Return of Warrior hay RYL Return !!!

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi pntk, 12/6/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. [Rock0eM]

[Rock0eM] Dragon Quest

Hehe!
    Ra mọi người vẫn còn cày anh ROW này ah!
    Dạo này tớ bận wa'! MÀ hình như cứ dính tới anh RYL thì cày dc vài bữa là lại có việc ngay hà! Thế mới nản!
    ----
    Cảm nhận chung thì những ai đã chơi RYL thì wa ROW thấy hơi bị khó để thích nghi! Bên này đồ nó hok còn giới hạn stat point --> build char + xác định đầu tư item thành ra hơi bị ...ngu! Mà cái wan trọng thứ nhì của RYL là Làm Đồ! Thêm vào đó là việc train solo nhanh hơn pt nhìu--> mất cái gọi là Tính Cộng Đồng vốn dĩ của RYL!
    Quest thì tớ mới chơi sơ sơ lên 3x muh thấy hệ thống quest nhảm wa', chả theo một cốt truyện gì cả --> thành thử từa tựa mấy cái game nhạt thếch hiện h!
    ---
    Muh đa số bên này là newbie nhể! Dc vài người từng chơi RYL hùi trước! :)
    @hanglomwa: cậu chơi RYL2 nào mà có wai' COn Chữ Vàng Cam hay vậy? Với nữa là hình như theo kiến thức của tớ thì RYL có cách build char không giới hạn kia mà! Còn việc cậu bảo Cle vô dụng thì ...;;)
    Ah suýt wên cái này, là khi up lvl thì ngoài cái stat point nó thêm cho cậu thì nó đã tự động + vào cho cậu 2 chỉ số chính của class roài! Nên việc cậu lên lvl mà hok + vào STR như cậu nói hình như là không tưởng!^^
    Còn cậu hoangtrung gì gì đó thì tớ thấy cậu ấy đâu phải hạng dek bít gì đâu! Bít nhìu là khác áh!:))

2. AzuReTemple

AzuReTemple The Warrior of Light Lão Làng GVN

kaka,tình hình là vào game gặp được 2 anh em VN cho cây kiếm với giáp + 200k mua máu,sau đó giúp tui lên lv 13 nữa chứ :x:x hên thật. mà cho hỏi là bên link hd ở trên nó noi def phải tăng full Cons có đúng ko ? def xài sword được ko nhỉ ? làm sao để có đồ + C + D gì đó ?

:hug::hug: có vài câu anh em trả lời giúp

@máy nhà tui độ phân giải game 1280x1024 thì cái chu~ của bảng chat nó dính liền với nhau,làm sao đây ? đọc khó wa

3. hoangtrungss

hoangtrungss C O N T R A Lão Làng GVN

Chính xác là tớ chả chơi ROW này bao h. down về chơi thì được mỗi tội lag .
    Đồ thì chắc ko thay đổi , nếu đã có đồ C, D như bạn nói thì phải có Black Market vào đây mua đồ hên xui đa số là đồ trắng và D .

Lâu rồi ko nhớ nhưng đồ có các cấp sau . D C B A S là cao nhất nhỉ ? Ko kể các +, ++, +++ .....
    Cơ chế ép đồ của RYL chắc chỉ có thề này :

Để 1 món đồ lên 1 cấp thì chỉ số option của món đồ đó phải đạt đc yêu cầu của cấp đó .
    vd : bạn có cây dagger + 100 HP ở cấp D nếu muốn lên C thì nó yêu cầu là 300 thi bạn làm sao phải làm cho chỉ số nó lên 300 HP . ko phụ thuộc các chỉ số khác .
    CÒn về cách up đồ thì có thế ghép nhiều món đồ để lấy chỉ số + lại với nhau , và hình như từ cấp C trở lên thì bỏ thêm đá vào và lên B thì 1 loại đá cao hơn nữa và A cũng thế . CÒn S thì ko biết .

