Romancing Saga 3 mới toanh

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi witfox, 17/11/11.

1. witfox

witfox Khoái ăn nho tím Lão Làng GVN

Phải xong trade 2 thằng người hầu mới trả đồ cho mình.
    Có điều lúc nhận quest kinh doanh thì đã nhận rồi không được say no (dòng 2) hay bỏ cuộc giữa chừng. Bỏ giữa chừng là mất quest đó mãi mãi không hoàn thành mà không hoàn thành thì không làm được các quest liên quan đến nó đâu....

Quest qua Typhoon ông Phước hd thiếu 1 cái và dư chổ thu phục Gustaf, cũng không cần nói chuyện với bất cứ dân nào ở Typhoon.
    Chỉ cần đi quest cứu Ginny rồi nói chuyện với Robert vừa xuất hiện trên cầu thì mới qua Westia làm quest diệt quái ở Typhoon (giết 1 con trùm trong nhà rồi quay lại giết 1 con trùm trong hang là có món Poison Claw và Typhoon hiện trên map). Chỉ vậy thôi. Fox thử lại rồi

Chỉnh sửa cuối: 29/2/12
  2. ducphuoc91

ducphuoc91 Mr & Ms Pac-Man

bị thíu khúc đó hả vậy mà cứ tg? cái đó kô liên wan j` tới Q chứ :) thíu sót wa' SR nhá

3. cowboyha

cowboyha Unofficial Tactician Moderator

witfox này, nhờ bạn nếu có bài hướng dẫn thì update lên post 1 nhé, mình dạo này không chú ý lắm đến game này, thế mà đã lên đến trang 17 rồi. Thật là sai sót.

4. shephiroth4

shephiroth4 Youtube Master Race

bác fox hd dùm cách kinh doanh đi mình đánh loạn xạ chả hiểu gì hết lúc thắng lúc thua.có thể hd bằng video k bác tìm hoài trên mạng mà k có cái nào chỉ cách kinh doanh hết

5. Scorpion06

Scorpion06 Legend of Zelda

À. Lúc đầu mình vất vả với cái event này, sau cũng ngộ ra được cách chơi với sự hướng dẫn của bác Fox.
    Chắc bác cũng biết mua ở đâu rồi nhỉ. Thế thì, đầu tiên bác chọn mấy cty giá thấp thôi, vào đến chỗ lấy tiền đè người rồi thì có 4 dòng, 2 dòng đầu là kêu gọi góp vốn (của các công ty mình đã mua - dòng 1) và kêu gọi cả 1 tập đoàn cty góp vốn (dòng 2). Dòng 3 là các skill đấu giá, cứ đấu nhiều tự có. Dòng 4 là lấy tiền túi của công ty mình ra đấu, dùng khi không kịp huy động vốn. Bác có thấy hình nền xanh, đỏ nó chọi nhau không. Bên phải là mình, bên trái là nó. Mấy cái chọi nhau đó có thể hiểu là, khi bên này lấn hết sang bên kia thì thắng. Các skill có tác dụng đẩy nhanh tốc độ tiến, hãm tốc độ tiến của đối phương, vv...

Các công ty trong cùng 1 thành phố là 1 tập đoàn đó, chẳng hạn chỗ ông chú của Thomas. Bác đánh từ thằng rẻ nhất đánh lên, cố gắng phang được cả tập đoàn chỗ ông chú đi là huy động được kha khá vốn rồi sang thành phố khác đánh tiếp.

Cách đánh với chúng nó: Đầu tiên vào đấu thầu (là mua công ty đó). Bác chọn dòng 1, huy động vốn của 1 cty nào đó (chơi thằng nhiều tiền nhất ấy). Rồi cứ thế mà huy động, cẩn thận cái màu, màu đen bác huy động thoải mái, màu xanh cũng cứ làm, màu vàng cẩn thận, huy động tiếp có khi công ty đó phá sản, mảu đỏ thì chớ đụng vào kẻo nó phá sản. Phá sản cũng chẳng sao, bác đến thành phố có công ty đó mua lại. Tiếp, trong quá trình đấu giá mua công ty, thấy khí thế nó tăng mạnh quá thì nếu có skill đem ra xài, mấy cái skill không phải lúc nào cũng có tác dụng đâu, hên xui đấy. Nếu thấy các công ty huy động vốn chuyển màu nguy hiểm như vàng hay đỏ hết thì bác dùng tiền túi của công ty mình ra phang vào, cái này ít khi phải dùng lắm. Thế thôi, mua vài công ty cùng thành phố là có thể dùng dòng 2 để huy động vốn của tập đoàn rồi, sẽ được nhiều tiền hơn huy động từng công ty.

