RPG : Mount and Blade...

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi Cute9x, 15/7/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. alwafa

alwafa Donkey Kong

Nghe bác nói mò qua đấy xem thử thì thấy ngay bài của thằng Mai Thùy Linh , quả thật sao đời lại lắm đứa ngu mà hay la lớn vậy nhỉ . Đọc mà cứ tức anh ách X( .
    Giờ mới bắt đầu chơi bản Timeless cho 1.01 , bản này ngựa chết nhanh quá , chơi bản cũ theo thói quen là thúc ngựa vào giữa đám lính tụi nó rồi đâm chém , bản này vừa vào là té lộn nhào :whew: rồi bị tụi nó xúm lại làm thịt .

2. trietdiathu

trietdiathu Mr & Ms Pac-Man

uhm....Mình nhào ngựa 4rid qua một thằng Cavaran Guard, chưa kịp hiểu mô tê j thấy thằng ku nhà mình bơi ra đất....:o Hóa ra nó mới chọt cho một phát chú ngựa nhà mình đã đi tong lun roài...:(( vậy là bon bên canh xúm lại ăn hôi...mình lại được lên nóc tủ ngồi :D

3. voldemon

voldemon T.E.T.Я.I.S

Bản này gặp tụi Tyrion thì cứ gọi là kỵ binh xếp vó với tụi nó . 2 hàng 1 khiên 1 giáo chọt lẹ làng .
    Tụi Tyrion thì lấy QueenDom phóng lao cho rớt khiên rồi bụp mới được thui . Lọ ngọ bị con nhỏ phe ta phi 1 phát headshot chết ngựa bị đâm chết tươi ::(

4. trietdiathu

uh...Mình thấy bản này các phe cân bằng nhau hơn...chứ cứ như bản Native exp thì mình chỉ cần cầm một đạo ngựa 70 thằng Crusader là vua chiến trường rồi...Đánh khó mới zui:hug:

5. vietanh797

vietanh797 †A Faithful Knight† Moderator Lão Làng GVN

vấn đề là 70 thàng crusader đo đánh thành của Veigis hay Khegits thì nằm sạch vì quá chậm nên ăn no tên thằng nào cũng làm nhím hết >"<

6. iamthedeath92

iamthedeath92 Donkey Kong

xin lỗi chút... vừa đọc xong trong tlc
    vcl thằng MTL... đi đâu đâu cũng phát biểu linh tinh đc :x

7. katocrazy

katocrazy T.E.T.Я.I.S

xếp là xếp thế nào,trừ khi bọn giáo có có 2 vk thay đổi thì mới khó,chứ nó có mỗi cây giáo ko thì chuyện con nít,kỵ-bộ xơi tuốt,dắt dàn kị binh đi từ từ theo bọn nó 1 phát đâm vô dàn kị binh đi từ từ của mình chết được mới hài,xáp được lại gần thì đám đó vô dụng thôi
    ps:bác nào quang cái link vụ gì mà bức xúc ý,em wa xem thế nào '___'

8. Long Phi Thiên

Long Phi Thiên C O N T R A

9. Microwage

Microwage Donkey Kong

ai có crack của bản 1.011 ko =,=

10. voldemon

voldemon T.E.T.Я.I.S

Cậu chưa chơi bản này phải không , nói rõ đội hình Tyrion nhé :
    Hàng 1 : First Guard : Khiên tròn lớn + búa ngắn >>Chống kỵ binh càn quét
    Hàng 2 : Giáo dài 4m99 + đao ngắn >>>> Kill kỵ binh khi vướng vào hàng 1 .
    >>>>Die

11. trietdiathu

Mình làm cỏ hết bọn Vergit,đánh tan tành hết các thành của bọn nó, mà thành nào cũng khoảng 200-300 chú, quân mình thì chỉ cần 30 chú crusader và khoảng 40 chú khác, cho bọn Crusader lên đầu tiên mà có sao đâu :o.Mỗi trận đánh thành chít và knock vài ba chú.Bọn Crusader tuy chậm nhưng giáp trâu :;)
    Nói chung trong bản Native Exp thì chỉ cần 70 chú Crusader là óanh đâu thắng đó :hug:

12. vietanh797

vietanh797 †A Faithful Knight† Moderator Lão Làng GVN

cá chắc 100% ông chơi easy không thì chả bao giờ có thiệt hại thấp thế;))

13. alwafa

alwafa Donkey Kong

Mà đúng là chơi bản Timeless Kingdom thấy thú vị hơn rất nhiều , các phe cân bằng , binh lính cũng đa dạng , chứ mấy bản cũ kỵ binh Swadian đúng là vô địch .

