[RPG-2012] Kingdoms of Amalur : Reckoning

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi Clockwerd, 5/2/12.

1. bossmen

bossmen Youtube Master Race

chài ơi ,mãi rồi cũng xong, em vừa hoàn thành gần như toàn bộ quest của vùng đất lớn nhất , còn mỗi house of valor với main quest . chưa sang tới Klurion với Alabastra. quý cái save game này quá :2cool_go:

2. -Voi Mập-

-Voi Mập- C O N T R A

DLC toàn cho Item bonus lvl 1, còn kèm thêm mấy set bị thiếu ở DLC trước nữa :6cool_surrender:

3. 8268253

8268253 Youtube Master Race

bác nào giai đáp vấn đề của e đi DLC là 1 phiên bản update của Reckoning à ???? và khi đow xong rùi chép vào đau vậy

4. mazhzil

mazhzil Mayor of SimCity Lão Làng GVN

DLC là 1 bản mở rộng tiếp theo của reckoning , cũng dạng như update thêm vậy , thêm Q mới , đồ mới và 1 vùng đất mới , down về chép chung tất cả vào nơi chứa bộ game cũ của bạn , vào game ấn L để bật list Q nên , phần main Q nếu thấy có 1 cái Q captain gì gì đó là ok , k đơn giản nhất là bạn bật map nên , nếu thấy có 1 cái map nhỏ ở chếch phía trên tay phải hình hòn đảo là đã update DLC thành công

---------- Post added at 12:10 ---------- Previous post was at 12:08 ----------

cái này thì mình k rõ đâu bạn ạ . bạn cứ cắm vào thử thôi , vào game nếu nhận thì thường là đk đc lun vì nút nó tự động set sẵn mà ,còn mình k thích thì chỉnh lại đc thôi còn nếu k nhận có nghĩa là k hỗ trợ , nếu bác vẫn muốn chơi bằng gamepad thì qua box fifa12 ấy , có cái emu giả lập tay xbox , bác down về xài thử xem sao

5. Rufus Se7enteen

Rufus Se7enteen Donkey Kong

Có ai bị lỗi char đang chạy thì bị đứng hình trong khi các npc thì vẫn di chuyển bình thường không.Bị cái này không chơi được cái gì luôn.

6. tpkmbm

tpkmbm Mr & Ms Pac-Man

^ bạn load save lại là xong mà :D

Mình vừa down DLC1 về :D chưa chơi hết game mà update content có mất hay ko các pác :p

7. Rufus Se7enteen

Nhưng save mà mình không bị lỗi đó là lâu lắm rồi,giờ chơi lại thì cũng ráng được,nhưng mốt nó bị nữa thì cũng như không.

8. tpkmbm

tpkmbm Mr & Ms Pac-Man

bạn save chỗ bị đứng rồi load tại đó lại cũng hết mà @@!

9. Rufus Se7enteen

Uhm,để mình nhớ cách này,mốt bị thử xem.Với lại mình bị bug cái chỗ thằng NPC Head Man,nó rủ mình đánh nhau,mình đánh nó gần chết thì nó dừng lại nói chuyện,xong rồi quest của các NPC xung quanh đó mình đều không nhận được,nó kêu mình giết thằng đó,nhưng mà không cách nào giết được,kể cả bật chế độ giết người luôn.

10. bossmen

bossmen Youtube Master Race

11. Oku

Oku Youtube Master Race

12. K†

K† Mega Man

Cái này có ai làm bài hướng dẫn không, K† chơi có một vài chỗ không hiểu như khi lv up
    Nó có cho mình tăng mấy cái skill như là pháp hiện hiddent obj hay là craft item gì gì đấy, không hiểu sao K† tăng một cái lên được 4 pts rồi
    Tự nhiên lần sau vào mất sạch :|
    Thêm cái phần chọn Fate hay là Destiny gì trước khi hoàn thành cái Lv up, nó bắt mình chọn một cái để làm gì vậy, chọn xong chả thấy có gì thay đổi :-s

13. -Voi Mập-

-Voi Mập- C O N T R A

^
    Skill bị mất thì xem thử có bị curse không? (Vào status check), nếu bị thì kiếm NPC Healing (biểu tượng trên bản đồ của ẻm là hình chữ thập) để giải curse.

Còn chọn Destiny là chọn hướng build nhân vật ấy mà, 3 hướng là Warrior, Assassin và Mage, nó có bonus thêm một số Option mà ông bạn :6cool_smile:

14. tpkmbm

tpkmbm Mr & Ms Pac-Man

@K† : Hình như bạn chưa confirm sau khi tăng :)

Mình đang bị bug con Rock Troll @@ khi đang làm nhiệm vụ Hunt troll of haxhi ! vừa giết 1 con troll với con thresh xong ở cây cầu ! chạy típ để giết con còn lại. từ đâu nhảy ra 1 em rock troll . mừng húm , đánh nó gần hết máu rồi F5 . thì giết bình thường. f9 lại thì đánh nó ko mất máu X_X chỉ bị mất máu do poison (hiệu ứng buff của Fin) ... ai bị giống vậy hok :(

p/s ai có list của Gold Set hông. Unique thì trên ign có òi .. Gold mình tìm ko ra :D để lựa set săn cho dễ í mà :D

15. mazhzil

mazhzil Mayor of SimCity Lão Làng GVN

cho mềnh hỏi , còn Q nào cho nhà hoặc thùng đồ khác nữa k ,có mỗi cái 155 slot ,nhiu đó k đủ chứa hết đồ '=.=

16. Oku

Oku Youtube Master Race

k đâu bạn ah tất cả? các thùng đồ ở nhà đều chung nhau hết và chỉ có 155slot thôi. muốn có thêm chỗ để thì tốt nhất là mua thêm túi đồ mà đựng

17. tpkmbm

tpkmbm Mr & Ms Pac-Man

18. banOlOvemanOhi

banOlOvemanOhi Youtube Master Race

Có ai tìm dc mấy cây vũ khí cuối của game hok,show e xem thử,e mới đi xong game,toàn Vk bt là nhiều,chưa thấy cây nào khủng

19. Oku

Oku Youtube Master Race

mình biết một chỗ có gold set cao, là ở đảo hải tặc làm xong cái faction nâng cấp nhà unlock shop là nó có mấy bộ của mage va warior... không thì bạn làm faction của mage ý tên j thì mình quên rùi có bộ dark empyreance ngon phết mage mặc vô làm bá đạo luôn :)

---------- Post added at 12:51 ---------- Previous post was at 12:48 ----------

mềnh thì thấy mỗi set gold dark empyreance của mage là khủng nhất còn nó có phải cuối k thì mềnh chịu nhiều đồ qua lên cũng khó phân biệt đâu là đồ cuối chỉ dựa vào facrion đêt kết luận tạm thời

20. tpkmbm

tpkmbm Mr & Ms Pac-Man

tks Oku :D cơ mà mình chơi thuần Fin ^^! Chơi xong clas này roài làm con mage ^^