RPG : Mount and Blade...

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi Cute9x, 15/7/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. darkwolf

darkwolf Dragon Quest

thanks ! :hug:
    à ! trò này có cưới vợ đc hok !? thấy 1 số thành có Lady trong đó ! :D

2. Cute9x

Cute9x Sonic the Hedgehog

Ko cưới vợ được đâu, đang thời buổi chiến tranh loạn lạc, lo lắng bỏ xừ, tâm trạng đâu mà lấy vợ.

Mà kể cả có đi chăng nữa cũng...đơn giản vì các lady của cậu toàn quái vật.

3. darkwolf

darkwolf Dragon Quest

tớ thấy bản update sau có khả năg cưới đc đấy chứ ! vì hỏi nó thì nó đáp " i don't want a champion ! "

4. darkwolf

darkwolf Dragon Quest

mình đang chơi bản 0.960,mình có 1 số thắc mắc muốn hỏi như sau :
    _ mình bắt đc mấy thằng Lord,nhưng hôk bán cũng như thả đc ! Vậy xử lí mấy thằng này như thế nào.
    _ có thể cướp ngục đc hôk ?
    _ có thể sở hữu thành đc hôk ?
    _ có thể tự mình đứng ra lập 1 Kingdom riêng đc hok ?
    mong mọi người chỉ giáo ! :hug:

5. aragon0510

aragon0510 SPARTAN John-117

sao tui crack ko dc vậy, làm như HD rùi, nó ghi cracked ok, rùi tắt game ko hay cứ để nguyên mở cái khác để manual active

6. mr.nguyentpmt

mr.nguyentpmt Mr & Ms Pac-Man

Trò Này Chơi Chém Sướng Cả Tay, Khi Thắng Rùi Tụi Nó La Um Sùm Nge Phát Sướng :d

7. Cute9x

Các quý nàng trong M&B xấu lắm. ::(

Lâu lắm ko chơi nên ko nhớ rõ....đặt crack vào trong chỗ cậu cài M&B, chạy nó, để im, bật game lên, manual active, gõ bừa ký tự vào rồi ấn ok, nó báo " Active Sucessful " thì phải ? Rồi vào chơi bt thôi :|

8. Bluelion

Bluelion Fire in the hole!

Chưa chơi bản 0.960, nhưng theo như mấy vấn đề ghi ở trên mà tôi thấy trong bản trước thì:

- Mấy thằng Lord đó, nếu mang theo nó về nói chuyện với thằng vua của mình thì sẽ có thể chuyển nhượng lại cho thằng vua với 1 giá cả nhất định (thường là khoảng 3000). Ngoài ra cũng có thể trả nó về cho mấy thằng phe bên nó với giá cao hơn, nhưng chỉ trong trường hợp bắt chuyện được với mấy thằng kia mà ko bị đánh thôi. Còn nếu bạn đang muốn xử nguyên kingdom của tụi nó thì cứ giữ nó luôn --> bớt được 1 đối thủ, tiện hơn cho việc công thành ;))
    - Chưa thấy vụ đó (hay ít ra là chưa có cơ hội thử).
    - Được. Đánh hạ được thành sau đó báo về xin thằng vua cho mình cái thành đó (nếu mình có vua). Có khi sẽ bị từ chối.
    - Theo như trên forum tụi nó nói thì từ bản 0.955 đã có thể tự sở hữu kingdom riêng của mình. Nhưng tôi chưa thử vì các mod vẫn chưa update lên.

9. aragon0510

aragon0510 SPARTAN John-117

mua lính ở đâu vậy mấy bác
    ............

10. Cute9x

Trong các thành, chỗ nhà trọ Inn thì phải, nhưng toàn lính quèn, phải cho chúng nó đi đánh nhau mới up lên lính xịn được.

Hoặc đi đánh nhau, giải thoát tù binh thì đám tù binh đó sẽ trở thành quân mình :d

11. Bluelion

Chỉ cần có khoảng 5 thằng Hero level kha khá đi cùng mình, mỗi thằng 4 điểm Trainer, thì lính quèn không còn là vấn đề. Nội trong 3 ngày sẽ thành lính gộc.

Cái lợi của việc recruit từ các làng mạc là bảo đảm mình có được đạo quân đồng nhất. Giải cứu tù binh đôi lúc nó ra quá nhiều loại lính khác nhau, không những loạn đội hình mà còn bị thiếu slot.

Mắc cười là, phát triển bao nhiêu năm rồi, mà có 1 cái lỗi căn bản sao vẫn chưa thấy bọn nó sửa: những đoạn text dài không xuống dòng được, nên font chữ sẽ càng lúc càng nhỏ cho đủ chỗ, cuối cùng không thấy được nó viết cái gì luôn :-w

12. mr.nguyentpmt

nói chung trò này chủ yếu cần tiền là có hết, và bản năng chiến đấu of pác nữa là ok... còn mấy thằng lính dùng để công thành mình đỡ hao máu đó mà :D

13. lehoang15tuoi

lehoang15tuoi Fire in the hole!