Mà có điều là chưa hiểu rõ các faction lắm , bác nào giải thích hộ :D .Mới biết được phe Ironide Papacy với Southern Kingdom .

14. trietdiathu

Đâu có...Đã nói là chơi khó mới zui mà...96% mà easy cái j hả bạn...Đúng là mình đã làm cỏ phe Vergit chỉ với đội quân như vây thui.Thế mới nói là bản Native Exp nó làm các phe kô cân bằng nhau...Mình cứ full một đạo Crusader--->Vô đối :hug:.Với lại tụi nó thủ thành đâu có phải thằng nào cũng toàn quân xịn như mình đâu...Thắng là đương nhiên mà :D
    AE bây giờ đang chơi Mod nào?Ver nào?Mình chuyển qua chơi 100years và timeless của ver011

15. darklord64

darklord64 One-winged Angel

sao ko biết lên google search:|

Các file đính kèm:

16. voldemon

voldemon T.E.T.Я.I.S

2 liên minh lớn đối lập nhau là queendom + Tyrion và Southeast Destiny + Whiteston clan . Nước thứ 5 khá mờ nhạt trong vai trung gian .

17. silv3r

silv3r Donkey Kong

Bác dùng lệnh nào tách bộ binh ra làm 2 hàng thế chỉ em phát , chứ tách giữa Infantry với Archer thì em hiểu rùi ::(

Mới chơi và dc biết đến Mount and Blade ngày hôm qua , lên gamevn thấy topic này mừng quá , tiện thể chào mọi người luôn ::)

Mình đang chơi bản Timeless :x

18. games&games

games&games C O N T R A

chơi bản mod 100 year war bị lỗi ko thể công thành đc chán wa ko biết bản mod Timeless Kingdom sao chơi thử mấy bác nói nước nào là nước thế giới phụ nữ vậy để mình chơi trc ^^

19. katocrazy

katocrazy T.E.T.Я.I.S

@vol:để tui phân tích cho ông hiểu,đối với giáo đánh tầm xa chỉ lợi hại khi quân đối phương chay từ xa đến,con 1 khi quân đối phương tiến đến từ từ thì bọn giáo đâm ko xi nhê gì hết vì ko được + dame speed và speed đánh của nó cực chậm,nêu nếu lính của bác đi từ từ đến thì bọn nó cũng vô dụng,còn bác muốn thì chia quân làm 2 cánh mà đánh nó,nếu ko thì để lính của bác đi từ từ đén đối diện con bác vác cái khiên cao +ngựa giáp+charge cao mà charge ngang qua dọc theo cái đội hình cho nó bể đội hình là xong,còn nếu thấy nó chuyển qua hướng bác thủ thì cho quan bác dồn lên,lúc này tùy tình hình mà sử lý
    thực ra thì cho đám quan của bác làm mồi nhử rồi bác charge ngựa dọc theo cái đội hình của nó để phá đội hình là hay nhất mà cách này hên xui phải thí vài mạng :D :D

20. silv3r

silv3r Donkey Kong

Mình chơi đám Japan trong Mod Timeless , khổ nổi quân nước này ko có lính nào dùng Shield để chống lại cái bọn giáo dài này cả ::( đành dùng cung ngựa mà rỉa máu thôi , mà cái bản Timeless kị cung rất dễ gãy nên mình cũng hơi mệt trong các trận battle có quân số lớn . :-s

Ai có kinh nghiệm đánh Japan thì share mình với :x

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.