[RPG-2012] Kingdoms of Amalur : Reckoning

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi Clockwerd, 5/2/12.

1. K†

K† Mega Man

Thanks MEN:x
    Mà có cách nào di chuyển trong game nhanh hơn ngoài cái Lcontrol không mọi người :|
    phương tiện đi lại như ngựa trong Skyrim chẳng hạn :">

2. mazhzil

mazhzil Mayor of SimCity Lão Làng GVN

k có đâu bạn , đổi lại có tính năng fast travel , bật map nên , muốn đến đâu thì chỉ chuột vào đó

---------- Post added at 12:16 ---------- Previous post was at 12:11 ----------

có thể cheat số lượng slot cái rương chứa đồ đc k hả bác , cho mềnh xin cái tool với :D

---------- Post added at 12:18 ---------- Previous post was at 12:16 ----------

kill xong fast travel ngay về 1 thành nào đó k thì vào lại nhà mình , đi ngủ , chọn full 24h rồi làm vậy khoảng 4 lần ( mình làm theo y như trong clip ) là ok

---------- Post added at 12:20 ---------- Previous post was at 12:18 ----------

ờ ờ sr , mình vào để ý lại đúng là k có đi bộ mà chỉ có chạy chậm thôi , thì game k có đi bộ chứ sao nữa ;)) cơ mà sao bạn lại muốn đi bộ , mình đây muốn chạy nhanh hơn có k đc nè , nhiều map rộng chạy mệt vãi

3. tpkmbm

tpkmbm Mr & Ms Pac-Man

@mazh : cheat cái inven thì cần gì cheat rương @@! cứ mang theo hết :)) Rương chắc ko cheat dc tại nó là giá trị cố định :5cool_beat_plaster:
    Cheat Inven thì bạn cứ xài Cheat Engine:
    - Mở game lên, lại chỗ mua cái backpack .
    - Bật CE lên, chọn KoA, ví dụ ban đầu là 70 thì bạn nhập 70. rồi bấm 1st scan. vào game mua cái backpack thì lúc này nó lên 80. ra nhập 80 rồi next scan.thì nó sẽ lọc ra 1 giá trị là số slot của inven. double click để nó cho xuống dưới bảng. roài bạn chỉnh nhiêu thì chỉnh. 10k là đủ ùi :D

4. Oku

Oku Youtube Master Race

Những thứ gì dễ dàng có đc thì nó k có giá trị j xất cứ để tự nhiên game có phải hay hơn k. xài cheat mất hay chơi mất hứng lun :4cool_baffle:

---------- Post added at 14:14 ---------- Previous post was at 14:11 ----------

có ai bik cái save game KOA ở đâu k mình xài win 7 vô document/mygame/Reckoning nhưng copy vô máy khác thì hok đc ai bik chỉ dùm zoi :)

5. tpkmbm

tpkmbm Mr & Ms Pac-Man

Chỉ là cheat slot thôi :6cool_surrender: mình đâu có nhiều time lắm ! cứ full slot hoài chịu sao được ! với lại muốn sưu tập các set đồ nên chứa nhiều cũng gud :2cool_go:

6. Oku

Oku Youtube Master Race

cái rương của minh 155 slot mà mình chứa con chưa hết :6cool_smile:, toàn chứa các vũ khí purple vs set gold mà vẫn còn thừa cần j phải cheat :6cool_surrender:

7. mazhzil

à ờ ,ok thanks bạn nhưng mờ bạn chơi đc nhiều chưa , cái amaleur này chơi ngốn thời gian lắm , lỗi mất save thì chắc bỏ game luôn :(

---------- Post added at 17:55 ---------- Previous post was at 17:51 ----------

ôi bạn k biết đấy thôi ,nhưng đúng là từ lúc mình xài thuốc của theta vào đồ set nhất là đồ tím rơi liên tọi ,nhiều vô kể ,cơ mà opt k đc ngon lắm thôi ;))

8. StJohn-TheEagle

StJohn-TheEagle Persian Prince GameOver

Rồi sẽ hết nhanh thôi. ;)) .
    P.S.: nhớ bookmark trang này lại nhé, chức năng search của GVN bị trục trặc đấy. ;))

9. yumy3685

yumy3685 The Warrior of Light Lão Làng GVN

155 slot chả bỏ bèn gì, mình bán không biết bao nhiêu đồ tím vì không còn rương để chứa. Muốn làm collector thì phải cheat thôi.

