Rohan BAN IP FPT ???

Thảo luận trong 'Rohan' bắt đầu bởi unholy fire, 3/6/08.

1. hskyweb

hskyweb Youtube Master Race

các bác ko có kiến thức đừng post lung tung nói ẩu, cái đó do thằng FPT bị lỗi gì ko truy cập được các site nứơc ngoài, mấy hôm trước tui cũng bị vào google còn ko được nữa là. KHoảng 15~45' sau hết thôi

2. lqclqddhh

lqclqddhh Youtube Master Race

huhu mạng thằng FBT ngày càng cùi pắp. Tuần trước thì rớt mạng liền tù tì 6 ngày liên tục làm ko chơi được Ro, giờ còn bị cái vụ này nữa. Sao mà ghét mấy thằng cha này quá....

3. lqclqddhh

lqclqddhh Youtube Master Race

Lần này nó bị hơn 2h rồi. Ngồi đợi dài cả cổ rồi. À mà cho hỏi ngoài lề chút, mấy cái biểu tượng khi chat là như thế nào vậy. Tui không biết viết tắt còn trên thanh công cụ reply của forum thì ko thấy đâu cả.

4. ZzMelodyzZ

ZzMelodyzZ Mr & Ms Pac-Man

Ờ hình như FPT đang bị lỗi thì phải :| Hồi nãy thấy thằng em kêu la vô rapishare ko đc . Sao tui ko bị sao hết nhỉ :|
    Click vào chuyển sang chức năng mở rộng ấy pác

5. wind7

wind7 Youtube Master Race

tui dang update client, hy vọng vào được. Thằng FPT bị từ 4-5h chiều rồi đâu fair mới bị mấy tiếng.

6. unholy fire

unholy fire Mega Man

Cái này chắc do đường truyền FPT bị lỗi rồi... Fire chỉ vào đc 1 số trang web nước ngoài thôi chứ không vào hết 100% như trước. Download thì tốc độ có 60-65kb/s ( Trước down 200+ không ). Gọi điện thoại hỏi thì số điện thoại không liên lạc được... WTF ? Kiểu này nãn FPT wá. Trước download 350kb/s sau đó rớt xuống còn 200kb/s đã bực mình rồi giờ còn có 60kb/s đã vậy kô chơi đc Rohan nữa chứ. Kiểu này mốt cạch luôn FPT. Làm ăn thất bát wá, 2 chữ uy tính kô hề có. Để chờ xem 2 3 ngày nữa nếu vẫn bị như vầy thì bye bye FPT wá ****.

Fire đã thử hết mọi cách, từ uninstall các soft anti-virus, remove firewall kể cả reinstall client luôn vẫn không vào được... Ai có cách nào khác hay hơn không chia sẽ với anh em đi nào.

7. hskyweb

hskyweb Youtube Master Race

sao kì vậy tui vô bình thường mà. 3:23AM

8. sutroc1985

sutroc1985 Donkey Kong

Tui đang xài gói 250k FPT nè train ngon lành chẳng thấy vấn đề gì cả có khi ông bị ban Ip

9. unholy fire

unholy fire Mega Man

Update : Do đường truyền của FPT bị lỗi nên có 1 số IP "Kùi" không vô được. Fire đã biết cách khắc phục được lỗi này. Anh em ai chơi không được thì chịu khó tắt modem và reset PC lại chờ khoản 15-20 phút sau mở modem lại. Lúc đó Modem lấy IP mới từ ISP FPT và chạy dc bình thường roài. Hic hic, nó hại mình mất 1 ngày kô ăn kô ngủ tưởng đâu Rohan hư hóa ra mạng FPT kùi mía. Giờ thì chơi lại dc rồi, ai kô chơi dc thì làm theo cách của mình nhé.

Cám ơn Rosely đã chỉ cách khắc phục nguyên nhân này ( Thật ra biết rồi mà mình hấp tấp wá ) :D

Iu cầu Mod close topic lại tránh thành nơi spam. Thx you. :D

10. joetengi

joetengi Youtube Master Race

mình làm như bạn nói cũng đâu vô được đâu

11. Japendowed

Japendowed Youtube Master Race

Sao cái game này mắc nhiều cái lỗi củ chuối thế, kiểu này thì chịu chán chẳng buồn chơi nữa.

12. ZzMelodyzZ

ZzMelodyzZ Mr & Ms Pac-Man

Bản thân game nó ko có lỗi gì đáng kể đâu . Nó phụ thuộc vào rất nhiều yếu tố như cấu hình máy , đường truyền , ảnh hưởng từ software khác , windows ... Nên nếu muốn chơi phải tự tìm cách khắc phục & hỏi han kn từ những người đi trước đã từng bị lỗi như thế ^^!

13. wolfando

wolfando Youtube Master Race

mình thì bị lạ lắm buổi sáng nó ko hiện ra chữ play de mình bấm vào nữa cơ đợi từ 7h đến hơn 10h rồi mà vẫn vậy ko bít bị sao nữa còn vào trang web cua nó vẫn dc chi ko hien chữ play thôi

14. Daro

Daro Youtube Master Race

ép phê tê hà nội chơi ầm ầm mà. :)) . :( không biết có khi nào lại giống các bác trong nam không nữa

15. Soul Revanous

Soul Revanous Legend of Zelda

FPT vẫn vào ầm ầm đây này
    Chỉ thấy vụ các trang web phản động nước ngoài + báo nc ngoài ở viettel k vào đc thôi chứ FPT cái j cũng vào đc tuốt :P

16. BloodyRose

BloodyRose Dragon Quest

Tui xài FPT rất ngon. Chơi tầm 3,4 tiếng thì dis 1 lần, có khi ko dis lần nào

17. Muối

Muối T.E.T.Я.I.S

mạng của VN thì ISP nào cũng thế,tuy từng khu vực nhất định thôi :|

18. vnsstevenlong

vnsstevenlong Youtube Master Race

Tui cũng dùng FPT ở HaiPhong ( MeGaMe) vẫn chơi ngon nhưng không hiểu sao nhà ôgn anh cũng xài FPT giống tui mà lại không vào được po' hand

19. unholy fire

unholy fire Mega Man

@ Những ai dùng FPT không vào được Rohan và bị lỗi "Failed to download files" khi ở bảng update thì hãy tắt modem trong vòng 15 phút và reset máy lại sau đó mở modem lại để cho nó cập nhật IP mới rồi thử lại xem. Fire cũng bị lỗi như vậy và dùng cách này quả nhiên là chơi lại được. Chúc mọi người sớm chơi được Rohan. :D

20. angelgameonlline

angelgameonlline Youtube Master Race

Mấy Anh Chi nào k chơi được game Rohan ở nhà thì có thể ghé qua phòng net của mình chơi cho vui.Phòng net của mình cũng có nhiều người chơi Rohan nè....hihihihih