4. 1001

1001 Mayor of SimCity Lão Làng GVN

Ku Rock dạo này biến đâu mất thế chài, đúng là Q hơi nhảm, chắc nó gọp cả 2 cái RYL lại nên k bik cho cốt truyện như thế nào cho hợp lý ấy mà.:hug:
    up đồ trong đây mất đi tính hứng thú, lý do đơn giản là k clear đồ đc, nên có đồ A rồi thì nên mừng, up lên 10 để quăng ngọc vô thôi chứ dừng mong clear rồi up tiếp. Mà đồ A rồi mà up thì khó man rợ, Failed nó còn mất Endurance(độ bền), mà độ bền =10 rồi thì hết up:D, phải mua đá reset endurance trong cash shop hoặc ngoài chợ.
    Lên 5x thì bắt đầu đi pt, vì khi này pt sẽ rất hiệu wả.;;)
    Túm lại sẽ khá khó cho những bạn đã từng chơi RYL2 để làm wen.
    @hoangtrungss: ac ac, k bik bạn chơi game j` mà có đồ cấp S :o

5. [Rock0eM]

[Rock0eM] Dragon Quest

Heheh! Dè hok nhất thiết cứ phải pure CON! Có thể thiên về STR hay thích nữa thì +INT hay WIS mà làm con biến thái, +DEX để chạy cho lẹ! Nói chung build char của RYL nó muôn vẻ lắm! Nhất là đối với anh ROW này item hok yêu cầu stat point!:)
    Còn cấp độ item trong RYL nói chung là F->D->C->B->A->AA->AAA! Hok có chiện item cấp S ở đây!^^ Mún item từ cấp này lên cấp kia thì phải upgrade! Mún upgrade thì phải có metal ( bao gồm silvin, mithril, internium, cao cấp nua74 thì có Acient Metal ( hay còn gọi là tears of blacksmit với tỉ lệ 3 lần thành công liên tiếp) và Antonium ( tỉ lệ thành công 100% cho mọi lần up))! Khi upgrade lên từ lần thứ 6 trở đi sẽ có lỗ trên item, lỗ này để bỏ thêm ngọc (GEM) tăng cường 1 chỉ số nào đó của item ( do mình quyết định chỉ số nào mà bỏ ngọc nào!)
    Đại khái là vậy!
    Nhưng mà cái ROW này đó gít đi mất cái thú up đồ của anh em RYLer! Hok bít bên này có ai cầm cái item AAA chua7 nhể!^^
    ----------
    Dạo này bận wa' hà! Cứ dính vào RYL là lại có việc hok chơi dc ngay! Bua74 có chơi lại RYL sever CuChuoi! Vào toàn thấy item 4k 4k mà phê! Metal up tẹt ga, farm xí là rủng rỉnh up cả ngày!

6. hoangtrungss

Lâu rồi ko nhớ bỏ 2 năm rồi còn gì . Vậy là cái này solo là chủ yếu thì là RYL1 còn mấy cái linh tinh râu ria được thêm vào từ RYL2 . Ghét quá đang down về chơi thử .

7. ryanskotw

ryanskotw The Warrior of Light

bữa thằng kia show cái kiên bucker đầu tiên ai cầm cũng dc cấp AAA..............

8. hoangtrungss

Vừa down về làm 1 phát gần 1h30 lên lev 10 . bán 2 cục sil dc 250k mua nguyên stuff mặc vô tư , tiền dư dả xài đến 30 ::).

Vào chơi rồi mới bít , ROW này remake lại 99% của RYL cách đây 6 năm , trong shop có bán thêm mana và có thêm drop mấy cái elixir từ wai .... mới chơi thấy khác có thế , còn exp hay drop rate cũng vậy .

9. AzuReTemple

à,hỏi thêm là lúc đánh mấy con quái nó có xì ra đủ thứ item như là scale,eyeball,thorn... ngoài dùng để đổi NV theo iu cầu thì nó còn có tác dụng gì ko nhỉ ?

mà ai chỉ tui cụ thể step by step cách up đồ đi,gà mà , phải học kĩ chứ :-*:-*

main stats của def là 1,5 str và 1,5 con, pure con thì máu trâu nhưng tui thấy chậm chạp quá,tui mún build str với con tỉ lệ 2:3 thì có ảnh hưởng gì sau này ko nhỉ ?

sẵn cho tui ít bài về PvP đi,hôm qua ông bạn duel thì nếu tank 1v1 thì tui thắng sau khi xả hết skill và ào vào chém loạn xa :)), nhưng ông lùi về 2 3 bước rồi tiến lên thì tui die T_T :o:o:o

10. hoangtrungss

Tui ko nhớ tên cái thằng craft item , Mấy cái item linh tinh đo chỉ có 20% để làm quest còn 80% ném shop đi cho rảnh ? .

