Rising Force Online - RF: đã có server global ko giới hạn IP

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi Closest_to_Hell, 18/12/08.

1. backforquiet

backforquiet C O N T R A

máy đào quặng, battery , .... - Mining tool NPC

vào cw , hoàn thành cw Q , chui vào mỏ , cầm máy lên , bao h khai thác đc thì ấn vào cái mine mode ở góc đó .

2. steel_meteor

steel_meteor Mr & Ms Pac-Man

hoàn thành Q là sao?có phải cứ nhận Q đợi bên mình thắng là vào đào à?mình vừa mới lên 40 muốn mua cái cape mà nó bán 40m thấy shop mấy con heo gold 2k2 mình đổi ra 2k2 vàng cũng chả mua được giờ vẫn quốc bộ nhìn bọn nó chạy ầm ầm :((

3. backforquiet

backforquiet C O N T R A

mỗi trận cw thì lvl 30+ tự động nhận đc Q , khi trận cw kết thúc thì Q cũng kết thúc

hoàn thành Q = race mình win + nhặt đc HMS trong trận

Gold point ở mấy con heo # gold - mún có cái gold point này thì phải nhặt đc các cái gold capsule ( rớt ra khi bem nổ chip ở cw ) . Chức năng này chưa mở , đợi update lần sau :))

xem công thức craf jetpack trên mmosite - tự craf lấy = rẻ nhất ( nếu may mắn ;)) )

4. PeinPein

PeinPein Fire in the hole!

Mọi người cho hỏi có cách nào down patch cập nhật bằng cái khác không , down bằng cái launcher lâu quá , nó đòi down 1373 cái gì đó mà còn hay bị đứt mạng nữa mới đau chứ ,.

5. steel_meteor

tự craft lấy thì lại phải chơi blacklist ha? hay mình có thể tự craft thông thường được,update thi len web mà xem mình không để i' nhưng mà mình để nó auto update hết tầm 30'.

6. PeinPein

Mình mới down bản full mà , update lâu thấy nó chạy cái dòng 1/1373 tiếp tục lên mà chậm thí mồ đã vậy thi thoảng đứt kết nối , vào web thì lại không thấy chỗ cho down patch . ai cứu với

7. steel_meteor

dơn lâu là đúng thôi patch dung luong cao mà chịu khó đi.

8. backforquiet

backforquiet C O N T R A

bản patch up vô máy dung lượng thư mục RF Online tăng khoảng 500 MB

cách duy nhất mà tớ biết là đợi mạng ngon rồi up
    dạo gần đây đường mạng đi quốc tế lại có vấn đề rồi , ráng thức đợi ban đêm mà up ;))
    ngày 16/7 ra bản update mà đến ngày 19 tớ mới update xong đc để vô game :)) mạng internet VN muôn năm :>

craf mấy thứ cơ bản thì ra con Hero mà craf
    99 beam + 99 gli + 1 bag + 1 talic ( thường hay xài chaos ) + 1 olive excelsiar type A/B/C

tùy loại olive execiar type A/B/C mà tiền công ép sẽ giao động 9m/15m/22m
    và tỷ lệ thành công cũng thay đổi theo ;))

nếu may mắn thì chỉ cần 1 cục type A cũng ép đc . nhưng xui thì ép đến cái thứ 3 mới đc như tớ nè ( mỗi lần 22m ) ;))

9. steel_meteor

lam sao ép được lên type B,C,talic đi đánh quái chả bao giờ rớt cả.Gold thì để làm gì vậy bạn nó không có tác dụng gì à?có nên đổi hết ra cp để dùng không?

10. Meo_U_O_O

Meo_U_O_O Dragon Quest

talic đánh cw nếu thắng thì vào mỏ mine được ore đem về ra thằng ore rồi process ra may mắn thì được talic, đồ B đánh quái nhặt được thôi đồ C < 50 thì đem ghép đồ A với đồ B ở thằng hero cùng với ex C may mắn thì được đồ C, còn đồ C 50 đánh boss rớt. Trước tui có 2 thanh C 50 nhưng là raider nên cầm cho oai thui :D. đồ 55 thì lên outcast đánh quái rơi đầy. Gold để mua mấy viên đá đi vào vùng khác, thích thì đổi bao h tỷ giá cao đổi lại ra dalant là có lời chút it :))

11. PeinPein

up xong rồi đây , anh em chơi ở SV nào , phe nhân vật nào để vào spam :-w

12. steel_meteor

tơ chơi bên Acc sever trên ấy.

13. backforquiet

backforquiet C O N T R A

có cái gold analys và sliver analys bán ở TOOL HQ
    dùng cái đó ép excelsiar :
    tớ ko nhớ rõ số lượng analys cần dùng cho ép A và B , toàn ép C thôi :(( với C là 20 silver + 10 gold + 30 exsiar

mới chơi thì vô server Owen ấy, mới mở đc 1 tháng , raider chưa trâu bò lắm , mấy server kia raider toàn 50+ hoặc thể loại sờ phát chết ;))

@meo_U : tớ xài cả danalant , CP ,Disena :))

14. steel_meteor

cái gì cũng có cái hay mà server ít ng thì đồ đắt server nhiều ng thì đồ rẻ hơn,mà không có bảng tra nguyên liệu con nào drop etc hả bạn beam, gli kiếm ở đâu? cái tháp của mình với của chúng nó ở đâu vậy nhỉ?

15. Meo_U_O_O

Meo_U_O_O Dragon Quest

16. steel_meteor

rare ore mình nhặt được nhưng đổi box rất tốn tiền toàn bị lỗ thôi thế mà mình có 11 stack bon no mua 1m5, cha hiểu gì lun :-w .

17. Meo_U_O_O

Meo_U_O_O Dragon Quest

rare ore bán được thì bán ko cho hoặc quăng đi cho rộng chỗ =))

18. steel_meteor

à mà có nên train cái ranger với launcher không hả bạn mình đọc mấy bài cũ bảo nên train còn minh thấy không cần thiết vì đồ ranger def yếu,launcher cũng vậy thì phải.Mình max melee,shield với def rồi.Dùng cái KIT cho launcher mua trong shop lvl 30 deo lên để tăng 20% def kiểu gì nhỉ mình không biết dùng cái đó.Muốn chơi lại 1 char khác thì có chuyển đồ sang được bằng cách bật 2 acc 1 máy không?

19. Meo_U_O_O

Meo_U_O_O Dragon Quest

ko chơi được 2 acc/máy đâu, bạn chơi tanker hả luyện range vơi laucher làm chi

20. steel_meteor

mình thấy tanker mercenary yếu quá chả có buf dmg cũng chả co buff def chả hiểu tanker kiểu gì,đã không giết được ai có khi còn bị chết, thà chơi Des-Assau còn hay hơn vừa buf def+dmg lai thêm recovery +3000%,hp/sp 100% o_O di war ngon phải biết ^^.Thế chuyển tiền với đồ qua con khác cần 2 máy hả bạn?