10. tpkmbm

tpkmbm Mr & Ms Pac-Man

Muốn copy cái save khác vào máy thì phải chỉnh lại số giống cái save của mình . Ví dụ 4971960save1.sav là file save của mình. copy file save khác thì phải chỉnh cái số đầu 4971960 giống như vậy :D còn phần savexx.save phía sau thì khác số để ko trùng file thui :4cool_baffle:

@maz : mới chơi được vài hôm à :5cool_still_dreamin

11. FearX

FearX Youtube Master Race

- Mình chơi Sorcery thì nên theo Element nào là mạnh nhất vậy? Thuần Mage :)

12. namhb

namhb Youtube Master Race

Cứ chơi đi. tăng tùm lum mà chơi thôi. sau nay gặp thằng có chức năng Fateweaver tẩy lại là ok mà giá tiền để tẩy điểm cũng rẻ nữa. Mình chơi hết loại này rồi tẩy theo loại khác thậm chí cả hybird tùm lum thấy đường nào cũng có cái hay của nó. Chơi phép là chán nhất vì nó quá mạnh. Chơi bow + Dao găm đánh lén cũng sướng, hoặc Trọng kiếm + Cái vòng tròn( đánh giống cái bumerang :( out game quên mất cả tên hê hê).
    Tranh thủ hỏi thêm cái bạn nào đã làm cái Quest có 3 cái đầu bằng đá chảy nước mắt chưa??? mình làm hết nhiệm vụ chính rồi mà cái nhiệm vụ đó không biết đàng nào mà mò. Đứng vào cái chỗ mũi tên chỉ thì 3 cái đầu đá đều chảy nước mắt nhưng không biết làm tiếp thê nào.

13. bluedragon0307

bluedragon0307 Legend of Zelda

Cái này nói nhiều rồi mà bạn :) Trc hết phải xem tên profile trong game ứng với save đấy là gì, sau đó cop sang máy khác hoặc đổi crack thì vào game tạo profile có tên như thế. Sau đó xem đang dùng crack gì thì cop cho đúng chỗ là dc. Nhớ cop đè.

Cheat Inventory khá là cần vì trò này quá nhiều đồ set và unique, mình farm đồ tính đến giờ chắc cũng phải hơn 200 món, dọn kho với Inventory 1 lần rồi mà giờ đang full hòm, Inventory còn có mười mấy slot :|

14. Cobber

Cobber Fire in the hole!

Sao em chơi game này bằng gamepad xbox mà nó ko rung 1 tí nào (thật ra là nó rung rất yếu, để ý mới biết được), dù đã chỉnh rung trong option rồi, chơi darksider vẫn rung ầm ầm, có cao nhân nào biết lý do ko ạ
    P/s: Em xài crack của THETA lẫn Skidrow đều khôgn rung

15. bossmen

bossmen Youtube Master Race

à quest đó mình mới chơi qua ,ko nhớ là quest nào nhưng bạn đứng lên cái cục đá trước 3 cái đầu, sau đó interact lần lượt 3 cái vòi bên dưới 3 cái đầu theo thứ tự 1-3-2 . Cái số 1 là cái ngoài cùng bên phải. mình chơi chưa fall quest nào từ đầu tới tận khu Amaura ở Alabastra, có gì bạn hỏi nhá , mình tuy gà nhưng cái nào biết mình sẽ chỉ :2cool_go:

---------- Post added at 01:43 ---------- Previous post was at 00:46 ----------

complete 203 quest , chài , bác bluedragon0307 cho em hỏi ? lúc bác lv 40 bác đeo set nào thế , finese ấy

---------- Post added at 01:45 ---------- Previous post was at 01:43 ----------

complete 203 quest , chài , bác bluedragon0307 cho em hỏi ? lúc bác lv 40 bác đeo set nào thế , finese ấy :6cool_surrender:

16. bluedragon0307

bluedragon0307 Legend of Zelda

Trc thì mix đồ tím vs vàng, cơ bản có Shadowskin Vest để lấy 32% Crit hit dam với 1 đồ Shadowskin nữa để lấy có opt 15% chance to crit hit. Còn lại thì lựa đồ mà dùng thôi, mình ko nhớ rõ nhưng chủ yếu là để tăng chance to crit là chính

Giờ thì mặc Shadowskin Vest với Boots, còn lại là đồ craft lấy 100% chance to crit đi đồ sát cho vui =))

17. mazhzil

chài ơi , chơi từ đợt mới ra game , kéo bản clone về luôn đó , cơ mà k có nhiều thơi gian chơi thôi , save trong game sơ sơ cũng đc hơn 40 tiếng oy ,cơ mà chơi lại cứ ham hố đi làm side quest với faction nên mãi h mới đến đc andreas ( viết này đúng chưa nhỉ )

18. -Voi Mập-

-Voi Mập- C O N T R A

^
    Y chang mềnh này, toàn tung tăng SideQuest :))

19. tpkmbm

tpkmbm Mr & Ms Pac-Man

Hôm qua chơi tới khúc giết con 1 mắt phun lửa lun rùi @@! mới lv19 :2cool_go: đánh muốn xịt khói mà ko được đồ gì :9cool_canny: trước nó có con tyrant vs mấy con blood hunter, mà đánh ra toàn được đồ socery mới đau :9cool_canny::9cool_too_sad:

20. bossmen

bossmen Youtube Master Race

watcher's hood - huntsmaster's regalia - bladedancer's leggings , 3 set tím này của Finese crit cao vãi , đeo vô khỏi săn core craff :7cool_waaaht: