RPG - Cũ mà hay !!!

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi Cien, 12/10/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. AzuReTemple

AzuReTemple The Warrior of Light Lão Làng GVN

nên tìm luôn serial có chữ forgotten ream á,rất hay như NWN

@sacred mà ko hay? ông có bị gì ko đó.?

2. Theophylline

Theophylline C O N T R A

............. Máy Celeron 1.7, RAM 382 rồi lại onboard nữa mà tương cho cái NWN vào thì chịu thật. Recommended Graphic Card là Geforce 2 trở lên đó... mà onboard hết là không có graphic card.. tức là CPU chạy hết cả processing lẫn video... ... mà lại là C 1.7 ... tớ đảm bảo máy treo lúc đánh con boss cuối của bọn Creators :/ .. nó làm cho vài phát spell AoE thì đứt

3. Theophylline

Theophylline C O N T R A

Éc, xin lỗi nha, chưa đủ 50 bài không edit được -_- .. muốn nói là nói bác nào đó trang 2 recommend neverwinter nights chứ không phải azuretemple.. đừng hiểu nhầm nha ~_~ (nghe đồn box này 'nổi lửa lên em' dễ lắm...)

4. kobwad

kobwad Persian Prince

Nên chơi Grandia2(cốt truyện và gameplay hay,các chiêu thức rất đẹp) và Breath of fire 4(rất nhiều mini game + quest phụ)

5. HongThy

HongThy Mr & Ms Pac-Man

NWN 2 31/10 ra rồi ngồi chờ tới ngày phát hành mà thưởng thức thôi!!!11

6. Mo...Mo...Moeeee

Mo...Mo...Moeeee Mario & Luigi

.-. Tình hình là bạn xem kỹ lại câu nói của tớ nhé :
    _ Tớ bảo Sacred ko "hay" hồi nào ? Tớ bảo nó rác rưởi hơn mấy thèng kể trên thui 8-}

7. AzuReTemple

AzuReTemple The Warrior of Light Lão Làng GVN

rác rưởi hơn là thế nào? hồi đó diablo cũng 1 thời làm mưa gió đó thui,bây giờ kế nghiệp diablo dành cho low pc thì sacred là đúng chóc rùi.còn mấy trò như DS , titan... thì máy nào có card mạnh chơi mới nổi,cỡ như tui vô DS thử giựt như điên,chơi gì?

8. stone_gate

stone_gate Legend of Zelda

bạn thử chơi game SLIVER cái
    @@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@2

9. Theophylline

Theophylline C O N T R A

Ừ đúng rồi.. Silver cũng hay lắm .. có ai có chỗ down game đó không? Thấy mấy site underdogs cũng không cho down ~_~

Silver, Septerra Core, mấy game trên SNES (Terranigma, BOF II, CT, FF5, FF3/6, ToP, Star Ocean, Seiken Densetsu 3, ...) .. ngồi chơi hết đống đó là tới Tết năm sau rồi đó :D.. khi nào đến Tết mua máy mới nghịch Neverwinter Nights, NWN2, D&D là vừa :D

10. Reverie

Reverie Youtube Master Race

Pipi cần Silver thì lên torrentspy search down í, xong rồi nhắn $me send cái Patch WinXP cho XDDD

Septerra Core ==> wai~~~~~~~~~ (^O^)/~

Snes ==> waiwai~~~~~~~~~~

Còn PS mới đông nữa chứ ;;)

11. Cien

Cien Youtube Master Race

Hê !! Trò này chơi cũng khá hay !! RPG nhưng đánh theo lượt . Cái màn đánh đấm không hấp dẫn lắm !! Nhưng " cũ mà hay " nên cũng dùng tạm !!

12. Reverie

Bạn ơi, cái Septerra Core mà bạn "dùng tạm" thì mình e cả cái đống game "cũ mà hay' của mình bạn cũng chỉ 1 là "dùng cho đỡ buồn" 2 là ném sọt rác thôi.

P.S : RPG đúng chuẩn JRPG được mấy cái ko đánh theo lượt [trừ mấy cái Action RPG] ???? 8-} Câu hỏi phát sinh trong ngạc nhiên 8-}8-}8-}

13. RBH&RBW

RBH&RBW Mr & Ms Pac-Man

choi pokemon de
    hay lém :|

14. kobwad

kobwad Persian Prince

Pokemon trên GBA hay trên cái gì vậy bạn hiền::) .

15. congtri88

congtri88 Legend of Zelda

biết nói gì đây, digimon 1 2 3... grandia (cái này hồi năm 2002), và game RPG cũ nhất, tui chơi nhiều lần nhất, giờ còn muốn chơi mà tìm ko có là Eldragon, nội dung hay, dễ chơi, kiểu đánh mà hiện nay game RPG nào cũng ko giống
    P/s: mình tưởng anh ấy được 1 vé go out forever rồi chứ, ko ngờ vẫn còn 1 cái thánh giá =))

16. [T4]Cat

[T4]Cat Mr & Ms Pac-Man

Á à thằng 4F đáng chết - seo mài dám phỉ báng Sẹc iu dấu của teo.
    Bảo nó rác rưởi thế hóa ra 2 năm vừa rồi teo đi lượm ve chai chắc X(

17. meoapple

meoapple Youtube Master Race

Báng bổ, báng bổ thật!!!!! dám chê Sacred cơ à
    mà Cat cũng gắn bó được với Sac 2 năm á, sis bị nhỡ 1 năm vì nghe theo PC word, bọn nó cũng chê sac tơi bời, thật là lũ ếch ngồi đáy giếng :))

18. Reverie

Lại thêm một mớ người ko hiểu những gì tớ nói, thôi tớ nói thế này cho dễ hiểu : Ừ, Sacred cũng "hay" đấy, nhưng nó ko hay bằng mấy thèng kể trên, được chưa ? "Ko hay bằng" với "ít rác rưởi hơn" thật ra là một, vì ko ưa Sacred nên nói thế thôi chứ ý nghĩa nó vẫn là thế 8-}

19. [T4]Cat

[T4]Cat Mr & Ms Pac-Man

Không được đâu là ko được đâu... [-(

Sacred là thiên hạ vô địch, là số một, là đỉnh cao của mọi đỉnh cao - ai chưa chơi Sacred ko phải là dân RPG chính hiệu thứ thiệt chân chính chuyên nghiệp - những người chỉ chơi mấy trò khác chỉ là dân chơi nghiệp dư, chỉ là tôm tép, chỉ là con số 0 tròn trĩnh.... không đủ tư cách có ý kiến ý cò nơi đây.... :p

Hãy chơi sẹc để mở mang những đầu óc tăm tối hủ lậu bệnh hoạn ... để giải thoát khỏi những giá trị lạc hậu cổ lỗ hủ bại .... để được tiếp cận với đỉnh cao của nhân loại ... để tự mình tìm ra ý nghĩa chân chính của cuộc sống ... L-)

Sẹc - một chân trời mới đang chờ các bạn ... ;;)

=)) .. =))

@Chị mèo:
    Vâng 2 năm... đầy máu và nước mắt ... Em chơi Sacred từ trước khi cu Hồng Ân viết review cơ... lúc đó chỉ bản có bản tiếng Đức ... (à biết cách thì vẫn có tiếng E dùng như thường) .

20. Reverie

Ối cái bài của Huke... =))=))=))

Thực ra tớ cũng từng bỏ cả tuần cùng thèng bạn chơi Sacred, và rút ra những điều sau :

1. Cái World nó rộng lớn bỏ cha, cái này thì sướng, ko ý kiến :))
    2. Character Class hơi .. kỳ kỳ, nhất là nhìn con Seraphim chỉ muốn đạp 1 phát vào giữa mặt. Tớ chỉ khoái con Light Elf với con Vampire 8-}
    3. Skill ... rác rưởi, nhất là càng luyện thì càng ngu. Cái h6òi đấy tớ với thèng bạn mò ra trò đúp đồ tăng skill, ăn chừng chục cái vào tăng chục Level xong mới thấy là ngu, đi load game ngay. Skill càng cao thời gian load càng lâu ối mẹ ơi 8-}
    4. Story nhảm shit +_+
    5. Óanh về sau ko sướng, cứ đi chơi òanh òanh tàn sát võ lâm, xui xui thì vào đâu đó [chơi lâu rồi ko nhớ] móc ra 1 con rồng ngồi rape. Nói chung là ... ko có tính kích thích với 1 người mê Story như tớ.

Vì những lý do trên, sau khi luyểnkhoang 1 tuần tớ và thèng bạn ném Sacred đi và chơi ...erh... Requiem Hurt =))=))=)) Cái này mới đúng gọi là RPG, ai mà chưa chơi thì ko gọi là ... Healthy Man =))=))=))

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.