RPG : Mount and Blade...

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi Cute9x, 15/7/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. katocrazy

katocrazy T.E.T.Я.I.S

nhìn rồi nó từa từa nhau '____' nhầm hoài ~________~,sao nó ko làm như native nhỉ T_____________T
    ah ông ghi cho tui cái bảng nâng cấp lính theo dạng tree được ko

2. WilliamWallace

WilliamWallace Mr & Ms Pac-Man

chài , có 2 nước mà ông làm như mấy chục nước hay sao mà bắt tui ghi troops tree ra chịu khó nghiên cứu đi ông.
    Mod thì cái nào hay chơi thôi , đâu nhất thiết phải chơi cái mới nhất .

3. kenji08

kenji08 Mr & Ms Pac-Man

nghĩ sao mà lại gọi tui là bà thế hả :)), trong này là tranh luận để giúp mọi người kết bạn và hiểu về game nhiều hơn chứ không phải để xoắn nhau đâu, đừng làm như thế chứ bạn ấy :;)
    1-5 không phải là kết hợp quân mà là chọn từng loại quân, 1 là everyone, 2 là infantry, 3 là archer, 4 là calvary, 5 là other, chia ra từng loại quân với nhau chứ làm gì có kết hợp, hệ thống điều khiển của nó sao bằng bên Total war được, chức năng cụ thể trên keyboard của total war nhiều lắm đó, không quen dùng phím tắt thì không biết đâu :;). Còn chuyện điều quân bằng các phím chức năng F1 - F9 thì đương nhiên rồi, đã nói là tui chủ yếu dẫn quân đánh theo ý mình mà, không dùng những phím đó sao điều khiển :'>.
    Tui chơi bản 1.003, ông chơi mod của 0.960, hai cái có những nét cơ bản khác nhau, nhất là về chỉ số các loại lính, căn bản là quân Rhodok ở bản 0.960 và 1.003 có nhiều khác biệt lắm đó, quân kỵ và quân bộ cũng thế, không giống nhau đâu, không biết ông chơi tới lv 30 rồi thì có nhận ra sự khác biệt đó không :;), nếu không thì đâu thể tranh luận được, nếu ông muốn tranh luận thì phải chơi 1.003 bản native để hiểu nó như thế nào đã rồi hẵng tran luận tiếp :;)

4. WilliamWallace

Ừ thì ông :p, có cả vụ kêu " Infantry and Achers " " Infantry and Calvary " và " Achers and Calvary hear me " nữa đó , mò 1 tí là ra thôi (cần kết hợp các phím số ).Mình xoắn hồi nào trời .Mình nói 100 với native giống nhau hồi nào , nếu giống thì chơi làm gì đúng kô ? ^^
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    À , cho mình hỏi the last day làm sao lên Influence nhanh đc? Đánh nhau lên ít quá , 1 đánh 29 với tụi orc mà lên có mỗi 1 influ .

5. Soul Revanous

Soul Revanous Legend of Zelda

Uh, thỉnh thoảng tôi cũng gặp lỗi đó, đánh thành nó còn đúng một thằng nhưng bị kẹt trog đó thành ra lại phải retreat. May mà nó chỉ còn một khônng còn nhiều thì cũng mệt, bắn tên chết mất mấy chú
    Mà ai up hộ cái file battle size changer lên đc ko ? Mấy link trog trang chủ của nó bị die do trang j j đó bị overloaded

6. games&games

games&games C O N T R A

nhìu người cũng chưa có mod này nhỉ ai chưa có thì down đi

đến giờ trang mod vẫn chưa lên đc nữa buồn ghê::(

7. vietanh797

vietanh797 †A Faithful Knight† Moderator Lão Làng GVN

ông willam đang đá đểu tôi đấy hảX(
    mod box total war là tôi đấy nháX(
    960 chơi bản 100 chỉnh độ khó lên hardest rồi đầu với knight của bọn nó khắc thấy mệt