Sao trò này chưa ra mà đã thấy các bác bàn luận sôi nổi là thế nào?

14. mr.nguyentpmt

sax trò này ko có ở VN đâu pác lehoang15tuoi ơi... trò này máu me nên nhà nước VN ko cho chơi đâu... chỉ down về rùi chơi thui, có bản crack nữa đó.. pác test thử đi sẽ bít nó hay hehe...e khoái nhất là đc cỡi ngựa chém vào đầu tụi nó sướng cả tay,máu me đầy cây kiếm, còn con ngựa thì bị dính cây tên trên đầu mà vẫn chạy đc hehe... và oanh liệt nhất là 1 mình chiến với 50 tên...:D :hug:

15. Bluelion

Đúng là khi đã có ngựa (đặc biệt là Charger) thì nhân vật hầu như là vô địch: tốc độ quá nhanh đến mức cung thủ không thể bắn trúng, đòn tấn công mạnh hơn do có thêm tốc độ hỗ trợ, ưu thế về độ cao, rồi có chiêu ngựa húc... có ngựa rồi một trận một mình mình giết hơn 2/3 số quân địch ;;)

Tuy nhiên trò này cũng có cái rất giống với lý luận của các game chiến thuật: nếu có binh chủng nào có thể xem như khắc tinh của kỵ binh thì đó chính là bộ binh dùng giáo, vì bọn này có tầm với xa nhất. Một thằng kỵ binh đang chạy, dù có mặt giáp xin nhất đi nữa mà tông vào một thằng cầm giáo thì chỉ có từ chết tới bị thương. Đặc biệt là trong bản mod Eagle and Radiant Cross, nó tạo ra mấy cây pike dài gấp 2 lần cây giáo bình thường.

Ngoài ra, điểm yếu khác nữa của ngựa là về mặt địa hình. Trong những nơi nhiều rừng cây hoặc đồi dốc thì đi ngựa cực kỳ bất tiện. Và 1 kỵ sĩ đứng yên chẳng khác nào bù nhìn cho đối phương tùng xẻo.

Tuy nhiên, khốn nạn nhất vẫn là lũ dùng súng. :-w

16. mr.nguyentpmt

ủa pác chơi bản nào mà có dùng súng nữa hix... e chưa chơi bản dùng súng lần nào hết? chắc bản đó nặng lắm àh pác? lúc e chơi bản 0.9.. mấy ko nhớ là lúc đó cũng khá nặn rùi... e dùng card on chip 915G nên lúc vào màu vàng,đỏ,lung tung hết...chỉnh lại thấy nó hơi lắc nên thôi ko chơi nữa, chứ mấy bản đầu thì nhẹ tênh(e chỉ chiến đc mấy bản đầu thui hix) ::(

17. dung_maiculy

dung_maiculy Donkey Kong Lão Làng GVN

Tôi mới chơi bản 0.955 thôi . Bản 0.960 có thay đổi gì mới ko vậy anh em ? Cái vụ bắt dc tướng địch thì sau 1 khoảng thời gian khoang 1 tháng thì nó sẽ xin chuộc lại , tướng bình thường thì 6k-->7k , vua thì cỡ 20k ;;) tùy vao số tiền nó có lúc đó . Sau khi chuộc lại thì tuớng dó sẽ xuất hiện tại lãnh địa của mình với quân cùi bắp và bắt đầu lại tứ đấu

18. mr.nguyentpmt

trùi sao mấy bản sau này nge có vẻ hay nhỉ hix.. tiếc là máy ko chơi đc hix...::(

19. Bluelion

Bản the Eagle and the Radiant Cross ấy. Nó lấy bối cảnh khá giống Châu Âu khoảng thời gian sau Phục Hưng, vũ khí thuộc dạng siêu mạnh so với Native. VD điển hình: có cây kiếm Flamberge và Claymore, dmg khoảng 47 nếu tôi nhớ ko lầm, nhưng cực kỳ to lớn và không thể sử dụng trên lưng ngựa. Còn có mấy cây pike, dài gấp đôi mấy cây spear. Và đương nhiên, nổi nhất là mấy cây súng. Mặc full plate đi chăng nữa mà nó bắn trúng 1 phát thì vẫn đi mất 20 dmg như chơi. Còn gặp phải cây Cannon thì ôi thôi, nhẹ thì knock out ngay tắp lự, nặng thì bị chấn thương (trừ điểm attribute trong 1 khoảng thời gian nhất định sau đó).

Bản đó thật ra không nặng lắm đâu. Cũng cỡ Native thôi, chỉ có download là hơi phê.

20. darkwolf

darkwolf Dragon Quest

tớ đang thử độ khó 80% >"< bản Native.thấy đúng là hôk thể solo như Lubu khi đang chơi độ khó 30% :D h` mỗi khi lon ton phải ngó trc ngó sau hôk thì hi sinh nhảm lắm =.='

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.