RPG : Mount and Blade...

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi Cute9x, 15/7/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. kenji08

kenji08 Mr & Ms Pac-Man

cái đó là do trang web chỉ hỗ trợ 4 connection cho mỗi ngừơi thôi, khi bạn sử dụng IDM nó mở tới 16 connection một lúc nên mới bị thế, chỉ cần chỉnh lại 4 là okie thôi.
    @will: block là khóa, nên có thể mở lại được, còn ban là cấm (theo đúng nghĩa đen của từ), hiện giờ IP VN bị nhiều nhà phát hành game ban lắm, vì nhiều lí do khác nhau, trong đó chủ yếu là do chửi tục quá nhiều và đó cũng là lí do vì sao tui không thích chơi game onl là vậy. Tui zới ông game&game bị cấm luôn òi, hem biết bao giờ nó mới mở lại, thấy chữ goodbye của nó mà nản.
    Có tinh thần bức xúc, cố gắng khẳng định mình như thế là tốt, nhờ đó loài người mới phát triển đấy( ví dụ như ghen tỵ với loài chim nên mới chế ra máy bay, từ thời ông Leonard de Vinci cố gắng tới thế kỷ 20 thì anh em nhà Wright cũng chế thành công đó :))).
    Ông muốn viết một mod riêng cho mình như thế là quá tốt, làm thành một mod đầu tiên của ngừơi Việt luôn cho tụi nó lát mắt chơi, nhưng đã nói là làm một mod riêng thì cố gắng viết từ đầu, chứ đừng sửa lại mod The last Samurai của tụi nó rồi post lên, để rồi bị chửi là chôm ( tương tự như mấy zụ đạo nhạc đó) thì nhục lắm đấy. Tui không có nghiên cứu về mã nguồn của game này nên không thể giúp đỡ được gì cho ông rồi, cố gắng lên nhé, tui ủng hộ đó :'>

2. WilliamWallace

WilliamWallace Mr & Ms Pac-Man

-Tui sửa mod the last samuirai hồi nào , cái này là mod Timeless kingdom , trên mod site có cả đống thằng xài ké source rùi ghi ở dưới là thanks to ... còn gì .
    -- Nhưng tui sẽ cố làm mod riêng ( có vẻ sẽ lâu đây )

3. Zero00

Zero00 Youtube Master Race

và nếu dụa theo mod nào đấy thì nên báo cho thằng tác giả mọt câu dừng thx không ^^

4. WilliamWallace

Ừhm , chắc là phải vậy . Với khả năng swing on house-back thì giấc mơ múa đao, múa thương trên lưng ngựa như Quan Vũ , Triệu VÂn kô còn là xa vời [^-^].

5. kenji08

kenji08 Mr & Ms Pac-Man

ông nói làm tui thèm, hay ông làm cái mod có thể dùng các skill của các tướng trong tam quốc trên Horse_back luôn, các chiêu thức đó có thể tham khảo ở mã nguồn của các game đối kháng bên box game châu á đó, ráng lên nha, làm thành một vụ bom tấn luôn :'>

6. Zero00

Phải báo cho nó chứ, các bác ở vn ko quan trọng vụ bản quyển chứ em ở nước ngoài thấy bọn nó quan trọng lắm :D

7. WilliamWallace

ông nói nghe bở quá , nhưng có lẽ tui chỉ dùng mod này cho riêng tui thôi , post lên mất công thằng chủ source nó đòi credit (tiền thanh toán chuyển khỏan qua ngân hàng) nữa [ mới hỏi nó xong , nó đòi chi tiền mới đau chứ] . Chắc mấy tháng nữa làm mod riêng rùi post luôn thể.

8. kenji08

kenji08 Mr & Ms Pac-Man

ông cho tui cái nik của nó đi, nik có thể chat được với nó đó, tui có mấy chiện cần hỏi nó chút. Thx trước ^^
    ps: ông có thể up cái mod đó trong này, cho anh em trong box chơi thôi, thì ai biết được.

9. WilliamWallace

vậy để tui tạo cái mini-mod : swing on house-back cho mod Native Expansion rùi mấy bữa nữa up lên site upload nào đó cho anh em xài .

10. Zero00

Một phong cách thật là vn ^^, không thể nhầm đi đâu được =)). À mà có ai biết cái mod nào hay hay một chút không, đại loại như có thêm lính mới ý :D, hôm nọ em tưởng tìm được cái mod hay ai ngờ tụi nó bỏ hết lính cung di =(( mất hết niềm vui công thành (một rừng tên xung quanh mình ^^)

11. WilliamWallace

Có mod Hegemony : Timeless Kingdoms . Mod này tòan là lính mới , có cả Nữ Quốc (Queendoms) , ko dành cho trẻ em dưới 18 tuổi vì một số đơn vị lính của nước này Nude (khỏa thân). :devil::devil::devil:Mod này có cả tụi Assasin ăn mặc y chang trong Assasin's Creed nữa.

12. kenji08

kenji08 Mr & Ms Pac-Man

ông will cho tui cái nik của thằng kia đi, cảm ơn nhiều.
    @zero: that's just kidding :))

13. WilliamWallace

tui ko nhớ rõ nick nó lắm vì nó đòi tiền xong tức quá del nick nó luôn , hình như là [email protected].

-----------Link tui mới up nè : cái này là minimod swing on Houseback cho bản mod Native Expansion (bản chưa update hay gọi là Tweak to native vì sợ các bác nào mới bị Block IP chưa kịp update nên tui làm cho bản chưa update), các bác down về giải nén rùi copy hết cái ở trong vào thư mục cài đặt game phần module của Native Expansion : Ví dụ : D:\Program Files\Mount&Blade\Modules\Native Expansion
    LINK ĐÂY : http://www.mediafire.com/?mu0cm3kfolj
    Các bác vô down ủng hộ cái , có vấn đề gì pm lại cho tui nha , vừa làm xong chưa kịp test .CÁc bác có thể thử với mấy cây Spear trước .

14. voldemon

voldemon T.E.T.Я.I.S

Edit : thấy link rồi , vào thử lun rồi , hơi chán

15. games&games

games&games C O N T R A

mình nhớ chỉ có 1 bản Native Expansion thui mà làm gì có update thế nó update ngay may vậy de dơn về xem thế nào:D

16. WilliamWallace

nó update hôm 25 / 10 , cái trước là 17/10.
    Cái minimod của mình xài đc kô zậy?( nhớ xài cho đúng mod Native Epansion nha , cái mà mấy ông hay gọi là Native Extend ấy.)

17. Zero00

Bác cho em cái link xem cái tìm trên forum của nó kô thấy gì cả :|, mà cái mod này cho bản nào thế?

18. WilliamWallace

19. katocrazy

katocrazy T.E.T.Я.I.S

theo tui nghĩ sai những vũ khí tầm xa trên 150 thì chỉ nên để nó bình thường là đâm thôi,con những vú khí dưới 150 hẳng cho nó chém,để có chút thực tế :D :D

20. WilliamWallace

Ý ông là nói về cái minimod của tui hả? Nếu phải thì tui tra lời. Polearm mà kiếm đc reach dưới 150 hiếm lắm , nếu chỉ đổi < 150 thì gần như kô thay đổi gì mấy .Với lại chém càng xa càng lời mà ^-^.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.