8. kenji08

kenji08 Mr & Ms Pac-Man

gặp trường hợp lính kẹt trong tường thì tốt nhất là bạn bấm Ctrl + F4 thôi, chứ lỗi đó vẫn chưa được khắc phục một cách hiệu quả đâu.
    bác vietanh bình tĩnh :)), nhìn cái hình thằng Spartan hoplite là biết bác mê total war rồi :)), mà phải nói total war hay thật, tui chơi từ bảng warlock edition tới rome mà vẫn thấy hay, chỉ tiếc máy không đủ mạnh để chơi Medieval II thôi =((
    bác will chơi thấy dùng tool chỉnh tùm lum, làm mất nét đặc trưng của game, có thể vì chỉnh đồ quá mạnh nên không thấy đối thủ xứng tầm nữa, giờ bác thử chơi lại bản 100 mà không chỉnh sửa gì hết xem, hoặc chơi native 1.003 đi, bảo đảm thấy khác liền, tui chơi 0.960 lên 1.003 mà bị shock đó, 0.960 cầm two hand sword 1 đập 5 vô tư, lên 1.003 1 đập 2 mà còn chịu không nổi, nhất là tụi Nord, nó đánh kinh dị luôn, mỗi lần đấu tournament với tụi Nord là mỗi lần hồi hộp :)), còn tụi Rhodok seagant, mấy lần tui cưỡi ngựa chạy ngang chém nó, bị nó cho một phát damage 60+, té ngựa nằm tại chỗ :))

9. WilliamWallace

Sặc , tui chỉnh cái gì trời mà bà à quên ông nói như dúng rồi thế ?, đến số tên tui còn kô thèm chỉnh nữa là , tại down hết mod rùi nên down thêm mấy cái tools để giới thiệu với bà con thôi.
    ---
    thằng kia trong trò Spatan Warrior chứ total war gì chài .
    ----
    Đá đểu gì đâu mà bác vietanh nóng thế [^-^]
    --------
    tại ông yếu bóng vía chứ tui thấy đấu sĩ Nord trong 1.003 native cũng thường thôi mà , nó rìu mình cũng rìu chớ bộ , tui thắng ở thành Wegchen (hình như gần tên thế ) mấy lần rùi .

10. kenji08

kenji08 Mr & Ms Pac-Man

cái gì mà yếu bóng vía chứ, ông chơi mức khó nhất đi, không dùng Ctrl + H, đánh với hai thằng 1 lúc khắc biết, mình rìu, nó cũng rìu, nhưng tốc độ chém thằng nào nhanh hơn, và tỷ lệ chém ngã đối phương(chứ không phải chém gục) cao hơn, tui nói khó không phải không thắng được, mà ông này tranh luận không lại rồi quay quá đá người khác hơi bị nhiều đó nha.
    và cũng xin thưa với ông là total war bản Rome cũng có Spartan hoplite, và đó cũng là quân đoàn hoplite mạnh nhất của Rome total war, ai đã từng chơi qua và có đam mê về Rome total war thì đều có ấn tượng mạnh với quân đoàn Spartan hoplite đó hết, tui không biết trò Spartan warrior ông nói thế nào, nhưng total war thể hiện cách đánh phalanx của spartan rất cool, nên khi nhìn cái ava của ông vietanh là tui nghĩ đến total war, are u ok?:'>(còn gì để bắt bẻ nữa thì nói típ đi :'>)

11. WilliamWallace

Ai chả biết Rome có Spartan Hoplite nhưng hình đâu có giống thế => bà này chắc chưa chơi Rome .Bọn Spartan trong Rome thì còn 1 thằng trong Squad nó vẫn đánh .Ai thèm Crt+H ,cứ kêu tụi bồ là folow me đợi mấy team kia đánh hết rùi cả team mới nhào vô hay thằng nào lại gần thì cả team xử .
    -lạy chúa , tui mà thèm đá tui làm con cóc chết , cái đó là chỉnh lại thôi mà, nhỡ ai kô bít hiểu nhầm thì sao.Thậm chí tui chỉ vừa mới biết cách xài cheat trong MB từ hôm qua vì ai mà bít cái Enable cheat nằm trong Configure mà chỉnh chứ .
    ---- ủa quên kêu là bà hoài ^^ hehe

12. kenji08

kenji08 Mr & Ms Pac-Man

tui đã nói là tui nhìn cái ava là tui có ấn tượng, còn muốn biết tui có chơi Rome không thì ra mạng LAN đấu thử một trận là biết ngay, tranh cãi gì nhiều. Còn mấy vấn đề kia thì mọi người đọc sẽ hiểu thôi, tui kô cần phải nhắc lại nữa :'>

13. WilliamWallace

cãi nhau mệt quá bỏ qua đi nha , cho tui hỏi cái the last day làm sao tăng điểm xin lính đây?

