[RTK 11] Thảo luận - hỏi đáp

Thảo luận trong 'RTK và others' bắt đầu bởi xtophertran, 19/3/06.

1. ShanShine

ShanShine Legend of Zelda

mấy anh chơi bản eng đã unlock được south star và nỏth star chư vậy cho em cái file sytem để em đè lên sý cũ với( unlock đuợc 2 thằng này thì sướng)

2. caukhi1

caukhi1 Youtube Master Race

Hôm nay là ngày cực kì xui , ko biết có ai từng bị giống mình ko, nguyên do là mình thích ngũ hổ tướng nên thường hay chọn quân Lưu Bị . nhưng hôm này quyết chí thử dùng Viên Thiệu nên tại hạ đã chọn màn 194 . phe Viên Thiệu.
    Sau khi liên mình với Tào Tháo .để Tào Tháo kiềm chế quân Lữ Bố , ổn định vùng biên cương thì tại hạ quyết định tiến quân đánh Công Tôn Toản . Th61 là sau 3 năm . nguyên 1 vùng Hà Bắc rộng lớn đã nằm trong tay .
    Sau 1 thời gian dưỡng binh . kinh tế phát triển , binh lương sung túc nên mình quyết định hưng binh nam tiến , do Tào Tháo đang bận cự nhau với Mã Đằng và Lưu Biểu , Tôn Sách đang bình định giang đông . nên mình quyết định tiến binh chinh phục Từ Châu . Bắc Hải và Hợp Phì . do bận chinh phạt , mình ko rãnh tay quản lí Hà Bắc , nên giao quyền thái thú cho Công Tôn Toản toàn quyền quản lí .
    Sau 6 năm . toàn bộ khu vực Từ châu . Bắc Hải . Hợp Phì đã thuộc về mình , nhân tài đầy rẩy . quan văn có Điền Phong , Thẩm Phối , Thư Thụ , Quách Đồ , Trần Cung , Tuân Du , Lưu Bị .... . Quan võ gồm Trương Phi , Trương cáp , Triệu Vân , Nhan Lương , Văn Sú , Lữ Bố , Trương Liêu , Cam Ninh , Ngụy Diên và nhiều tướng khác . Binh hùng tướng mạnh , lương thảo đầy đủ . mình chuẩn bị tiến đánh giang đông , tự nhiên thằng cha Viên Thiệu trúng gió chết queo , do ko muốn bước vào vết xe đổ của Viên Thiệu và Lưu Biểu trong TQDN là phế trưởng lập thứ . nên mình giao quyền kế thừa cho Viên Đàm .
    Trời ơi sau đó tự nhiên Công Tôn Toản phản nghịch . chiếm lấy Nghiệp và Bình Nguyên , hăm he vùng hà bắc . Lưu Bị , Trương Phi . Lư Bố ,Trương Liêu lần lượt ra đi . chỉ còn mỗi Nhan Lương , Văn Sú là tướng tài , cùng 1 số tướng cùi bắp khác T__T , thế là kế hoạch thống nhất trung nguyên đành tạm gác lại =.=''
    Mình cũng gặp trường hợp sau khi thu phục dc Lưu bị . gòi dùng Lưu bị đi dụ Trương Phi . Trương Phi lập tức khăn gói theo Lưu Bị về với mình . nhưng Quan Vũ thì ko dc . ko cách nào thu phục Quan Vũ dc . mắc dù có cả Lưu Bị và Trương Phi trong phe mình ?.?

3. Thanh_Nguyen_BKV

Thanh_Nguyen_BKV Dragon Quest

vậy mới vui chứ kéo dài game :D

4. ShanShine

NGŨ hỗ tướng có thể tự phong đóa ban. mình tạo ra 1 lô nhân vật thêo ý mình sau khi chiếm được khoảng 15 cái thành tự nhiên waan sư thảo luận lựa ra 5 người làm ngũ hổ. đâu cần nhất thiết phải chơi lưu bị mwosi được ngũ hỗ

5. caukhi1

caukhi1 Youtube Master Race

phong ngũ hổ tướng thì chủ tướng phải lên tới chức Vương . tướng dc phong cần phải có số war trên 90 và chiến tích trên 20k .:cool:

6. ShanShine

thees har bác, khi bữa minh hạ quan ngoại xong xuống tận tôn quyền là lên( cái mà war 90 thi ok- tướng mình thì mã 100 hết ^^)

