[RTK 11] Thảo luận - hỏi đáp

Thảo luận trong 'RTK và others' bắt đầu bởi xtophertran, 19/3/06.

1. Diesel Industry

Diesel Industry Nam Việt Đại tướng quân

Sao mình chưa gặp cái Mã Thị ngũ thường bao giờ nhỉ? Chơi tân dã gần chục lần rồi mà ko thấy đâu. :| Thấy thêm được mấy cái như là Quan Hưng - Trương Bào kết nghĩa,v.v...

2. EarthKing

EarthKing T.E.T.Я.I.S

Có cả kết hôn với TTH thì đúng là thích rồi, he he, ai biết cách để có event này thì share nhé, còn cái event Hưng - Bào kết nghĩa thì chiếm Hán trung là có thì phải :D

3. Diesel Industry

Con Tôn Thượng Hương rất hâm mộ anh dệt chiếu nhà ta. Cứ bắt được hire 1 cái là ok liền =)). Chắc event này phải trong điều kiện là ally với Ngô. Event Quan Hưng - Trương Bào chắc chắn có. Năm 218 cứ nhốt 2 chú này chung 1 thành với Lưu Bị là xảy ra. Event Hán Trung Vương thì đã nói rồi, và cũng chắc chắn xảy ra luôn.

4. mimi21

mimi21 Mario & Luigi

hehe......hôm nay weekend tha hồ luyện, tui đang bị Ngô và Ngụy vây đánh, đáng nhẽ chết lâu rồi nhưng nhờ 2 hẻm vực mà thoát được mấy đợt tấn công của thằng Tháo, cứ mang tướng Int cao ra cast lửa ở 2 con đường độc đạo đó là tướng nó chẳng dám chạy qua, còn ở mạn kia chống Ngô mới thật là buồn cười, chẳng hiểu thằng Tôn Kiên nghĩ gì mà suốt ngày mang toàn tướng tốt nhưng trang bị cùi sang để đánh với tui, những Taishi Ci hay Hoàng Trung cứ fải vác Ram đi đánh nhau trong khi mấy thằng tướng kém hơn lại cho cưỡi ngựa cầm giáo. Phải cái nó xây lính nhanh quá nên đánh mãi chẳng thấy hết. May mà tui được cái thằng gì đó cứ vài turn lại đến tặng cho 3000 vàng trong 1 secret event thì phải, tiền cứ gọi là không bao giờ thiếu.

5. caukhi1

caukhi1 Youtube Master Race

Mã thị ngũ thường :
    Thời gian bắt đầu : 207 (trứơc tháng 12 năm 209 )
    Thời gian xảy ra sự kiện : sau 60 ngày hoặc hơn
    Mã Lương, Mã Tốc :
    Phải đến tuổi trưỏng thành
    Đang ở ẩn hoặc chưa phát hiện
    Ngưòi chơi : Luư Bị
    Phải sở hữu thành Giang Lăng
    Phải có tướng Y Tịch ( 伊籍 )
    Lưu Bị và Y Tịch phải ở chung 1 thành
    Y Tịch : trung thành > 95
    Y Tịch ko có nhiệm vụ
    Kết quả :
    Y Tịch : công trạng +500
    Mã Luơng , Mã Tốc theo phe bạn
    Chủ tưóng là Lưu Bị :
    Mã Lương : lòng trung =100 , công trạng = 4000
    Mã Tốc : lòng trung =100 , công trạng = 500
    Chủ tướng ko phải là Lưu Bị :
    Mã Lương : lòng trung =100 , công trạng = 2000
    Mã Tốc : lòng trung =100 , công trạng = 500
    Nguồn www.sanguogame.com.cn

6. caukhi1

caukhi1 Youtube Master Race

Chơi RTK 11 căm thù 2 ông nội Tả Từ và Vu Cát . mổi lần mà rủng rĩnh tiền bạc và lưong thảo thì cứ y như rằng 2 cha đó xuất hiện đòi đủ thứ >.<

7. Ngocub

Ngocub Mario & Luigi

Ủa sao tớ chả gặp 2 thằng đó bao giờ ;-o, toàn bị dính cái event bọn dân chúng đòi 20K tiền (hình như nó cho lên TP thì phải :-<)

8. Diesel Industry

Cái sự kiện mã thị này hơi khó xảy ra bởi Lưu Biểu nhiều tướng POL cao, search ra thằng Mã lương ngay từ đầu năm 208 và hire được nó. Còn chiếm Giang Lăng trước 12/209 thì ko vấn đề gì.
    Còn cái event 2 thằng đòi lương và tiền thì càng tốt thôi, vì nó đòi đúng 1 nửa số mình có, xong rồi cộng thêm 300TP. Nhiều lúc muốn có thằng này qua lắm vì coi như mua đc TP với giá rẻ mạt :D.

9. Ngocub

Ngocub Mario & Luigi

Đã ai unlock hết event hình chưa nhỉ, có nhiều hình phải chơi Chalenge mới unlock được mà ko biết làm thế nào để qua được màn Trương Liêu đánh Ngô ở Từ Châu >.<, nó ồ ạt kéo vào mà chả làm gì được :-<

10. mimi21

mimi21 Mario & Luigi

Hiện giờ đã có bản RTK Eng với phần tiếng Anh chính xác hơn so với patch của Caoshang. Không biết có cách nào để Add sang bên bản Puk không vậy các bạn, hoặc là sửa thủ công cũng được. Tui muốn sửa mấy cái command cho giống với bên bản Eng mà không biết cách cũng như ko có công cụ, bạn nào biết chỉ giùm tui nhé...thanks.