14. halethang

halethang Youtube Master Race

các bác có biết cách nào để tăng số quân mình cầm được lên nhanh ko. trong thư mục modules có file skills mà hình như chỉnh sửa trong đó ko có tác dụng thì phải.
    tới lvl 26 mà leadership mới 8 cầm được có 85 thằng trong khi tụi nó thằng nào cũng 200 300 đánh muốn chết.
    (tớ chơi bản 1.003)

15. kenji08

kenji08 Mr & Ms Pac-Man

tăng quân có 2 cách: tăng leadership trong bảng skill, mỗi điểm ông được tăng thêm 5 quân nữa, cách thứ 2 là đánh thắng nhiều + làm nhiệm vụ nhiều => renown của ông tăng, renown càng cao thì quân càng đông, tỷ lệ cụ thể như thế nào thì tui không rõ, mấy page trước ông vietanh có nói rồi thì phải. Mà ông mang tầm 80 -> 100 quân là ổn rồi, đội quân của tui chỉ tầm 100 quân thôi, lv bằng ông, quân trong pt là 40 Swadian Knight, 40 Nord Huscal và 20 Vaegir Masksman, đánh cool lắm, khi di chuyển bên ngoài thì ông để tụi Swadian knight ở trên, tỷ lệ quân SwKn khi ra trận sẽ đông hơn, khi công thành thì ngược lại, cho Nord Huscal trên cùng, tới cung thủ và cuối cùng là SwKn. Đánh ít mà thắng đông mới phê :'>.
    @will: tui không chơi mod đó nên không biết
    PS: ông muốn chỉnh thì vào game, bấm C, chọn Staticstic, chọn export character, rồi vào thư mục export mà chỉnh thông số leadership lên 10(tối đa là 10, ko hơn được đâu), xong vào game, làm như trên, nhưng chọn Import Character là được.

16. vietanh797

vietanh797 †A Faithful Knight† Moderator Lão Làng GVN

mệt quá
    không kiếm được hình spartan hoplite thực tế 1 tí để làm sign nên tôi lấy của spartan warrior
    còn cái avata là spartan royal hoplite trong mod Greek Extend của RTW

mod Native Expansion bản mới nhất theo tôi vẫn là best của 1.003
    mod hay nhất của 0.960 chắc là series Hegemony
    0.903(hay 0.808 chi đó) thì có cái mod cho xây thành riêng khá hay

17. WilliamWallace

Bữa nào làm ván SA kô bác VietAnh ? Hene có cả 1 series cơ à , bác kể ra xem cái , bữa nào down thử . Mình chỉ có mổi cái He 268 Bc thôi
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    bác viet anh chơi "the last day" rùi chỉ mình lên điểm xin lính hộ cái .

18. WilliamWallace

.
    Dàn cung thủ cực đông - tốc độ sát lính cực cao (mình lỡ may đi ngang qua hàng cung thủ để tìm vị trí đẹp chụp hình nên ăn nhầm tên của quân mình mất mất 1 chút máu :p ):

------------------
    Nhìn có khác trong Medieval 2 mấy đâu nhỉ ^^ .

19. halethang

halethang Youtube Master Race

bác nào up hộ mấy cái mod the last day, 100 year war, native expand lên host khác cái, đợi mấy ngày nay mà mbrepository vẫn bị down chán quá

20. Soul Revanous

Soul Revanous Legend of Zelda

Chơi bản Native Ext h sướng vãi. có 70 lính mà đánh nhau với gần 200 chả chết thằng nào :))
    Lính h đến gần 100 thằng trog thành là cấp cuối, còn bọn đem theo cũng cấp gần cuối. Nhưng mà vẫn chưa đủ lính mà đánh mấy cái city. Toàn 400 500 lính, dek đỡ đc

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.