7. tân_khổngminh

tân_khổngminh Youtube Master Race

Thanks bạn về phần Dip ^^.
    Sau khi đọc một loạt hướng dẫn trên box này, cả bản Eng và bản Jap, so sánh với trong bản tớ chơi (bản Eng), tớ thấy có 1 vài sự khác biệt. Cụ thể là ở bảng Develop, trong bản patch từ bản Jap:
    Trong khi bản ở máy tớ chỉ có mấy cái nhà cơ bản: Chợ + Mint, Farm + Gra, Barrrack, B.Smith, Stable, Workshop và Dock (Nhà Diplomacy ở đâu :o?). Cũng ko có menu City>Upgrade. Hay là bản này được giản bỏ những phần đó?

8. ShanShine

đây là bản PUK mở rộng ko có đâu, bạn xài bản eng thì chỉ có cấp 1 là hết đát
    chơi cấp 1 cũng được mà bạn. Mình chơi cũng thấy tuyệt rồi:hug:

9. Diesel Industry

Diesel Industry Nam Việt Đại tướng quân

Bản trong hướng dẫn là bản nâng cấp từ bản tiếng Chinese/Jap nên có thêm nhà và trong quá trình chơi có thêm phần học skill, nhiều event hơn. Còn bản Eng chưa ra phần nâng cấp nên chỉ có từng đấy thôi, cũng giống như bản Chinese/Jap khi chưa nâng cấp vậy.

10. Ngocub

Ngocub Mario & Luigi

Bản EN cùi bắp chỉ chơi cho biết nó nói gì thôi chứ chơi PK vẫn khoái hơn :x

11. mimi21

mimi21 Mario & Luigi

Muốn bản Eng hết cùi bắp thì chơi thử Yan Baihu trong ROH, trên 4r Koei có 1 cái challenger của thằng này mà chưa ai hoàn thành được đấy.

12. gun_rosevn

gun_rosevn Youtube Master Race

sao toi dang choi tieng anh ma co cho thi tieng anh, co cho thi tieng chi, hoi thoai la tieng Jan , tuc qua, cac anh em huynh de cho toi đia chi de daown ve cho hoan chinh voi

13. Yeu game la...

Yeu game la... Nam Việt Đại tướng quân

Bạn mới tham gia hả ,lần sau nhớ đánh tiếng Việt có dấu nhá ,bạn vào đây mà downhttp://forum.gamevn.com/showthread.php?t=221545&page=2

14. squallphu

squallphu The Warrior of Light

chỉ tui cách sử dụng phép fire sao cho có hiệu quả nhất với.

khi đánh nhau, tui xây mấy cái trụ mà cast fire lên 1 cái nó nổ lửa lan tỏa xung quanh. lửa này bao vây quân địch nhưng cũng bao vây phe ta luôn, nếu ko cast sớm thì bị địch quân phá bể, nếu cast fire sớm thì lửa vừa "nướng" địch quân, mà cũng "nướng" luôn quân ta. khi mấy cái fire này nổ lên, sát thương cũng chỉ 700-800, chả thấm vào đâu so với 10.000 quân của địch.

có cách nào sử dụng hỏa công hiệu quả hơn không??? khi địch quân trong rừng thì hỏa công có mạnh hơn không??? bác nào tốt thì chỉ tui toàn bộ mấy cái mẹo vặt trong hỏa công để nó hiệu quả hơn.

15. Yeu game la...

Yeu game la... Nam Việt Đại tướng quân

Có hai loại hỏa công ,loại 1 đánh vòng tròn như bạn đã sử dụng ,loại 2 là đánh thẳng tôi hay dùng loại này .Để hỏa công tốt hơn thì bạn nâng cấp hỏa hoặc bạn dùng tướng Chu Du .Cụ thể nâng cấp thế nào thì bạn vào đây http://forum.gamevn.com/showthread.php?t=464887&page=1