Ảnh hưởng là sau này bạn lên đồ chậm hơn người ta và skill cũng thế . ROW có thể build stats loạn xạ nhưng skill thì yêu cầu stats mổi class mỗi khác .
    Bạn đi Def thì build theo đường nó có sẵn là cứ lên lev thì +con là ổn đừng ganh đua theo mấy thằng nâng str cầm sword .

Ở bản ROW này thì mỗi class chỉ lên 1 stats nhất định cho nên những class lai lai như 1,5 1,5 rất khó để có thể vừa build tốt skill vừa mặc đồ cùng stats đc . Nhưng ngược lại những class này luôn có những lợi thế nhất định ( Def , En , Archer ......)
    Bài về PvP bạn lục lại mấy cái box cũ ý , trong ROW này có 1 số class khắc lẫn nhau cho nên cũng đừng thấy PVP thua mà nản .

11. [Rock0eM]

[Rock0eM] Dragon Quest

Bác Hoangtrung nói cứ như đúng roài vậy!
    ROW này làm gì có chiện lên đồ chậm hay nhanh cơ chứ! Pác làm nv chuyển class roài thì nếu có quả item cuối thử xem đi! Cái dở của ROW là ở chỗ này! Bởi lẽ việc xác định point và item để đầu tư là một việc cực kì hay của RYL mà hok game nào có dc!
    Còn build char thì hok nhất thiết cứ phải theo hướng định sẵn! Thích kiểu nào thì build kiểu đó! Miễn sao phải bít là build pont đó lên để học skill gì và tác dụng ra sao! Tỉ như build INT học blind ( <-- cái skill trói đó! vít hem bít đúng hem nữa) với mana cell!.v.v.
    Và một cái hay nữa là point trong RYL nói chung ảnh hưởng rõ rệt tới char! Cứ build 1 con pure CON với 1 con pure DEX đi là thấy rõ hà!
    ----------
    Upgrade thì dễ mà! Đầu tiên cậu phải có metal tức là mấy cái viên silvin, mithril, internium( cái này train nhặt dc, hok thì ra chợ mà mua!^^) roài lại chỗ thèng thợ rèn, click vào nó chọn upgrade--> bỏ item vào--> bỏ metal vào--> click upgrade--> ngồi chờ cho nó gõ--> xịt hay lên là do cậu hên-xui!^^

12. ryanskotw

ryanskotw The Warrior of Light

Dù cho ROW này ko đòi stats cho item, nhưng cũng ko nên quá biến tăng lung tung. Ông kia chơi def thì cứ full CON đi, nhiệm vụ của def là tank cho pt chứ đâu cần làm DD, tăng thêm str biến thái chả cái j dc, tank dek nổi mà deal dmg như ruồi muỗi cũng chả ai cần.

Cái này nó phai chia class rõ ràng, vì nó quan trọng cái pt, săn boss, pt vs pt chứ ko phải kiểu 1 mình làm vô đối như game kiếm hiệp trung quốc.............

13. hoangtrungss

Chơi nhiều quá tẩu hỏa nhập ma , h mới để ý item ko đòi stats .
    Muốn upgrade ít tốn kém thì cứ đem tranfer lấy cái stat cao trước .