Mình giải thích hơi ảo, chắc do dốt văn, hi vọng bác hiểu.

6. ducphuoc91

Sau khi đánh xong 4 abyss thì mở rất nhìu Q h` Phước nói rỏ nha :
    + đầu tiên thì trang bị cho hành trang giống như trong hình nha :
    [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

- Sẽ có 1 số món là thừa nhưng thừa đở hơn thíu đây là tất cả đồ kể cả đồ của các char cũng lột lun rồi đó ( lưu ý dùm các món đồ trên la Phước làm Q có đc chứ kô cheat ra nha )
    - Rồi h` thì mặt đồ lại làm Q thôi "
    [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]
    Vậy là đã lấy đc viên All Star thứ 10 và cũng là viên cúi cùng ( 9 viên kia thì phước vs Fox bày cách lấy rồi nha có thắc mắc j` thì hỏi Fox dạo này ổng rảnh lắm )
    [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]
    Đây là những món có đc sau khi làm đc như trên

Scorpion06 thích bài này.
  7. ducphuoc91

típ cái trên nha do nhìu ảnh wa' up 1 lần kô đc nên chia 2
    [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] *** Save ở đây phát nha vì vào đánh trùm là End game đấy
    [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]
    *** Xong con này là end game rồi h` load lại phần save hồi nãy nha vì còn Q mà :
    [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]
    *** bắt buộc phải đánh con tiên này để mở cửa nha
    [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

* OK xong rồi đó h` thik end game kỉu nào
    + Vào giết boss romancing saga 3 để end game
    + vào cái hang gần đền thờ chổ thu phục emilia để về nước

@@ MỆT QUÁ NHIỀU HÌNH QUÁ :::^^:::
    Mẹ ơi nhìu hình wa' hình như lag lag thông cảm @@ .
    Mọi người vổ tay ủng hộ đi nào để bữa sau còn có hứng làm live show dài dài như vầy nữa =D>

8. nokia82

nokia82 Youtube Master Race Lão Làng GVN

Nhờ có hình ảnh mấy trang đầu đã dễ hỉu hơn nhìu ,cảm ơn bác Fox nhìu lắm,có mấy patch mới liên quan tới FF VII nhưng sao ko tìm ra IPS để đè lên hix toàn hình ảnh ko '@^@|||

9. Scorpion06

Ông Phước tâm huyết ghê, chơi cả serie hình :))
    Vỗ tay nhiệt tình luôn, cộng cả rep nữa.

10. shephiroth4

shephiroth4 Youtube Master Race

hoan hô 2 bác vậy là sắp hd hoàn chỉnh game rồi.thank đã cống hiến cho ae

11. witfox

Ủa kỳ vậy? Fox chơi đến đánh Saruin chổ cho 1 mớ destiny stone vô đó (rom gốc là ancient cave) thì đánh xong saruin phá băng...Fox hỏng có save nên phải chơi từ chổ còn con Abyss nước và gió...nản, qua chơi patch 2012 (=^o^=) thành ra hỏng có dò ra quest con chim mái
    Vậy là patch mới này có 3 cái ending (=^.^=)
    kiểu 1 của rms1 (đánh saruin), kiểu 2 của rms2 (đánh 7 legend), kiểu 3 là của rms3 (destroyer). Hỏng biết con quái nào trùm hơn nhỉ?
    Ủa?!!! Saruin Fox đánh đã phá băng rồi, mà Savier cũng là trùm rms1...

Quest lấy kiếm death và armor death phải đánh con death đó, bằng không sẽ mất viên ngọc diamond->không đánh saruin được

Giờ Fox tạm ngưng chơi 1 thời gian để lo box Emblem Saga Text game Online chuyển nó thành Emblem Saga Text Card game Online.

Fox đang làm card.

Fox kiếm ra nguyên 1 trang hướng dẫn patch mới nè! Có gì các bạn vô trong đó xem rồi copy paste vô translate.google.com cho hiểu.
    Theo như trong đây thì mình còn quest đánh nhau với 4 con quái long
    http://www.wikihouse.com/roma312new/index.php?%C4%C9%B2%C3%A5%D1%A5%C3%A5%C1

12. ducphuoc91

Đâu có đâu Phước chơi bản red lion từ đầu đến cúi mà . đánh xong sarun mới mở đc hang của con trùm kia mà các Q liên wan tới nhau đấy nên Phước mới up 1 dây hình . Vì biết mấy viên ngọc có liên wan tới Q nên Phước kô cheat.
    Đánh sảun xong mà về nc' lun thì chắc bị lỗi rồi.
    Rất dễ bị lỗi cốt truyên nếu:
    + chơi bản 2012 xong chuyển lại red lion
    + cheat ra map mà đáng lẽ phải làm Q mới có đc
    + cheat ra đồ phải làm Q mới có đc