11. aragon0510

aragon0510 SPARTAN John-117

ai trả lời mình hộ cái, đang tính đập cái Hứa Xương đây

12. Yeu game la...

Yeu game la... Nam Việt Đại tướng quân

Có chắc là bạn muốn làm không ,nhưng nói trước bạn phải kiên trì và có hai hướng để làm patch ,trước tiên cho hỏi bạn có biết VC và WinAPI cùng với DevCpp và SDL không ? ,nếu không thì bạn phải sử dụng hex edit (cái này thì tốn thời gian lắm ) để tạo file chạy của Game .
    Sơ lược là như thế ,nếu bạn quyết định làm thì tôi sẽ trao đổi với bạn tiếp

13. Diesel Industry

event đó xảy ra lúc lưu biểu chết, lưu công lên thay hàng tào. Chắc thằng Lưu biểu chết hơi muộn nên event ko xảy ra rồi. Bh bạn muốn chơi kiểu gì chả được :D.

14. eagleking

eagleking Donkey Kong

Mấy sự kiện các cậu đang thảo luận đều là event của PUK đúng ko?? Chưa bao h thấy event bị đòi tiền đòi lương j cả :-?

15. Diesel Industry

Có lẽ là thế. Bởi mình chưa chơi bản Ori nhiều nên ko rõ được.

16. aragon0510

aragon0510 SPARTAN John-117

có event đòi lương à :-/, chưa thấy bao giờ cả

17. Diesel Industry

Có chứ. Event đòi tiền và lương, kiểu cứu dân nhưng mà nó trả lại bằng TP. Còn thằng hoàng đế thỉnh thoảng túng quá sai quân qua xin tiền mà chẳng cho lại cái gì cả, nhưng nghĩ lại lúc khốn khó thỉnh thoảng nó qua cho 3k nên trả ơn, vì 3k lúc đầy gần như vô giá.

18. mimi21

mimi21 Mario & Luigi

Nghe có vẻ rắc rối bạn nhỉ, về lập trình thì tui cũng biết chút ít nhưng lúc đầu tui cứ tưởng sửa thẳng trong database để thay đổi giao diện thôi chứ ko nghĩ đến việc lúc sửa xong fải tạo file chạy riêng. Cảm ơn bạn đã góp ý kiến nhé, có gì tui sẽ PM nhờ bạn sau vậy.

@Diesel Inc:Giờ mới biết cái thằng Xia Di đó là vua, tui toàn được nó cho tiền trong giai đoạn đầu khó khăn không hà. Lúc mới vào chơi cứ vài turn là nó mang 3k qua cho nhưng sau khi Mã Tiến Support nó thì ko thấy cho nữa, chắc tại sợ thằng này chửi :D

Tui vẫn đang chơi màn Tiểu Bái, giờ đang bị 3 mặt giáp công, Bắc chống Thiệu, Tây đấu Tháo, Nam ghìm Kiên. Thằng Tháo thì cứ lâu lâu lại vác quân qua Ru Nan quấy nhiễu tui, nó lại có Tư Mã Ý trong tay nên bên Ru Nan fải để gần 1/3 lực lượng xịn nhất của tui (Quan Vũ, Xun You, Ji Ling) còn thằng Kiên thì đang đánh Lưu Biểu nên tạm thời nó bỏ qua cho tui. Chiến trường ác liệt nhất đang nằm ở giữa Hạ Phì và Bắc Hải, tui với thằng Thiệu oánh nhau ở đó đã gần 3 tháng, nướng hơn 10 vạn quân vào trong đó rồi mà vẫn chưa phân thắng thua. Thắng lợi duy nhất mà tui đạt được là bắt được Triệu Vân từ phe nó, giờ đang tính ghìm nó ở Bắc Hải rồi đem quân vượt biển đánh vào sau lưng nó, nếu may mắn chiếm được Bắc Hải thì tốt, giờ tui gần kiệt quệ vì chiến tranh rồi mà nó thì cứ tiếp quân và lương liên tục. Chơi bản Puk này khiếp thật nhưng đánh sướng tay kinh, tướng lên War, Lea, Int liên tục. Giờ chỉ có một mong muốn là bắt được Tư Mã Ý để đi Confuse cho sướng vì thằng này có skill confuse luôn thành công thì phải.

19. Diesel Industry

Skill tư mã í là tăng sức mạnh cho các plot. Skill Tư Mã Ý+Tào Tháo = GCL. Thằng Lí Khôi và con nhỏ vợ Lục Tốn mới có skill confuse luôn thành công với các đạo có INT thấp hơn.
    Còn event cho tiền thì chỉ lúc đầu mình khó khăn thì nó cho thôi, về sau mình mạnh thì nó lại đi xin mình.

20. mimi21

mimi21 Mario & Luigi

Hôm bữa thấy Diesel bảo có thằng nào có skill giảm Will của các plot xuống còn 1 ấy nhỉ. Cậu nói bằng tiếng Việt nên tui ko biết nó là thằng nào trong RTK, cậu chỉ giùm tui cách search và hire nó luôn đưộc ko...cảm ơn....:D