16. AriesMarch83

AriesMarch83 Mr & Ms Pac-Man

:) hỏa công phải nâng cấp max level 4 hoặc chí ít level 3 thì sử dụng mới sướng.Có 2 loại nổ theo phạm vi hình tròn hoặc đường thẳng mà bạn chọn để xây bẫy.Sử dụng hỏa công thì bạn có thể đặt bẫy khi quân sư bên bạn thông báo địch mang quân tấn công, bạn chọn con đường nhỏ địch di chuyển dễ bị túm tụm lại thì đặt bẫy ,chỉ vào bẫy sẽ hiện chấm màu vàng biểu hiện khi nổ cột lửa sẽ tỏa đi hướng nào.Với bãy tròn thì bạn chỉ cần căn sao khi dùng plot hỏa bẫy nỗ quân mình ở ngoài vòng bẫy là ok, còn bãy theo đường thẳng thì khi tướng bạn kích hoạt bẫy sẽ nổ theo hướng nhìn phía trước mặt tướng bạn.Vì vậy bẫy này dùng để tấn công khi địch đứng theo 1 hàng hoặc để kích nổ bẫy tròn.Bạn cứ yên tâm mà đặt bẫy trước rồi lui vào vị trí an toàn để phóng hỏa vào bẫy :) máy ngu lắm nó ít khi phá hủy bẫy (attack bẫy bẫy sẽ bị phá hủy) và thường di chuyển vào tầm nổ
    Để sử dụng hỏa công hiệu quả thì tướng có skill của Gia Cát confuse cho địch đứng im rồi bạn đặt bẫy bên cạnh rồi té :D rồi phóng hỏa.Nên nâng cấp hỏa max level 4 :) bạn sẽ thấy hỏa công mạnh thế nào :D với những bẫy nổ.Hehe có gì để mai vào game rồi tôi làm mấy cái hình minh họa cho dễ hiểu.

17. nguyenhuuan

nguyenhuuan Mario & Luigi

Nếu thấy lửa yếu quá thì đổi qua chơi sét đi. Cố thu phục được Trương Bảo ấy, có cái skill black art điên lắm. Nếu chơi Thục nữa thì quá tuyệt, sự kết hợp của Lightning và 2 skill : 1 tăng sức mạnh của Khổng Minh và 1 gây lan của Bàng Thống thật quá khủng khiếp.

18. squallphu

squallphu The Warrior of Light

oaaa, mấy cái trên là đáng học hỏi.
    khổng minh , bàng thống chưa gặp. trò này mới chơi có 2 ngày, ngày 1 là xem phần toarial, và bây giờ đang chơi năm 184 với Hà Tiến. Lightning thì thấy trong kế sách có, nhưng đen thui, ko xài đc.
    tui bị nó phá bẫy hoài chứ đâu, làm gì có chuyện máy ngu.

phiên bản mình chơi là trên ps2 english, nên 2 ôaii bẫy đều nổ lan rộng. 1 cái lan rộng tròn O, 1 cái lan rộng hình sao * 6 hướng.
    xây nhà market ko có update nên hơi bị nghèo.

thấy RTK11 khó chơi hơn RTK9 và 6. (chơi qua 9 và 6 àh)

19. AriesMarch83

AriesMarch83 Mr & Ms Pac-Man

:)) phần Hard trong bản PUK Japan tôi chơi đúng là có thình thoảng nó sẽ phá.Nhưng nếu bạn mang quân đi đặt khi nó đang tiến tới thành của bạn và nhìn thấy quân của bạn nó thường xổ vào tấn công bạn chứ ít khi để ý đến bẫy.Vì vậy căn sao nó di chuyển và plot fire không tới bẫy lửa bạn vừa đặt nếu không gậy ông đập lưng ông :D
    Khổng Minh Bàng Thống Mã Tốc 3 thằng này đi 1 đạo confuse thì thôi rồi thủ sướng lắm :D BlackArt thì trong phần nâng cấp skill cho tướng học bạn cũng có thể có skill này.SKill này % thành công khi cast là khoang 70 - 80 % nếu không biết sử dụng Lightning này thì cũng dễ gậy ông chọc lưng ông lắm :D. Skill này + skill Mã Tốc + skill Capture là 1 đạo khủng phết đấy :D đi phá thành khiếp hơn cả Ram :)) lại còn hốt trọn ổ tướng trong thành hoặc khi đứng cạnh thằng tướng bên nó giật sét tan đạo quân nó cũng bắt được tướng địch.

20. Diesel Industry

Diesel Industry Nam Việt Đại tướng quân

Mình chưa bao giờ có được skill này để học :|. Nhưng có lẽ cũng ko cần thiết, nếu ko thì imba quá :D.