc là do cảm giác thôi),dual wield chỉ tăng mỗi dam à,trong đây chơi ko có tăng Str,1 dao hay 2 dao pure dex hết,hình như chỉ số phụ đối với dao bên tay trái sin cầm vào ko có tăng thêm(chi co moiblock la tang thoi),dam chính là tay phải,nhưng vẫn dùng tay trái để đánh ...,ko phải là cầm 2 dao mà tay phải đánh mà tay trái giấu ;;),dao trái yếu là ko được,đánh 2 hit,1hit tay phải 1hit tay trái

20. 1001

Tình hình hiện tại VN đang thiếu trầm trọng def, cle, pri va` enc. BẠn nào chơi nếu đc thì train những class này nhé, di kill boss thiếu mấy class này chả làm j=(( đc..
    @SuOng: nếu cậu có tham gia gamevn thì mong cậu chơi lại nhé, cả SieuNu nữa.:-*

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.