[RTK 11] Thảo luận - hỏi đáp

Thảo luận trong 'RTK và others' bắt đầu bởi xtophertran, 19/3/06.

1. Ngocub

Ngocub Mario & Luigi

Có 2 3 thằng gì đó, bản PK dịch là infinity (gần thế :p) bản PS2 là focus, các tướng gồm MaSu (Mã Tốc mồm to mà có cái skill support cho Gia Cát ghê thật, hợp thành bộ đôi vô đối, thêm Bàng Thống nữa thì nhất :'>), ShimaKe, với XunYou và 1 thằng nào nữa của Ngô tôi ko nhớ rõ :D

2. EarthKing

EarthKing T.E.T.Я.I.S

Sặc máu không phải ShimaKe mà là ZhugeKe :D, còn 1 thằng là JiaChong thời kỳ 3 tam quốc phân tranh ^__^

3. Diesel Industry

Diesel Industry Nam Việt Đại tướng quân

Còn 1 thằng giặc khăn vàng nữa, ko nhớ tên nó. Chỉ biết là có bởi chơi challenge có. Thằng Zhugeke với JiaChong là con của ZhugeJin và JiaKui. Cứ giữ 2 bác này thì về sau có 2 chú tiểu tướng. JiaChong chắc là Giả Sung, bố nó là Giả Quì, ko biết có đúng ko?

4. Saraen

Saraen Youtube Master Race

Hơ, sướng nhất là giữ chú Văn Khâm sau có chú Văn Ương, Lục Tốn có chú Lục Kháng, Đặng Ngải có Đặng Trung :hug:

5. Yeu game la...

Yeu game la... Nam Việt Đại tướng quân

Biết chút ít thì không sao ,chỉ cần chút tâm huyết và lòng nhiệt tình là được ,trong database thì bạn sửa hội thoại và tiểu sử các tướng vậy ,tôi xin đưa ra một trong 4 file của Cao_Shang_English_Patch1.5 có thành công và thất bại cho bạn xem qua ,nếu bạn quyết định sửa tôi trao đổi tiếp

6. mimi21

mimi21 Mario & Luigi

Bạn ghi ra file txt rồi gửi đính tui cũng được chứ để một bài dài thế dễ làm nản lòng mấy chiến sĩ đang có hứng bàn luận lắm. Cảm ơn vì sự nhiệt tình của bạn nhưng trước mắt để tui ngâm cứu chút đã.....:D

7. Ha181285

Ha181285 Donkey Kong

mình mở thêm được cái 3 tỷ muội với cái đám cưới rồi còn mấy cái kia jờ phải chơi màn mới thôi ( đợi Lưu dệt chiếu chết lâu lắm giờ mới năm 208 ). Thanks bạn nhiều nhé:D

8. Diesel Industry

Chơi màn mới còn lâu hơn bạn a. Tốt nhất là cứ chơi tiếp, để cho địch còn 1 thành thôi, thỉnh thoảng đem quân qua phá sạch market của nó rồi rút về. Đợi đến khi Lưu Bị chết là 12 năm nữa thôi mà, còn chơi lại màn mới thì liệu có thể thống nhất trong 12 năm ko?

9. Ha181285

Ha181285 Donkey Kong

2 cái hình trong chữ ký của bạn co' phải là event hem vậy. Mở thế nào chỉ mình với:'>. Mình co' sự kiện 3 lần đi dụ KM rồi mà sao ko co' thêm cái ảnh nào nhỉ ??? hay event đó mình làm chưa đúng nhỉ :-/

10. EarthKing

EarthKing T.E.T.Я.I.S

:D, vậy nếu chơi PUK thì sao ta không edit cho Lưu Bị làm cho mau chết sớm hơn :D

11. Ha181285

Ha181285 Donkey Kong

mình chơi bản Eng Ori ban. ơi::).

12. Diesel Industry

Chơi 1 lúc 3 quân Ngụy, Thục, Ngô. Cho Ngụy bắt tôn quyền đem chém, đưa đứa con gái lên thay rồi cho sứ giả sang bảo Ngụy và Thục đầu hàng, đồng í thế là được 2 event :D.
    Chữ kí của mình là 2 event nhưng của bản PK, chơi changllenge mode sẽ unlock ra được.

13. nguyenhuuan

nguyenhuuan Mario & Luigi

Tớ chỉ nhận ra cái event thứ 2 là Trương Phi chặn cầu Trường Bản, còn event ở hình đầu tiên là gì vậy ?

14. mimi21

mimi21 Mario & Luigi

Tui đang chơi màn Tân Dã nhưng đánh ko phê bằng lúc chiếm Chou Sun ở màn 194. Đúng là lúc đầu bị vây bởi 3 thành Wan, Ru Nan và Xu Chang nhưng lúc nó mang quân sang thì toàn tướng cùi, có mỗi Cao Ren, Hạ Hầu Đôn và Xun You là đáng để ý nhưng lúc đó tui cũng có GCL rồi. Cái Skill của bác KMinh nhà ta thiệt kinh khủng, tui lại vừa may mắn Capture được thằng Xun You có Skill Infinity. Nếu mà hire được nó thì chỉ có thể nói là vô địch.

15. aragon0510

aragon0510 SPARTAN John-117

Xun You hình như ko employ dc hay sao ấy, mấy tướng mà thuôc loại thân cận Tháo trong lịch sử muốn hire thì phải bắt dc Tháo

16. mimi21

mimi21 Mario & Luigi

Tui hire bình thường mà, loyal nó 91 là tui tóm luôn, giờ có bộ ba GCL, Xun You và Bàng Thống rồi nhưng cái skill của BT ko hiệu quả lắm, tui quây 1 đám khoảng 5 đạo của nó lại confuse thì được có 2 đạo, nhiều khi chỉ được 1 thôi. Tui vừa mới được thằng Liu Biao cho Jiang Xuan nhưng cũng sắp bỏ thành rồi, gom quân đánh Wan có khi hay hơn vì cứ bị bọn Sun Quan kéo thuyền bắn từ xa, ức chế chết được.

17. Yeu game la...

Trong Game RTK11 Xun You không thuộc trong các tướng thân cận Tháo ,với hai đặc điểm :
    1) Xun You rất quan tâm đến Vua.
    2) chỉ số Match của Xun You 22 và Tào Công là 25

18. Legall_1351991

Legall_1351991 Persian Prince

Nhắc mới nhớ,chỉ số match là gì nhỉ?Đến tận bây giờ tôi vẫn chưa biết.:'>

19. Yeu game la...

Thấy nghĩa tiếng Anh của nó hình như là phù hợp , nên tôi hay gọi là chỉ số đề cập đồng quan điểm của các tướng . Trong bản Original tiếng EN thì nó là Closest Friend có nghĩa đại loại là bạn thân , tôi thấy dùng từ này không hợp lý làm.

20. mimi21

mimi21 Mario & Luigi

Tướng nhỏ tuổi nhất được tham gia trận đánh là bao nhiêu các bác nhỉ?? Tui chơi màn Tân Dã thấy Tào Công có 13 tuổi đã cho cầm quân ra trận.