Còn vụ 4 con long vương j` đó thì có Q đánh bọn nó . Lúc đánh bọn nó thì mạnh hơn ban đầu to hơn giống như là đã đc thăng cấp vậy

Mà chỉ có 2 cách end game thồi mà con boss trùm của romancing saga 2 vs con sarun đánh xong đâu có end game

Chỉnh sửa cuối: 1/3/12
  13. witfox

Từ đầu tới cuối Fox cũng không có cheat mấy viên đó từ khi chơi Ellen, Fox cũng chơi y như ông (trừ lúc làm trade 2 phải qua bản 7.2....)
    Mà sao cái hình của ông cứ bị giật hình của đám icon hoài vậy?

14. ducphuoc91

Vậy thì lạ tụi youtube đánh sarun xong cũng đâu có end game bởi vì phải đánh sarun xong mới mở đc hang mà phước đã up hình rất trình tự :)
    con về cái hình thì kô biết nữa mấy cái iteam nó cứ bị tùm lum tà là vậy đó

Mà chơi tới đây rồi chắc cũng nên làm Hương dẫn hoàn chỉnh đi Fox ah` .
    nói chung là chưa đủ lắm nhưng cứ làm sau này có j` bổ sung thêm
    - Phải nói là mình kô = ai nhưng cũng kô ai = mình =))

15. ducphuoc91

- H` nói về Q súc 4 con rông khi tụi nó đã to hơn mạnh hơn x2 lần nha nói từ đoạn này nha :
    [​IMG] [​IMG] [​IMG]

H` kiểm tra xem nếu mấy con rồng nói như dưới đây là ok :
    H` thì đi súc cho xong 4 abyss rồi làm các Q sau khi súc 4 abyss mà Phước up ảnh trên
    Tới đoạn vào acent tomb nc vs anh già và súc boss xong thì đi ra và về thăm lại mấy em rồng :
    [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

+ Sau khi đánh xong sarun thu phục claudia rồi ghé nhà em giáo sư để gặp con này :
    [​IMG] [​IMG]
    - Xong về nc vs con chó trong rừng lấy cây cung

+ Nhớ ghé làm vài ván arena nữa nha có thể sẽ gặp người wen của Q 12 món đấy ( thằng mặt đồ vest đội mũ nhìn bảnh bảnh ấy )

Có ai vào đc cái hầm của anh già ở Wilminton chưa vậy vào đc thì chỉ vs nha

16. Scorpion06

Quên, ở map nào nhỉ, trong quán rượu hay sao ấy, có hai cái cửa. Mình vào bên cửa trái, nhưng khi vào cửa phải thì chủ quán bảo "this is not the exit". Có Q nào liên quan đến cửa ấy không anh em?
    Còn nữa, mấy con bé áo tím trong quán rượu, khi mình nói chuyện nó cứ bảo mình cút đi chỗ khác, có Q gì không?

17. ducphuoc91

Scorpion ơi cho Phước hỏi ông đang chơi bản nào vậy
    Ở yamas chổ tiệm vũ khí có 2 cánh cửa nếu ở bản cũ thì kô có Q đâu con bản mới thì có Q con thằn lằn mà Fox đã up ảnh ở mấy trang đầu rồi đấy .

- Nếu ở Yamas lun thì trong wan' bar có bọn cướp chứ con nhỏ áo tím nào đâu . để đuổi bọn này đi thi nc vs chủ bar chọn thứ 3 rồi yes làm vậy 2 lần là đc

Mà ông nói sao khó hiểu wa' lần sau nói rõ 1 tý nha toàn bắt anh em phải suy nghĩ kô ha`. cái này là hỏi xoáy hả =))

18. Scorpion06

Tại vì, mình chơi bản gốc, mà giờ mấy cái save toàn trong hang cùng ngõ hẻm, ngại đi ra ngoài tìm, nên nhớ sao tui hỏi vậy ấy mà. Yamas thì thấy khuất một nửa bên phải, tưởng cái cửa phải nó dẫn ra đó chứ ai ngờ không có Q... Hay có mà không ai biết nhỉ?

19. soicothu

soicothu Youtube Master Race

Bạn ơi cho hỏi chơi bằng giả lập nào vậy, tôi dùng znesw 1.51 o load duoc game

20. Scorpion06

Bạn đừng dùng cái ấy, dùng Snes9x ấy . Search google là ra thôi.