14. hanglomwa

hanglomwa Persian Prince

Chơi cái này khác RYL2 hồi xưa, do vậy ai mà chỉ chơi RYL2 vào còn bỡ ngỡ nhiều!
    Cày toàn sôlô là chính. Khi nào ko solo được là do bị akkan nó phá thôi, chứ còn cứ sôlô mà tiến.
    Cle lên lv có up str đâu mà bảo! Chả lẽ tăng vào str khi mà nhiệm vụ chỉ là heal???
    Hình như có vụ úp đồ xịt là bị mất endurance! Thảm nào nó bán cái viên stone of endu = cash!
    Đồ AAA có rồi, có nhiều nhưng mà chả biết tại sao lại lên được! Nếu nói cái khiên 20 con lúc đầu thì ko nói nhưng mà nó có cái kiếm 2 tay dam AAA cấp cao phết đấy. Đồ trong này A đã là cao ngất mù trời rồi, mình toàn dùng đồ D:D, tiền ko có ko ham ( thực ra blunt 1 tay dam 145 cấp D đã là ổn lắm rồi -- ko mơ đến cái loại 200 dam!). Áo iếc gì toàn cấp D. DEf lớ rớ cỡ 450.
    Mình nhớ hồi xưa RYL2 cái áo + vài K máu là bình thuờng, giờ cái áo + 200 máu đã là khủng:D chắc là dụng ý thằng làm lại nó bắt mình phải cày!
    Cày thì siêu lâu
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    à quên, cái này tăng sai pốit là chết đấy! vì cái SOO là để xóa skill chứ ko phải là đẻ xóa point!
    Def là phải full con chứ, ko full con các chiêu của nó học kiểu gì, mà full con còn vào làm tank chứ. Ai lại đi bảo người ta def tăng wis , int với dex làm gì thế?

15. thanhhaiphong

thanhhaiphong Youtube Master Race

cleric tăng skill nào thế, + cả cái blunt mastery thì là 5 skill rồi, mà tui build 3 cái đã thấy hết sạch rồi, tăng cái heal, aura với cái blunt, thế còn cái dazzle gì đó thấy có aura stun, rồi.... với cái wound kia thì hồi phát được ngay, thế tăng cái gi là chính xác thế

16. tarrega

tarrega C O N T R A Lão Làng GVN

DEF tăng DEX chủ yếu là để chạy nhanh hơn (để đối phó với đám mage, rune off) và đánh nhanh hơn, hit với evade cao hơn, skill delay cũng quay nhanh hơn để combo slight attack với ...(chiêu gì tự nhiên quên mất tên, không phải pain sharing), nhưng primary stat vẫn là CON với STR, pure CON defender với templar theo tui cũng chẳng khác gì cục thịt chậm chạp cả, huống gì cái ROW này đồ đạc không đòi hỏi chỉ số thì lại càng thoải mái tăng stat hơn mấy cái RYL. Còn chơi Cleric muốn đi PvP thì tui khuyên là nên học Dazzle và tăng 1 chút vào CON chứ không phải là pure WIS, chỉ có 1 đường đó thôi :|

17. [Rock0eM]

[Rock0eM] Dragon Quest

Mún tăng lại point thì ầm viên đá reset chạy ại chỗ thằng Human Trainer mà xòa điểm chứ khó gì!
    Còn đã bảo là không giới hạn point cho item thì cứ thế mà build thoải mái thoai! Build 1 con sin INT hay 1 con war DEX thử xem! Wa akk thì làm 1 con sha str mà test!:))
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Ah ai wa RYL sever KhoaiLang tui cho cay kiếm 1k dmg với cái áo cũng ần 1k def nà! Bên này toàn đồ 4k!:))
    -----
    Nhắc lại ần ữa lá RYL phụ thuộc vào đồ và kĩ năng điều khiển rất là nhìu!:)

18. tarrega

tarrega C O N T R A Lão Làng GVN

cái ROW này cái cục giống Chaos Stone (Oblivion Stone) chỉ để xóa skill thôi, hình như không có đá để sửa điểm stat (chắc là cái cục Stone Of Rebirth nhưng chưa thấy nó bao giờ)

19. 1001

1001 Mayor of SimCity Lão Làng GVN

có đá rs stat nhưng phải mua = cash hoặc = 40m ingame money @@. dùng 1 lần rs toàn bộ.:hug:

20. AzuReTemple

vậy bây giờ là full con :D nhưng rõ ràng tui thấy trong shop sách có bán 1 cuốn sách cần 68 st mà,1 cuốn cần 68 con T_T thế cuốn đó chế ra để làm gì ?

@ai có đồ ve chai ko xài thì cho tui với,def 200 mà đánh mấy con giant spider nó gõ 1 lần 200+ đau ku we T_T

tui thấy skill full swipe với skill nổ AoE sao nó ít máu hơn cả lúc tui đánh chay vậy ? đang cầm tạm cây 2H sword ông bạn mới cho :-/:-/:-/

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.